หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 54 จากทั้งหมด 54

thanison
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ทำใจไม่ได้ครับ เข้ามาช่วยให้ความมั่นใจผมหน่อย

เจ้าเหมียวของผมติดlpgตั้งแต่กิโลเมตรแรกเลยครับ ตอนนี้12000โลแล้วครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ตอนซื้อก็ได้ปรึกษาน้าเปาแล้วก็เอาเลยครับ ผมติดของเวอร์ซุส ถัง75โล วิ่งดี
    ไม่มีตก แรงจะตกตอนขึ้นเขา กับบรรทุกนะครับ ซึ่งมันก็ธรรมดาของเครื่องเบนซิน รถใหม่ใช้อะไรก็ดีหมดละครับ อย่าไปคิดมาก ขออย่าไปจูนให้ประหยัดจนเวอร์ก็พอแล้วครับ
    อย่าคิดมากเอาเวลามากรึบกันดีกว่า 55555555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: ทำใจไม่ได้ครับ เข้ามาช่วยให้ความมั่นใจผมหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thanison ดูโพส
    เจ้าเหมียวของผมติดlpgตั้งแต่กิโลเมตรแรกเลยครับ ตอนนี้12000โลแล้วครับ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ตอนซื้อก็ได้ปรึกษาน้าเปาแล้วก็เอาเลยครับ ผมติดของเวอร์ซุส ถัง75โล วิ่งดี
    ไม่มีตก แรงจะตกตอนขึ้นเขา กับบรรทุกนะครับ ซึ่งมันก็ธรรมดาของเครื่องเบนซิน รถใหม่ใช้อะไรก็ดีหมดละครับ อย่าไปคิดมาก ขออย่าไปจูนให้ประหยัดจนเวอร์ก็พอแล้วครับ
    อย่าคิดมากเอาเวลามากรึบกันดีกว่า 55555555
    เยี่ยมไปเลยครับ ว่าแต่เทคโนโลยีเราน่าจะเลือกได้เนอะติดแก็สแล้ว จะเติมแบบไหน จะ Lหรือ N ก็เสียบได้ทั้งนั้น แบบว่า อิจฉา LPG นะ เวลาไป ตจว. อิอิ

User ID
    16439
    Status
    โพส
    113

LPG ไปเลยท่าน ผมใช้ 2.4 Plus CNG อืดอาดนิดนึ่ง แล้วใช้รถเยอะต้องเข้าปั๊มเติมบ่อย ถังหนึ่งวิ่งได่ 160-180 โล ครับ

User ID
    12588
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: ทำใจไม่ได้ครับ เข้ามาช่วยให้ความมั่นใจผมหน่อย

ก่อนอื่นเลยต้องถามตัวเองว่าถ้าจะใช้ngv ระยะทางประจำมีปั๊มngvทั้งหมดกี่ปั๊ม แล้วแต่ละปั๊มรถเยอาะรึป่าว ถ้ามีเยอาะก็โอเคครับน่าใช้ ก๊าซหนึ่งถังผมวิ่งที120-150กิโลเติมที บางทีคิวยาวก็ไม่เติม ไปเติมที่อื่นเอา หรือไปวนทำธุระที่อื่นก่อน ถ้าคนที่ใช้อยู่จะต้องรู้จังหวะกับเวลาที่เติมครับแล้วจะเริ่มคล่องเอง
    ถ้าถามว่าส่วนต่างค่าก๊าซต่อกิโลเมตรระหว่าlpgกับ ngv ผมว่าน่าจะประมาณ50-80สตางค์ ลองบวกลบดูครับว่ารถที่เราใช้เยอาะมากไหม ครบ4-5ปี น่าจะใช้ไปประมาณเท่าไร ส่วนตัวผมเองรถที่บ้านมิตซูcngทั้งหมด 4คันแล้วครับ triton 2 คัน lancer 2 คัน ส่วน accordอีกคันที่ติด lpgอยู่แทบไม่ขับเลยครับ

User ID
    12588
    Status
    โพส
    45

มาตรฐาน ตอบ: Re: ทำใจไม่ได้ครับ เข้ามาช่วยให้ความมั่นใจผมหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    เยี่ยมไปเลยครับ ว่าแต่เทคโนโลยีเราน่าจะเลือกได้เนอะติดแก็สแล้ว จะเติมแบบไหน จะ Lหรือ N ก็เสียบได้ทั้งนั้น แบบว่า อิจฉา LPG นะ เวลาไป ตจว. อิอิ
    คุณเปาครับผมเคยมีความคิดอยู่ว่าถ้าหมดประกันเมื่อไรจะลองปรึกษากับร้านติดแก๊สอยู่ว่า จะเพิ่มถังLPGแทนหม้อพักไอเสียอีกสักลูกนึง แล้วก็เพิ่มหม้อลดแรงดันlLPGอีกใบนึง แล้วใช้ชุดหัวฉีดเดิม ทำให้รถเรามีทั้ง3ระบบเลยครับ คุณเปาคิดว่าว่าน่าสนใจไหมครับ

