สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    9701
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการเปลี่ยน กรอกฝุ่นก่อนเข้าคอยเย็น...

ช่วงนี้เจ้าตั้นผม แอร์ไม่คอยเย็น ต้องใช้ ลมเป่า เบอร์ 3-4 ถึงจะเย็น ถามร้านแอร์ ทางร้าน ให้ผมเปลี่ยน แผ่นกรอก รู้สึกว่า ดีขึ้น แต่ีที่จะถามน้าๆ กรอกฝุ่นตัวนี้สามารถทำความสะอาดแทนการ เปลี่ยนไหมได้ไหมครับ เพราะผมซื้อมาตั้ง 650 ตอนเปลี่ยนครั้งแรกที่ 0 จ่ายแค่ 450 เอง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย las722026 : 09-03-2011 เมื่อ 13:23

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการเปลี่ยน กรอกฝุ่นก่อนเข้าคอยเย็น...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ช่วงนี้เจ้าตั้นผม แอร์ไม่คอยเย็น ต้องใช้ ลมเป่า เบอร์ 3-4 ถึงจะเย็น ไม่ถามร้านแอร์ เค้า ให้ผมเปลี่ยน แผ่นกรอก รู้สึกว่า ดีขึ้น แต่ีที่จะถามน้าๆ กรอกฝนตัวนี้งสามารถทำความสะอาดแทนการ เปลี่ยนไหมได้ ครับ เพราะผมซื้อมาตั้ง 650 ตอนเปลี่ยนครั้งแรกที่ 0 จ่ายแค่ 450 เอง
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=24637
    ตามนี้เลยครับ ของผมเพิ่งจะล้างแอร์เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เปลี่ยนกรองใหม่รู้สึกอากาศดีขึ้นมาก

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน Re: สอบถามเรื่องการเปลี่ยน กรอกฝุ่นก่อนเข้าคอยเย็น...

ในเว๊ปเรามีขายครับ 280 บาทพร้อมส่ง เรื่องทำความสะอาดไม่แน่ใจครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ช่วงนี้เจ้าตั้นผม แอร์ไม่คอยเย็น ต้องใช้ ลมเป่า เบอร์ 3-4 ถึงจะเย็น ไม่ถามร้านแอร์ เค้า ให้ผมเปลี่ยน แผ่นกรอก รู้สึกว่า ดีขึ้น แต่ีที่จะถามน้าๆ กรอกฝนตัวนี้งสามารถทำความสะอาดแทนการ เปลี่ยนไหมได้ ครับ เพราะผมซื้อมาตั้ง 650 ตอนเปลี่ยนครั้งแรกที่ 0 จ่ายแค่ 450 เอง
    55+เล่นกรอกเลยเหรอะฝุ่นน่ะ
    .ถอดเป็นเอาอกมาเป่าได้ครับ(ของศูนย์) กว่าจะเปลื่ยนทิ้งผมเป่าฝุ่นไป5-6ครั้ง สังเกตุมันจะร่อนออกมาเป็นขุยๆเวลาเป่าแบบเฉียงๆ(ด้านลมเข้า)
    .โดยที่เราเริ่มเป่าด้านหลังมันก่อน(ด้านลมออก) เหมือนจะเป่าแล้ว มันไม่ค่อยออกไม่ค่อยโร่ง เลยมาเป่าด้านลมเข้าซ้ำอีกหน่อย
    เป่าแบบเฉียงๆ
    .ลองดูครับ ไม่ดีก็ทิ้งไปมันคุ้มแล้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 09-03-2011 เมื่อ 13:27

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ช่วงนี้เจ้าตั้นผม แอร์ไม่คอยเย็น ต้องใช้ ลมเป่า เบอร์ 3-4 ถึงจะเย็น ถามร้านแอร์ ทางร้าน ให้ผมเปลี่ยน แผ่นกรอก รู้สึกว่า ดีขึ้น แต่ีที่จะถามน้าๆ กรอกฝุ่นตัวนี้สามารถทำความสะอาดแทนการ เปลี่ยนไหมได้ไหมครับ เพราะผมซื้อมาตั้ง 650 ตอนเปลี่ยนครั้งแรกที่ 0 จ่ายแค่ 450 เอง
    55+เล่นกรอกเลยเหรอะครับน้าแหน่ง ฝุ่นน่ะ
    .ถอดเป็นเอาอกมาเป่าได้ครับ(ของศูนย์) กว่าจะเปลื่ยนทิ้งผมเป่าฝุ่นไป5-6ครั้ง สังเกตุมันจะร่อนออกมาเป็นขุยๆเวลาเป่าแบบเฉียงๆ(ด้า นลมเข้า)
    .โดยที่เราเริ่มเป่าด้านหลังมันก่อน(ด้านลมออก) เหมือนจะเป่าแล้ว มันไม่ค่อยออกไม่ค่อยโร่ง เลยมาเป่าด้านลมเข้าซ้ำอีกหน่อย
    เป่าแบบเฉียงๆ
    .ลองดูครับ ไม่ดีก็ทิ้งไปมันคุ้มแล้ว

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมสั่งจากในเวบเรา 250 พร้อมส่ง คุณภาพดีลมไม่อั้น 10000โลค่อยเปลี่ยนสักที รถวิ่งน้อยครับ

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

มันอยู่ตรงไหนของตู้แอร์ครับผมเคยรื้อแต่ตัวพัดลมครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yotin ดูโพส
    มันอยู่ตรงไหนของตู้แอร์ครับผมเคยรื้อแต่ตัวพัดลมครับ
    เหนือพัดลมขึ้นไปนิดนึงครับ

User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    เหนือพัดลมขึ้นไปนิดนึงครับ
    ขอบคุณครับเดี๋ยวลองไปดูไหม่อีกที

User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yotin ดูโพส
    ดูตามลิ้งค์ครับ มีรูปที่น้าภาณุtanawat@yaso ลงไว้ล้างแอร์ง่ายๆด้วยตัวคุณเองที่คำตอบ# 97-99 ชัดเจนสุด
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=13908&page=5

User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ดูตามลิ้งค์ครับ มีรูปที่น้าภาณุtanawat@yaso ลงไว้ล้างแอร์ง่ายๆด้วยตัวคุณเองที่คำตอบ# 97-99 ชัดเจนสุด
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=13908&page=5

ขอบคุณมากครับ

ข้อมูลกระทู้