หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน ขอรวบรวมสมาชิกที่โดนศูนย์ทะลวงแคตครับ

ระยะทางตอนนี้ 7.5 หมื่น
    เปลี่ยนท่อแทนแคตของน้าปอง ถึงได้รู้ความจริงว่า
    รถผมโดนศูนย์ "rayam" ทะลวงไปเรียบร้อยแล้ว โมโหมากๆ
    (ราคาท่อแคตรับซื้ออยู่ที่ 25-30K ตอนนี้ ราคาขึ้นๆลงๆ อย่าไปซีเรียสเลย)

คาดว่าโดนแทงตอนซัก 3-4หมื่นโลเท่านั้นครับ เพราะท่อเหม็นมานานมากแล้ว
    ผมเข้าศูนย์เรียงตามความถี่ดังนี้
    -กวงไถ่ เลียบด่วนรามอินทรา
    -สุพรรณ
    -วิภาวดี (เข้าครั้งเดียว)

แต่ผู้ต้องสงสัยผมอยู่ที่ ศูนย์วิภาวดี ซึ่งเข้าเพียงครั้งเดียวตอนมีปัญหา scv แล้วเค้าหาปัญหาไม่เจอ
    สุดท้ายแค่เปลี่ยนกรอง และลงโปร 2.5 คืน จากเดิมโปร 3.2
    และที่สำคัญ ศูนย์ rayam มันเปลี่ยนคืนแบบลวกๆ ขันน้อตไม่แน่น ประเก็นรั่ว คราบเขม่าไม่สม่ำเสมอ นี่ผมขับรถท่อรั่วมาตลอด!!!
    พี่ช่างร้านท่อคลอง4 สามารถถอดออกได้ง่ายๆ

เลยอยากให้ผู้บริโภค ท่านที่เคยเข้าศูนย์ดังกล่าว
    ถ้าทำได้ ลองไปเช็คแคตอันมีค่าของท่านว่าภายในมันยังอยู่ดีมั้ย

ถ้าท่านเจอแจคพอตและอยากร่วมขบวนการฟ้องร้องกับผม ลงชื่อได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mckyparty : 09-03-2011 เมื่อ 16:30

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน Re: ขอรวบรวมสมาชิกที่โดนศูนย์ทะลวงแคตครับ

มีงี้ด้วยเหรอครับ

แล้วจะเช็คง่ายๆได้อย่างไรบ้างครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: ขอรวบรวมสมาชิกที่โดนศูนย์ทะลวงแคตครับ

แสบมาก 0 ไหน จัดไปเลยครับน้าแม็ค ทำน่าเกลียดสิ้นดี เข้า 0 คือคนรักรถสุดๆ พวกห่านี่ไม่รู้หรือ ทำแบบนี้ ไม่เจริญแน่ๆ ชาตินี้ มันถึงเป็นแบบนี้ไงต้องมาคอยแก้ปัญหา 0 ระยำตำบอนห่วยๆ แบบนี้ ไม่ต้องพัฒนากัน น้าแม็ค สู้ๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pao116 : 09-03-2011 เมื่อ 16:52

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    มีงี้ด้วยเหรอครับ

แล้วจะเช็คง่ายๆได้อย่างไรบ้างครับ
    กลิ่นเหม็นๆครับง่ายที่สุด

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

ทำไปได้นะ0นะ
    ถ้าโดนทะลวงไป แน่คือกลิ่นเหม็นของไอเสียเพิ่มมากขึ้น
    และคงจะมีเสียงท่อที่แปลกไป มีหวี๊ดๆเล้กน้อย ผมไม่แน่ใจเช่นกันข้อนี้ เพราะตอนที่ผมเปลี่ยนเปลือกที่ทะลวงมาใส่แทน ได้มีการรองแหวนเพิ่มบูสไปด้วย เลยไม่แน่ใจเสียงเกิดจาก อะไร.
    เสียใจด้วยครับที่เกิดเรื่องไม่ดีกับน้า...ถ้าเล่นมันได้เล่นเลย

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

มีอย่างงี้ด้วยหรือครับยั่งงี้มันเข้าข่ายลักทรัพย์แล้ว

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

จัดหนักครับอย่างนี้

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ไม่รู้ต้องทำไงครับ โทรไปทุกที่ เค้าก้อบอกว่า ทะลวงได้ แต่ต้องลูกค้าสั่ง
    พูดเหมือนเตี้ยมกันมาหมดทุกศูนย์เลย

น้าๆมีโอกาสลองดู ของตัวเองด้วยนะครับ บางทีเราชินกะมัน เหมือนผม ไม่รู้เรื่องเลยว่า กลิ่นท่อนั้นมันผิดปกติ คิดว่าเป็นที่อุด EGR

เคยได้ยินมาว่า เป็นเรื่องเกิดขึ้นบ่อยๆของรถเข้าศูนย์ บางทีเด็กช่างมันขูดไป หรือแอบสับเปลี่ยนของเรา ขายเอาเงินไปซื้อยา ซื้อเหล้า

ทีละ 2-3 พัน มันก้อไม่ใช่ถูกๆครับ

ยังไง เป็นอุธาหรณ์แก่สมาชิกด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ไม่รู้ต้องทำไงครับ โทรไปทุกที่ เค้าก้อบอกว่า ทะลวงได้ แต่ต้องลูกค้าสั่ง
    พูดเหมือนเตี้ยมกันมาหมดทุกศูนย์เลย

น้าๆมีโอกาสลองดู ของตัวเองด้วยนะครับ บางทีเราชินกะมัน เหมือนผม ไม่รู้เรื่องเลยว่า กลิ่นท่อนั้นมันผิดปกติ คิดว่าเป็นที่อุด EGR