User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

มาตรฐาน ตอบ: ทำใจไม่ได้ครับ เข้ามาช่วยให้ความมั่นใจผมหน่อย

เข้ามาเชียร์ Lpg อีก 1เสียงครับ ยังไงก็ประหยัดครับ พลังงานทางเลือก

User ID
    15743
    Status
    โพส
    175

มายก 2 มือเลือก lpg ครับ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

มี 2 ทางเลือกครับ
    1. lpg
    2. LPG

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

ไม่มีอันไหนดี ที่สุดครับ

User ID
    12127
    Status
    โพส
    118

ผมใช้ 4d cng จากโรงงานอยู่ครับ เครียดเพราะเรื่องเติมแก๊สนี่แหละ ลงใต้ไปเติมแก๊สได้นิดหน่อย ที่เหลือน้ำมันโลด สรุป cng เหมาะกับ กทมและปริมณฑลครับ แต่ก็ต้องรอคิวอยู่ดี ตอนนี้อยากใช้ lpg โคตรๆครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน ตอบ: Re: ทำใจไม่ได้ครับ เข้ามาช่วยให้ความมั่นใจผมหน่อย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mee_pooh ดูโพส
    คุณเปาครับผมเคยมีความคิดอยู่ว่าถ้าหมดประกันเมื่อไรจะลองปรึกษากับร้านติดแก๊สอยู่ว่า จะเพิ่มถังLPGแทนหม้อพักไอเสียอีกสักลูกนึง แล้วก็เพิ่มหม้อลดแรงดันlLPGอีกใบนึง แล้วใช้ชุดหัวฉีดเดิม ทำให้รถเรามีทั้ง3ระบบเลยครับ คุณเปาคิดว่าว่าน่าสนใจไหมครับ
    อยากได้แต่ น่ากลัวเกินคร้าบบบ อิอิ

User ID
    18740
    Status
    โพส
    374

เหอๆ ผมออกรถเมื่อ 16 ก.ค.54 เข้าเช็ค 1 พันโลที่ศูนย์ครั้งเดียว หลังจากนั้นไม่นาน 5 ส.ค.54 เอาน้องเหมียวไปติดแก๊สแล้วครับ
    ไปดูผลงานของผมได้ตามนี้ครับ >>> http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=32210

ปลวกคือสัตว์มีพระคุณ .. TTC-Member
    User ID
    19321
    Status
    โพส
    14

ผมใช้ ngv เพราะเป็นมนุษย์เงินเดือนเดินทางเส้นทางเดิมๆทุกวัน หน้าที่ทำงานมีสองปั๊ม หน้ามหาลัยมีอีกปั๊ม ทางจากบ้านมาทำงานตอนเช้ามีอีกปั๊ม วิ่งวันละเจ็ดสิบโลมีสี่ปั๊ม โอเคครับ
    ไม่งั้นไม่ซื้อหรอกครับ ฮ่าๆๆ หาเติมยากจริงๆ อีกอย่างที่ซื้อ ngv เพราะที่บ้านสามคัน แอลพีจีล้วนครับ ขี้เกียจเวลาไปต่างจังหวัดอยากซัดยาวๆ ต้องมาคอยหาปั๊ม

ประเด็นว่าสึกหรอเร็ว เอาจริงๆนะครับ ผมว่า ยังไงก็พังเหมือนกัน เค้าว่าแกสพังเร็ว เอนจีวีพังเร็วมาก ผมว่า สักแสนโลผมก็ยกเครื่องใหม่ล่ะครับ เนาะ
    คันเก่าใช้จีวากอน วิ่งโลละเกือบสี่บาท น้ำมันแพงขายทิ้งแทบไม่ทัน เจอไตตันแกส แปดสิบตัง แหล่ม
    จะว่าแรงไม่ดีก็ไม่นะผมว่า ผมทำรับเหมาต่อเติมด้วย ขนของก็พอได้นะครับ ถ้าเล่นเกียร์เล่นคลัชเป็น
    แต่ตอนติดบนทางชัน เล่นคลัชเอาให้ชัวร์นะครับ อันเนี้ย เห็นผลคำว่า ไตตันเอนจีวีไม่ค่อยแรงของแท้

ซื้อแล้วไม่ผิดหวังครับผมว่า แต่ผมผิดหวังตอนซื้ออีตรงที่ พอจ่ายค่ารถ จ่ายสดด้วย แล้วเซลก็มีลูกค้าอีกคนต้องไปต้อนรับ
    เป็นเหตุให้ผมต้องเดินลงมาหลังโชว์รูมเพื่อกดรีโมทเดินหารถตัวเอง อ้อ พร้อมส่งมอบอยู่ในช่องจอดฮ้อยนี่เอง เฮ่อออ...

User ID
    16507
    Status
    โพส
    68

ตอบแบบใช้ง่านจริงนะครับ ถ้าใช้lpgนิสัยเสียคือประหยัดเติมง่ายใช้เยอะ ม่ายค่อยวิ่งนํ้ามันเครื่องก็เสือมเร็วหน่อย แต่ngv พอวิ่งไปแก็สหมดม่ายมีปั้มก็วิ่งนํ้ามันถนอมเครื่องช่วยประหยัดมีปั้มก็เติมถ้ารีบก็วิ่งนํ้ามันแต่ก็ถนอมเครื่องในเวลาเดียวกัน ลองช่างใจดูว่าจะใช้แบบไหน

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้