หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 35

กระทู้: เราจะบอกคนที่ชอบ Triton คิดจะซื้อ แต่ยังลังเลแบบไหนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14049
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน เราจะบอกคนที่ชอบ Triton คิดจะซื้อ แต่ยังลังเลแบบไหนครับ

....คือมีน้องที่ทำงานชอบTritonมีแผนจะไปจองที่ Motorshow นี้
    แต่มีเพื่อนที่ใช้รถตลาดแย้งว่า อย่าไปซื้อเลยถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์
    แต่ละที 4-5พัน,ขายต่อราคาตก,กินน้ำมัน ,ฯลฯ
    ผมเลยบอกให้เขาเข้ามาหาข้อมูลในเว็บ Tritonclub ของพวกเรา
    น้าๆช่วยบอกเขาทีคร้าบบบบ.....

มาตรฐาน Re: เราจะบอกคนที่ชอบ Triton คิดจะซื้อ แต่ยังลังเลแบบไหนครับ

ผมถ่าย นม. เครืองที่ 0 ครั้งละพันกว่าต้นๆเท่านั้นครับ รถอะไรก้อชั่งเราซื้อมาใช้ ตอนขายราคาตกทั้งนั้นแหละ เอาเป็นว่าตัวเราเงินเรา ชอบไหนก้อเลือกนั้น แต่คันที่ผมใช้อยู่ 3 ปีและก้อยังรัก รักมากด้วยปัดทุกวันเลยครับ ยังไง ยังไง ก้อรักเจ้าตั้นเนี่ยแหละ อ้อ ผมใช้มิตซูมาสามคันแล้วครับ ตั้งแต่แอโร่บอดี้โน่น แล้วก้อมาแลนเซอร์ แล้วก้อสตราด้า แล้วก้อ เจ้าตั้นเนี่ยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: เราจะบอกคนที่ชอบ Triton คิดจะซื้อ แต่ยังลังเลแบบไหนครับ

ซื้อได้ถูกกว่าชาวบ้านเขา ก็ย่อมต้องขายได้ถูกกว่าอยู่แล้ว

ซื้อมาใช้ หรือ ซื้อมาขาย ต้องตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ก่อน

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ให้เค้ามาดูเองเถอะครับน้าChai_TreeD คนจะเถียงบอกยังไงก็แค่นั้นครับ มันเป็นคำพูดแบบนั้นมานานแล้วครับ ออกรถไรมาก็ได้แต่มาไม่กล้าขับเร็ว เอามาคลุมผ้าโชว์รืองัย ก้ช่างเขา
    เราไปแนะนำไม่ได้อะไรขึ้นมา เชื่อเหอะ บางช่วงของชีวิตรคนเรา ต้องให้เค้าหาสพการณ์เอาเอง เงินเค้าครับ

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaitw ดูโพส
    ....คือมีน้องที่ทำงานชอบTritonมีแผนจะไปจองที่ Motorshow นี้
    แต่มีเพื่อนที่ใช้รถตลาดแย้งว่า อย่าไปซื้อเลยถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์
    แต่ละที 4-5พัน,ขายต่อราคาตก,กินน้ำมัน ,ฯลฯ
    ผมเลยบอกให้เขาเข้ามาหาข้อมูลในเว็บ Tritonclub ของพวกเรา
    ขอค้านครับ เค้าใช้น้ำมันเครื่องบินป่าวครับ ผมถ่ายน้ำมันไม่เกิน 2000 ซักที
    แล้วที่สำคัญคือเราซื้อมาใช้หรือซื้อมาขายต่อครับ ถ้าซื้อมาใช้ผมว่าสมรรถนะทุกอย่างดีครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย newyear : 27-03-2011 เมื่อ 14:22

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

บอกอย่าไปซื้อเลย triton อ่ะ มันดีเกินไป ต้องคนมีบุญมีวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ครอบครอง 555
    ปล.เบื่อพวกไม่รู้จริงแล้วซี้ซั้วพูด

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

ผมซื้อต่อเขามา เข้าปีที่5 ละ ไม่อยากจะบอกว่าแรงกว่าที่บ้านทุกตัว ที่บ้านมี ปีโป้ กะ อีผุผุ ของญาตินะครับ ตอนจะซื้อทีแรกติเราจังเลย พอตอนนี้ 55555 รองมานั่งรถผมสบายกว่าทุกๆคัน

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ให้เค้าลองขับเอามันทุกยี้ห้อเลย

จองศูนย์ไหนใกล้บ้าน โปรโมชั่นตอนนี้เท่ากันกับมอเตอร์โชว์แหละ

ลองก่อนอย่าเพื่อตัดสินใจ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เหอ ๆ ๆ เป็นอย่างนี้ตลอด

User ID
    543
    Status
    โพส
    29

รถทุกยี่ห้อมีทั้งข้อดีและข้อเสียทั้งนั้นแหละครับ...

