สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11208
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ยางอะไหล่หายรอบสองแล้วเมื่อวานนี้

ยางหายอีกแล้วครับ เป็นยางใหม่ มีโซ่คล้องรอบคานรถอย่างดี (แต่ตอนไปซื้อโซ่เค้ายังใช้คีมตัดเลย อันนี้มันก็คงใช้คีมตัดเหมือนกัน แล้วเข้าใจว่าคนขโมยก็น่าจะมีรถเหมือนกัน อาจจะเป็นพวกรถกระบะที่มี แครี่บอยข้างหลัง)
    ที่ central พระราม 3 ร้อยวันพันปีไม่เคยไปครับ ไปทีเดียวโดนเลย

แจ้งกันให้ทราบเผื่อจะได้ระวัง

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

มาตรฐาน Re: ยางอะไหล่หายรอบสองแล้วเมื่อวานนี้

เอายางเก่ามาแขวนสิครับ ยางใหม่ ก้อขายทิ้งไป

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ยางอะไหล่หายรอบสองแล้วเมื่อวานนี้

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ adsl1024 ดูโพส
    ยางหายอีกแล้วครับ เป็นยางใหม่ มีโซ่คล้องรอบคานรถอย่างดี (แต่ตอนไปซื้อโซ่เค้ายังใช้คีมตัดเลย อันนี้มันก็คงใช้คีมตัดเหมือนกัน แล้วเข้าใจว่าคนขโมยก็น่าจะมีรถเหมือนกัน อาจจะเป็นพวกรถกระบะที่มี แครี่บอยข้างหลัง)
    ที่ central พระราม 3 ร้อยวันพันปีไม่เคยไปครับ ไปทีเดียวโดนเลย

แจ้งกันให้ทราบเผื่อจะได้ระวัง
    แก๊งค์นี่ ใช้เก๋งเก่าๆครับแบบรุ่นพวกโตต้าคราวร์ คันใหญ่ๆ มากัน3คน ทำเป็นรถตัวเองเสีย แล้วนอนใต้ท้องรถตัวเอา คนที่ยืนท้ายรถ รอเปิดกระโปรงท้าย ส่งคีม แล้วเจ้าคนที่นอน ใต้ท้องรถมันเองก็กลับหัวมาที่ท้านรถเป้าหมาย คีมตัดเช๊ะ ส่งของรงกระโปรงท้าย
    ตามงานวัดแถวพระราม3 งานบวช งานเผา โดนกันทีนึง10ๆคัน มันชำนานเรื่องเวลาด้วย(พอพิธีการเสร็จมาที่รถเห็นกันก็แต่เศษโซ่ ที่กองใว้ให้ดูต่างหน้า)
    ผมว่าโซ่นะเลือกคิดที่จะติดกันได้แล้วครับ มันหมูมากๆ ส่วนตัวที่ผมใช่อยู่ก็ของศูนย์ครับ พอคบได้ แล้วก็พ่นสีลงบนยางซะเลยให้มันเอาไปแล้ว ขายแบบยางใหม่ไม่ออกละน่าจะเป็นวิธีที่สดใส บายใจกว่าคับ
    เอ้ารูปเก่า นำมาใช้ได้ตลอดเหมือนกันเนอ 55+เล่นมันเป็นเลขทะเบียนเราเนี่ยละ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ดีครับจะจำไปใช้บ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    แก๊งค์นี่ ใช้เก๋งเก่าๆครับแบบรุ่นพวกโตต้าคราวร์ คันใหญ่ๆ มากัน3คน ทำเป็นรถตัวเองเสีย แล้วนอนใต้ท้องรถตัวเอา คนที่ยืนท้ายรถ รอเปิดกระโปรงท้าย ส่งคีม แล้วเจ้าคนที่นอน ใต้ท้องรถมันเองก็กลับหัวมาที่ท้านรถเป้าหมาย คีมตัดเช๊ะ ส่งของรงกระโปรงท้าย
    ตามงานวัดแถวพระราม3 งานบวช งานเผา โดนกันทีนึง10ๆคัน มันชำนานเรื่องเวลาด้วย(พอพิธีการเสร็จมาที่รถเห็นกันก็แต่เศษโซ่ ที่กองใว้ให้ดูต่างหน้า)
    ผมว่าโซ่นะเลือกคิดที่จะติดกันได้แล้วครับ มันหมูมากๆ ส่วนตัวที่ผมใช่อยู่ก็ของศูนย์ครับ พอคบได้ แล้วก็พ่นสีลงบนยางซะเลยให้มันเอาไปแล้ว ขายแบบยางใหม่ไม่ออกละน่าจะเป็นวิธีที่สดใส บายใจกว่าคับ
    เอ้ารูปเก่า นำมาใช้ได้ตลอดเหมือนกันเนอ 55+เล่นมันเป็นเลขทะเบียนเราเนี่ยละ

