หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 90

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

มาตรฐาน Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

ผมว่าคนเราร้อยพ่อพันแม่คิดไม่เหมือนกัน แสดงออกได้ไม่เหมือนกันหรอกคับ และเข้าใจความรู้สึกจขกท.นะคับ ลองคิดผลได้ผลเสียดูคับ ถ้าคิดว่าคุ้มค่ากว่าทุกๆเรื่อง(รวมทั้งความรู้สึก) ก็ทำไปคับ ผมมาแชร์ความรู้สึกกันเฉยๆนะคับ ใจเขาใจเราคับ

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

มาตรฐาน Re: รถดี ศูนย์เลว อยากขายรถ

เป็นผมนะไม่ยอมแน่นอน เข้าไปโว้ยวายแน่นอนล้าน% ใครวะมาแซงคิว ข่อย บังอาจมากๆๆผมจะเดินแถวๆนั้นแหละตอนเขาทำ ดูโน้นดูนี้ อิๆๆๆๆ ไม่เคยเจอแบบนี้ผมเข้าศูนย์มิตซู มาเยอะทั่วไทยมั่ง ยกเว้นภาคใต้ ไม่เคยไป

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ถ้าโดนแซงคิวแล้วขายรถ
    ผมว่าไปอำเภอเจอแซงคิวคงต้องขายบ้านทิ้งละครับ
    ๕๕๕ น้าก้อเค้ายิ่งช้ำใจอยู่

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sunton_r ดูโพส
    เป็นผมนะไม่ยอมแน่นอน เข้าไปโว้ยวายแน่นอนล้าน% ใครวะมาแซงคิว ข่อย บังอาจมากๆๆผมจะเดินแถวๆนั้นแหละตอนเขาทำ ดูโน้นดูนี้ อิๆๆๆๆ ไม่เคยเจอแบบนี้ผมเข้าศูนย์มิตซู มาเยอะทั่วไทยมั่ง ยกเว้นภาคใต้ ไม่เคยไป
    ไปใต้ต้องจ.วินิตที่นครศรีฯคับ ที่หนึ่งของภาคใต้คับ

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

ถามจริงๆๆ นะน้านะ แล้วอย่างพวก Qq โปรตอน ทาทา โนเนม นี้เขาอยู่กันยังงัย

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ผมว่ามันไม่เกี่ยวกับหิ้วน้ำมันเครื่องมาหรอก
    ใบงานมันก็มาตามเลข งานง่ายงานยากจะสรรคนก็แค่นั้นเอง

ยกตัวอย่างผมไปซื้อของที่ห้างแห่งนึงยืนต่อแถวอยู่ มันมาจากไหนไม่รู้แซงคิวผมจ่ายตัง จะทำผมทำยังไงครับ
    ก.บอกคนคิดตังค์ว่าเราต่อคิวอยู่ ให้แซงได้ยังไง
    ข.ปาของใส่หน้าคนคิดตังแล้วไปซื้อของอย่างเดิมที่ห้างอื่น

ผมว่าปัญหามันเล็กน้อยมากๆ ทำไมต้องโมโหถึงขนาดจะขายรถทิ้ง ถ้าคิดว่าแค่นี้ต้องขายรถทิ้งผมว่าก็สมควรแล้วละครับ เพราะถ้าคุณขี้โมโหขนาดนี้แล้วคุณโดนรถปาดหน้าผมว่าคุณคงต้องขับรถชนคู่กรณีตายแน่ๆ ฉะนั้นคุณคิดถูกแล้วที่ขายทิ้งจะได้ไม่ต้องใช้ชีวิตที่เหลืออยู่ในห้องแคบๆ

ว่าแต่ 0 ยี่ห้ออื่นผมว่ามันก็แซงกันเยอะแยะ เพียงแต่เราเข้าไปดูไม่ได้ก็แค่นั้นเอง

ขอบคุณ

didE1234
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaigg ดูโพส
    ถ้าโดนแซงคิวแล้วขายรถ
    ผมว่าไปอำเภอเจอแซงคิวคงต้องขายบ้านทิ้งละครับ
    ก่อนที่ผมจะซื้อรถคันนี้ ผมใช้ NV QUEENCAB อยู่ผมมีหน้าที่คอยรับส่ง

