หน้า 6 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 101 ถึง 120 จากทั้งหมด 150

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

มาตรฐาน Re: 2.5 plus + pro 3.2 + LPG อ.ต้น new version

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    สงสัยค่าที่ได้น่าจะดีกว่าผมแน่เลย ผม 5-600 โลก็ไฟแดงมาเลย แต่ไม่ทันสังเกตุ ว่าไฟแก๊สดวงแรกดับที่เท่าไหร่

ของผมก็ประมาณนี้ล่ะครับ ส่วนไฟดวงแรกดับช้าเร็วอยู่ที่ตอนเติมแก๊ส ว่าเติมแบบไหนครับผมเติมแบบเต็มตัดอัดนิดหน่อยให้ได้ราคาเต็ม ไม่เอาเศษครับ แต่ถ้าอัดแบบเต็มๆอัดแบบสุดๆนี่คงได้ระยะเยอะครับ แต่ผมไม่กล้าครับ ส่วนที่ว่าปั้มแก๊สโกงนี่น่าจะมีครับ แต่ผมจะเติมอยู่ปั้มประจำครับ ถ้าน้าๆ เติมแล้วมีประสบการณ์ทางนี้ก็นำมารายงานให้ทราบด้วยครับ

ส่วนน้ำมันก็ไม่เคยเติมเต็มถึงคอ สักทีครับเอาแบบเต็มถังตัด เติมเพิ่มให้ได้ราคาเต็มเท่านั้นครับ เติมแต่บางจาก อย่างเดียวครับ ยี่ห้ออื่นไม่ได้เติมนานแล้วครับ ถ้าน้าๆ เติมยี่ห้ออื่นแล้วดีกว่า แบ่งปันข้อมูลกันคับ ที่เติมบางจากเพราะ มาตราฐานยูโร 4 ครับ เคยเทียบกับ วีเพาร์เวอร์ ใกล้กันแต่ห่างๆ ครับ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

มาตรฐาน Re: 2.5 plus + pro 3.2 + LPG อ.ต้น new version

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ของผมก็ประมาณนี้ล่ะครับ ส่วนไฟดวงแรกดับช้าเร็วอยู่ที่ตอนเติมแก๊ส ว่าเติมแบบไหนครับผมเติมแบบเต็มตัดอัดนิดหน่อยให้ได้ราคาเต็ม ไม่เอาเศษครับ แต่ถ้าอัดแบบเต็มๆอัดแบบสุดๆนี่คงได้ระยะเยอะครับ แต่ผมไม่กล้าครับ ส่วนที่ว่าปั้มแก๊สโกงนี่น่าจะมีครับ แต่ผมจะเติมอยู่ปั้มประจำครับ ถ้าน้าๆ เติมแล้วมีประสบการณ์ทางนี้ก็นำมารายงานให้ทราบด้วยครับ

ส่วนน้ำมันก็ไม่เคยเติมเต็มถึงคอ สักทีครับเอาแบบเต็มถังตัด เติมเพิ่มให้ได้ราคาเต็มเท่านั้นครับ เติมแต่บางจาก อย่างเดียวครับ ยี่ห้ออื่นไม่ได้เติมนานแล้วครับ ถ้าน้าๆ เติมยี่ห้ออื่นแล้วดีกว่า แบ่งปันข้อมูลกันคับ ที่เติมบางจากเพราะ มาตราฐานยูโร 4 ครับ เคยเทียบกับ วีเพาร์เวอร์ ใกล้กันแต่ห่างๆ ครับ...
    มาอัพเดทครับ ตอนนี้ผ่าน 400 กิโลเมตรไปแล้ว ไฟแก๊สดวงแรกเพิ่งตกลงมาครับ ส่วนน้ำมันยังอยู่บนขีดครึ่งถังครับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

