หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 34

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

มาตรฐาน หนาว หนาว หนาว ครับ เกิดไรขึ้นหนอโลกเรา

มันไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนเลย
    ผ่านมาแล้ว 50 หนาว ไม่เคยพบมาก่อน ปลายมีนาคมอากาศหนาว
    บ้านพักในวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครราชสีมา
    อุณหภูมิในบ้าน 13 C
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: หนาว หนาว หนาว ครับ เกิดไรขึ้นหนอโลกเรา

หนาวถึงสงกราน สาดน้ำไม่หนุกแน่เลย

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

มาตรฐาน Re: หนาว หนาว หนาว ครับ เกิดไรขึ้นหนอโลกเรา

ที่เขาว่าหิโม๊ะ เอ๊ย หิมะ จะตกเมืองไทย สงสัย ได้เห็นซะมั้งป๋า...

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ที่บ้านทั้งหนาว ทั้งลมเลยครับ แรงงงงมากกกก

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ทางกรมอุดตูดบอกว่าเกิดภาวะ ปีลานินย่า ทำให้เกิด Xtrem even
    ข้างนอกบ้านตอนนี้อยู่ที่ 11 C
    แปลกตรงที่ยิ่งสาย อากาศเย็นมันยิ่งลดลง
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

ถ้าทาง ประเทศเรา จะเอียงหนีการรับแสงอาทิตย์ ช่วงมีนา.. จวนถึง เมษา.... เป็นเอาเรื่องเหมือนกันน่ะ

ดังคำพูด น้า anuchit330 " ที่เขาว่าหิโม๊ะ เอ๊ย หิมะ จะตกเมืองไทย สงสัย ได้เห็นซะมั้งป๋า..."

ppumm666
    ผู้เยี่ยมชม

ภูเก็ตฝนตกหนักผิดฤดูมัก ๆ เหมือนกันคับ

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

30 กว่าหนาวผมก็เพิ่งใส่เสื้อหนาวคุ้มก็ปีนี้ละครับป๋า

paphawin TTC-Member
    User ID
    7391
    Status
    โพส
    356

ดีครับ..ลดโลกร้อน...อิ อิ...

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Alongkorn ดูโพส
    มันไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อนเลย
    ผ่านมาแล้ว 50 หนาว ไม่เคยพบมาก่อน ปลายมีนาคมอากาศหนาว
    บ้านพักในวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครราชสีมา
    อุณหภูมิในบ้าน 13 C
    อ้าว ป๋าครับ อยู่ กรม VEC เหรอครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

ถ้าคิดแบบคนคิดมาก ผมว่า ตอนนี้ โลกเรามันส่งสัญญาณเตือนอะไรบางอย่างแล้วนะ ลองดูข่าวรอบโลกสิครับ ดูญี่ปุ่น ดูจีน ดูพม่าใกล้ๆ บ้านเราเนี่ย อะไรที่มันไม่เคยเกิดมาหลายสิบปีหลายร้อยปี มันก็มาเกิดพร้อมๆ กัน ในเวลาใกล้เคียงกัน เมื่อก่อนจำได้ ว่าดูหนังเรื่อง 2012 วันสิ้นโลก ยังนั่งขำเลย โอเวอร์หว่ะ มันจะเป็นไปได้หรอวะ แต่ตอนนี้ พอดูข่าว ดูญี่ปุ่น ดูพม่ามีแผ่นดินไหวด้วย
    ผมว่า โลกนี้เค้าส่งสัญญาณบอกอะไรพวกเราแล้วหล่ะ เกิดมาก็เพิ่งเคยเจอนี่แหล่ะครับเมืองไทย มีนามันมี 3 ฤดูเลย ผมว่าที่หนังมันทำมาให้ดูนี่ ไปๆมาๆ ถ้านึกแบบวิกลจริต ผมว่ามันมีส่วนนะ ลองดูภาพที่สึนามิ มันถล่มเกาะญี่ปุ่นซิ ใครไม่ได้ดูข่าว มาเปิดดู ยังไม่เชื่อเลย นึกว่าเป็นหนัง น่ากลัวมากๆ
    เพราะฉะนั้นเวลาที่เหลืออยู่นี้ ถ้าปีหน้าโลกมันจะแตกสลายสิ้นโลกจริงๆ ถ้าเราเป็นชาวพุทธ ช่วงเวลาที่เหลือก็คงได้แต่เร่งทำความดี สะสมบุญ เผื่อผลบุญที่ทำจะทำให้สบายกันในภพน้าครับ สาธุ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    11538
    Status
    โพส
    228

