หน้า 2 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 114

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

มาตรฐาน Re: กล้องมองหลัง

ของผมก็ติดกล้องครับ เท่าที่ใช้มามีข้อดีมากกว่าเสียครับ สะดวกดีแต่ต้องระวังของที่อยู่มุมสูงหน่อยนะครับ ผมเคยพลาดถอยไปแตะรถคันหลังที่ห้อยยางอะหลั่ยไว้ที่หลังรถ(พวกsuv)โชคดีถอยช้าๆเลยไม่มีรอย

User ID
    14704
    Status
    โพส
    23

censer อย่างเดียวก็พอแล้วคับส่วนกล้อง เป็น Option คับ ถ้าต้องการ

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

ของผมก็ติดกล้องมองหลังนะครับ ไม่อยากบอกว่าดีหรือไม่ดีแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน
    ในการใช้อุปกรณ์มากกว่า ขอให้คำนึงถึงความปลอดภัยดีกว่า แล้วท่านก็จะตอบตัวเองได้ครับ

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ XLINE ดูโพส
    ของผมก็ติดกล้องมองหลังนะครับ ไม่อยากบอกว่าดีหรือไม่ดีแล้วแต่ความถนัดของแต่ละคน
    ในการใช้อุปกรณ์มากกว่า ขอให้คำนึงถึงความปลอดภัยดีกว่า แล้วท่านก็จะตอบตัวเองได้ครับ

ผมก็ติดเหมือนกันครับ ก็ดีครับ แต่พอขับไปเรื่อยๆ มันก็ชินครับผม แล้วแต่จะเลือกครับผม

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bbch ดูโพส
    ผมก็ติดมาเหมือนกัน มีประโยชน์เหมือนกัน มีรุ่นพี่จอดรถไว้กลับมาขึ้นรถไม่ได้ดู พอดีรถเป็นตัวพรีรันเนอร์ มีมอไซด์จอดอยู่หลังรถ ถอยเหยียบเลย เรียบร้อย
    ผมเคยครั้งนึงครับ เหมือนกัน ตอนยังไม่ติดกล้อง ถอยทับฟีโน่ไปคันนึง

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมว่ามนก็ดีทั้ง2อย่าง ครับ
    ผมติดกล้องมา เวลาถอยเข้าบ้าน ขี้เกียจวิ่งลงมาดู เพราะถ้าจอดไมชิดจริงๆๆ ปิดประตูบ้านไม่ได้ อีกอย่าง ซอยผมเด็กเล็กเยอะ เจอรถแล้วชอบวิ่งเข้าหา
    มีตัง เมื่อไหร่ จะไปถอยเซ็นเซอร์มั่ง
    ตอนนี้ มองกระจกข้างไปก่อน ไม่มั่นใจยังไง เดินหน้าแล้วถอยใหม่เอา

the lane
    ผู้เยี่ยมชม

ขออภัยถ้าเห็นต่าง..............

ติดกล้องมีประโยชน์มากมายครับ....จริงอยู่ว่าสายตาเราก็ต้องมองกระจกข้าง / หูเราคอยฟังเซ็นเซอร์ / ก่อนขึ้นรถก็สังเกตสังกาไว้ก่อน......พูดมามันก็ถูก

แต่เอาเข้าจริง วันนึงๆ เรามีเวลามาพิถีพิถันขนาดนั้นหรือไม่ เราไม่ต้องการความสะดวกสบายจริงหรือไม่ เราเลือกสรรที่จอดรถและคาดการณ์บริเวณรอบๆตัวรอบเราได้ตลอดทุกครั้งจริงหรือไม่....

ผมติดแล้วสบายใจและสะดวกมากมายครับ

User ID
    268
    Status
    โพส
    22

ติดมา 3,500 ร้านประดับยนต์ ชัด มีบอกระยะเป็นเซนติเมตร สะดวก คุ้มครับ (ถ้าไม่ได้ติดก้นบุบแล้ว 5555 )

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

ผมเห็นด้วยกับคุณZelda และคุณ The lane นะครับ
    มีกล้องไว้มองให้เผื่อว่ามีตอไม้ หรือเก้าอี้ที่ด้านหลัง เรามองไม่เห็นแน่ๆครับ

ยิ่งไปกว่านั้น

ถ้าเกิดมีเด็กเล็กคนนึง มาเดินผ่านท้ายรถเราในจังหวะที่เรากำลังถอย แล้วเรามองไม่เห็น ไปทับน้องเค้าตาย
    เงินที่ติดกล้องและเซ็นเซอร์ คุ้มค่า กับชีวิตของคน 1 คน .. แน่นอนครับ

User ID
    15947
    Status
    โพส
    143

ตามมาเก็บข้อมูลกำลังจะติดอยู่ครับ

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

แล้วจอที่แถมมากับรถ model 2011 สามารถติดได้เลยใช่ไหมครับ แล้วเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังภาพจะขึ้นที่หน้าจอเลยหรือเปล่า

