หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 67

กระทู้: จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน Re: จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

ผมเอามาจากน้ากวางที่เคยทำเมื่อปีก่อนโน้นอ่ะครับ เห็นมันได้ผลดีขึ้น ก็เลยมาทำกันบ้างเพราะพอมีเครื่องมือกันอยู่ ส่วนถามเรื่องผลกำไรรับประกันเลยครับ ว่าไม่ถึงร้อยบาทครับ แค่อยากมีมิตติ้งมาสังสรรค์กัน นั่งทำอะไรกัน ดื่มกันเล็กน้อยยามวันว่างอ่ะครับ ราคาตอนที่น้ากวางแกเอามาลงตอนนั้น รู้สึกจะประมาณปี 49 ได้มั้ง แต่ตอนนี้ต้องยอมรับครับว่า วัสดุมันแพงขึ้นจริงๆ ท่อทองแดง ท่อสแตนเลสนี่ตัวดีเลย แพงจริงๆ ครับ

สวัสดีครับ
    ผมทำเองครับ ดูในแบบของต่างประเทศ เอามาดัดแปลงทำใช้ดู
    เห็นว่าเครื่องดีเซล ที่เราพอจะทำได้เพื่อเพิ่มระยะทางต่อ การใช้น้ำมัน 1ลิตร ก็คือ เพิ่มอุณภูมิ
    น้ำมันให้สูงกว่าเดิม ราวๆ 50-55 องศา ก่อนฉีดเข้าห้องเครื่อง ส่วนราคาของที่ผมทำนั้น
    สรุปประมาณนี้ครับ
    1. ท่อยางหม้อน้ำ ใหม่ 1เส้น ซื้อที่ร้านอะไหล่ยนต์ ของ STRADA 160 บาท.
    2. ท่อทองแดง ขนาด 10 มม ยาว 1เมตร ร้านรู้จักกันเขาให้มา ฟรี
    3. เข็มขัด รัดท่อยาง ขนาดเล็ก 10-15 มม 4 อัน ราคาประมาณ 60 บาท
    4. เข็มขัด รัดท่อยาง ขนาดใหญ่ 1.5นิ้ว 2 อัน ราคาประมาณ 40 บาท
    5. ท่อแสตนแลส 1.5 นิ้ว ยาว6-8 นิ้ว ราคา 60 บาท (316L)
    และเครื่องมือช่างนิดหน่อยครับ
    รวมๆแล้ว ค่าของอยู่ประมาณ 400 กว่าบาทครับ
    ค่าแรงไม่มีครับ ทำเอง 2 ชั่วโมงเสร็จ..จ้า
    ที่สำคัญ ไม่ต้องยุ่งกับระบบไฟฟ้าเลยครับ

ส่วนผลพอสรุปดังนี้ครับ
    ก่อนติดตั้งครับ ผมวิ่งเฉลี่ยความเร็วปกติไปกลับทำงาน รถติดนิดหน่อย
    สายเอเซีย อยุธยาเข้าโรจนะ ประมาณ 90-100-110 กิโลเมตร/ชั่วโมง
    อัตราสิ้นเปลื่อง อยู่ประมาณ 16-17 กิโล/ลิตร ครับ
    หลังติดตั้งครับ วิ่งแบบเดิม จับความเร็วหลายๆครั้ง ประมาณ 90-100
    อัตราสิ้นเปลื่อง อยู่ประมาณ 18-19กิโล/ลิตร ครับ ถือว่า OK เลย
    กับการลงทุน ไม่ถึงครึ่งพัน

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

มาตรฐาน Re: จะเอาสเต็ปไหน เลือกเอาได้เลยครับ ได้ผลจริง ใช้งานได้จริง

หุหุหุ...สวัสดีครับน้าตั้ว...สนใจแบบ นอลสต๊อปครับ...ฮ่าๆๆๆ..มีโอกาศจะเแอบไปเยี่ยม