พ่อกับแม่ อายุ 86 85 ปีตามลำดับ เพื่อนำแกไปโรงพยาบาลตามที่หมอนัด

NV นั้นขื้นลงลำบาก แค่ไหนก็รู้กันอยู่สำหรับคนแก่ ผมก็เลยมาหาข้อมูล สำหรับ

รถคันใหม่ที่ให้ความสะดวกการขื้นลงของคนสูงอายุ ผมจืงเลือก ไทรทัน 4 ประตู

ตัวเตื้ย ทั้งๆที่ใจชอบ พลัส มากกว่า วันนี้เป็นวันที่แม่ผมให้ไปส่งโรงพยาบาล

เวลา 11.00 น. ผมจึงมาจองแต่คิวแรกๆไง เพื่อให้ทันเวลา คิดว่าเช็คระยะ

10,000 กิโลถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียวคิวแรกๆ ยังไงก็ต้องทัน คนรับรถบอกว่า

จะเสร็จประมาณ 11.00 น. เพราะศูนย์ว่าง ผมก็ โอเค เวลาเกือบ 10 โมงเช้า

แม่ผมโทรมาบอกว่าเกิดอาการวูบ ให้ผมมารับแกหน่อย ตายเลย รถยังไม่ได้ทำ

เลย ผมก็บอกให้ทนหน่อย เดี๋ยวรถเสร็จแล้วจะรีบไปรับ 10โมงครื่งแกทนไม่ไหว

ก็เรียกรถตุ๊กมารับแกไปส่งที่ร.พ. ผมถึงเดือดไง ชีวิตแม่ผมกับศูนย์เส็งเค็รงแบบนี้

ผมเอารถออกมาเลย เอา book มา บอกว่าไม่ทำแล้วจะไปทำที่ศูนย์อื่นและเรียก

หัวหน้าคนรับรถมาดูผมบอกว่าผมมาพร้อมๆกับปาเจโรอีก 3 คันนั่นมาทีหลังผม

ทำไมได้ทำก่อน รีบกลับมาบ้านพ่อบอกเรียกรถตุ๊ก มารับไปแล้ว ก็เปิดเครื่อง

คอมโพสมาบอกพี่ๆน้องๆในเวปแล้วรีบไปดูแม่ที่ ร.พ.

จะเห็นว่าช่วงระยะห่างประมาณเกือบ 3 ชั่วโมงที่ผมเงียบไปหลังจากโพสครั้งแรก

นั้นผมอยู่ที่ห้องฉุกเฉิน ร.พ.พิษณุโลกครับ

ก็มันบังคับว่า ทุก 10,000 50,000 100,000 ต้องทำที่ ศูนย์ ไม่งั้นประกันจะหมด

นี่คือเรื่องจริง ผมใช้ ไทรทันคันนี้แหละเอาแกออกมาจากร.พ. แล้วมาโพส
    นี่ไง โรคคนแก่ หมอบอกหัวใจเต้นช้านิดหน่อย

แม่มีได้คนเดียวนะครับ ผมจะเอาโพสเล่นๆได้ไง

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ศูนย์บริการบกพร่อง ให้โทรแจ้ง Call center ครับ
    ถึงกับขายรถนี่ รถยนต์มีความผิดอะไร
    ไม่พอใจศูนย์บริการ เลยลาออกจากสมาชิกชมรม
    THAITRITON CLUB เกี่ยวข้องอะไรด้วย
    ปัญหาทุกอย่างมีทางออก ถ้ารู้จักใช้สติปัญญา
    ชีวิตเราจะต้องประสบกับปัญหามากมาย
    คิดหรือว่าไปใช้รถยนต์ยี่ห้ออื่น จะไม่พบปัญหา
    ในชีวิตนี้ คุณคงขายรถยนต์ทุกครั้งที่พบปัญหา
    ด้วยความเคารพในสิทธิ์ส่วนบุคคลของคุณ

ขอให้หนักแน่นครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

เข้าใจแล้วครับ
    ต้องขอโทษด้วย
    หากเข้ามาชี้แจงแบบนี้ ทุกคนจะเข้าใจ และเห็นใจ

