สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

กระทู้: ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของ ช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้ครับ

มาตรฐาน ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของ ช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้ครับ

ช่องทางการส่งความช่วยเหลือพี่น้องชาวไทยที่ประสบอุทกภัยในภาคใต้
    บัญชีธนาคาร เพื่อช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้
    1. ชื่อบัญชี "สภากาชาด ช่วยน้ำท่วมใต้"
      • เลขบัญชี 001-2-25888-9
      • ธนาคารกสิกรไทย
      • บัญชีออมทรัพย์ สาขาสีลม
      • ข้อมูลเพิ่มเติม โทร. 087-973-9559
    2. ชื่อบัญชี มูลนิธิอาสาเพื่อนพึ่ง(ภาฯ) ยามยากกาชาดไทย
      • ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์
      • เลขบัญชี 020-2-53333-8
      • บัญชี ออมทรัพย์
    3. ชื่อบัญชีบริจาค "มูลนิธิสยามกัมมาจล-ไทยพาณิชย์เพื่อผู้ประสบภัยภาคใต้"
      • เลขบัญชี 1113916578
      • ฟรีค่าโอนข้ามเขต ลดภาษีได้
    ช่วยเหลือกันครับ

มาตรฐาน Re: ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของ ช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้ครับ

มาตรฐาน Re: ร่วมบริจาคเงินและสิ่งของ ช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้ครับ

ช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

อยากให้ทางเวปทำเอกสารกับทางจุดบริจาคต่างๆ แล้วให้สมาชิกอาสาขนของไปยังภาคใต้อะครับ ไปในนาม TritonClub เพราะว่าของบริจาคมีแต่ยังขนไปส่งไม่เร็วพอก็เลยอยากให้ช่วยดำเนินการเรื่องนี้ให้อะครับ ผมคนนึงละแล้วก็มีสมาชิกอีก 2-3 ท่าน ที่พร้อมจะช่วยขนของลงใต้ ที่พอได้ยินมาก็ จะมีทาง ช่อง 3 5 7 9 ที่ให้เราเข้าไปติดต่อรับของบริจาคไปส่งตามจุดต่างๆ ที่เราไปได้ อะครับผม ถ้าได้ซัก 10 คันจะดีมากๆ เลย

รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    อยากให้ทางเวปทำเอกสารกับทางจุดบริจาคต่างๆ แล้วให้สมาชิกอาสาขนของไปยังภาคใต้อะครับ ไปในนาม TritonClub เพราะว่าของบริจาคมีแต่ยังขนไปส่งไม่เร็วพอก็เลยอยากให้ช่วยดำเนินการเรื่องนี้ให้อะครับ ผมคนนึงละแล้วก็มีสมาชิกอีก 2-3 ท่าน ที่พร้อมจะช่วยขนของลงใต้ ที่พอได้ยินมาก็ จะมีทาง ช่อง 3 5 7 9 ที่ให้เราเข้าไปติดต่อรับของบริจาคไปส่งตามจุดต่างๆ ที่เราไปได้ อะครับผม ถ้าได้ซัก 10 คันจะดีมากๆ เลย

รบกวนด้วยครับผม ขอบคุณครับ
    ดีมากครับ เห็นได้ยินชื่อกลุ่มดีแม็กซ์แล้ว คราวนี้ triton มั่ง

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ดีมากครับ เห็นได้ยินชื่อกลุ่มดีแม็กซ์แล้ว คราวนี้ triton มั่ง
    ใช่ครับเพราะผมเห็นทาง ปีโป้ เค้าก็อาสากันไปแล้ว ก็เลยอยากให้ทาง Triton ไปมั่งเพียงแต่พวกนี้มันต้องมีเอกสารจากทางชมรม เราคงไม่ต้องเข้าไปถึงขนาดพวก 4x4 ไปลุยกันแค่เอาส่งพอที่เราทำได้ก็เพียงพอแล้วอะครับ แล้วตามจุดต่างๆ ก็จะมีอาสามารับของที่เราไปส่งต่อ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    ใช่ครับเพราะผมเห็นทาง ปีโป้ เค้าก็อาสากันไปแล้ว ก็เลยอยากให้ทาง Triton ไปมั่งเพียงแต่พวกนี้มันต้องมีเอกสารจากทางชมรม เราคงไม่ต้องเข้าไปถึงขนาดพวก 4x4 ไปลุยกันแค่เอาส่งพอที่เราทำได้ก็เพียงพอแล้วอะครับ แล้วตามจุดต่างๆ ก็จะมีอาสามารับของที่เราไปส่งต่อ
    เห็นด้วย....อย่างแรง......ขอแม่งานหน่อยครับ.....

ใครจะเป็นเจ้าภาพ เสนอตัวขึ้นมาเลยครับ พร้อมกับบอกจุด บอกตำแหน่ง วันเวลา ผมจะเปิดห้องให้ และทำแบนเนอร์ประชาสัมพันธ์ให้ชัดเจนครับ

ผมเองอยู่มหาสารคาม คงเป็นศูนย์กลางการรับบริจาคหรือเป็นเจ้าภาพได้ครับ ก็คงจะช่วยเหลือบ้างสำหรับบัญชีด้านบน

และช่วยในการประชาสัมพันธ์ติดต่อสื่อสารให้ครับผม

ขอเจ้าภาพด้วยครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

เห็นด้วยครับ อย่างที่ผมโพสรูปหน้าร้านผมให้ดูเมื่อวันก่อนฝนตกยังไม่หยุดเลยครับจนถึงวันนี้ ชาวบ้านที่น้ำไม่ท่วมตอนนี้ก็เริ่มแย่เริ่มกินทุนเก่ากันแล้วครับเพราะฝนตกยางพารากรีดไม่ได้ ปาล์มน้ำมันก็ตัดลำบากพอส่งโรงงานๆก็กดราคาอีกเพราะทลายปาล์มมันอุ้มน้ำ ช่วงนี้ชาวบ้านขาดรายได้กันจริงๆ แถมคนที่โดนน้ำท่วมโคลนถล่มไม่ต้องพูดถึงเลยครับบางคนตกใจวิ่งหนีน้ำหนีโคลนจนลืมหยิบเงินหยิบเอกสารต่างๆออกจากบ้านกันเยอะแยะเลยครับ ช่วยส่งกำลังใจให้อีกแรงนึงนะครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

สมาชิกทางใต้ ลงพื้นที่ได้บางส่วนแล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...?t=27883:21-7:

ข้อมูลกระทู้