เนื่องด้วยรถผม Plus สี่ประตูออโต้ปี 07 ได้เข้าศูนย์เมื่อช่วยหลังปีใหม่ ไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ศูนย์รัตนาธิเบศร์ แล้วทางศูนย์ได้เครมกรองดีเซลและอัพโปรแกรมหลังจากนั้นก็มีปัญหาคือรถมีควันขาว และเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยน จึงนำกลับเข้าไปแก้ไขเป็นครั้งที่2 ทางศูนย์แจ้งว่าเป็นปัญหาที่สวิตซ์เกียร์และโปรแกรม จึงแก้ไขและอัพโปรแกรมใหม่ หลังจากนั้นเอารถออกมาใช้ก็เกิดปัญหาอีกคือรถวิ่งๆอยู่แล้วชลอรถติด แล้วเหยียบคันเร่งใหม่รถจะไม่ยอมออกตัวต้องเหยียบสัพพักถึงจะพุ่งออกไป แล้วก็เหมือนเกียร์เปลี่ยนไม่ปกติจึงโทรไปที่ MMTH ได้ติดต่อคุณจารุวรรณ จึงได้ดำเนินเรื่องให้เอาเข้าไปแก้ไขที่ศูนย์อีกรอบเป็นรอบที่ 3 ทางศูนย์ก็แก้ไขที่โปรแกรมอีก แล้วเอาออกมาใช้ปรากฏว่าเวลาเหยียบมาสัก 100 กว่ารถจะขับไม่ออก แล้วเกียร์ก็มีอาการดึงๆ จึงแจ้งเข้าไปทางคุณจารุวรรณ จึงดำเนินเรื่องให้คุยกับทางเอ็นจิเนียจำชื่อไม่ได้ แต่รู้สึกว่าจะรู้จักกับทางคลับเราดีครับ คุยกันได้เรื่องแล้วทางเอ็นฯ จึงแจ้งทางศูนย์ให้นัดเอารถเข้ามาตรวจสอบเป็นรอบ 4 เมื่อวันที่ 2/3/11 แล้วทางศูนย์ได้ไปลองรถกับภรรยาผม ซึ่งผมติดทำงานไปไม่ได้ จึงพบอาการว่าเกิดจาก SCV จึงทำการเครมให้ วันนี้ภรรยาผมไปรับกลับมาครับเดียวต้องไปลองก่อนว่าหายไหม แต่ยังไงต้องขอบคุณทาง MMTH คุณจารุวรรณและเอ็นจิเนีย และศูนย์มิตซูนครชัยรัตนาธิเบศร์ คุณธนากรด้วยครับ แล้วรถเพื่อนๆ มีใครอัพโปรแกรมแล้วเป็นแบบผมบ้างครับ ก่อนอัพไม่เป็นไรเลยวิ่งดีมาก แล้วประหยัดน้ำมัน แต่ตัวใหม่กินครับ