เราแค่ต้องการความ "แตกต่าง" จากคนส่วนใหญ่เท่านั้นเอง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ waysahrat ดูโพส
    รถทุกยี่ห้อมีทั้งข้อดีและข้อเสียทั้งนั้นแหละครับ...

เราแค่ต้องการความ "แตกต่าง" จากคนส่วนใหญ่เท่านั้นเอง
    TATA ไม่รับไว้ในอ้อมใจเหรอครับ 555

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

รอได้ก็ปีหน้าครับ รอให้รุ่นใหม่ออกให้หมดก่อน ของเรายังเทคโนโลยีเก่า อย่างน้อยก็ห้าหกปีแล้ว แต่ไม่มีอะไรดีที่สุดหรอกครับ หาอะไรที่เหมาะกะเราจะง่ายกว่า..........ไม่ได้กวน แต่กระแสรถใหม่มันกวนใจ มันโดดจากที่เราเคยเห็น ดีกว่าที่เราอยากจะให้มันเป็น เช่น ฟอร์ดออก เครื่อง2.2 แรงม้า 150 แรงม้า เครื่องไม่ใหญ่ ไม่แรง แต่พอตัว แถมภาษี ของตัวสี่ประตูรถลง(เพราะคิดตามความจุของเครื่อง) มันก็แล้วแต่มุมมอง แต่ยังไงนาทีนี้ผมก้เลือกไทรทันอยู่ดี(และใช้ดีจริงๆ ขอบอก)......อิอิ
    รอปลายปีเถอะครับ ไม่ใช่ไทรทันไม่ดี แต่รถเราไม่ได้ใช้แค่ 2-3ปี รอเค้าออกใหม่กันหมดแล้วเรามาพิจารณาอีกที ค่อยว่ากัน ปลายปี ที อีซูซุ ฟอร์ด เชฟ โตโยต้า (บิ๊กไมเนอร์เช้นจ์) มาสด้า ปิคอัพเปลี่ยนโมเดิลเชนจ์ ทีก็7-8ปีทำใจได้เหรอ แต่ไทรทันอย่างน้อยก็อีก 2-3ปีกว่าจะเปลี่ยน เงินผมหายาก อยากให้เพื่อนๆได้ของที่ดีที่สุดครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ภูรีภัทร : 27-03-2011 เมื่อ 16:37

TTC-01959 TTC-Member
    User ID
    10745
    Status
    โพส
    494

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    TATA ไม่รับไว้ในอ้อมใจเหรอครับ 555
    งกะเหล็กสิบล้อ
    ตัวนี้ที่ถามผู้ใช้มา เรื่องบรรทุก ดีมากๆ การทรงตัวดีโคตรๆ ถามช่างเคาะพ่นสีบอกว่าเหล็กแข็งกว่าทุกยี่ห้อ เคาะยากมากๆ ยังกะเหล้กสิบล้อ ดีมาก ถึงมากที่สุด
    เครื่องไม่ทราบ เพราะรถออกมาไม่นานเลยไม่มีข้อมูล

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

ถ้ารักตนเองและครอบครัว..เลือกตั้นครับ..ผมเจอมาเยอะ..รอดมาทุกครั้ง..