ขอให้กำลังใจครับ แม่ย่อมสำคัญที่สุดในชีวิต

แต่ถ้ารักแม่อย่าทำแบบนี้ครับ แม่รู้ท่านจะเสียใจมากกว่า
    ขอเพียงให้มีสติ อย่าขาดสติ แล้วเราจะหาทางแก้ปัญหาได้

แบบนี้คงต้องรายงานให้ MMTh. ได้รับรู้ถึงการให้บริการ ของศูนย์แห่งนี้
    ศูนย์ไหนถูกร้องเรียนมา เขามีบทลงโทษคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Alongkorn : 01-03-2011 เมื่อ 22:05
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    11653
    Status
    โพส
    1,132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    ศูนย์บริการบกพร่อง ให้โทรแจ้ง Call center ครับ
    ถึงกับขายรถนี่ รถยนต์มีความผิดอะไร
    ไม่พอใจศูนย์บริการ เลยลาออกจากสมาชิกชมรม
    THAITRITON CLUB เกี่ยวข้องอะไรด้วย
    ปัญหาทุกอย่างมีทางออก ถ้ารู้จักใช้สติปัญญา
    ชีวิตเราจะต้องประสบกับปัญหามากมาย
    คิดหรือว่าไปใช้รถยนต์ยี่ห้ออื่น จะไม่พบปัญหา
    ในชีวิตนี้ คุณคงขายรถยนต์ทุกครั้งที่พบปัญหา
    ด้วยความเคารพในสิทธิ์ส่วนบุคคลของคุณ

ขอให้หนักแน่นครับ
    ถูกต้องละคร้าบ ต้องหนักแน่น มันไม่ใช่ความผิดของรถ และชมรมนี้ ยิ่งเป็นชมรมละก็ผมว่าคลับนี้สุดยอดแห่งความอบอุ่นและเอื้ออาทร ซึ่งหายากในคลับอื่นๆ อย่างที่น้าบอกแม่มีคนเดียว เป็นผมแค่รถมันไม่รับประกันเทียบไม่ได้กับชีวิตของแม่ของเราไม่ต้องรอมัน ศูนย์นี้ไม่ดีศูนย์อื่นก็มี

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ใจเย็นๆครับพี่น้องกันทั้งนั้น ระบายมันออกมาครับ อย่าเก็บไว้ ส่วนรถดีๆหน่ะขายมันไปก็ไม่ใช่ทางออกหรอกครับ...

...สิ่งที่น้าเจอมันก็แค่สิ่งเล็กน้อยที่ไม่ถูกใจแค่นั้นเองครับ...

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ didE1234 ดูโพส
    ก่อนที่ผมจะซื้อรถคันนี้ ผมใช้ NV QUEENCAB อยู่ผมมีหน้าที่คอยรับส่ง