เคยได้ยินมาว่า เป็นเรื่องเกิดขึ้นบ่อยๆของรถเข้าศูนย์ บางทีเด็กช่างมันขูดไป หรือแอบสับเปลี่ยนของเรา ขายเอาเงินไปซื้อยา ซื้อเหล้า

ทีละ 2-3 พัน มันก้อไม่ใช่ถูกๆครับ

ยังไง เป็นอุธาหรณ์แก่สมาชิกด้วยครับ
    น้าแม็คครับ มิตซูห้ามช่างและเจ้าหน้าที่ยุ่งเกี่ยวกับ ท่อแคตของลูกค้าเด็ดขาดครับ 0 ที่มาตรฐานจิงๆนะ เขายังห้ามยุ่งเกี่ยวเลย ขนาดลูกค้าสั่งเปลี่ยนหรือทะลวง ผมทราบดีเรื่องนี้ น้าเจอ ช่างนอกคอกแล้วครับถ้าว่างๆพรุ่งนี้ น้าโทรหาผมตามลายเซ็นเลยครับ

แคตลูกใหม่ ลูกละ หมื่นสี่....

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    น้าแม็คครับ มิตซูห้ามช่างและเจ้าหน้าที่ยุ่งเกี่ยวกับ ท่อแคตของลูกค้าเด็ดขาดครับ 0 ที่มาตรฐานจิงๆนะ เขายังห้ามยุ่งเกี่ยวเลย ขนาดลูกค้าสั่งเปลี่ยนหรือทะลวง ผมทราบดีเรื่องนี้ น้าเจอ ช่างนอกคอกแล้วครับถ้าว่างๆพรุ่งนี้ น้าโทรหาผมตามลายเซ็นเลยครับ
    น้าโต้ง ผมยืนขำไม่ออกกะพี่ปรีชา(ไม่ทราบเรียกชื่อถูกเป่าครับ เจ้าของร้านท่ออ่ะครับ)
    เลยสงสัยว่า มันสับลูกกันออกไปเลยรึเป่าน้อ

สุดยอดตรงใส่ไม่แน่นด้วยนี่ล่ะครับ ไม่ได้น้าปรีชา มาแหมะดูแย่เลย
    แบบนี้ สงสัยขายท่อแทนแคตของน้าปองต่อดีกว่า
    เพราะของเก่าไม่รู้เอาไปทำอะไร ใส่คืนดีกว่ามั้ง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

3ศูนย์ที่ว่า รับทะลวงหมดเลยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    3ศูนย์ที่ว่า รับทะลวงหมดเลยครับ
    ลองโทรไป 0 ใหญ่ยังครับน้า ว่ารับทำแบบนี้ด้วยเหรอ
    แต่ที่เน้นๆเลย เราซึ่งเป็นลูกค้า ไม่ได้สั่ง ขโมย ก็คือโจร คนที่รับซื้อก็รับของโจร ...เง้อๆๆๆๆๆ ดีนะที่เราไม่เข้า 0

User ID
    15814
    Status
    โพส
    89

มันมีในรุ่นไหนบ้างอ่ะครับ ไอ้แคตที่ว่าเนี่ย

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ am.tong ดูโพส
    มันมีในรุ่นไหนบ้างอ่ะครับ ไอ้แคตที่ว่าเนี่ย
    ...มันเป็นมาตรฐานของรถครับต้องมีทุกรุ่น แต่ละรุ่นอาจแตกต่างกันไป แต่ทำหน้าที่เดียวกัน คือกรองไอเสียก่อนปล่อยออกมา...

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

อืม...เลวจิงๆๆ..ไว้ใจจึงเข้า 0 เจอ 0 อย่างนี้...ต้องถึงที่สุดครับ
    น่าจะมีหนังสือถามถึงมาตรฐานไปยัง มิตซูประเทศไทย ไปเลยครับ ยินดีลงชื่อ
    ด้วยครับ..

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

มะวานเข้าศูนย์8ริ้ว ช่างยังมาตะล่อมผมให้เอาออกอยู่เลย เขาบอกว่า"เดี๊ยวมันตันแล้ววิ่งไม่ออกนะพี่ ถ้าให้ผมเอาออกให้ผมขอค่าแรง100เดียว"
    555...มันกะแดรกกรูสองต่อเลย...
    อิอิ..ไม่ได้แดร๊กกรูหรอก..
    กรู..จะเก็บไว้ให้น้าโต้ง....5555

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ดีที่เอาออกแล้วครับ รอขายน้าโต้งตอนมันขึ้นเยอะๆครับ

User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ am.tong ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...มันเป็นมาตรฐานของรถครับต้องมีทุกรุ่น แต่ละรุ่นอาจแตกต่างกันไป แต่ทำหน้าที่เดียวกัน คือกรองไอเสียก่อนปล่อยออกมา...
    ตามกฎหมายแล้วตั้งแต่ปี 95 มามีทุกคันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nineyuth ดูโพส
    มะวานเข้าศูนย์8ริ้ว ช่างยังมาตะล่อมผมให้เอาออกอยู่เลย เขาบอกว่า"เดี๊ยวมันตันแล้ววิ่งไม่ออกนะพี่ ถ้าให้ผมเอาออกให้ผมขอค่าแรง100เดียว"
    555...มันกะแดรกกรูสองต่อเลย...
    อิอิ..ไม่ได้แดร๊กกรูหรอก..
    กรู..จะเก็บไว้ให้น้าโต้ง....5555
    ค่าแรง 100 ก็ถูกนะน้า เอาเลย แต่บอกมัน ผมเอากลับบ้านนะ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ท่านที่เปลี่ยนท่อแทนแคตมาแล้ว ท่านใดเจอว่าของเก่าโดนทะลวงมา ร่วมลงชื่อกันครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้