หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

มาตรฐาน ตามหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ลองของครับ...

คือ..หลังจากได้ดูรายการ คนอวดผีๆๆๆๆๆ....เลยอยากชวนเพื่อนสมาชิกที่คิดว่าตัวเองใจแข็ง ไม่กลัวผี ..ไปร่วมลองของ (แต่มิใช่ลบหลู่หรือไปท้าทายนะครับ) ในสถานที่ต่างๆ ที่มีคำเล่าลือว่าเฮี้ยน หรือว่าผีดุ หรือว่ามีประวัติฆาตรกรรมอ่ะครับ แบบว่าถ้าชอบแบบตื่นเต้น จากสถานที่จริง เลยอยากเชิญพี่น้องที่ชอบความท้าทายมาร่วมทริปลองของด้วยกันอ่ะครับ เอาง่ายๆ อย่างอยุธยานี่ก็มีหลายสถานที่ หรือเพื่อนสมาชิกมีสถานที่ บ้านร้าง หรือสุสานที่น่าสนใจก้ลองโพสท์บอกสถานที่กันมาได้ครับ มิใช่ลบหลู่ แค่อยากไปสัมผัสบรรยากาศอ่ะครับ อิๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ..

มาตรฐาน Re: ตามหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ลองของครับ...

จะไปตั้งแคมป์เบียร์ เนื้อย่าง หรือแค่ผ่านๆ ไปดูครับน้าตั้ว

บรื๋อออออ ผมบายครับ

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน Re: ตามหาเพื่อนร่วมอุดมการณ์ลองของครับ...

แบบนี้เหรอครับน้าตั้ว....

.....คิดถึงมากมายครับน้า...

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เหอ ๆ ๆ ไอ้ทริปแบบนี้ เมื่อเกือบ 10 ปีก่อน ไปลองกันมาแล้วในกทม. นนท์ ปทุม สมุทรปราการ ชลบุรี โรงงาน บ้านร้าง หมู่บ้านร้าง ไปมาหลายที่ เจอดีบ้าง ก็มี ไม่เจออะไรก็มี ประสบการณ์หลากหลายล่ะครับ

แต่ที่หลอนที่สุด
    1.โรงงานปากกา พัฒนาการ (ตอนนี้เป็นของ ม.เกษมบัณฑิตแล้ว)
    2.หมู่บ้านร้าง 4000 หลัง ตรงข้าม ม.เกษมบัณฑิต
    3.บ้านหลัง รามคำแหง 24

สามที่นี้ สุดครับ ผมเจอกับตัวด้วย และมีน้อง ๆ เพื่อน ๆ อีกหลายคนเจอครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    คือ..หลังจากได้ดูรายการ คนอวดผีๆๆๆๆๆ....เลยอยากชวนเพื่อนสมาชิกที่คิดว่าตัวเองใจแข็ง ไม่กลัวผี ..ไปร่วมลองของ (แต่มิใช่ลบหลู่หรือไปท้าทายนะครับ) ในสถานที่ต่างๆ ที่มีคำเล่าลือว่าเฮี้ยน หรือว่าผีดุ หรือว่ามีประวัติฆาตรกรรมอ่ะครับ แบบว่าถ้าชอบแบบตื่นเต้น จากสถานที่จริง เลยอยากเชิญพี่น้องที่ชอบความท้าทายมาร่วมทริปลองของด้วยกันอ่ะครับ เอาง่ายๆ อย่างอยุธยานี่ก็มีหลายสถานที่ หรือเพื่อนสมาชิกมีสถานที่ บ้านร้าง หรือสุสานที่น่าสนใจก้ลองโพสท์บอกสถานที่กันมาได้ครับ มิใช่ลบหลู่ แค่อยากไปสัมผัสบรรยากาศอ่ะครับ อิๆๆๆ
    เอาแล้วไงอีตาตั้ว

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

จัดมีตติ้งเลยมั้ย.......