พ่อกับแม่ อายุ 86 85 ปีตามลำดับ เพื่อนำแกไปโรงพยาบาลตามที่หมอนัด

NV นั้นขื้นลงลำบาก แค่ไหนก็รู้กันอยู่สำหรับคนแก่ ผมก็เลยมาหาข้อมูล สำหรับ

รถคันใหม่ที่ให้ความสะดวกการขื้นลงของคนสูงอายุ ผมจืงเลือก ไทรทัน 4 ประตู

ตัวเตื้ย ทั้งๆที่ใจชอบ พลัส มากกว่า วันนี้เป็นวันที่แม่ผมให้ไปส่งโรงพยาบาล

เวลา 11.00 น. ผมจึงมาจองแต่คิวแรกๆไง เพื่อให้ทันเวลา คิดว่าเช็คระยะ

10,000 กิโลถ่ายน้ำมันเครื่องอย่างเดียวคิวแรกๆ ยังไงก็ต้องทัน คนรับรถบอกว่า

จะเสร็จประมาณ 11.00 น. เพราะศูนย์ว่าง ผมก็ โอเค เวลาเกือบ 10 โมงเช้า

แม่ผมโทรมาบอกว่าเกิดอาการวูบ ให้ผมมารับแกหน่อย ตายเลย รถยังไม่ได้ทำ

เลย ผมก็บอกให้ทนหน่อย เดี๋ยวรถเสร็จแล้วจะรีบไปรับ 10โมงครื่งแกทนไม่ไหว

ก็เรียกรถตุ๊กมารับแกไปส่งที่ร.พ. ผมถึงเดือดไง ชีวิตแม่ผมกับศูนย์เส็งเค็รงแบบนี้

ผมเอารถออกมาเลย เอา book มา บอกว่าไม่ทำแล้วจะไปทำที่ศูนย์อื่นและเรียก

หัวหน้าคนรับรถมาดูผมบอกว่าผมมาพร้อมๆกับปาเจโรอีก 3 คันนั่นมาทีหลังผม

ทำไมได้ทำก่อน รีบกลับมาบ้านพ่อบอกเรียกรถตุ๊ก มารับไปแล้ว ก็เปิดเครื่อง

คอมโพสมาบอกพี่ๆน้องๆในเวปแล้วรีบไปดูแม่ที่ ร.พ.

จะเห็นว่าช่วงระยะห่างประมาณเกือบ 3 ชั่วโมงที่ผมเงียบไปหลังจากโพสครั้งแรก

นั้นผมอยู่ที่ห้องฉุกเฉิน ร.พ.พิษณุโลกครับ

ก็มันบังคับว่า ทุก 10,000 50,000 100,000 ต้องทำที่ ศูนย์ ไม่งั้นประกันจะหมด

นี่คือเรื่องจริง ผมใช้ ไทรทันคันนี้แหละเอาแกออกมาจากร.พ. แล้วมาโพส
    นี่ไง โรคคนแก่ หมอบอกหัวใจเต้นช้านิดหน่อย

แม่มีได้คนเดียวนะครับ ผมจะเอาโพสเล่นๆได้ไง
    ก็ต้องขอโทษน้า แทนน้าๆๆ ท่านอื่นด้วยละกันครับ เพราะหลายท่านก็ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุน่ะครับ แต่ถ้าน้าจะขายเจ้าตั้นไปและไปซื้อคันใหม่ คลับใหม่ อืม..ก็ตามที่น้าหลายๆท่านพูดแระครับ น้าท่านอื่นๆๆเค้าพูดในเชิงเปรียบเทียบน่ะครับ รถมันดี แต่ศูนย์บริการไม่ถูกใจ เราก็ควรเปลี่ยนศูนย์และศูนย์นี้ก็จดใส่บัญชีดำไว้เลยว่า จะไม่เอาล้อหน้ามาเหยียบหน้าศูนย์บริการนี้อีก อย่าคิดมากนะน้า หลับฝันดี ดึกแล้ว

TTC-2028 TTC-Member
    User ID
    13783
    Status
    โพส
    792

ถ้าเป็นผมผมก็เดือดครับถ้าเป็นแบบนี้ แต่ก็ใจเย็น ๆ นะครับ นา ๆ จิต ตัง เราอยู่บ้านเดียวกันแล้ว สมช. ทุกท่านแสดงความคิดเห็นได้ แต่อย่าไปว่าใครเลยครับ จะทำให้ จขกท. และผู้ที่เข้ามาอ่านรู้สึกว่า อยู่บ้านเดียวกันยังไม่รักกันเลยแล้วเราจะเอาอะไรไปสู้กับบ้านอื่น ๆ ล่ะ และทำให้บ้านทีึ่ทุก ๆ ท่านเข้ามารวมกันนั้นเริ่มเป็นบ้านที่ไม่หน้าอยู่ ถ้าคนเราว่าแต่คนอื่นไม่ดีโดยทีี่ไม่ได้มองดูตัวเองก่อนเลย....ขออภัยทุก ๆ ท่านที่กล่าวยาวไปนิดนึง

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

แหม มาตอบทางโทรศัพท์ เรื่อง 14001 ก็สิ่งแวดล้อมครับ
    แต่การบริการก็ยังดีเหมือนเดิม นั่นคือการพัฒนา ครับ

อ่านมาก็หลายความเห็นนะครับ อย่าลืมว่า เราฟังความอยู่ข้างเดียว
    คนที่อยู่กับเรา หลากหลายอาชีพและฐานะครับ

ทุกคนไม่เหมือนเรา ฉะนั้น ไม่ต้องเชียร์ ไม่ต้องเข้าข้าง
    แต่ให้รับฟัง และตีความ อย่างมีสติครับ อย่าตีโพยตีพาย

