หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาตรฐาน มิตติ้งอุด EGR #2 by OEM Group

เนื่องจากกระแสตอบรับของสมาชิกที่ต้องการอุด EGR รองแหวน ปรับบูสต์และอื่นๆจากงานมิตติ้งครั้งที่ผ่านมามีมาอย่างต่อเนื่อง ทาง OEM group จึงได้จัดมิตติ้งให้เพื่อนๆได้ รองแหวนปรับบูสต์ อุด EGR เปลี่ยนท่อแทนแคต ล้าง SCV ติดไฟเบรคแปรผัน ตรวจเช็คสภาพรถก่อนเที่ยวสงกรานต์ และอื่นๆ ณ บ้านน้าวุฒิ ม. พระปิ่น 5 ถนนเอกชัย-บางบอน ซ.เอกชัย 109 ในวันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน 2554 เริ่มเวลา 10.00 น. เป็นต้นไป ขอเชิญร่วมลงชื่อแสดงความจำนงได้ ณ บัดนี้ (โปรดเผื่อเวลาจอดรถให้เครื่องเย็นอย่างนอยครึ่งชั่วโมงด้วยนะจ๊ะ)

หมายเหตุ จุดประสงค์ของการจัดกิจกรรมครังนี้เพื่อหาทุนงาน 6ปี รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายจะนำเข้าสมทบทุนเพื่อใช้จัดกิจกรรมงานครบรอบ 6ปีของไทยไทรทันคลับ (ยกเว้นไฟเบรคแปรผันและTurbo timer รายได้นำเข้าสมทบทุนทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ)

รายการ
    -แผ่นอุด EGR แสตนเลสตัดเลเซอร์ความหนา1 มม. จำนวน2 แผ่น (มีของ) มารับเอง200บาท, ของพร้อมติดพร้อมล้าง 400 บาท
    -แหวนกลึง 4 มม. (มีของ)
    -ไฟเบรคแปรผัน (มีของ) พร้อมติดตั้ง 350 บาท
    -Turbo timer (ปิดจองชั่วคราว) พร้อมติดตั้ง 1100 บาท
    -ท่อแทนแคต (สั่งจองล่วงหน้า) พร้อมติดตั้ง 900 บาท
    -ถังดักไอน้ำมัน (ปิดจองชั่วคราว)
    -ล้าง SCV 200 บาท
    ขออภัยกระทู้น้าบอมด้านล่างเป็นราคาเดิมที่ยังไม่ได้ปรับปรุง

ผู้ร่วมงาน
    1. น้า sawang; EGR
    2. น้า black born; EGR, Turbo timer
    3. น้า enrich; EGR, ล้าง scv
    4. น้า kunmna; EGR+ล้าง, Turbo timer, ล้าง scv, ท่อแทนแคต
    5. น้า bigben; ไฟเบรคแปรผัน
    6. น้า CrazyKat; ไฟเบรคแปรผัน
    7. น้า nongboat32; ไฟเบรคแปรผัน
    8. น้า thitot_inkman@sanook.com; EGR+ล้าง, ล้าง scv, เปลี่ยนวาล์วน้ำ
    9. น้า lofer2575; EGR, ท่อแทนแคต
    10.น้า assanee; เปลี่ยนวาล์วน้ำ, เปลี่ยน scv (นำมาเอง)
    11.น้า beejle; ท่อแทนแคต
    12.น้า TeeLek_N; EGR
    13.น้า Bluebear; EGR
    14.น้า mtts38; ไฟเบรคแปรผัน
    15.น้า Dr.love; EGR, ท่อแทนแคต
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wiz : 01-04-2011 เมื่อ 13:01

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: มิตติ้งอุด EGR #2 by OEM Group

ตามลิงค์นี้ได้เลยครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...&highlight=OEM
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...&highlight=OEM

สืบเนื่่องจากกระแสอุด EGR และ SCV ติด มาแรงมากๆ ทางทีมงานรับสายไม่ไหวแล้ว จึงได้ตกลงกันว่าเอาว่ะ จัดมิตติ้งล้าง SCV วาร์วและ EGR มันซ่ะเลย พร้อมให้คำปรึกษาโดยทางทีมงานได้จ้างช่างจำเป็นมาถอด ให้ และควบคุมการล้างโดยทีมงาน OEM Group

