หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 26

กระทู้: การยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปีผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ ต

มาตรฐาน การยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปีผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ ต

สะดวกสบายยิ่งขึ้นครับ สำหรับการทำรายการต่างๆ ผ่านช่องทางของอินเทอร์เน็ต รวมถึงการยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปี ประหยัดเวลา ประหยัดน้ำมัน

เข้าไปที่เว็บไซต์ www.dlte-serv.in.th

ใครที่ยังไม่เข้าใจระบบ ก็ศึกษาได้จากคู่มือที่มีอยู่ในเว็บนะครับ ไม่ยาก
    • รถใครที่ติดไฟแนนท์ ก็สามารถชำระภาษีเองได้ ณ สำนักงานขนส่งที่สะดวก โดยสำเนาใบทะเบียนฯ ไปยื่นต่อได้เลยครับ
    • ถ้ายื่นต่อผ่านอินเทอร์เน็ต เสียค่าจัดส่งเอกสาร 40 บาท
    • ถ้าใช้บริการของไฟแนนท์อาจจะต้องเสียค่าบริการ 200 - 400 บาท
    รถผม TRITON PLUS 2500cc ภาษีประจำปี 4,808 บาท ค่าจัดส่งเอกสาร 40 บาท รวม 4,848

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

มาตรฐาน Re: การยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปีผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ ต

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ + update ค่ะน้าสยาม

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

มาตรฐาน Re: การยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปีผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ ต

ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับน้าสยาม

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ขอบคุณครับ น้าหยาม

ที่สระบุรี มี ไดรฟ์ทรู แล้วครับน้าหยาม

ที่ขนส่งบ้านน้าหยาม ยังไปไม่ถึงเหรอครับ

แปปเดียวเสร็จครับ วิ่งเข้าซองไม่เกิน 5 นาที จ่ายตังค์รับป้ายภาษี กลับบ้านได้เลย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย น้องขาวมุก : 31-03-2011 เมื่อ 11:10

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้าหยาม

ที่สระบุรี มี ไดรฟ์ทรู แล้วครับน้าหยาม

ที่ขนส่งบ้านน้าหยาม ยังไปไม่ถึงเหรอครับ

แปปเดียวเสร็จครับ วิ่งเข้าซองไม่เกิน 5 นาที จ่ายตังค์รับป้ายภาษี กลับบ้านได้เลย
    ไม่แน่ใจว่ามีหรือป่าวนะครับ เพราะส่วนใหญ่ผมจะอยู่แต่หน้าจอครับ จะขับรถจากมหาลัยไปขนส่งก็ประมาณ 25km ก็เลยเลือกช่องทางนี้ครับผม

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    สะดวกสบายยิ่งขึ้นครับ สำหรับการทำรายการต่างๆ ผ่านช่องทางของอินเทอร์เน็ต รวมถึงการยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปี ประหยัดเวลา ประหยัดน้ำมัน

เข้าไปที่เว็บไซต์ www.dlte-serv.in.th

ใครที่ยังไม่เข้าใจระบบ ก็ศึกษาได้จากคู่มือที่มีอยู่ในเว็บนะครับ ไม่ยาก
    • รถใครที่ติดไฟแนนท์ ก็สามารถชำระภาษีเองได้ ณ สำนักงานขนส่งที่สะดวก โดยสำเนาใบทะเบียนฯ ไปยื่นต่อได้เลยครับ
    • ถ้ายื่นต่อผ่านอินเทอร์เน็ต เสียค่าจัดส่งเอกสาร 40 บาท
    • ถ้าใช้บริการของไฟแนนท์อาจจะต้องเสียค่าบริการ 200 - 400 บาท
    รถผม TRITON PLUS 2500cc ภาษีประจำปี 4,808 บาท ค่าจัดส่งเอกสาร 40 บาท รวม 4,848
    แป๊บปีนึงแล้วครับ เร็วดีครับ ผมก็ 22 เมษ น้าหยาม ต่อประกันชั้น1ของที่ไหนครับ และ พรบ. คิดเท่าไหร่ครับ รุ่นเดียวกับน้าหยามครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

สะดวกแบบไปจัดไปครับน้า
    ไม่ว่างก็ผ่านผมก็ได้จัดการให้ครับ อิอิอิ โฆษณานิดนึงครับ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    สะดวกแบบไปจัดไปครับน้า
    ไม่ว่างก็ผ่านผมก็ได้จัดการให้ครับ อิอิอิ โฆษณานิดนึงครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    แป๊บปีนึงแล้วครับ เร็วดีครับ ผมก็ 22 เมษ น้าหยาม ต่อประกันชั้น1ของที่ไหนครับ และ พรบ. คิดเท่าไหร่ครับ รุ่นเดียวกับน้าหยามครับ
    ผมใช้บริการน้าเกรียง ครับ ตามข้อมูลน้า evoda3 ด้านบนครับ ลองสอบถามดูครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เรามีพรบ หรือหางพรบ หรือสำเนา ก็สามารถไปต่อได้โดยไม่ต้องใช้สำเนาเล่มหรือเล่มจริง
    และที่ขนส่งมีช่องทางด่วนแต่ไม่เกิน 2เล่มครับ แต่ถ้ามีเล่มก็เป็นการอัพเล่มครับ
    ที่ระยองบริการ ถึง 18:00 น.
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 15-04-2011 เมื่อ 00:42

ได้มาแล้ว ใช้เวลาไม่เกิน 5 วัน

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

ขอบคุณครับน้า...

Jamesbond1997
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับ..