User ID
    15016
    Status
    โพส
    136

ผมติดตั้งมาจากศูนย์ตั้งแต่ออกรถ ตัวกล้องอยู่ตรงบริเวณไฟส่องทะเบียนไม่เหมือนd-maxมองปกติจะไม่เห็นตัวกล้องคับไม่ต้องกลัวเปิดกะบะท้ายไม่โดนกล้องแน่คับ เวลาเปลี่ยนเกียร์ถอยหลังภาพจะโชวที่จอทันทีคับ บอกระยะและภาพชัดดี มีประโยชน์ดีนะคับว่าจะติดสปอร์ตไลท์ไฟถอย เพิ่มด้วยคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TTC2011 : 28-03-2011 เมื่อ 14:25

User ID
    809
    Status
    โพส
    53

ขอบคุณมากครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TTC2011 ดูโพส
    ผมติดตั้งมาจากศูนย์ตั้งแต่ออกรถ ตัวกล้องอยู่ตรงบริเวณไฟส่องทะเบียนไม่เหมือนd-maxมองปกติจะไม่เห็นตัวกล้องคับไม่ต้องกลัวเปิดกะบะท้ายไม่โดนกล้องแน่คับ เวลาเปลี่ยนเกียร์ถอยหลังภาพจะโชวที่จอทันทีคับ บอกระยะและภาพชัดดี มีประโยชน์ดีนะคับว่าจะติดสปอร์ตไลท์ไฟถอย เพิ่มด้วยคับ
    ชุดนี้ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ ชัดเจนมใกครับ อยากติดเพิ่มบ้างแล้ว

User ID
    13078
    Status
    โพส
    315

ส่วนตัวนะครับ..

กล้องจะสำคัญมากๆถ้าที่บ้านหรือแถวๆบ้านมีเด็กเล็กๆซุกซน

เพราะลูกของเพื่อนผมคนนึงเคยโดนรถของคนข้างบ้าน"ถอยทับ"มาแล้ว

ติดเถอะครับ ประโยชน์มีมากกว่าราคาของมันแน่นอน

User ID
    15016
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ชุดนี้ราคาประมาณเท่าไรหรอครับ ชัดเจนมากครับ อยากติดเพิ่มบ้างแล้ว
    กล้องนี้ของเป็นแถมออกตอนซื้อรถ เพราะมีจอภาพอยู่แล้วนะคับ ไม่น่าจะแพงเพราะเรามีจออยู่แล้วคับ

User ID
    12940
    Status
    โพส
    1,600

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumnaka ดูโพส
    รอดูเหมือนกัน มีโตรงการจะติดเหมือนกัน
    ขอถามด้วยครับ ว่ากล้องที่ขายตามเวป ราคาประมาณ 14xx มีอินฟาเรด มันชัดหรือเปล่าครับ
    ผมซื้อมาติดแล้ว GPS+กล้องมองหลังไร้สาย ติดตั้งเองง่ายมากไม่ต้องเดินสายครับความคมชัดก็OKครับทั้งกลางวันและกลางคืน สมราคาครับ

User ID
    809
    Status
    โพส
    53

อยากติดแล้วหล่ะ ผมอยู่ลพบุรี มีสมาชิกท่านใดพอจะแนะนำร้านติดตั้งได้บ้างครับ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

ถ้ามีจออยู่แล้ว ติดกล้องมองหลังแบบที่ว่า ราคาประมาณ 1,500 บาทครับ สนใจติดต่อ โอ ประดับยนต์ได้เลยครับ ผมก็ติดที่ร้านนี้เหมือนกันครับ กลางวัน กลางคืน เวลาถอดเข้าจอดมั่นใจมากครับ ราคานี้คุ้มๆครับ ไ่ม่ต้องกังวลเรื่องอุบัติเหตุด้วยครับ

User ID
    5771
    Status
    โพส
    89

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Knightguy ดูโพส
    ถ้ามีจออยู่แล้ว ติดกล้องมองหลังแบบที่ว่า ราคาประมาณ 1,500 บาทครับ สนใจติดต่อ โอ ประดับยนต์ได้เลยครับ ผมก็ติดที่ร้านนี้เหมือนกันครับ กลางวัน กลางคืน เวลาถอดเข้าจอดมั่นใจมากครับ ราคานี้คุ้มๆครับ ไ่ม่ต้องกังวลเรื่องอุบัติเหตุด้วยครับ
    ขอถามนิดนึงเวลาเข้าเกียร์ถอยถ้าไม่เปิดจอ ภาพจะมาอัตโนมัติ แต่ถ้าเปิดหนังตอนดับเครื่องดึงกุญแจออกหน้าจอของผมมันไม่ปิด ต้องกดรีโมทปิดเอง ไม่ทราบของน้าเป็นด้วยมั้ยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้