สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: ไปขอทะเบียน ที่ขนส่งกรุงเทพฯให้รอแจ้ง 90 วัน นานไปมั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน ไปขอทะเบียน ที่ขนส่งกรุงเทพฯให้รอแจ้ง 90 วัน นานไปมั้ยครับ

วันก่อน 21.03.2011 ไปขอทะเบียนที่ขนส่ง(จตุจักร) เลขที่รันอยู่ที่ 4500-6000
    แต่ปรากฎว่าเลขที่ให้เลือกเค้าคัดออกหมดแล้ว มีแต่เลข 0,3,6,7 ส่วนเลขอื่นไม่มีเลยฮ่ะ ก็เลยไปถามที่เค้าเตอร์ได้คำตอบว่า ถ้าเป็นเลขคู่ หรือเลขตอง จะต้อง
    เข้าประมูลครับ แต่ถ้าเลขคู่หรือเลขสวย(ไม่ต้องเป็นเลขตองก็ได้)ก็เขียนมาก่อนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที ผมก็เลยเขียนให้เค้า 10 หมายเลข (มีให้เลือก12หมายเลขทะเบียน) ผมเลือกที่เลขรันข้างหน้าที่มากกว่า4500-6000ครับ
    ผมเลือกที่8-9พันเลยครับ เค้าก็ให้กระดาษสีเหลืองแผ่นหนึ่ง แล้วบอกว่ารอแจ้งกลับภายใน 90 วัน เลยไม่ค่อยมันใจเลยว่า เราจะได้หรือเปล่า หรือเป็นเพียงการประวิงเวลาแค่นั่นน่ะ ใครมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    913
    Status
    โพส
    602

มาตรฐาน Re: ไปขอทะเบียน ที่ขนส่งกรุงเทพฯให้รอแจ้ง 90 วัน นานไปมั้ยครับ

ไม่ต้องคิดมาก เค้าแค่รอให้ถึงเลขที่เราจองแล้วยืนยันอีกที
    แต่ปกติวันนึงก็รันเป็นพันแล้วถ้าหมวดอักษรเดียวกันไม่กี่วันก็ถึงแล้วละ

ของผมดูแค่ 2 วันมันก็ข้ามหมวดแล้ว

http://apps.dlt.go.th/vrtsdi/number.htm

ลองดูว่าถึงยังแล้วโทรไปถามดู

TTC-02275 TTC-Member
    User ID
    14233
    Status
    โพส
    76

มาตรฐาน Re: ไปขอทะเบียน ที่ขนส่งกรุงเทพฯให้รอแจ้ง 90 วัน นานไปมั้ยครับ

ของผม 3 เดือนแล้วครับ ยังเงียบอยู่เลย ป้ายทะเบียน

Disappear
    ผู้เยี่ยมชม

อยากได้เลขสวยก็ต้องไปแต่เช้าๆ ตี5

ถ้าหากไม่อยากรอ 90 วันก็ต้องเอาเลขที่มีในกระดาษที่เค้าวางไว้ให้

แต่ถ้าไม่ถูกใจก็มาใหม่วันหลัง

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ผมไปช่วงบ่าย คนน้อย โล่งสบาย ขอเลข 3123 ใส่ไปเลขเดียวเลยครับพี่น้อง ดันบวกกันได้ 9 จนท.บอกต้องรอโทรแจ้งภายใน 15 วัน ในที่สุดก็ได้ สมใจนึกบางลำภู

ข้อมูลกระทู้