หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 67

กระทู้: จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

พอดีหลังจากที่ได้นั่งร่ำสุราและ D.I.Y อุปกรณ์ตกแต่งรถ ตกแต่งกันหลายอย่าง โดยทางเราจะมีมิตติ้งนอกรอบกันทุก เสาร์-อาทิตย์ เลยคุยกันว่า น่าจะเปิดบริการให้พี่น้องเพื่อนสมาชิกที่สนใจ และโทรมาสอบถามกันมากมาย ได้ร่วมติดตั้งด้วยกันโดยอาจมีค่าบริการ + ค่าของค่าอุปกรณ์ที่ต้องซื้อเพิ่มเติม ในราคามิตรภาพจริงๆ สนใจสเต็ปไหน ลองโทรมาสอบถามกันได้เลยครับ ประโยชน์ในการใช้งานมีทุกชุด ใช้งานได้จริง ในราคามิตรภาพ บางทีของบางอย่างแค่ 200-300 บาท แต่ลองมาดูครับ เรามีซอฟดริ๊งแบบ ฟองนุ่มๆ ไว้บริการตลอดๆ อิๆๆๆ
    ปล.ทางเราไม่รับบริการนอกสถานที่นะครับ สนใจต้องมาทำที่อยุธยาอ่ะครับ เพราะเรามิตติ้งนอกรอบกันทุกเสาร์-อาทิตย์อยู่แล้ว เว้นแต่ ชุดอุปกรณ์บางชุดที่สามารถส่งทางไปรษณีย์ แล้วเพื่อนสมาชิก สามารถเอาไปติดตั้งเองได้เลยครับ
    สนใจติดต่อสอบถาม ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    12928
    Status
    โพส
    39

มาตรฐาน Re: จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

ดีครับ ผมอยู่อ่างทอง แต่มาทำงานอยุธยาประจำทุกวันครับ ยังไงตอนรับสมาชิกใหม่อย่างผมด้วยนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jakkit ดูโพส
    ดีครับ ผมอยู่อ่างทอง แต่มาทำงานอยุธยาประจำทุกวันครับ ยังไงตอนรับสมาชิกใหม่อย่างผมด้วยนะครับ
    ยินดีต้อนรับเลยครับน้าจักร ว่างๆ กราบเรียนเชิญเลยครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ กันเองๆ ครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

งานที่เรา D.i.y กันเองนะครับ ชุดคิทอุปกรณ์ประหยัดน้ำมัน ช่วยให้ได้ระยะทางที่มากขึ้น/ถัง อย่างน้อยๆ 50 กม./ถังครับ หลักการคร่าวๆ คือ นำน้ำมันดีเซล มาต่อท่อทองแดงแล้วมาขดรอบกับท่อหม้อน้ำ เพื่อเป็นการอุ่นน้ำมันดีเซล เพิ่มอุณภูมิของน้ำมัน ทำให้การเผาไหม้ดีขึ้นครับ ความประหยัดก็จะตามมา ชุดนี้ 500 บาท ครับ ติดตั้งฟรี หรือส่งไปรษณีย์ ก็คิดค่าส่งตามจริงครับ ติดตั้งเองไม่ยากเลย ไม่น่าเกิน 20 นาทีครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ชุดต่อไปสติ๊กเกอร์คลับ เราทำกันเองครับ เป็นแม็กเนท ( เป็นแม่เหล็กอ่ะครับที่เค้าใช้ติดฝาตู้เย็นอ่ะครับ ) เคลือบฟิล์มหนาอย่างดี ย้ายที่ติดได้ตลอดเวลา กันน้ำได้ 100% ครับ แต่ระวังจะหายเท่านั้นหล่ะครับ อยากได้โทรมาครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ไฟล์แนบ 103968ผลงานชิ้นต่อไปก็คือ แผ่นอุด EGR สแตนเลสหนาอย่างดีครับ อุดหัวท้ายให้เลย 350 บาทครับ ถ้าหากถอดมอเตอร์ EGR แล้วมีคราบเขมาหนา ก็มีช่างบริการถอดล้างให้ด้วย ล้าง ท่อไอดี ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ให้หมดเลยครับ เอาให้โล่งไร้คราบเขมาหนากันไปเลยครับ ค่าล้างนี้ ช่างเขาขอค่าบริการ[ATTACH]ไฟล์แนบ 103968[/ATTACH] 500 / คัน ครับ
    ต้องมายืนดูครับ แล้วจะรู้ว่าไม่แพงเลยจริงๆ ไตตั้นมันรื้อเยอะ รื้อยากรื้อกันมากจริงๆ ครับ ต่อคันนี่ ต้องมีอย่างน้อย 3 ชม.ขึ้นครับ ถ้าไม่เคยอุด EGR มาก่อน หรืออุดมาแล้วอุดผิดจุด หรือแผ่นรั่ว ดูคันนี้ครับ รถคันนี้ วิ่งมาแค่ 5 หมื่นโลเอง มาดูคราบเขมากันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย กรุงเก่า : 28-03-2011 เมื่อ 15:00