ซึ่งค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานประมาณ ล้าง SCV 200
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=12592
    ที่สิงห์สถิตของมัน
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18363
    ล้าง EGR 150 บาท
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=17475
    ถ้าใครต้องการอุดแผ่น EGR ด้วยทางเราคิดค่าแผ่นอุดราคา 180 บาทเท่าเดิม (ราคาติดตั้งรวมล้าง 150)ครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=22367
    ถ้าใครสนใจติดไฟเบรกแปรผันก็สามารถติดต่อได้ครับ ราคาชุดละ 250 บาท
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18284
    Terbo Timer ยังมีเหลืออีก 1 ชุด ราคา 1100 บาท
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=21357
    ใส่ท่อแทนแคต (อันนี้ต้องสั่งน่ะครับ เพราะทางร้านต้องไปเอาของวันเสาร์เพราะวันอาทิตย์ร้า นส่งปิด) ราคาชุดละ 800 ค่าแรงใส่อีก 100 บาท
    หรือจะเอาท่อแคตขายน้าโต้งได้ที่งานนี้เลยน่ะครับ ซึ่งราคาขายน่าจะอยู่ราว 2000 +- ติดต่อกันเองครับ

http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=16082
    หรือจะใส่ถังดักไอ ราคา 730 บาท (อันนี้ต้องสั่งก่อนน่ะครับเพราะไม่มีของสำรอง) ติดตั้งฟรีโดยน้าวุฒิ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23415

สถานที่เป็นปั๊ม shell บางบอน วันเวลาคือ
    วันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน 255ภ
    เวลา 10:00 น.

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: มิตติ้งอุด EGR #2 by OEM Group

แผนที่การเดินทาง
    พิกัด 13.62796,100.35961

เส้นทาง
    มาจากบางบัวทองมุ่งหน้าสู่ถนนพระรามสอง พอเจอป้ายบอกทางเข้าเอกชัยบางบอนชิดซ้ายออกคู่ขนานแล ้วเลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนนเอกชัย บางบอน แล้วกลับรถ ขับช้ามสะพานแล้วตรงไป จะผ่าน สองไฟแดง พอเลยไฟแดงที่สองไปแล้วสังเกตุปั๊มปตท ฝั่งซ้ายมือ ขับไปอีกหน่อยจะเจอปั๊ม Shell อยู่ขวามือ กลับรถแล้วมุ่งหน้าเข้าปั๊ม Shell จะเห็นเพิงพักใจ ติดป้าย Prospeed อยู่ด้านหน้าครับ

มาจากถนนพระรามสองมุ่งหน้านครปฐมพอเข้าถนนกาจญนาลงสะ พานสูงให้ชิดซ้ายออกคู่ขนานแล้วเลี้ยวซ้ายเข้าสู่ถนน เอกชัย บางบอน แล้วกลับรถ ขับช้ามสะพานแล้วตรงไป จะผ่าน สองไฟแดง พอเลยไฟแดงที่สองไปแล้วสังเกตุปั๊มปตท ฝั่งซ้ายมือ ขับไปอีกหน่อยจะเจอปั๊ม Shell อยู่ขวามือ กลับรถแล้วมุ่งหน้าเข้าปั๊ม Shell จะเห็นเพิงพักใจ ติดป้าย Prospeed อยู่ด้านหน้าครับ

ถ้ามาจากสมุทรสาครให้ถามน้าวุฒิ เพราะผมไปไม่ถูกเหมือนกันแถวนั้น
    รูปขนาดเล็ก
    รูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bomgrade : 03-10-2010 เมื่อ 09:17 AM.

