ช่วยดูรถหน่อยวิ่งไม่ออก เถียงกัน พี่จะลากไปทำที่อื่นไหมศูนย์
ตั้งคลัชไม่ดีจึงหมดไว ผมรอไป1วัน
ถอดผ้าคลัชแล้วมาเสือกไปวัดขาเหยียบบอกว่า ผมตัวการ
ก็ช่างที่ถอดมันบอกผมเองว่าไปตั้งคลัชมาไช่ไหม อาจเป็นสาเหตุให้หมดไว
ผมไม่ไช่ช่างถ้าช่างที่ศูนย์ไม่บอกผมจะรู้ เหรอ เพราะตอนถอดมาเค้าบอกว่ามันไม่จาก ฝ่ายเทคนิคของมอเตอร์ที่ให้ตรวจสอบก็ช่างคนเดียวที่มันบอกผมว่าไปตั้งคลัชมาไช่ไหมนี้แหละสาเหตุ นี้แหละลูกผู้ชายหน้าตัวเมียพูดกลับไปกลับมา
ผมเป็นลูกค้าไม่ไช่ช่าง รถผมต้องใช้
วันที่สองคิดว่าจ่ายเงินจบ จะให้ผมรออีกหนึ่งวัน บอกอะไหล่ไม่มี ผมก็บอกไม่รอละเสียเวลาทำมาหากิน ให้ประกอบจะลากไปทำที่อื่นดันวิ่งไปเอาอะไหล่ได้เหอะคิดช้าจัง
สรุป ห่วยแตก !