สงสัยต้องไปอัฟเกรดกะเขาบ้างละ

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

อยากทราบสเต็ปของน้าดอกไม้หน่อยครับ ทำไมมันสุโก๊ยๆๆๆมากๆๆๆ เลยครับ ผมจะได้ไปอัพบ้าง รบกวนแถลงไขให้เพื่อนๆ สมช.ด้วยครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mook ดูโพส
    อยากทราบสเต็ปของน้าดอกไม้หน่อยครับ ทำไมมันสุโก๊ยๆๆๆมากๆๆๆ เลยครับ ผมจะได้ไปอัพบ้าง รบกวนแถลงไขให้เพื่อนๆ สมช.ด้วยครับ
    เริ่มด้วยแก๊ส เวอร์ชั่นกล่องตัวใหม่ ตามดัวยอัพกล่อง ecu จาก พลัสเป็น3200 ที่สำคัญหลังจากนั้น คงเป็นเรื่องการารปรับแต่ง งานขั้นเทพ ของ อ.ต้น ส่วนตั้งแต่วันกลับจากติดแก๊ส ผมพยายามที่จะขับรถแบบเดิมๆหนักไปทางแรงกว่าเดิมด้วยซ้ำ เพื่อให้แน่ใจที่สุดว่าประหยัดจริงจากการทดลองขับจริง(ตอนนี้ก็รอขีดแดงอยู่ครับ) ได้ผลคืบหน้าอย่างไรจะรายงานเป็นระยะครับ

User ID
    454
    Status
    โพส
    102

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    เริ่มด้วยแก๊ส เวอร์ชั่นกล่องตัวใหม่ ตามดัวยอัพกล่อง ecu จาก พลัสเป็น3200 ที่สำคัญหลังจากนั้น คงเป็นเรื่องการารปรับแต่ง งานขั้นเทพ ของ อ.ต้น ส่วนตั้งแต่วันกลับจากติดแก๊ส ผมพยายามที่จะขับรถแบบเดิมๆหนักไปทางแรงกว่าเดิมด้วยซ้ำ เพื่อให้แน่ใจที่สุดว่าประหยัดจริงจากการทดลองขับจริง(ตอนนี้ก็รอขีดแดงอยู่ครับ) ได้ผลคืบหน้าอย่างไรจะรายงานเป็นระยะครับ
    ขอบคุณน้าดอกไม้ครับมากครับ ต้องหาเวลาเข้าไปอัพกับอ.ต้นบ้างแล้วเผอแป็ปๆ ไม่กี่เดือนก็จะครบปีกันหลายๆคันเลยนะครับ ต้องได้มากกว่า 20โล ให้จงได้

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mook ดูโพส
    ขอบคุณน้าดอกไม้ครับมากครับ ต้องหาเวลาเข้าไปอัพกับอ.ต้นบ้างแล้วเผอแป็ปๆ ไม่กี่เดือนก็จะครบปีกันหลายๆคันเลยนะครับ ต้องได้มากกว่า 20โล ให้จงได้
    เต็มใจอย่างยิ่งครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

มาอัพเดท ข่าวการใช้รถในเมืองครับ วันนี้ ไฟแก๊สสีแดงกระพริบๆ เตือนระดับแก๊สต่ำครับ เห็นได้ดังนั้นก็เข้าไปเติมแก๊ส และดูตัวเลขระยะทาง ได้มาเบิ้องต้นดังนี้ครับ
    แก๊สเติมเต็ม 1 ถัง วิ่งจนไฟแดงกระพริบ เตือนระดับ แก๊สต่ำ ได้ระยะทาง 741.5 กิโลเมตร
    วิ่งไปเติมแก๊สกลับ เต็มถัง 20.88 ลิตร
    ดังนั้นการวิ่งในเมืองใช้แก๊สอยู่ที่ 741.5/20.88 = 35.51 กิโลเมตร/ลิตร
    ส่วนน้ำมัน ยังเหลืออีก มากกว่า 1 ขีดครับ หากถ้าไฟเตือนระดับน้ำมันโชว์เมื่อไหร่ จะแจ้งให้ทราบ ต่อไปครับ ว่าการใช้น้ำมันร่วมแก๊ส มีอัตราสิ้นเปลืองในการขับขี่แบบปรกติในเมืองว่าอยู่ที่กี่กิโลเมตร แต่ที่แน่ๆ เกิน 800 กิโลเมตรแน่นอนครับ

หมายเหตุ ก่อนติดแก๊ส รถผมจะบริโภคน้ำมันอยู่ที่ระดับ 630-680 ไฟจะโชว์น้ำมันหมดครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aticom : 16-03-2011 เมื่อ 19:57