User ID
    16341
    Status
    โพส
    42

Thumbs up Re: ยางอะไหล่หายรอบสองแล้วเมื่อวานนี้

เจอแบบนี้เซ็งโครต

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

พ่นสีก้อเปนวิธีที่ดีครับ แต่ร้านยางบอกว่า ขัดลบได้ง่ายๆ
    แล้วถ้ามันเล่นสกปรกเอาสีดำด้านมาพ่นทับก้อจบกัน สวยเนียนเหมือนใหม่เลย

แต่มันก้อเบี่ยงเบนให้โจรงงได้ ว่าจะเอาดีไม่ดี หรือไปเลือกคันอื่นที่เนียนๆกว่าจะดีกว่าไม่เสี่ยง

หากินกันนะคนเรา.......

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

เหนื่อยใจแทนครับ ผมก็ไม่มีครับยางอะไหล่ เอาออก เลยซื้อปั้มลม มาแทนครับ เผื่อยางแบน ก็เติมลมเอา แล้วกว่ามันจะแบนอีกคงเจอร้าน ประยาง บ้างล่ะครับ มีทั่วทุกถนนที่ผ่านมาครับ น่าจะปลอดภัยน่ะครับ

User ID
    13438
    Status
    โพส
    431

ผมใช้สีเขียนชื่อตัวเองติดเลยครับ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

ผมเอายางอะไหล่ออกตั้งแต่ออกรถใหม่ป้ายแดงเลยครับ
    ปลอดภัยไร้กังวล ยางรั่วก็แวะปะตามร้านยางเอา

User ID
    152
    Status
    โพส
    48

เจอเหมือนกันครับ ยังไม่ได้ซื้อใหม่เลยอ่ะ...

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    เหนื่อยใจแทนครับ ผมก็ไม่มีครับยางอะไหล่ เอาออก เลยซื้อปั้มลม มาแทนครับ เผื่อยางแบน ก็เติมลมเอา แล้วกว่ามันจะแบนอีกคงเจอร้าน ประยาง บ้างล่ะครับ มีทั่วทุกถนนที่ผ่านมาครับ น่าจะปลอดภัยน่ะครับ
    ดีเหมือนกันครับน้า เยี่ยมครับ แก้ไขปัญหาเบื้องต้นได้ครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

เวลายางแบน ปั้มลมติดรถ ช่วยท่านไม่ได้แน่นอนครับ
    ใช้ได้แต่ช่วยเติมลมเข้าไป เวลาลมอ่อนเท่านั้น

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

ถอดออกตั้งแต่วันแรกที่ได้รถเลยครับ

User ID
    3565
    Status
    โพส
    43

ของผมก็โดนครับ ที่โลตัส บางแค เพิ่งซื้อมาใส่ใหม่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี้เองครับ ช่วงสงกรานต์ต้องเดินทางไกล ซื้อจากน้าในคลับเรานี่แหละครับ

ข้อมูลกระทู้