สมาชิกถาวร : TTC-00060 TTC-Member
    User ID
    689
    Status
    โพส
    277

อยากเมามากกว่าครับ ไม่เน้น ทำรถ อ่ะได้เปล่าครับน้าตั้ว แต่ไกลไปหน่อยครับ คริคริ

User ID
    7388
    Status
    โพส
    151

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    อ้อ..ลืมไปอีกชุด..ชุดไฟตรงไฟทับทิมในกันชนท้ายอ่ะครับ เราจะใส่ไฟ Led แบบวงกลมพอดีเข้าไป จะให้ต่อแบบ ติดตลอดเมื่อเปิดไฟ หรือติดเมื่อเบรค หรือติดเมื่อเราใส่เกียร์ถอยก็ได้ครับ ราคาชุดนี้ พร้อมติดตั้ง 500 บาท ครับ
    น้าตั้ว ผมสนใจไฟLED ตรงกันชนอ่ะครับ ปกติหลอด LED มีแค่แถวเดียวใช่มั้ยครับ
    ถ้าอยากให้ติดตลอด แล้วสว่างมากขึ้นตอนเหยียบเบรคทำได้ึอ่ะป่าวครับ แล้วใช้เวลาติดตั้งนานมั้ยครับ ต้องเอาทับทิมของเก่ามาโมดิไฟ หรือว่ามีชุดใหม่ใส่เข้าไปเลยครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    สนชุดไหนครับน้าทศ ใช่ชุดบุพเฟ่ 1เมา 100 บาท/ ท่าน หรือป่าวครับ อิๆๆๆ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ ครับ ทำกันไป กินกันไป พี่น้องเพื่อนสมาชิกเราทั้งนั้นครับน้าทศ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Knightguy ดูโพส
    น้าตั้ว ผมสนใจไฟLED ตรงกันชนอ่ะครับ ปกติหลอด LED มีแค่แถวเดียวใช่มั้ยครับ
    ถ้าอยากให้ติดตลอด แล้วสว่างมากขึ้นตอนเหยียบเบรคทำได้ึอ่ะป่าวครับ แล้วใช้เวลาติดตั้งนานมั้ยครับ ต้องเอาทับทิมของเก่ามาโมดิไฟ หรือว่ามีชุดใหม่ใส่เข้าไปเลยครับ
    มันเป็นหลอด Led แถวเดียว แต่เป็นวงกลมมาเลยครับ ใส่ติดตั้ไปกับไปทับทิมชุดเก่าของเราเลยครับ ที่ผมทำมันเป็นแบบจังหวะเดียวอ่ะครับ ติดตลอดเมื่อเปิดไฟ หรือติดเมื่อเหยียบเบรค หรือติดเมื่อใส่เกียร์ถอยอ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

ต้องเข้าใจก่อนะครับ ว่าผมและช่างทำงานประจำกันทุกคน จะนอกรอบชนแก้วกันทุกเสาร์-อาทิตย์ เพราะฉะนั้น เพื่อนสมาชิกที่สนใจรบกวนโทรมาสอบถามก่อนนะครับ ว่า เสาร์- อาทิตย์ นี้ ผมกะช่างว่างกันหรือป่าว เพราะอาจติดงานหรือติดธุระอ่ะครับ เราไม่มีหน้าร้านอ่ะครับ เล่นกันหน้าบ้านกันเลยครับ บรรยากาศง่ายๆ สบายๆ เหล้า ยา ปลาปิ้งเพียบครับ เราคิดแบบบุพเฟ่ห์ 1 เมา แบบนอนสต็อป ท่านละ 100 บาทครับ อิๆๆๆ
    น้าตั้ว มีนวดแบบบุฟเฟ่ห์หรือเสียวแบบนอนสต็อปตลอดคืนบ้างมั้ยครับ อิอิ ล้อเล่นด้วยความเคารพครับ ว่างๆเจอกันครับน้าตั้ว บอกพิกัดที่ตั้งด้วยครับ