User ID
    3535
    Status
    โพส
    127

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เหอ ๆ ๆ ไอ้ทริปแบบนี้ เมื่อเกือบ 10 ปีก่อน ไปลองกันมาแล้วในกทม. นนท์ ปทุม สมุทรปราการ ชลบุรี โรงงาน บ้านร้าง หมู่บ้านร้าง ไปมาหลายที่ เจอดีบ้าง ก็มี ไม่เจออะไรก็มี ประสบการณ์หลากหลายล่ะครับ

แต่ที่หลอนที่สุด
    1.โรงงานปากกา พัฒนาการ (ตอนนี้เป็นของ ม.เกษมบัณฑิตแล้ว)
    2.หมู่บ้านร้าง 4000 หลัง ตรงข้าม ม.เกษมบัณฑิต
    3.บ้านหลัง รามคำแหง 24

สามที่นี้ สุดครับ ผมเจอกับตัวด้วย และมีน้อง ๆ เพื่อน ๆ อีกหลายคนเจอครับ
    เจอยังไงเล่าให้ฟังหน่อยคับ อยากรู้คับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

น่าสนใจแต่ ไม่ค่อยว่าง อิอิ

100 เปอร์เซนต์ เชื่อ เรื่องพวกนี้ เพราะอะไรหรือ ...
    ก็เพราะว่าผมเคยอยู่บ้านที่มีเจ้าแม่ตะเคียน มา 5 ปี ( จังหวัดพิจิตร )ได้สัมผัสความรู้สึกนั้นมาแล้ว

ไม่อยากจะเล่า เด๋วหาว่าโม้ครับ...

อันตรายเหมือนกันนะครับ...ถ้าสิ่งนั้นเค้าไม่พอใจ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส

ว่าแต่ของที่ลองเนี่ยขาวม๊ะ....

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    แบบนี้เหรอครับน้าตั้ว....

.....คิดถึงมากมายครับน้า...

มิน่าเห็นซ้อเค้าบ่น ๆ อยู่ ว่าเดี๋ยวนี้ตาชัยเปลี๊ยนไป๋...

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

ที่บ้านยังน่ากลัวไม่พออีกหราครับน้า
    หรือหาวีธีออกจากบ้านแบบมีเหตูผลครับน้า

User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

ไอ้ที่ว่าอยากเจอนี่ หมายถึง....ผี!....ใช่มั๊ยครับ ถ้าใช่ผมขอบายละกันครับ...อย่าใช้คำว่ากลัวกับผมเลยสำหรับเรื่องนี้ ใช้คำว่า"ปอดแหก"เลยน่าจะเหมาะกับผมมากกว่า 555

User ID
    3090
    Status
    โพส
    406

""ลองเลือกดู..ครับน้าๆ..ผมเคยไปแล้วครับ...ตื่นเต้นดีครับ ทดสอบกำลังใจไปในตัว...""เรื่องนี้แบบผมเป็นแฟนพันธ์แท้เลยครับ...
    """ผมเชื่อว่ามี 100% เลยครับ""""

1. สุสานโสเภณี จ.กาญจนบุรี
    สถาน บันเทิงเก่าแก่ของจังหวัด เปิดให้บริการกับผู้ชายที่มีความต้องการทางเพศได้มาใ ช้บริการ ที่แห่งนี้มีหญิงบริการถูกกักขังหน่วงเหนี่ยวถูกบังค ับให้รับแขกอย่างทารุณ ไม่ได้พักผ่อน บ้างก็ถูกทำร้ายร่างกาย บ้างก็เป็นโรคร้ายจนสุดท้ายหญิงสาวทั้งหมดได้เสียชีว ิตลงที่นี้อย่างมากมาย จนเราเรียกได้ว่าเป็น "สุสานโสเภณี" ซึ่งชาวบ้านบริเวณนั้นมักได้ยินเสียงผู้หญิงและเด็กร ้องขอความช่วยเหลือ เมื่อเช้าไปดูก็ไม่พบใครเลย

