หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 40

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

เพื่อนๆ สมาชิกติดแก๊สแล้วเป็นไงกันบ้างครับ
    พอดีจะได้รถ อาทิตย์หน้าแล้วจะเอาไปติด Lpg เลยอยากทราบข้อมูลนะครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย manitmai : 02-04-2011 เมื่อ 14:40

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

มาตรฐาน Re: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

http://www.thaigascar.com/mitsubishi/ ผมไปติดที่นี่ครับ คิดแล้วในเมืองโลละ 1.5-1.6บาท นอกเมืองก็1.4-1.5 บาทต่อกิโลเมตรครับ lpg นะครับ ติดมาแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับเพราะผมไปหัวฉีดจากเมจิกแก็สเป็นของเรียล แทนด้วยครับ

TTC002497 TTC-Member
    User ID
    16087
    Status
    โพส
    281

มาตรฐาน Re: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

ของผม 4d ดม Lpg ตั้งแต่เกิด วิ่งได้ 1500 ผ่านไปแล้ว มีอัตราสิ้นเปลิอง 1.46 บาท/กม
    7.65กม/ลิตร ครับ อาจจะดูเปลืองเมื่อเทียบกับเก๋ง 1500 ซีซี ที่เคยใช้ แต่ได้ความแน่น ความนิ่ง ความนึบ ของเจ้าตั้นมาแทน ผมพอใจครับในอัตราการสิ้นเปลืองระดับนี้

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

เพิ่งติดหัวฉีดagมาคับ เพิ่งเติมถังแรกอยู่ที่1.3บาท/โล ความเร็วเฉลี่ย100กม/ชม

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

โลละบาทห้าสิบครับ อุดอีจีอาร์ด้วย

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ peetabo ดูโพส
    โลละบาทห้าสิบครับ อุดอีจีอาร์ด้วย
    น้าครับ อุดอีจีอาร์แล้วดียังไงหรอครับ ขอคำแนะนำครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ได้ไล่ ๆ กานครับ 1.4 - 1.6 บาท/กม. ขี้นอยู่กับความเร็วที่ใช้ด้วยครับ ผมส่วนใหญ่ 60 - 80 บนพี้นล่าง 100-140 บนทางด่วนครับ
    ติดแก๊สมา 3 วัน เติมไป 3 ถังแล้ว

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    ได้ไล่ ๆ กานครับ 1.4 - 1.6 บาท/กม. ขี้นอยู่กับความเร็วที่ใช้ด้วยครับ ผมส่วนใหญ่ 60 - 80 บนพี้นล่าง 100-140 บนทางด่วนครับ
    ติดแก๊สมา 3 วัน เติมไป 3 ถังแล้ว
    โห้ วิ่งเยอะจัง
    ขอบคุณครับ ผมกะว่าจะได้กิโลละบาทเหมือนของเพื่อนที่ใช้เก๋ง แต่รถเราคงใหญ่กว่าเนอะ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

ตอยยังไม่ติดแก๊ส ใช้อาทิตย์ละ 500 โล เติมน้ำมันอาทิตย์ละ 2100-2500 บาท
    ตอนนี้ติดแก๊สแล้ว อาทิตย์นี้วิ่งไป เกือบ 800 โล เติมแก๊สไป 1400 บาท แกีส ยังไม่หมดถังที่ 3
    ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะเลยครับ ผมเติมน้ำมันวันติดตั้งแก๊สไว้เต็มถัง ตอนนี้เข็นน้ำมันยังไม่ขยับเลยครับ (เปลียนเป็นน้ำมันก่อนจอดรถ 1 กม.ครับ)