User ID
    12928
    Status
    โพส
    39

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOD Triton ดูโพส
    น้าตั้ว มีนวดแบบบุฟเฟ่ห์หรือเสียวแบบนอนสต็อปตลอดคืนบ้างมั้ยครับ อิอิ ล้อเล่นด้วยความเคารพครับ ว่างๆเจอกันครับน้าตั้ว บอกพิกัดที่ตั้งด้วยครับ
    ใช่ครับ พิกัดอยู่ไหน จะได้ไปถูก

User ID
    12940
    Status
    โพส
    1,600

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jakkit ดูโพส
    ใช่ครับ พิกัดอยู่ไหน จะได้ไปถูก
    น้าครับน้าทำชุดกราวด์วาย9จุดหรือเปล่าครับ ถ้าทำผมจอง1ชุดครับเอาสายสีฟ้าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อยุธยาครับ ตัวจังหวัดเลย ถ้าสมาชิกท่านใดสนใจจะมาใช้บริการ รบกวนโทรมาล่วงหน้าก่อนซัก 2-3 วันนะครับ เพราะเราไม่ได้เป็นอู่ เป็นร้านอะไร คือเรานอกรอบกันทุกเสาร์อาทิตย์อ่ะ จะได้เช็คช่างว่าเสาร์อาทิตยืนี้ว่างหรือป่าว เพราะผมกะช่างก็ทำงานประจำกันทุกคนอ่ะครับ จะนอกรอบทำรถกันทุกเสาร์อาทิตย์ยามว่าง แต่ขอบอกว่าช่างคนนี้เก่งมากจริงๆ ครับ เราจะรับทำเฉพาะวันเสาร์อาทิตย์อ่ะครับ เพราะทำงานประจำกันทุกคน
    ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ
    ทางเรามี 2 แผนกครับ แผนกช่าง ก็จะทำให้อย่างเต็มที่ ไม่มีหมกเม็ด อีกแผนก คือแผนกต้อนรับและบริการ..คือผมเอง ผมจะคอย ชง คอยต้อนรับ แบบ แก้ว / แก้ว ตลอดเวลาที่รอรถเสร็จเลยครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ ครับ กันเองๆ

User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

สวัสดีครับ น้าตั้ว แล้วทำกันที่ไหนครับ บ้านน้าตั้วหรือที่บ้านช่างครับ...

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

แพ็คเกจ 1 เมา น่าสนมาก แต่น่าจะแถมที่พัก ถ้าขับกลับไม่ไหวด้วยนะครับ พร้อมกาแฟ บามเช้า ท่าจะดี

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อยุธยาครับ ตัวจังหวัดเลย ถ้าสมาชิกท่านใดสนใจจะมาใช้บริการ รบกวนโทรมาล่วงหน้าก่อนซัก 2-3 วันนะครับ เพราะเราไม่ได้เป็นอู่ เป็นร้านอะไร คือเรานอกรอบกันทุกเสาร์อาทิตย์อ่ะ จะได้เช็คช่างว่าเสาร์อาทิตยืนี้ว่างหรือป่าว เพราะผมกะช่างก็ทำงานประจำกันทุกคนอ่ะครับ จะนอกรอบทำรถกันทุกเสาร์อาทิตย์ยามว่าง แต่ขอบอกว่าช่างคนนี้เก่งมากจริงๆ ครับ เราจะรับทำเฉพาะวันเสาร์อาทิตย์อ่ะครับ เพราะทำงานประจำกันทุกคน
    ตั้ว กรุงเก่า 083-5444883 ครับ
    ทางเรามี 2 แผนกครับ แผนกช่าง ก็จะทำให้อย่างเต็มที่ ไม่มีหมกเม็ด อีกแผนก คือแผนกต้อนรับและบริการ..คือผมเอง ผมจะคอย ชง คอยต้อนรับ แบบ แก้ว / แก้ว ตลอดเวลาที่รอรถเสร็จเลยครับ บรรยากาศแบบง่ายๆ สบายๆ ครับ กันเองๆ
    ถ้าอยากลองโรสปีด ว่างๆจะเอาไปให้เทสครับ