2. บ้านผีมอญ จ.กาญจนบุรี
    คู่ สามี-ภรรยาเจ้าของบ้านเป็นคนมอญที่มีนิสัยหวงของมาก จะดุด่าคนที่แอบมาขโมยผลไม้ในสวน ด้วยความที่เป็นคนหวงของและดุด่าเก่งมาก จึงทำให้ ถูกฆ่าตายแล้วนำศพมาทิ้งไว้ที่ท้ายสวน วันหนึ่งมีคนเข้ามาเก็บผลไม้ในสวน แกก็ตามไปทวงถึงบ้าน จนคนที่เก็บไปรีบนำมาคืนแทบไม่ทัน นอกจากจากยังมีศพชาวกะเหรี่ยง 9 ศพ ที่ถูกวิสามัญฝังอยู่บริเวณบ้านหลังนี้

3. บ้านผมผี จ.กาญจนบุรี
    หญิง ผู้เป็นเจ้าของบ้านตัดสินใจลาบวชด้วยความเสียใจที่คน ในบ้านตายที่ละคน โดยไม่ทราบสาเหตุ หลังจากนั้นก็หายตัวไปอย่างไร้ร่องรอย ปล่อยบ้านทิ้งไว้จนกลายเป็นสภาพบ้านร้าง ชาวบ้านบริเวณนั้นนึกว่าเจ้าของบ้านเสียชีวิตไปแล้ว จึงเข้าไปดูในบ้าน ปรากฏว่าเส้นผมเต็มไปหมด บางคนก็ได้ยินเสียงคนคุยกันอยู่ในบ้าน

4. โรงพยาบาลสยอง จ.ระยอง
    ด้วย พิษทางเศรษฐกิจเมื่อหลายปีก่อน ทำให้โรงพยาบาลแห่งนี้ปิดกิจการลงกลายเป็นโรงพยาบาลร ้างในที่สุด ในเวลากลางคืนชาวบ้านมักเห็นไฟเปิดสว่างเต็มไปหมด บางคนก็เข้าไปเห็นเตียงนอนคนไข้เข็นเองได้ กลายเป็นเรื่องราวชวนสยองเลื่องลือถึงกิตติศัพท์ความ น่ากลัวมาถึงปัจจุบัน

5. สุสานศพไร้ญาติ จ.ชลบุรี
    ศพ ไร้ญาติทั้งหลายเหล่านี้ถูกนำมาขุดหลุมฝัง เป็นสุสานไร้ญาตินับร้อยนับพันขุดเรียงรายกันเป็นทิว แถวยาว หลายๆคนเล่ากันว่าเป็น ฮวงซุ้ยที่เฮี้ยนมา

6. บ้าน 4 ศพ จ.ชลบุรี
    ครอบ ครัวหนึ่งประกอบด้วย พ่อ แม่ และลูก 2 คน เดินทางไปท่องเที่ยว แต่ระหว่างทางประสบอุบัติเหตุรถพลิกคว่ำเสียชีวิตทั้ งหมด บ้านหลังนั้นกลายเป็นบ้านร้าง แต่คนที่ผ่านไปมาเห็นเงาคนเหมือนมีคนอยู่ในบ้านอยู่เ สมอ และยังเป็นที่พบศพถูกฆาตกรรมอย่างปริศนา และมีห่วงเชือกผูกเป็นปมมัดอยู่ในบ้างหลังนั้น

7. บ้านผีนายพล จ.ชลบุรี
    เป็น บ้านพักตากอากาศชายทะเลที่ครอบครัวนายทหารมาพักผ่อน และถูกฆาตกรรมทั้งครอบครัว ศพทั้งหมดถูกยัดไว้ในห้องใต้ดินของบ้านพักต่างอากาศห ลังนี้ มีคนเคยเห็นควันธูปลอยขึ้นมาในบริเวณบ้านหลังนี้ด้วย