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

สำหรับเพื่อนๆที่อยากทำแต่ยังไม่มีข้อมูล สามารถเยี่ยมชมก่อนตัดสินใจหรือเป็นกำลังใจได้ในงาน

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อู่ยาใจคนจน ณ ศาลาคนเศร้า พกของมึนเมามาพร้อมเพรียง จะได้ไหลลื่นสมองโล่ง

User ID
    8343
    Status
    โพส
    289

ไปดูอย่างเดียวได้เปล่าครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    อู่ยาใจคนจน ณ ศาลาคนเศร้า พกของมึนเมามาพร้อมเพรียง จะได้ไหลลื่นสมองโล่ง
    ว่างๆขอเชิญครับอาจารย์เมท

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DUMRONG ดูโพส
    ไปดูอย่างเดียวได้เปล่าครับ
    ได้ซิครับป๋า เดี๋ยวให้น้าวุฒิเลี้ยงเบียร์ อิอิ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

น้าครับ อุด egr ด้วยป่าว

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sawang ดูโพส
    น้าครับ อุด egr ด้วยป่าว
    อุดครับ จัดให้ได้เลย และถ้าน้าสนใจจะลงชื่อไว้ให้ครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    อุดครับ จัดให้ได้เลย และถ้าน้าสนใจจะลงชื่อไว้ให้ครับ
    ผมจาไปอุด EGR นะครับน้า ตัว4ประตู เครื่อง 2500ครับ จะไปแต่เช้าๆหน่อยครับ

User ID
    7137
    Status
    โพส
    10

พี่ๆครับ จองอุด egr ด้วยและจอง Turbotimer ด้วยติดให้ด้วยใช่หรือไม่ครับราคานี้

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sawang ดูโพส
    ผมจาไปอุด EGR นะครับน้า ตัว4ประตู เครื่อง 2500ครับ จะไปแต่เช้าๆหน่อยครับ
    ครับเดี๋ยวลงชื่อไว้ให้ครับน้า

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ black born ดูโพส
    พี่ๆครับ จองอุด egr ด้วยและจอง Turbotimer ด้วยติดให้ด้วยใช่หรือไม่ครับราคานี้
    egr อันนี้เป็นราคาเก่าครับราคาใหม่ราวๆ 200ครับ turbo timer ราคาเดิมครับ1100 บาทพร้อมติดตั้งแล้ว ยังไงผมขอเช็ครายการล่าสุดจากทีมงานแป๊บนึงเดี๋ยวมาอัพเดทให้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wiz : 11-03-2011 เมื่อ 12:17

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เดี๋ยวผมไปนั่งรอกินเหล้าแต่เช้าละกัน

User ID
    4799
    Status
    โพส
    166

ถ้าแผ่นอุก Egr มีแ้ล้วจะให้อุอย่างเดียวได้ไหมครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แหล่มๆครับ อัฟๆ งานนี้มีหนุกหนาน เสียดายไม่ค่อยว่างเลยช่วงนี้ ยังไงเฮฮาปาตี้เผื่อด้วยน๊ะครับพี่น้อง อิอิ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ black born ดูโพส
    อันแรกทีมงานติดตั้งได้ณ.วันดังกล่าวครับ ส่วนรายการที่2ผมไม่แน่ใจว่าผมจะได้อยู่ที่นั่นไหม(กลัวงานไม่ได้หยุดครับ)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BMP ดูโพส
    ถ้าแผ่นอุก Egr มีแ้ล้วจะให้อุอย่างเดียวได้ไหมครับ
    หมายถึงน้ามีของมาให้ทางOEMอุดให้ใช่ไหมครับ
    งั้นก็...หลังเสร็จงาน555555+++