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

แหล่ม

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

น้าตั้ว...ผมขอจองตัวอุ่นน้ำมัน 1 ตัว พร้อมติดตั้งนะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ชุดต่อไป แผ่นอุด EGR สแตนเลสหนาอย่างดี 2 แผ่นอุดหัวท้ายให้เลยกันพลาด ราคา 350 บาท ถ้าไม่รู้ว่าอุดแล้วดียังไง เรามีบริการถอดมอเตอร์ EGR ให้ดูเรื่องเสียวๆ ครับ ถ้าไม่เคยอุดมาก่อน รับรองคราบเขมาหนาแน่ๆครับ ถ้าหนา เราก็มีช่างบริการถอดล้างให้หมด ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ล้างท่อไอดี ในราคา 500 / คัน
    ต้องมายืนดูครับ แล้วจะรู้สึกเหนื่อยแทนช่างเลยครับ ไตตั้นเรานี่ มันถอดเยอะ ถอดยาก ถอดมากจริงๆ ครับ อย่างต่ำต่อคันต้องมี 3 ชม.ครับ
    นี่คือตัวอย่างรถที่ไปอุด EGR มาแต่อาจจะอุดผิดจุด หรือแผ่นรั่วก็ไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ๆ ลองดูคราบเขมาครับ รถคันนี้วิ่งมาแค่ 5 หมื่นกว่าโลเอง ดูเขมาครับ บรื๋อๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย กรุงเก่า : 28-03-2011 เมื่อ 15:13

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ผลงานชิ้นต่อไป โช๊คค้ำฝากระโปรงหน้าครับ ปลดล็อคปุ๊บ อ้าปั๊บเลยครับ อิๆๆๆ ชุดนี้ ตัวโชคเป็นของมือสองแต่สภาพดีนะครับ เราไปเดินเลือกซื้อจากเชียงกงมา ราคาชุดละ 800 บาทครับ รวมติดตั้ง เพราะต้องไปจ้างช่างเขาตัด เชื่อม จุดยือหูโช๊คตัวนี้กะรถเราอ่ะครับ ใช้เวลาติดตั้งไม่น่าเกิน 30 นาทีครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ต้องเข้าใจก่อนะครับ ว่าผมและช่างทำงานประจำกันทุกคน จะนอกรอบชนแก้วกันทุกเสาร์-อาทิตย์ เพราะฉะนั้น เพื่อนสมาชิกที่สนใจรบกวนโทรมาสอบถามก่อนนะครับ ว่า เสาร์- อาทิตย์ นี้ ผมกะช่างว่างกันหรือป่าว เพราะอาจติดงานหรือติดธุระอ่ะครับ เราไม่มีหน้าร้านอ่ะครับ เล่นกันหน้าบ้านกันเลยครับ บรรยากาศง่ายๆ สบายๆ เหล้า ยา ปลาปิ้งเพียบครับ เราคิดแบบบุพเฟ่ห์ 1 เมา แบบนอนสต็อป ท่านละ 100 บาทครับ อิๆๆๆ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

น่าสนแฮะ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thitot_inkman@sanook.com ดูโพส
    น่าสนแฮะ
    สนชุดไหนครับน้าทศ ใช่ชุดบุพเฟ่ 1เมา 100 บาท/ ท่าน หรือป่าวครับ อิๆๆๆ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ ครับ ทำกันไป กินกันไป พี่น้องเพื่อนสมาชิกเราทั้งนั้นครับน้าทศ

