สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

กระทู้: นัดช่างจากสำนักงานใหญ่ แล้วไม่มาตามนัด คุณคิดว่าไง ???

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8723
    Status
    โพส
    84

มาตรฐาน นัดช่างจากสำนักงานใหญ่ แล้วไม่มาตามนัด คุณคิดว่าไง ???

ผมใช้ Triton Plus 4 ประตู วิ่ง 21,xxx km. ปี2010 คือครั้งแรกเข้ามาเช็คที่ศูนย์กฤษดา แจ้งวัฒนะ รถตอนเร่งแล้ววูป ช่างเลยรันนิ่งเครื่องให้ใหม่ พอทำเสร็จช่างไม่ลองรถด้วย ส่งมอบรถเลย ปรากฏอาการดังกล่าวยังเหมือนเดิม ผมเลยโทร Call Center MMC เค้านัดผมมาวันที่ 22/3/10 10.30am จะส่งช่างจากสำนักงานใหญ่มาดู ก็ตกลงตามนั้น พอถึงวันนัดจริง ผมถึงศูนย์กฤษดา 10.35 รอจนพักเที่ยงยังไม่มา กว่าจะทำช่วงบ่าย สรุปช่างที่ศูนย์เป็นคนทำซะเอง ตอนนี้รถกำลังทำ หายไม่หายเดี๋ยวมาเล่าใหม่ครับ
    ***ตัวรถอะดี แต่บริการห่วยก็ไม่ไหวนะ**

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน Re: นัดช่างจากสำนักงานใหญ่ แล้วไม่มาตามนัด คุณคิดว่าไง ???

ผมชอบบทสรุปของน้ามากนะครับ บริษัทที่ยอดขายเยอะๆๆ คุณภาพรถเขาก็ไม่ได้ขั้นเทพอะไรมากมาย แต่บริการหลังการขาย เขาทำยอดขายได้มากว่าขายรถเสียอีก บางทีผมก็คิดเหมือนกันว่า รถของมิตซู มันเหมาะกับคนที่มีความรู้ทางช่างยนต์โดยเฉพาะมั้ง ซึ่งผมก็ไม่มีคุณสมบัตินี้เลย แต่ก็จองไปแล้ว!!!

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: นัดช่างจากสำนักงานใหญ่ แล้วไม่มาตามนัด คุณคิดว่าไง ???

ก็แจ้งกลับไปที่ Mmth เลยครับ แล้วคนนัดให้น้ามาคือเจ้าหน้าที่ Mmth หรือเปล่า
    หรือเป็นเจ้าหน้าที่ 0 ยังไงก็เอาคำชี้แจงด้วยคำ เราเสียเวลามาแล้ว
    แล้วในที่สุดช่างที่ 0 ซ่อมได้หรือครับ หรือลองๆมั่วๆทำดู ที่เรียกช่างจากสำนักงานใหญ่มาแสดงว่า ช่างที่ 0 เค้าทำไม่ได้ไม่ใช่เหรอ หรือ แค่มาตรวจสอบ ก่อนอนุมัติเคลมอะไหล่ให้ครับ (ของผมเคยเหมือนกันตอนเคลมอะไหล่ ทาง Mmth ต้องส่งเจ้าหน้าที่มาเก็บข้อมูลก่อนครับแต่ของผมก็มาตรงเวลานะ) เล่าให้ฟังครับ....

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ถ้าจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ พอหมดประำกัน ก็ไม่ค่อยจะเข้า Service ที่ศูนย์เลย

ซื้ออะไหล่ มาทำเอง หรือ ให้ช่างข้างนอกทำ ยกเว้นรันนิ่งเครื่อง เพื่อเช็คระบบต่าง ๆ
    ถ้ามีอุปกรณ์ เอง ก็คงทำเองอีกนั้นแหละ