User ID
    10222
    Status
    โพส
    39

ผมสั่งจอง
    1แผ่นอุด EGR พร้อมล้างครับ
    2ล้าง scv (อันนี้มันช่วยอะไรครับ)
    3Turbo timer
    4ท่อแทนแคต
    5ถังดักไอน้ำมัน
    ทั้งหมดนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ ต้องโอนเงินก่อน รึว่าจ่ายตอนไปทีเดียวเลยครับ ทั้ง5 รายการพร้อม ติดตั้งทั้งหมดเลยใช่ไหมครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BMP ดูโพส
    ได้ครับน้า
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kunmna ดูโพส
    ผมสั่งจอง
    2ล้าง scv (อันนี้มันช่วยอะไรครับ)
    4ท่อแทนแคต
    ทั้งหมดนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ ต้องโอนเงินก่อน รึว่าจ่ายตอนไปทีเดียวเลยครับ ทั้ง5 รายการพร้อม ติดตั้งทั้งหมดเลยใช่ไหมครับ
    ส่วนของ scv ลองศึกษาข้อมูลดูก่อนครับกระทูเรื่อง scv มีอยู่มาก ถ้าน้ายังไม่เคยเปลี่ยนและมีปัญหามาบ้างแล้ว การล้างอาจจะช่วยได้นิดหน่อยยืดอายุการใช้งานไปได้อีกสักพัก น้าจะเลือกล้างหรือเบิกใหม่ที่ศูนย์ตกตัวนึงราว 1200-1400 ประมาณนี้ อยู่ที่ตัวเราเลือกเป็นคนตัดสินใจครับน้า หรือน้ามีของมาทีมงานยินดีใส่ให้ครับน้า ส่วนรานการที่ 1-4 จ่ายที่หน้างานได้เลย เฉพาะรายการที่5อย่างเดียวที่ต้องโอนก่อนเพราะน้าวุฒิแกต้องไปสั่งเขาทำครับ ขอคำยืนยันรายการที่1-5 อีกทีครับจะได้ให้ทีมงานเตรียมของถูกครับน้า

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kunmna ดูโพส
    ผมสั่งจอง
    4ท่อแทนแคต
    ตามที่น้าวิสว่ามานะครับน้า...ส่วนรายการที่3 ผมขอดูก่อนนะครับ(ขอเคลียร์งานก่อนครับ/เพราะผมจะใส่ให้เองครับน้า)
    ว่าแต่น้ามีเกจวัดบูสไฟฟ้าอยู่ใช่ไหม..?+ขอเบอร์ทิ้งให้เราหน่อยครับ(ส่งเมลล์ก็ได้ถ้าไม่สะดวกลงหน้าเว็ปครับ)

User ID
    10222
    Status
    โพส
    39

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    ได้ครับน้า

ส่วนของ scv ลองศึกษาข้อมูลดูก่อนครับกระทูเรื่อง scv มีอยู่มาก ถ้าน้ายังไม่เคยเปลี่ยนและมีปัญหามาบ้างแล้ว การล้างอาจจะช่วยได้นิดหน่อยยืดอายุการใช้งานไปได้อีกสักพัก น้าจะเลือกล้างหรือเบิกใหม่ที่ศูนย์ตกตัวนึงราว 1200-1400 ประมาณนี้ อยู่ที่ตัวเราเลือกเป็นคนตัดสินใจครับน้า หรือน้ามีของมาทีมงานยินดีใส่ให้ครับน้า ส่วนรานการที่ 1-4 จ่ายที่หน้างานได้เลย เฉพาะรายการที่5อย่างเดียวที่ต้องโอนก่อนเพราะน้าวุฒิแกต้องไปสั่งเขาทำครับ ขอคำยืนยันรายการที่1-5 อีกทีครับจะได้ให้ทีมงานเตรียมของถูกครับน้า
    scv ผมก็ลองอ่านก็พอเข้าใจอยู่บ้าง แต่ก็ยังไม่เข้าใจทั้งหมดแต่ก็ไม่เคยเปลี่ยนและไม่เคยมีปัญหาครับ ด้วยความที่เป็นคนใช้วิ่งออก ตจว บ่อยๆครับ ก็เลยคิดว่าน่าจะล้างดีกว่าครับปล่อยทิ้งไว้ไม่ดูแลครับ รายการ1-4 ยืนยันครับ ส่วนรายการที่5ขอศึกษาก่อนครับไปหาอ่านมาเห็นบางคนบอกว่ามีประโยชน์เฉพาะรถแต่ง เริ่มงงครับ
    จากที่หาอ่านๆดูแทนที่จะรู้มากขึ้น กลับยิ่งไม่ชอบtoyota ยังไงก็ไม่รู้สิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kunmna : 15-03-2011 เมื่อ 00:36

หน้า 1 จากทั้งหมด 7 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้