สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน เกือบเข้าคุกครับ

พาเด็กไปเที่ยวเมืองกาญจฯ ขากลับเส้นบ่อพลอย-กาญจนบุรี ใช้ความเร็วหน้าไมล์100 รถมอไซค์ตัดหน้าครับ มันวิ่งเลนซ้ายของมอไซค์อยู่ดีๆ พอผมใกล้
    เข้าหักเข้าขวาซะงั้น กินเลนถึงเส้นแบ่งเลนเลย(เหมือนมันจะฆ่าตัวตาย)
    ไอ้เราก็ยังป้ายแดงอยู่เลย ข้างหลังมีD'Maxตามมาติดๆ เป็นจังหวะเร่งความเร็วด้วย ผมหักหลบขวากระทันหันแล้วกลับเข้าเลนซ้ายเหมือนเดิม เนื่องจากมีรถกำลังสวนมาด้วย เกือบเอาชีวิตกลับมาไม่ได้ อยากจอดด่ามากแต่รถวิ่งตามหลายคันถนนก็เล็ก เชื่อมั้ยพี่น้องอาการรถนิ่งมาก จนไม่ยากเชื่อเลย(Plus4Doors M11) ประทับใจมากที่อาการรถ หรือเป็นเพราะลมยางค่อนข้างไปทางอ่อน ผมใช้29ทั้งหน้าหลังเลย เนื่องจากนั่งอย่างเดียวไม่บรรทุก ส่วนใหญ่นั่งคนเดียวด้วยครับ ที่หักหลบเป็นเพราะความตกใจและผมก็มือใหม่ด้วยครับ ถ้าเป็นคนขับแบบเซียนๆผมว่าเค้าคงไม่หลบหรอก หน้าเยียบไปเลย ใจลงมาอยู่ตาตุ่มเลยเรา คนนั่งข้างรัวเป็นชุดเลยไอ้เราฟังอย่างเดียว เนื่องจากทำใจ ตกใจ อันตรายจริงๆครับพี่น้อง "มอไซค์"

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน Re: เกือบเข้าคุกครับ

ได้ทั้งฝีมือขับขี่
    สมรรถนะรถ
    ดวงดี

รอด คุ้ม 5555

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

เส้นนี้ผมใช้ไปทำงานประจำต้องระวังมากครับ ส่วนใหญ่มอร์ไซด์จะไม่ค่อยชิดซ้าย สิบล้อโรงโม้หินด้วย

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

ผ่านมาได้เป็นประสบการณ์ กลับมาเล่าให้ฟังครับ ความประมาทไม่คุ้มเสียครับ

User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

เส้นนี้ผมใช้ไปทำงานประจำต้องระวังมากครับ ส่วนใหญ่มอร์ไซด์จะไม่ค่อยชิดซ้าย สิบล้อโรงโม้หินด้วย

ลูกเพ่ผมอยู่อู่ทองน่ะ เจอทักทายกันน่ะ ตอนนี้ยังป้ายแดงอยู่1989ครับ

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanwiputn ดูโพส

ลูกเพ่ผมอยู่อู่ทองน่ะ เจอทักทายกันน่ะ ตอนนี้ยังป้ายแดงอยู่1989ครับ
    ผมไปโรงเรียนวันจันทร์เช้ากลับบ้านวันศุกร์เย็น ไปห้วยกระเจาครับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

โชคดีแล้วครับ+ฝีมือดีอีกต่างหาก
    อ้อ รถดี(ไม่ใช่อูมามิ)ด้วย 55

User ID
    5039
    Status
    โพส
    48

ผมก็พึงประสบเหตุเหมือนกันขับมา50ได้่แต่ดันมองซ้ายไปไม่ถึง3วิหันมาอีกทีอยู่ห่างตูดคันหน้าประมาณ3เมตร เหยียบเบรคมิดเลยปรากฏว่ามันเบรคอยู่แต่ถะไหลไปชนเลย มาคิดดูว่าทำไมมันถะไหลได้ก็น่าจะเพราะยาง เนื่องจากยางผมเก่าแล้วเริ่มแข็งและดอกก็เริ่มน้อยเป็นสาเหตุให้ถะไหลไปชนเซ็งเลย ไม่คุ้มเสีย ยังไงพี่น้องทุกท่านก็ระวังนะครับแล้วอย่าประมาทเหมือนผม แม้รถดีขนาดไหนแต่ส่วนประกอบอย่างอื่นไม่อยู่ในสภาพพร้อมใช้ที่ดีพอก็อันตรายนะครับ
    แต่มอไซค์นี้อันตรายจริงๆ ชอบตัดหน้าไม่สนใจ อยากออกก็ออก อยากเบรคก็เบรค อยากเข้าก็เข้า อยากย้อนก็ย้อน ไม่ค่อยคิดถึงคันอื่น พอชนมาเราซวยอีก

TTC002497 TTC-Member
    User ID
    16087
    Status
    โพส
    281

นี่แหละไทรทัน ช่วงล่างหนึบ เส้นนี้ผมใช้บ่อย ไปบ้าน ผบ.ทุกเดือน(โดนบังคับไป) มอไชค์ชอบขับคู่กัน บางที พี่กันเล่นยึดเส้นกลางซะงั้น รถอ้อยก็เยอะ ระวังนิดนะครับ โชคดีแล้วครับที่ปลอดภัย...

User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

ถือว่าโชคดีครับ รถป้ายแดงด้วย ต่อไปก็จะเจอแต่สิ่งดีๆเข้ามาครับ

TTC002497 TTC-Member
    User ID
    16087
    Status
    โพส
    281

คุณสองอยู่สุพรรณเหรอ อยู่แถวไหน
    ผมเกิด บางปลาม้า ทำงานสุวรรณภูมิ อยู่ ตลิ่งชัน

ข้อมูลกระทู้