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

โอว แจ๋วจริงครับ ได้แก๊สถึง 35 โล/ลิตร (ของผมก็หวังว่าจะได้แบบนี้บ้างครับ)
    ผมรอดูอัตราน้ำมันของน้าด้วย

ปล. น้าได้ปรับจูนอะไรเพิ่มไหมครับ ทำไมแก๊สมันกินลดลงฮวบฮาบ
    ตอนกลับจาก บ้าน อ.ต้น เห็นรายงานแก๊สไว้ที่ 20 โล/ลิตร
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย fresh-sky : 16-03-2011 เมื่อ 20:42

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    โอว แจ๋วจริงครับ ได้แก๊สถึง 35 โล/ลิตร (ของผมก็หวังว่าจะได้แบบนี้บ้างครับ)
    ผมรอดูอัตราน้ำมันของน้าด้วย

ปล. น้าได้ปรับจูนอะไรเพิ่มไหมครับ ทำไมแก๊สมันกินลดลงฮวบฮาบ
    ตอนกลับจาก บ้าน อ.ต้น เห็นรายงานแก๊สไว้ที่ 20 โล/ลิตร
    ใช่ครับ ตอนลงมาแก๊สลดลงเห็นๆครับ แต่ก็ไม่ได้ปรับอะไรเลยครับ แต่น่าจะเป็นเพราะตอนขากลับลงมาจากกรุงเทพ คงกระทืบคันเร่งสนุกไปหน่อยนะครับ เทอร์โบทำงานสนุก แก๊สก็เลยสนุกตามนะครับ ส่วนขับขี่ที่ภูเก็ต เปลี่ยนเกียร์กันสนุกครับ ไม่ค่อยได้ลากยาวๆเลยครับ

User ID
    15520
    Status
    โพส
    162

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aticom ดูโพส
    มาตามต่อกับ ผลงานที่เรียกว่า ฟ้องด้วยภาพ ก่อนถึง บทสรุปครับ
    แอบเห็นคอนโซนหน้าลายเคฟล่า น้าดอกไม้จัดมาเท่าไหร่คับ ที่ไหนเอ่ย

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noomxl ดูโพส
    แอบเห็นคอนโซนหน้าลายเคฟล่า น้าดอกไม้จัดมาเท่าไหร่คับ ที่ไหนเอ่ย
    ทำที่ภูเก็ตครับ เพื่อนกันเค้าทำให้ ราคาตามจริงไม่แน่ใจครับแต่ที่ผมทำ 10 ชิ้น 4500 บาทครับ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อัพเดทข่าวเพิ่มเติมครับ ผมเพิ่งจะกลับมาจากกรุงเทพครับ ขึ้นไปซื้อรถ ฮอนด้าแอคคอร์ทกับเพื่อนมาครับ เป็นตัว เครื่อง สองพัน ครับ เมื่อได้รถวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็เอาเข้าไปติด เจ้าเซฟพลัสกับ อ.ต้นมาครับ โดยใช้การทดสอบดังนี้ครับ เมื่อรถออกจาก ศูนย์ เติมน้ำมันจนเต็มถัง วิ่งอยู่ในกรุงเทพ และวิ่งไปบ้าน อ.ต้น ได้ระยะทางร่วม หนึ่งร้อยกิโลเมตร เติมน้ำมันแก๊สโซฮอร์ กลับเต็มถัง ได้เลขเฉลี่ย อยู่ที่ 9.8 km/L ครับ หลังจากติดเจ้าเซฟพลัส เพื่อนบอกว่ารู้สึกรถไหลดี แต่ไม่มาก จนขับรถกลับภูเก็ต น้ำมันเหลือประมาณ 1 ขีดครับ แวะปั๊มบางจาก เติมน้ำมันกลับ เต็มถัง บวก ลบ คูณ หาร ตัวเลขกับเพื่อน ตัวเลขขยับขึ้นมาอยู่ที่ 11.18 km/L ครับ ตัวเลขขยับขึ้นมาครับ แม้ไม่มาก แต่ก็มาบอกเพื่อน สมช ให้รับทราบข่าวคราวกันครับ
    ออ ขากลับ ผมขับใช้ความเร็วรถอยู่ที่ 150-165 km/hr ครับ ไม่มีรูปนะครับ รอบนี้