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lXl ดูโพส
    ตอยยังไม่ติดแก๊ส ใช้อาทิตย์ละ 500 โล เติมน้ำมันอาทิตย์ละ 2100-2500 บาท
    ตอนนี้ติดแก๊สแล้ว อาทิตย์นี้วิ่งไป เกือบ 800 โล เติมแก๊สไป 1400 บาท แกีส ยังไม่หมดถังที่ 3
    ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะเลยครับ ผมเติมน้ำมันวันติดตั้งแก๊สไว้เต็มถัง ตอนนี้เข็นน้ำมันยังไม่ขยับเลยครับ (เปลียนเป็นน้ำมันก่อนจอดรถ 1 กม.ครับ)
    สบายเลยคราวนี้ อิอิ ถามนิดคับน้าปกติน้าเปลี่ยนเกียที่รอบเท่าไหร่บ้างคับ(แต่ละเกียร์)ขอบคุนคับ ผมก็สับน้ำมันก่อนเข้าบ้านประมานโลเหมือนกันคับ
    แต่เข็มน้ำมันยังไม่กระดิกเหมือนกัน

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

ฟังแล้วก็บายใจมากครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลย เซล์ลบอกว่าวันที่ 5 จะถึงนี้ได้อะครับ ใจผมอยากให้พรุ่งนี้เป็นวันที่ 5 เลย อิอิ
    แล้วอุด Egr จะดีไม๊หนอ น้าน้ามีความคิดเห็นยังไงบ้างครับกับเครื่องยนต์เบนซิน

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manitmai ดูโพส
    ฟังแล้วก็บายใจมากครับ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รถเลย เซล์ลบอกว่าวันที่ 5 จะถึงนี้ได้อะครับ ใจผมอยากให้พรุ่งนี้เป็นวันที่ 5 เลย อิอิ
    แล้วอุด Egr จะดีไม๊หนอ น้าน้ามีความคิดเห็นยังไงบ้างครับกับเครื่องยนต์เบนซิน
    ผมอุดมาแล้วคับ รู้สึกได้ว่าดีขึ้นเล็กน้อยคับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

ขับขี่แบบปกติ 100-120 ตก 1.4-1.5 บาทครับ ถ้าซิ่งกว่านี้ก็ว่ากันไปครับ

แต่ความเนียนๆ วิ่งเหมือนน้ำมันครับ (lpg) เดี่ยวนี้เลิกจับแล้ว จับมาหลายๆๆๆถังแล้วครับ

รถเราหนัก รอบสูงหน่อย ก็กินอีกนิด เป็นเรืองธรรมดาครับ

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MAHKHAN ดูโพส
    ขับขี่แบบปกติ 100-120 ตก 1.4-1.5 บาทครับ ถ้าซิ่งกว่านี้ก็ว่ากันไปครับ

แต่ความเนียนๆ วิ่งเหมือนน้ำมันครับ (lpg) เดี่ยวนี้เลิกจับแล้ว จับมาหลายๆๆๆถังแล้วครับ

รถเราหนัก รอบสูงหน่อย ก็กินอีกนิด เป็นเรืองธรรมดาครับ
    ขอบคุณครับ

แต่ใจอยากจะได้ไม่เกิน 1.2 ท่าทางจะไม่ได้เนอะ

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manitmai ดูโพส
    ขอบคุณครับ

แต่ใจอยากจะได้ไม่เกิน 1.2 ท่าทางจะไม่ได้เนอะ
    ยากมากคับน้า ผมลองแบบเปลี่ยนเกียที่ไม่เกิน2000รอบ ความเร็วไม่เกิน90กม/ชม ยังได้1.3บาท/กม เลยคับ

manitmai
    ผู้เยี่ยมชม

ได้รถแล้วครับ และก็ลองขับแล้ว กลับต่างจังหวัดออกมอเตอร์เว ใช้ความเร็วเฉลี่ย 100-110 ก.ม./ช.ม. กินไป กิโลละ 1.51 บาท ราคาแก๊ส 11.20 ครับ ขับช้ามากแล้วนะครับ
    กินแก๊สที่ 7.5 ก.ม./ลิตรครับ รู้สึกว่า กินแรงไปนะ ขำกันเลยที่เดียว