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

เฮออออออ! บอกให้คนที่ว่าตั้นไม่ดีให้เค้าเปิดใจให้กว้างอย่ามั่วเลยครับ อย่าเอาแต่ว่าให้กันเลย ถ่ายน้ำมันเครื่องสี่พันห้าพัน ผมก็พึ่งเคยได้ยินนี่แหละครับ(ไม่รู้สิบล้อถึงด้วยอ่ะป่าว) ลองศึกษาข้อมูลเยอะๆครับ รักอันไหนชอบอันไหนเลือกเองเหอะครับเพราะเราใช้เอง เงินเรา อย่าเอาคนอื่นมาตัดสินแทนเรา พูดแล้ว อารมณ์ขึ้น คนว่าตั้นไม่ดี เหอๆ

User ID
    13447
    Status
    โพส
    293

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ซื้อได้ถูกกว่าชาวบ้านเขา ก็ย่อมต้องขายได้ถูกกว่าอยู่แล้ว

ซื้อมาใช้ หรือ ซื้อมาขาย ต้องตอบโจทย์ตัวเองให้ได้ก่อน
    ให้1คะแนนจ้า

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส

ถูกต้องเลยคับพี่ปอง กด like 100 เเต้ม ครับ

User ID
    6214
    Status
    โพส
    182

กล่าวถึงว่ารถกระบะทุกยี่ห้อ ก็มีข้อดีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นครับ
    ในบางสิ่งบางอย่าง ความคิดดั้งเดิม แต่โบราณ ค่านิยม กระแส
    หรือสิ่งต่างๆ ที่จะมาเปลี่ยนความรู้สึก มันค่อนข้างยากนะครับ
    ฉะนั้นการที่เราจะโน้มน้าวจิตใจ หรือผลักดันความคิดของมนุษย์เรา
    ที่มีค่านิยม ที่ยึดติด กับยี่ห้อ แบรนด์เนม ตลาด จึงเป็นเรื่องที่ยาก
    ถ้าผู้นั้นไม่ได้สัมผัสกับตัวเอง
    ในอดีต ผมเคยมีความคิดว่า ถ้ามีรถสักคัน ต้องเป็นยี่ห้อ...
    หรือไม่ก็ยี่ห้อ...โดยที่มองข้ามมิตซูฯไทรทันไป นั่นเป็นความคิด
    ในอดีต และเมื่อซื้อมาใช้ก็เกิดความผิดหวังมาหลายต่อหลายครั้ง
    และได้มาลองศึกษาหาข้อมูล ในเวป หรือเพื่อนๆที่ใช้ ไทรทัน
    ก็เลยสนใจ เพราะในอดีตกับปัจจุบันนี้ ต่างกันอย่างสิ้นเชิง เพราะ
    รถกระบะปัจจุบัน แต่ละยี่ห้อไม่ได้เหนือชั้นกว่ากันเลย จนมาวันหนึ่งผม
    ได้เจ้าตั้นมาครอบครอง รู้สึกประทับใจ ไม่ผิดหวังเลยครับ ทั้งคุณภาพ
    สมรรถนะ ความประหยัด ความปลอดภัย และอื่นๆมากมายไม่ได้โม้
    ในที่ทำงานผม เพื่อนร่วมงานส่วนมาก มีแต่ วีโก้ ดีแมค มากที่สุด
    มีนาวาร่า 1 คัน และของผมไทรทันพลัส 4 ประตูสีดำ ปี10 เพียงคันเดียว
    คำถามมีมามากมาย ทำไมเปลี่ยรถเป็นยี่ห้อนี้ละ ชอบเหรอ ขับดีไหม
    อะไรอย่างนี้ เป็นต้น ผมไม่อธิบายมากหรอกครับ เมื่อยปากเปล่าๆ บอกคำสองคำ ว่าผมชอบของผม ผมศึกษามานานแล้วครับ และผมยังได้บอก
    ด้วยว่ารถที่พวกคุณใช้อะ ผมลองใช้มาหมดแล้วพวกคุณก็เคยเห็นไม่ใช่เหรอ
    ถ้าดีจริงทำไมผมถึงเปลี่ยนละ....ผมก็พูดแค่นี้ละครับไม่อยากพูดมาก
    ดังนั้นคนที่ลังเล ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้เสนอมา ก็อยากให้บอกคนที่ลังเล
    ว่าให้ศึกษาดูเองครับ ตัวของเรา เงินของเรา ไม่มีใครมาบังคับได้หรอกครับ
    มีอยู่ครั้งนึง มีเพื่อนร่วมงานมีโอกาศมานั่งรถของผมไปอบรมด้วยกัน
    ผมเลยจัดให้จมไมล์เลยนั่งกันนิ่งเลย บนด่วนบูรภาฯ ให้ไปคุยในที่ทำงานเลย