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ฝากเรื่องจด-ตรวจสภาพรถติดแก๊ส
    มีใบวิศวะ -รายละเอียดอุปกรณ์ ใบตรวจสภาพแก๊ส นำไปยื่นจดเชื้อเพลิงร่วมที่ขนส่งได้เลย
    โดยไม่ต้องใช้เล่มทะเบียนรถตัวจริง(ถ้าติดไฟแนนท์)สำเนาก็ได้เขาจะออกไปแทนมาให้ครับแล้วไปยื่นให้ไฟแนนท์รับทราบ

และรถที่จะให้คุ้มครองแก๊ส ป1 .ให้แจ้งประกันได้เลยเพื่อขอคุ้มครอง(แจ้งยอดติดตั้งหรือใบเสร็จ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 15-04-2011 เมื่อ 00:48

TTC-2028 TTC-Member
    User ID
    13783
    Status
    โพส
    792

มาตรฐาน ตอบ: การยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปีผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ ต

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ

User ID
    17010
    Status
    โพส
    167

มาตรฐาน ตอบ: การยื่นชำระภาษีรถยนต์ประจำปีผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ ต

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ทำไมจ่ายแพงจังครับ รถเป็น4d หรือ แคปครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ book1007 ดูโพส
    ทำไมจ่ายแพงจังครับ รถเป็น4d หรือ แคปครับ
    พลัส สี่ประตู 4808 บาทครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

รบกวนสอบถามหน่อยครับ....
    1.กรณีที่รถเราติดไฟแน้นท์เราสามารถไปยื่นเอง หรือชำระผ่านธนาคารที่เข้าร่วมโครงการได้เลยใช่เปล่าครับ แล้วก็นำเอกสารการชำระไปแจ้งกับเจ้าของไฟแน้นท์ตามธนาคาร(กรณีที่ไฟแน้นท์เป็นของธนาคารไดธนาคารหนึ่ง)
    2. แล้วสำเนาเล่มทางไฟแน้นท์จะส่งมาให้เราใช่เปล่าครับ
    3. เราต้องรอ พรบ.กับทางประกันก่อนไหมครับกรณีที่เรากำลังจะต่อประกันกับทางบริษัทประกัน
    คือผมจะทำการต่อภาษีครับ คือยังไม่เคยต่อมาก่อน รบกวนน้าๆในคลับช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ....
    1.กรณีที่รถเราติดไฟแน้นท์เราสามารถไปยื่นเอง หรือชำระผ่านธนาคารที่เข้าร่วมโครงการได้เลยใช่เปล่าครับ แล้วก็นำเอกสารการชำระไปแจ้งกับเจ้าของไฟแน้นท์ตามธนาคาร(กรณีที่ไฟแน้นท์เป็นของธนาคารไดธนาคารหนึ่ง)
    2. แล้วสำเนาเล่มทางไฟแน้นท์จะส่งมาให้เราใช่เปล่าครับ
    3. เราต้องรอ พรบ.กับทางประกันก่อนไหมครับกรณีที่เรากำลังจะต่อประกันกับทางบริษัทประกัน
    คือผมจะทำการต่อภาษีครับ คือยังไม่เคยต่อมาก่อน รบกวนน้าๆในคลับช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ช้าไปเปล่าหว่า
    1. ติดไฟแนนท์ยื่นเองได้ครับ ผมทำมา 4 ปีแล้ว(หมายถึงยื่นผ่านเน็ทนะครับ) ส่วนเอกสารไม่ต้องยื่นอะไรให้ไฟแนนท์ครับ
    2. สำเนาเล่มไม่เคยได้รับนะครับ ได้ครั้งแรกครั้งเดียวตอนออกรถ
    3. พรบ. ผมต่อพร้อมกับเสียภาษีเลย ได้ส่วนลดเล็กน้อย แต่จะมีออฟชั่นให้เลือกว่ามีพรบ.แล้ว ถ้าเข้าใจไม่ผิดจะใช้เลขที่กรมธรรม์เป็นตัวยืนยันนะครับ

ปล. เมื่อก่อนใช้ firefox จะทำรายการไม่ได้ต้อง IE เท่านั้น เดี๋ยวนี้ไม่รู้ปรับปรุงหรือยังครับ..

เป็นคนที่ไม่ชอบการทำงานของเจ้าหน้าที่ในสำนักงานหลายๆแห่งค่ะ ไปติดต่อแต่ละครั้ง เจ้าหน้าที่ทำให้เราหงุดหงิดประจำ

หลังออกรถเมื่อเดือนกรกฏา เอาใบขับขี่ของอเมริกาไปครอบ เจ้าหน้าที่กลับทำเรื่องง่ายให้เป็นเรื่องยากซะงั้น ต้องโทรไปปรึกษาสำนักงานใหญ่ที่กรุงเทพ เธอแนะนำให้ไปทำที่สำนักงานจังหวัด

ขับรถไปนครสวรรค์ครึ่งชั่วโมง เจ้าหน้าที่ยิ้มต้อนรับ ตั้งแต่ประตูชั้นล่างยันชั้นบน ทั้งๆที่ยุ่งแต่เธอก็ยิ้มรับ และเรียกเจ้าหน้าที่อีกคนมาให้คำปรึกษา ไม่นานก็เสร็จ โดยไม่ต้องสอบขับ...

สำนักงานไม่ไกลจากบ้าน แต่ไม่อยากเสียเวลา และเสียอารมณ์ อากาศยิ่งร้อนอยู่ นั่งทำหน้าคอมฯ สบายใจกว่ากันเยอะ

ขอบคุณสำหรับการแนะนำ มีประโยชน์มากจริงๆ....

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้