8. บ้านผียายสรวง จ.อยุธยา
    หญิง ชราเจ้าของบ้าน ผู้ชอบกินหมาก ได้เสียชีวิตลงภายในบ้าน พร้อมกับโลงศพที่พบภายในบ้านจนถึงทุกวันนี้ ผู้คนแถวนั้นยังคงได้ยินเสียงคนแก่พูด และเสียงตำหมากอยู่ทุกค่ำคืน

9. บ้านผีท่านขุน จ.อยุธยา
    เป็น บ้านไม้สักเก่าสมัย ร.5 หลังจากที่เจ้าของบ้านเสียชีวิต บ้านหลังนี้ก็กลายเป็นบ้านร้าง วันหนึ่งมีชาวบ้านพายเรือผ่านมา เห็นมีผู้หญิงอยู่บนเรือนแต่งชุดโบราณสมัย ร.5 เคยมีคนมาลองของที่บ้านหลังนี้ก็เจอดีกันทุกคน จนต้องมาขอขมากราบไหว้กัน

10. บ้านผีโหด อ.บางเลน จ.นครปฐม
    เกิดเหตุทะเลาะวิวาทฆ่ากันตาย พ่อตายิงลูกเขยเสียชีวิตลง แล้วนำศพไปทิ้งไว้ในบ่อหลังบ้าน ปัจจุบันยังคงมีคราบเลือดที่ขอบกำแพง

11. บ้านผีตายโหง หนองจอก
    เป็น บ้านร้างมาเกือบ 10 ปี มีการเล่ากันว่า นอกจากจะมีการฆ่ากันตายในบ้านแล้ว ยังมีผู้หญิงเข้ามาผูกคอตายในบ้านหลังนี้อีก และยังมีการนำเอาศพมาทิ้งไว้ใต้บันไดเพื่ออำพรางคดีอ ีกด้วย

12. บ้านตรอมใจ หนองจอก
    หญิง สาวเจ้าของบ้านนับถือศาสนาพุทธรับการกระทำของสามีที่ นับถือศาสนาอิสลาม เกี่ยวกับเรื่องผู้หญิงไม่ได้ ทั้งสองจึ่งทะเลาะวิวาทกัน ฝ่ายชายหนีออกจากบ้านไป ฝ่ายหญิงได้แต่เฝ้ารออยู่ที่บ้านจนกระทั่งล้มป่วยเพร าะตรอมใจและเสียชีวิตลง ในที่สุด ชาวบ้านแถวนั้นมักได้เสียงร้องไห้คร่ำครวญของผู้หญิง เสมอ

13. บ้านเสาตกน้ำมัน จ.ราชบุรี
    บ้าน ทรงไทยที่มีเสาตกน่ำมันไหลจากข้างบนลงมาข้างล่าง ด้วยความที่เป็นบ้านร้างก็มีเถาตำลึงขึ้นเต็มไปหมด ชาวบ้านไปเก็บปรากฏว่ามีผู้หญิงใส่ชุดไทยมายืนชี้หน้ าอยู่
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bird3255 : 04-04-2011 เมื่อ 20:42

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

จัดทริปเมื่อไหร่บอกน่ะครับ ถ้าว่างมีไป เชื่อว่ามี แต่ไม่ค่อยกลัว

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

จะดีหรือครับ ถ้าอย่างนี้ หาพลายหากุมารไปด้วยสักสองสามตัว รับรอง ได้วิ่งหนีกันกระเจิงครับ อิอิ

User ID
    5519
    Status
    โพส
    693

...อย่าไปลบหลู่เขาเลยครับน้าตั้วสิ่งที่มองไม่เห็นน่ะ/มันเป็นตาย่าน...
    ...เคยดูรายการท้าพิสูทธ์ทางช่อง7หมอซงหรือชื่ออะไรนี้แระไหมล่ะตอนนี้เป็นไงล่ะ...
    ...ไปนั่งดื่มกับพวกกู้ภัยเวลามีเหตุก็ออกช่วยคนเจ็บ/ถ้าคนตายก็ลองนั่งท้ายกระบะกับศพดูสิ/วัดความกล้า-กลัวดูก่อน/ทดสอบสภาพจิตใจครับ...