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    สบายเลยคราวนี้ อิอิ ถามนิดคับน้าปกติน้าเปลี่ยนเกียที่รอบเท่าไหร่บ้างคับ(แต่ละเกียร์)ขอบคุนคับ ผมก็สับน้ำมันก่อนเข้าบ้านประมานโลเหมือนกันคับ
    แต่เข็มน้ำมันยังไม่กระดิกเหมือนกัน
    ผมอยู่ในเมืองวิ่งกัน 40 - 80 เปลียนเกียร์ที่รอบ พันนิด ๆ ไม่เกิน สองพันครับ (รถมันติดครับ) แต่ถ้าออกทางด่วน หรือ มอเตอร์เวย์ ทำความเร็วได้ จะลากตอน เกียร์สี่ เกียร์ห้า มากกว่าครับ ประมาณ สามพันห้าถึงสี่พันรอบครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

สองถังสุดท้ายแก๊สเต็มถังวิ่งจนแก๊สหมด ไฟแดงร้องตี๊ตๆๆๆๆ วิ่ได้ 400 - 405 กม. เติมเต็มถัง 49 ลิตร ประมาณ 530 บาท(ที่ผมเติมลิตรละ 10.7 บาท) เฉลี่ย 1.4 บาท/กม. (ถ้าวิ่งทางไกลยาว ๆ เหยียบหนัก ถังนึงวิ่งได้ 360 นิด ๆ แกีสเตือน ไม่เกิน 1.5 บาท

เดือนนี้ดูดีกว่าเดือนที่แล้วเยอะเลยครับ ถ้ายังใช้น้ำมันอยู่ตอนนี้คงเติมไปประมาณ สี่พันกว่าบาทแล้วครับ เดือนนี้ใช้แก๊ส ระยะทางเท่ากัน เติมไปยังไม่ถึงสองพัน

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

สองถังสุดท้ายแก๊สเต็มถังวิ่งจนแก๊สหมด ไฟแดงร้องตี๊ตๆๆๆๆ วิ่ได้ 400 - 405 กม. เติมเต็มถัง 49 ลิตร ประมาณ 530 บาท(ที่ผมเติมลิตรละ 10.7 บาท) เฉลี่ย 1.4 บาท/กม. (ถ้าวิ่งทางไกลยาว ๆ เหยียบหนัก ถังนึงวิ่งได้ 360 นิด ๆ แกีสเตือน ไม่เกิน 1.5 บาท

เดือนนี้ดูดีกว่าเดือนที่แล้วเยอะเลยครับ ถ้ายังใช้น้ำมันอยู่ตอนนี้คงเติมไปประมาณ สี่พันกว่าบาทแล้วครับ เดือนนี้ใช้แก๊ส ระยะทางเท่ากัน เติมไปยังไม่ถึงสองพัน
    we love LPG อิอิ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

มาตรฐาน ตอบ: Re: 4d Plus ดมแก๊สแล้วตกกิโลละเท่าไหร่กันบ้างครับ

แจ่มเลยครับ

สงกรานต์ ที่ผ่านมา ผมไปกลับเมืองกาญจนบุรี+เทียวตามที่ท่องเทียวน้ำตกเอรวัณ ห้วยแม่ขมิ้น(ไปได้ครึ่งทางฝนตกหนักต้องกลับมานอนที่เขื่อน)สพานแม่น้ำแคว กองถ่ายหนังสมเด็จฯ ปราสาทเมืองสิงห์ +เยื่ยมญาติ ๆ แถวนั้น ใช้ไปประมาณ 800+ กม. เติมแก๊สไป 1000 บาท (ตอนไปเติมก่อนเดินทาง 450 วิ่งจนหมดแล้วเติมไป 550) + น้ำมัน 500 บาท ถึงกรุงเทพ แก๊สหมดพอดี(ไฟแดงโขว์ไปเติมวันรุ่งขี้นอีก470 บาทเต็มถัง ) เทียบกับปีทีแล้ว ระยะทางกับสถานที่ท่องเทียวจะน้อยที่กว่า เติมน้ำมันไป-กลับ 3000+ บาท (ไม่ได้ไปห้วยแม่ขมิ้น ไม่ได้กองถ่าย ไมได้ไปปราสาทฯ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lXl : 20-04-2011 เมื่อ 12:51

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้