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

ส่วนเจ้าขาวมุขตอนนี้ น้ำมันถังแรกใกล้หมดแล้วครับ ขยับไปเล็กน้อย น่าจะใช้น้ำมันได้ ประมาณ 800 กว่าๆ กิโลเมตรต่อน้ำมัน 1 ถังครับ เดี๋ยวผมเติมน้ำมันกลับเข้าถังแล้ว จะแจ้ง อัตราการกินน้ำมัน ในการใช้รถในเมืองให้ทราบครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

ขอรายงานมั่งครับ

หลังจากที่ได้ติดแก๊สมาตั้งแต่แรก กลับมาถึงรถแรงเกินความจำเป็น ก็ลอง หมุนกล่องดำตามเข็มนาฬิกา 1 รอบ ปรากฎว่า ได้ น้ำมัน 19.11 โล/ลิตร แก๊ส 24.56 โล/ลิตร แต่รถอืด เร่งแซงไม่ทันใจ แต่ปกติวิ่ง ตามซอย ไร่ นา สวน เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่

หลังจากนั้น 2 สัปดาห์ ก็ได้เข้าไปปรับปรุงระบบใหม่ กับ อ.ต้น
    ไดอัตรา น้ำมัน 17.0 โล/ลิตร แก๊ส 19.01 โล/ลิตร กินขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย
    แต่แร๊งงงง อีกแล้ว

วันนี้เลยเกิดอาการซน ทดลองหมุนกล่องดำตามเข็มนาฬิกาอีก ครึ่งรอบ ครับ ไป-กลับ โคราช เกือบ 6 ร้อยโล กลับมาเติมน้ำมัน และแก๊ส เต็มถัง
    ได้อัตรา น้ำมัน 20.39 โล/ลิตร แก๊ส 25.56 โล/ลิตร อัตราความประหยัดเพิ่มขึ้น แต่ความแรงลดลง (อีกแล้ว) แต่ก็ยังไม่อืดถึงขนาดที่ลดลง 1 รอบเหมือนตอนแรก
    แต่วันนี้มีพิเศษเพิ่มเติมคือ มีผู้โดยสาร 4 คน น่าจะหนัก 250 โล แถมยัง บรรทุกมอไซด์ http://www.bikez.com/motorcycles/kaw...w_650_2006.php หนักเกือบ 200 โล
    กลับจากโคราชด้วย คาดว่าถ้าเป็นรถเปล่าเหมือนครั้งก่อน ความประหยัดน่าจะได้ดีกว่านี้

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

อัพเดทข่าวเพิ่มเติมครับ ผมเพิ่งจะกลับมาจากกรุงเทพครับ ขึ้นไปซื้อรถ ฮอนด้าแอคคอร์ทกับเพื่อนมาครับ เป็นตัว เครื่อง สองพัน ครับ เมื่อได้รถวันเสาร์ที่ผ่านมา ก็เอาเข้าไปติด เจ้าเซฟพลัสกับ อ.ต้นมาครับ โดยใช้การทดสอบดังนี้ครับ เมื่อรถออกจาก ศูนย์ เติมน้ำมันจนเต็มถัง วิ่งอยู่ในกรุงเทพ และวิ่งไปบ้าน อ.ต้น ได้ระยะทางร่วม หนึ่งร้อยกิโลเมตร เติมน้ำมันแก๊สโซฮอร์ กลับเต็มถัง ได้เลขเฉลี่ย อยู่ที่ 9.8 km/L ครับ หลังจากติดเจ้าเซฟพลัส เพื่อนบอกว่ารู้สึกรถไหลดี แต่ไม่มาก จนขับรถกลับภูเก็ต น้ำมันเหลือประมาณ 1 ขีดครับ แวะปั๊มบางจาก เติมน้ำมันกลับ เต็มถัง บวก ลบ คูณ หาร ตัวเลขกับเพื่อน ตัวเลขขยับขึ้นมาอยู่ที่ 11.18 km/L ครับ ตัวเลขขยับขึ้นมาครับ แม้ไม่มาก แต่ก็มาบอกเพื่อน สมช ให้รับทราบข่าวคราวกันครับ
    ขากลับ ผมขับใช้ความเร็วรถอยู่ที่ 150-165 km/hr ครับ ไม่มีรูปนะครับ รอบนี้
    สวัสดีน้าดอกไม้เอคคอร์ทไมล์ตั้ง200กว่าแหมเพื่่อนขับไม่เร็วเลยยังไม่ถึง170เลย โถนัาได้11.18กม/ลิตรดีสุดๆแล้วน้า รถใหม่ไม่กังวลซิผมรถเก่า ตำรวจ เพชรบุรีส่งเทียบเชิญถึงบ้านเลย จ่า่ยค่างานเลี้ยงไฟ400 ทางธนานัท เซงเลยน้า