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

แขวนพระไปให้เต็มคอเลยครับงานนี้ หลังจากทริปนี้ก็จัดงานประกวดพระเครื่องต่อเลยน้าตั้ว อิอิอิ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

แล้วก็ไม่บอกก่อนหน้านี้น้า ตั้ว จะได้พาไปเอาบุญด้วย คือเมื่อกลางเดือนที่ผ่านมาที่บ้านผมเขาจัดล้างป่าช้าศพไร้ญาติ อันนี้ไม่ต้องลุ้นครับเจอแน่ๆ ผี!!!! ทีแรกว่าจะกลับไปร่วมงาน บ้านผมอยู่ พนัสนิคม ชลบุรี แต่ติดงานไม่ว่างซะก่อน แต่ประสบการณ์ที่จำได้ครั้งที่เคยไปล้าง ครั้งนั้นทำแค่ศพของพี่ชาย พี่ชายเสียไปนานแล้วครับ ที่บ้านเลยตกลงกันว่าจะร่วมบำเพ็ญกุศลไปพร้อมกลับครั้งนั้นเลย คือครอบครัวไหนที่เต็มใจจะให้เก็บกระดูกของญาติเราที่เสียชีวิตไปแล้วก็สามารถแจ้งความจำนงได้ เพราะปกติที่บ้านเวลามีงานล้างป่าช้าจะไปร่วมพิธีกันอยู่แล้ว บ้านอยู่ติดเซียงซือเลยครับ เราก็ถือว่าญาติที่เสียชีวิตไปแล้วเรามอบให้เซียงซือ เวลาเราไปไหว้ที่นั้นเราก็ไหว้เขาไปในตัว ล่ายซะยาวเลย เขาเรื่องครับ เหตุการณ์ที่เจอนะครับ มันก็ไม่น่ากลัวหลอกครับ แค่หลอนไป 1 วัน ถึงแม้ว่าวันนั้นผมจะไม่ได้ไปร่วมเก็บกระดูกศพอื่นๆแต่ถือว่าเราร่วมงานบุญครั้งนั้น เขาเหล่านั้นก็จะมาขอบคุณเราครับ ทีแรกผมนึกว่าผมจะเป็นคนเดียว ขณะเล่า ขนลุกครับ คืนนั้นจำได้ว่านอนหลับไปแล้ว แต่เหมือนไม่หลับครับ จะมีผู้คนมากมายหลากหลายวนเวียนเข้ามาคุยกะเราตลอดทั้งคืน แต่บรรยากาศมันชวนหลอนตรงที่ห้องผมมันติดกะป่าหลังบ้าน มันมืดและเงียบ รวมกลับบ้านอยู่ไม่ไกลกับที่เขาทำพีธิ คือเขาจะเอากระดูกศพไร้ญาติมารวมกันแล้วตั้งบำเพญกุศลใช่มั้ยครับ ระยะห่างจากบ้านแค่ประมาณ 100 เมตร เช้ามาเลยถามพวกญาติๆบอกเป็นเหมือนกัน สังเกตุจากขอบตาครับ ขอบตาดำกันทุกคน นอนไม่หลับโดนกวนกันทุกคน

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

เอาน่าครับตอนเป็นคนไม่เห็นกลัวกันเลย พอเสียไปแล้วจะกลัวไปปทำไมเนอะ ต่างคนต่างอยู่เป็นพอ อย่าไปรบกวนเบียดเบียนกันแล้วหาส้างบุญสร้างกุศลผมว่าดีที่ซู๊ด อิอิ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

น่าสนใจครับน้าตั้ว คงเป็นทริปเดียวที่ผมจะไม่มีผู้ติดตาม ไปโลดดดด

User ID
    14067
    Status
    โพส
    94

ไปกันเถอะครับ ขอไห้โชคดี เหอะๆๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้