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ถ้าคิดแบบคนคิดมาก ผมว่า ตอนนี้ โลกเรามันส่งสัญญาณเตือนอะไรบางอย่างแล้วนะ ลองดูข่าวรอบโลกสิครับ ดูญี่ปุ่น ดูจีน ดูพม่าใกล้ๆ บ้านเราเนี่ย อะไรที่มันไม่เคยเกิดมาหลายสิบปีหลายร้อยปี มันก็มาเกิดพร้อมๆ กัน ในเวลาใกล้เคียงกัน เมื่อก่อนจำได้ ว่าดูหนังเรื่อง 2012 วันสิ้นโลก ยังนั่งขำเลย โอเวอร์หว่ะ มันจะเป็นไปได้หรอวะ แต่ตอนนี้ พอดูข่าว ดูญี่ปุ่น ดูพม่ามีแผ่นดินไหวด้วย
    ผมว่า โลกนี้เค้าส่งสัญญาณบอกอะไรพวกเราแล้วหล่ะ เกิดมาก็เพิ่งเคยเจอนี่แหล่ะครับเมืองไทย มีนามันมี 3 ฤดูเลย ผมว่าที่หนังมันทำมาให้ดูนี่ ไปๆมาๆ ถ้านึกแบบวิกลจริต ผมว่ามันมีส่วนนะ ลองดูภาพที่สึนามิ มันถล่มเกาะญี่ปุ่นซิ ใครไม่ได้ดูข่าว มาเปิดดู ยังไม่เชื่อเลย นึกว่าเป็นหนัง น่ากลัวมากๆ
    เพราะฉะนั้นเวลาที่เหลืออยู่นี้ ถ้าปีหน้าโลกมันจะแตกสลายสิ้นโลกจริงๆ ถ้าเราเป็นชาวพุทธ ช่วงเวลาที่เหลือก็คงได้แต่เร่งทำความดี สะสมบุญ เผื่อผลบุญที่ทำจะทำให้สบายกันในภพน้าครับ สาธุ
    ด้วยความเคารพครับ...

เร่งทำความดีหรือเร่งมาววววกันทุกวันก่อนโลกจะแตกครับผมน้าตั้ว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jvc4505 ดูโพส
    เร่งทำความดีหรือเร่งมาววววกันทุกวันก่อนโลกจะแตกครับผมน้าตั้ว
    ผมก็เลยต้องเร่งไป ต้องเร่งทำในสิ่งที่ชอบๆ อ่ะครับน้าเก่ง สิ่งที่ชอบๆ ของผมก็คือ กินเหล้าอ่ะคร๊าบบบ ทุกวันนี้ก็เร่งอยู่ ไม่มีหยุดซ๊ากกกก...วานนนนนน อิๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ผมก็เลยต้องเร่งไป ต้องเร่งทำในสิ่งที่ชอบๆ อ่ะครับน้าเก่ง สิ่งที่ชอบๆ ของผมก็คือ กินเหล้าอ่ะคร๊าบบบ ทุกวันนี้ก็เร่งอยู่ ไม่มีหยุดซ๊ากกกก...วานนนนนน อิๆๆๆๆ
    The Day After Tomorow......รับซองผ้าป่าซักโหลไหมครับ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

โคราช ฝนก็ตกยามเช้ารับอรุณ อุณภูมิ 22 เห็นจะได้ สงสัย จะสลับขั้วกับทางฝรั่ง กันแล้ว เค้าเริ่มร้อน แบบไม่เคยร้อน เราก็หนาวแบบไม่เคยหนาว

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    The Day After Tomorow......รับซองผ้าป่าซักโหลไหมครับ
    เจออย่างนี้ ผมใคร่ขอเปลี่ยนศาสนาทันทีเลยครับตาโต้ง ....อีบร้าๆๆๆๆๆๆๆๆ นี่ อิๆๆๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

User ID
    2948
    Status
    โพส
    753

ที่นครสวรรค์ทั้งฝนตกทั้งหนาวครับ ผมป่วยมา 1 สัปดาห์เต็มๆยังไม่หายเลย

ที่กระบี่ ฝนตกตลอด ทั้งหนัก และปรอยๆ ไม่หยุดมา ประมาณ50 ชั่วโมงแล้ว แต่ที่บ้านน้ำไม่ท่วม เพราะห่างจากทะเล ประมาณ 500 เมตรคงไหลลงทะเลหมด ที่บ้านแม่ยาย (อุบล) หนาวจนต้องผิงไฟ คนแถวนั้นบอกว่าไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อนที่เดือน มี.ค. หนาวจนต้องผิงไฟ ที่บ้านญาติ (นครพนม) ไม่อาบน้ำมา 3 วันเพราะหนาวจัด
    หรือนี่อาจจะเป็นการส่งสัญญาณ เตือนแรงๆ กระมัง ว่าต้องเตรียมตัวเตรียมใจ รับมือภัย อะไรก็ตามในอนาคตอันใกล้ !

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ผมว่าเป็นข้อ อ้างที่ดี ในการขอตัง ผบ ในการ หาเรื่องแต่งรถและออกไปดื่ม

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ผมมะอยากจะบอก เืพื่อนๆร่วมงาน เขาก็หาว่าผมบ้ากันหมด ผมคุยกะเพื่อน สมัย หนัง 2012
    ออกใหม่ๆ ว่า แผ่นดินจะไหวถี่ และหนักขึ้นเรื่อยๆ อากาศแปรปรวนหนัก มันหัวเราะกันใหญ่ ว่าผม
    ดูหนังมากไป

เหอๆๆ ตอนนี้ เห็นภาพที่ญี่ปุ่น พูดไม่ออกกันเลย ไวมาก หนียังไ่ม่ทันเลย

ทางการ ในประเทศ ที่เขาเทคโนฯสูงๆ เขารู้อะไรลึกๆ มากกว่าเรามากมาย แต่เอามาพูดไม่ได้ มันจะกลายเป็นโกลาหลโดยเฉพาะ nasa

ผมเดาต่อไปอีกว่า ปีหน้า เราจะอยู่กันอย่างลำบากกว่านี้หลายเท่า โชคยังดี ประเทศไทย ยังห่าง ring of fire

ชอบติดตามครับ ตื่นเต้นดี ...

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้