ก็เพราะ Service หลังขาย..... แต่ก็มีบ้างศูนย์/ช่างที่ดีๆ อยู่บ้างน่ะ

User ID
    8723
    Status
    โพส
    84

ต่อภาค 2
    ตอนบ่ายสองกว่าๆผมโทรตามทาง MMth สรุปได้ว่า "ช่างออกไปตั้งแต่ช่วงเช้าแล้ว แต่ช่างต้องไปดูงานที่อื่นสำคัญกว่า" เลยให้ทาง MMth ช่างเทคนิคคุยกับหัวหน้าช่างที่ศูนย์ให้แก้ไขแทน ฟังคำนี้แล้วคงขาดกัน รถคันนี้จะเป็นรถ Mitsu คันสุดท้ายที่ผมจะซื้อ
    ความจริงก็เปลี่ยนตัว scv ตั้งแต่ครั้งแรกก็จบ ช่างบอกว่ามันไม่โชว์โค้ด มันก็พูดยากอะนะถ้าจับเครื่องแล้วมันไม่โชว์ แต่อาการมันก็ฟ้องอยู่
    สรุปตอนนี้หายปกติครับ เหนื่อยจริงๆกับรถคันนี้ ตอน 1,xxx km.ก็ไดสตาร์ตค้างทีนึงแหละ ซื้อป้ายแดง แต่ซ่อมเหมือนรถมือสอง เซ็ง....

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

สู้ๆ ครับ ผมระแวงมากเลย เวลาเข้าศูนย์มิตซซู เหมือนไม่อบอุ่น ต้องคอยตรวจสอบตลอดหลังจากเข้าเช็คระยะ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beer2123 ดูโพส
    สู้ๆ ครับ ผมระแวงมากเลย เวลาเข้าศูนย์มิตซซู เหมือนไม่อบอุ่น ต้องคอยตรวจสอบตลอดหลังจากเข้าเช็คระยะ
    ตอนนี้ผมก็เริ่มรู้สึกแบบนั้นแล้วครับ

superbull85
    ผู้เยี่ยมชม

เซ็งกับ กษฎ แจ้ง ศูนย์นี้มากเหมือนกันครับ แจ้งปัญหาไป เฟืองท้ายหอน คลัตซ์ดังเวลาถอย กระจกมองข้างสั่นแรงมากเวลาวิ่งเร็ว 150 up แต่ไม่เคยได้เรื่องได้ราวเลยครับ ตอนรับรถก็ยังเปนเหมือนเดิม ช่างก็บอกแค่เช็คแล้วแต่ไม่เจอปัญหาดังกล่าวทั้งสามอย่าง เป็นคำตอบที่ประทับใจมาก ตอบง่ายครับ ผมก็เลยลองขับถอยหลังให้ช่างดู เสียงคลัตซ์ก็ยังดังอยู่ ช่างคนนี้ก็ไปเรียกอีกคนมาแล้วถามว่ามึงไม่ได้ดูให้ลูกค้าเค้าหรอ ไอ้คนนั้นก็บอก มันเปนเรื่องปกติทุกคันครับ ผมก็ถามกลับไปว่าเวลาถอยเดินรอบต่ำๆเสียงดังแคร๊กๆนี่หรอปกติ เค้าก็อ้างเรื่องนู่นนี้นั่น เป็นที่การออกแบบของมิตซูมั่ง อะไรอย่างอื่นมั่ง สุดจะทนจริงๆครับ เพื่อนที่มาด้วยก็บอกว่าศูนย์นี้มันเน้นขายอย่างเดียวจริง น้าๆมีศูนย์ระแวกนนท์ศูนย์ไหนแนะนำมั่งคับ รบกวนชี้นำด้วย ขอบคุณคับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

น้าไปสิทธิพล หัวหมาก ไม่ก็ออโต้ซิตี้ ดีกว่าครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bradrooker ดูโพส
    ต่อภาค 2
    ตอนบ่ายสองกว่าๆผมโทรตามทาง MMth สรุปได้ว่า "ช่างออกไปตั้งแต่ช่วงเช้าแล้ว แต่ช่างต้องไปดูงานที่อื่นสำคัญกว่า" เลยให้ทาง MMth ช่างเทคนิคคุยกับหัวหน้าช่างที่ศูนย์ให้แก้ไขแทน ฟังคำนี้แล้วคงขาดกัน รถคันนี้จะเป็นรถ Mitsu คันสุดท้ายที่ผมจะซื้อ
    ความจริงก็เปลี่ยนตัว scv ตั้งแต่ครั้งแรกก็จบ ช่างบอกว่ามันไม่โชว์โค้ด มันก็พูดยากอะนะถ้าจับเครื่องแล้วมันไม่โชว์ แต่อาการมันก็ฟ้องอยู่
    สรุปตอนนี้หายปกติครับ เหนื่อยจริงๆกับรถคันนี้ ตอน 1,xxx km.ก็ไดสตาร์ตค้างทีนึงแหละ ซื้อป้ายแดง แต่ซ่อมเหมือนรถมือสอง เซ็ง....

เห็นด้วยครับ ไม่พอใจก็ไม่ต้องใช้มันอีก

ข้อมูลกระทู้