ขอขอบพระคุณ

User ID
    11653
    Status
    โพส
    1,132

ขอต่ออีกนีส อาจเป็นผมบ้าคนเดียวก็ได้ที่ขับไทรทันเพราะชอบคลับนี้ ซึ่งผมไม่ได้อวดรำอวดรวยนะคับขอออกตัวไว้ก่อน บ้านผมมีรถเกือบทุกยี่ห้อ แต่ที่เลือกขับไทรทันเพราะคลับนี้จิงๆ อยู่แล้วสบายใจ สนุก อบอุ่น และที่สำคัญเพื่อนสมาชิกไม่เอาเปรียบซึ่งกันและกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ต่อให้ไม่มีรถไทรทันผมก็จะเป็นสมาขิกคลับนี้ตลอดไป

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ spark1526 ดูโพส
    ถ้าเป็นผมผมก็เดือดครับถ้าเป็นแบบนี้ แต่ก็ใจเย็น ๆ นะครับ นา ๆ จิต ตัง เราอยู่บ้านเดียวกันแล้ว สมช. ทุกท่านแสดงความคิดเห็นได้ แต่อย่าไปว่าใครเลยครับ จะทำให้ จขกท. และผู้ที่เข้ามาอ่านรู้สึกว่า อยู่บ้านเดียวกันยังไม่รักกันเลยแล้วเราจะเอาอะไรไปสู้กับบ้านอื่น ๆ ล่ะ และทำให้บ้านทีึ่ทุก ๆ ท่านเข้ามารวมกันนั้นเริ่มเป็นบ้านที่ไม่หน้าอยู่ ถ้าคนเราว่าแต่คนอื่นไม่ดีโดยทีี่ไม่ได้มองดูตัวเองก่อนเลย....ขออภัยทุก ๆ ท่านที่กล่าวยาวไปนิดนึง

เห็นด้วยคับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

รับฟังความแล้วเห็นใจครับ อย่าเดือดมากนะครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chan99 ดูโพส
    ขอต่ออีกนีส อาจเป็นผมบ้าคนเดียวก็ได้ที่ขับไทรทันเพราะชอบคลับนี้ ซึ่งผมไม่ได้อวดรำอวดรวยนะคับขอออกตัวไว้ก่อน บ้านผมมีรถเกือบทุกยี่ห้อ แต่ที่เลือกขับไทรทันเพราะคลับนี้จิงๆ อยู่แล้วสบายใจ สนุก อบอุ่น และที่สำคัญเพื่อนสมาชิกไม่เอาเปรียบซึ่งกันและกัน ช่วยเหลือซึ่งกันและกัน ต่อให้ไม่มีรถไทรทันผมก็จะเป็นสมาขิกคลับนี้ตลอดไป
    ชอบแนวคิดน้าครับ เห็นด้วยอีกแล้ว

User ID
    13625
    Status
    โพส
    1,123

ใจเย็นๆกันครับน้าๆ น้ำพึ่งเรือ - เรือก็พึ่งน้ำ ไม่มีเรือน้ำก็จะเหงา ไม่มีน้ำเรือก็จะไม่ค่า

เรือเอ๋ยเรือใบลิ่ว ลำแล่นปลิวกลางกระแส
    นั่งมองเจ้าเหลียวแล ตามกระแสตามธารา

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สวัสดีครับพี่น้อง
    ใจเย็นครับ ผมว่าเป็นปัญหามานานครับเรื่องศูนย์ มิตซู บางอย่างต้องทำใจครับ เปลี่ยนที่ใหม่ดูนะครับผมเองก็เจอ แต่ตอนนี้มีศูนย์เปิดใหม่มาแข่งกะที่เก่าบริการคนละเรื่องจริงๆหลังการขายดีครับถึงเรื่องแก้ปัญหาบางอย่างไม่ได้รับการแก้ไขให้หายขาดก็ตามทำให้เรารู้สึกดีๆแม้ทระทุ่งพนักงานที่ศูนย์ใหม่เป็นคนเก่าที่ย้ายมาอยู่การทำงานคนละขั้วเลยครับขึ้นอยู่กับนโยบายจริงๆครับน้ำเลี้ยงเขาดีด้วยครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้