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

ขอรายงานมั่งครับ

หลังจากที่ได้ติดแก๊สมาตั้งแต่แรก กลับมาถึงรถแรงเกินความจำเป็น ก็ลอง หมุนกล่องดำตามเข็มนาฬิกา 1 รอบ ปรากฎว่า ได้ น้ำมัน 19.11 โล/ลิตร แก๊ส 24.56 โล/ลิตร แต่รถอืด เร่งแซงไม่ทันใจ แต่ปกติวิ่ง ตามซอย ไร่ นา สวน เลยไม่ซีเรียสเท่าไหร่

หลังจากนั้น 2 สัปดาห์ ก็ได้เข้าไปปรับปรุงระบบใหม่ กับ อ.ต้น
    ไดอัตรา น้ำมัน 17.0 โล/ลิตร แก๊ส 19.01 โล/ลิตร กินขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย
    แต่แร๊งงงง อีกแล้ว

วันนี้เลยเกิดอาการซน ทดลองหมุนกล่องดำตามเข็มนาฬิกาอีก ครึ่งรอบ ครับ ไป-กลับ โคราช เกือบ 6 ร้อยโล กลับมาเติมน้ำมัน และแก๊ส เต็มถัง
    ได้อัตรา น้ำมัน 20.39 โล/ลิตร แก๊ส 25.56 โล/ลิตร อัตราความประหยัดเพิ่มขึ้น แต่ความแรงลดลง (อีกแล้ว) แต่ก็ยังไม่อืดถึงขนาดที่ลดลง 1 รอบเหมือนตอนแรก
    แต่วันนี้มีพิเศษเพิ่มเติมคือ มีผู้โดยสาร 4 คน น่าจะหนัก 250 โล แถมยัง บรรทุกมอไซด์ http://www.bikez.com/motorcycles/kaw...w_650_2006.php หนักเกือบ 200 โล
    กลับจากโคราชด้วย คาดว่าถ้าเป็นรถเปล่าเหมือนครั้งก่อน ความประหยัดน่าจะได้ดีกว่านี้
    สวัสดีตอ้มระวังปรับลดน้ำมันมากๆบางครั้งก็ไม่ประหยัดแต่ที่สำมะคัญคือเจอกะบะต่างค่ายไล่แซงสู้เขาไม่ได้จะหาว่าไทรทั่นเติมน้ำมันตรา"เต่า"นะต้อมเดี๋ยวเสียชื่อ "เทพไทรทั่น"หมดนะ

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyos-triton6299 ดูโพส
    สวัสดีน้าดอกไม้เอคคอร์ทไมล์ตั้ง200กว่าแหมเพื่่อนขับไม่เร็วเลยยังไม่ถึง170เลย โถนัาได้11.18กม/ลิตรดีสุดๆแล้วน้า รถใหม่ไม่กังวลซิผมรถเก่า ตำรวจ เพชรบุรีส่งเทียบเชิญถึงบ้านเลย จ่า่ยค่างานเลี้ยงไฟ400 ทางธนานัท เซงเลยน้า
    สวัสดีครับน้าชัยยศ แหม ชวนผมไหลๆเรื่อยเลยนะครับ แบบว่ามันยังอยู่ในระยะ รันอินนะครับ แต่ก็ไม่ให้น้อยหน้าใครนะครับ เรื่อยๆแต่แบบนำคันอื่นเรื่อยๆนะครับ

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

รถแต่ละคันกินจิ๊บๆสบายกระเป๋าไปเยอะเลยครับน้าๆ.....

User ID
    5099
    Status
    โพส
    122

มาอัพเดทข่าวเพิ่มแล้วครับ

หน้า 6 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้