User ID
    14767
    Status
    โพส
    54

น้าตั้วครับ ปรึกษาหน่อยครับ
    ไฟท้ายทับทิม ถ้าไม่ใส่เป็นLED
    แต่อยากได้เป็นไฟตัดหมอกหลัง ความสว่างเท่าไฟเบรค มีสวิตช์เปิดปิดที่คอนโซลคนขับนี่ พอไหวไหมครับ

ที่สำคัญ โปรเมาละ100 นี่ น่าสนมากครับ 55

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ถ้าอยากลองโรสปีด ว่างๆจะเอาไปให้เทสครับ
    น้าวุฒินี่รู้ใจจริงๆ ....วันนั้นวันงานแรลลี่ไทธาดา เห็นอีตาบอมมีกล่องติดมา ว่าจะให้ลองใส่แล้วเทสดู ทิ้งช่วงเวลาไม่ถึงชั่วโมง หันมาอีกที น้านุ๊ก ตาบอม ตาอาร์ท เมากันหมดแระ แล้วใครจะติดกล่องให้ผมหล่ะทีนี้ เห้อๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bizinezz ดูโพส
    น้าตั้วครับ ปรึกษาหน่อยครับ
    ไฟท้ายทับทิม ถ้าไม่ใส่เป็นLED
    แต่อยากได้เป็นไฟตัดหมอกหลัง ความสว่างเท่าไฟเบรค มีสวิตช์เปิดปิดที่คอนโซลคนขับนี่ พอไหวไหมครับ

ที่สำคัญ โปรเมาละ100 นี่ น่าสนมากครับ 55
    ผมว่าไม่น่ายากนะครับ แต่ถ้าจะให้ความสว่างเท่าไฟเบรคคงต้องซื้อโคมไฟคู่ใหม่ ที่มีรัศมีเท่ากับไฟทับทิมของเรา แล้วคว้านรูฝังลงไปแทนได้เลยอ่ะครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    แพ็คเกจ 1 เมา น่าสนมาก แต่น่าจะแถมที่พัก ถ้าขับกลับไม่ไหวด้วยนะครับ พร้อมกาแฟ บามเช้า ท่าจะดี
    สำหรับน้าโย แพคเกจนี้ มีให้พิเศษเลยครับ มาค้างบ้านผมก็ได้ แต่ตอนเช้า ผมไม่เสิร์ฟกาแฟนะครับ ผมขอเสิร์ฟเบียร์เย็นๆ แทนอ่ะครับ แบบว่า เมาต่อเนื่องกันไปเลย อิๆๆๆๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aud harley ดูโพส
    สวัสดีครับ น้าตั้ว แล้วทำกันที่ไหนครับ บ้านน้าตั้วหรือที่บ้านช่างครับ...
    บ้านช่างครับน้าอู๊ด...แถวๆ คานหามอ่ะครับ ไม่ไกลครับน้าอู๊ด บ้านผมไม่มีเครื่องมืออ่ะครับ บ้านช่างนี่มีทุกอย่างพร้อมเลย

User ID
    12928
    Status
    โพส
    39

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ udom3782 ดูโพส
    น้าครับน้าทำชุดกราวด์วาย9จุดหรือเปล่าครับ ถ้าทำผมจอง1ชุดครับเอาสายสีฟ้าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมไม่ได้ทำครับ และทำไม่เป็นด้วยครับ ยังไงปรึกษาน้าตั้วดูซิครับ

User ID
    253
    Status
    โพส
    47

อยากอุดEgrครับน้าตั้วผมทำงานอยู่ในโรจนะครับ คานหามฝั่งวัดหรือตรงข้ามอ่ะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้