ทุกวันนี้ใครว่าไทรทันไม่ดี ทำให้ผมยิ่งรักมากเท่านั้นครับ
    ขอบพระคุณนะครับ ร่ายยาวววไปหน่อย ก็คนมันรักครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ta-jo ดูโพส
    กล่าวถึงว่ารถกระบะทุกยี่ห้อ ก็มีข้อดีข้อเสียด้วยกันทั้งนั้นครับ
    ในบางสิ่งบางอย่าง ความคิดดั้งเดิม แต่โบราณ ค่านิยม กระแส
    หรือสิ่งต่างๆ ที่จะมาเปลี่ยนความรู้สึก มันค่อนข้างยากนะครับ
    ฉะนั้นการที่เราจะโน้มน้าวจิตใจ หรือผลักดันความคิดของมนุษย์เรา
    ที่มีค่านิยม ที่ยึดติด กับยี่ห้อ แบรนด์เนม ตลาด จึงเป็นเรื่องที่ยาก
    ถ้าผู้นั้นไม่ได้สัมผัสกับตัวเอง
    ในอดีต ผมเคยมีความคิดว่า ถ้ามีรถสักคัน ต้องเป็นยี่ห้อ...
    หรือไม่ก็ยี่ห้อ...โดยที่มองข้ามมิตซูฯไทรทันไป นั่นเป็นความคิด
    ในอดีต และเมื่อซื้อมาใช้ก็เกิดความผิดหวังมาหลายต่อหลายครั้ง
    และได้มาลองศึกษาหาข้อมูล ในเวป หรือเพื่อนๆที่ใช้ ไทรทัน
    ก็เลยสนใจ เพราะในอดีตกับปัจจุบันนี้ ต่างกันอย่างสิ้นเชิง เพราะ
    รถกระบะปัจจุบัน แต่ละยี่ห้อไม่ได้เหนือชั้นกว่ากันเลย จนมาวันหนึ่งผม
    ได้เจ้าตั้นมาครอบครอง รู้สึกประทับใจ ไม่ผิดหวังเลยครับ ทั้งคุณภาพ
    สมรรถนะ ความประหยัด ความปลอดภัย และอื่นๆมากมายไม่ได้โม้
    ในที่ทำงานผม เพื่อนร่วมงานส่วนมาก มีแต่ วีโก้ ดีแมค มากที่สุด
    มีนาวาร่า 1 คัน และของผมไทรทันพลัส 4 ประตูสีดำ ปี10 เพียงคันเดียว
    คำถามมีมามากมาย ทำไมเปลี่ยรถเป็นยี่ห้อนี้ละ ชอบเหรอ ขับดีไหม
    อะไรอย่างนี้ เป็นต้น ผมไม่อธิบายมากหรอกครับ เมื่อยปากเปล่าๆ บอกคำสองคำ ว่าผมชอบของผม ผมศึกษามานานแล้วครับ และผมยังได้บอก
    ด้วยว่ารถที่พวกคุณใช้อะ ผมลองใช้มาหมดแล้วพวกคุณก็เคยเห็นไม่ใช่เหรอ
    ถ้าดีจริงทำไมผมถึงเปลี่ยนละ....ผมก็พูดแค่นี้ละครับไม่อยากพูดมาก
    ดังนั้นคนที่ลังเล ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้เสนอมา ก็อยากให้บอกคนที่ลังเล
    ว่าให้ศึกษาดูเองครับ ตัวของเรา เงินของเรา ไม่มีใครมาบังคับได้หรอกครับ
    มีอยู่ครั้งนึง มีเพื่อนร่วมงานมีโอกาศมานั่งรถของผมไปอบรมด้วยกัน
    ผมเลยจัดให้จมไมล์เลยนั่งกันนิ่งเลย บนด่วนบูรภาฯ ให้ไปคุยในที่ทำงานเลย

ทุกวันนี้ใครว่าไทรทันไม่ดี ทำให้ผมยิ่งรักมากเท่านั้นครับ
    ขอบพระคุณนะครับ ร่ายยาวววไปหน่อย ก็คนมันรักครับ

ออกมาจากใจจริงๆๆ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaitw ดูโพส
    เอากุญแจรถน้าให้เค้าไปลองขับดูนะครับอย่าเชียร์เลยเดี๋ยวเข้าตัว..ให้เค้าสัมผัสเองดีกว่า..ว่าไหม??..

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้