แหม...กระทู้ดีมีสาระอีกแล้ว ราคาไม่แพงได้มิตรภาพอีก คุ้ม ว่าแต่ว่าพี่ๆ น้าอยู่ยุดยานี่สิเฮ้อ...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ต้องเข้าใจก่อนะครับ ว่าผมและช่างทำงานประจำกันทุกคน จะนอกรอบชนแก้วกันทุกเสาร์-อาทิตย์ เพราะฉะนั้น เพื่อนสมาชิกที่สนใจรบกวนโทรมาสอบถามก่อนนะครับ ว่า เสาร์- อาทิตย์ นี้ ผมกะช่างว่างกันหรือป่าว เพราะอาจติดงานหรือติดธุระอ่ะครับ เราไม่มีหน้าร้านอ่ะครับ เล่นกันหน้าบ้านกันเลยครับ บรรยากาศง่ายๆ สบายๆ เหล้า ยา ปลาปิ้งเพียบครับ เราคิดแบบบุพเฟ่ห์ 1 เมา แบบนอนสต็อป ท่านละ 100 บาทครับ อิๆๆๆ
    อันนี้น่าสนใจที่สุด Non-Stop 100 บาทเมาถ้วนหน้า อิอิ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้อ..ลืมไปอีกชุด..ชุดไฟตรงไฟทับทิมในกันชนท้ายอ่ะครับ เราจะใส่ไฟ Led แบบวงกลมพอดีเข้าไป จะให้ต่อแบบ ติดตลอดเมื่อเปิดไฟ หรือติดเมื่อเบรค หรือติดเมื่อเราใส่เกียร์ถอยก็ได้ครับ ราคาชุดนี้ พร้อมติดตั้ง 500 บาท ครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ขอโทษนะน้ากรุงเก่า
    ผมออกความเห็นนิดนึง เรื่องท่อน้ำมันโซล่าที่เอามาพันรอบท่อน้ำอ่ะครับ

จริงๆแล้วเท่าที่จับค่าจาก สมาร์ทเกจ ค่า FTM (ค่าอุณหภูมิน้ำมันเชื้อเพลิง) มันมีค่าสูงอยู่นะครับ ซึ่งค่าอุณหภูมิเวลาวิ่งเดินทางไกลๆ มันขึ้นไป 95-106 c
    ซึ่งถ้าเทียบกับค่า ECT (อุณหภูมิน้ำ ) ตอนนี้มันขึ้นแต่ 84 องศาเองนะ

เพราะฉะนั้นท่อน้ำมันที่ออกแบบให้พันกับท่อหม้อน้ำ น่าจะเป็นการ"ลดความร้อนให้น้ำมันโซล่า"มากกว่าหรือป่าวครับ
    เพราะอุณหภูมิน้ำหล่อเย็นมันต่ำกว่าน้ำมันโซล่า ขณะเดินทางไกลอ่ะครับผม
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aj anucha : 28-03-2011 เมื่อ 16:07 เหตุผล:

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ด้วยความเคารพครับ ^^
    เลียนแบบน้านิดนึง.....

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

แจ่มมากน้าตั๊ว
    สนับสนุนการทำงานครับ
    แต่เรื่องสุราลดๆหน่อยนะครับ เห็น น้าเอกอีกท่าน บอกตัวอ่อน น้าตัว ไม่แข็งแรง อิอิอิ
    ล้อเล่นครับผม..เชิยครับโครงการดี จากน้าตั๊วอีกแล้วครับท่านนน

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    ด้วยความเคารพครับ ^^
    เลียนแบบน้านิดนึง.....
    ผมก็ไม่แน่ใจอ่ะนะครับ แต่เอามาจากกระทู้ของน้ากวางที่แกเคยทำมาเมื่อปีก่อนโน้น พอดีตอนนี้น้ากวางแกหายไปไม่ค่อยได้เข้ามาในคลับ และเห็นมีเพื่อนสมาชิกเราสนใจกันหลายคน พอดีพวกผมและเพื่อนๆสมาชิกได้นั่งสนทนาและสังสรรค์กันเล็กๆ เลยเอามาทำดูกันเพราะพอมีอุปกรณ์การทำและวัสดุก็พอหาซื้อได้ตามร้านทั่วไป แล้วติดตั้งกันเอง ผลก็ได้ผลดีขึ้นอ่ะครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 4 หน้า 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้