สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

กระทู้: ถามเรื่องการตีตู้ในแค๊ปข้างที่ไว้เก็บของ ดอก 10 นิ้ว รถไม่ช้ำทำไงอะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7270
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน ถามเรื่องการตีตู้ในแค๊ปข้างที่ไว้เก็บของ ดอก 10 นิ้ว รถไม่ช้ำทำไงอะครับ

เห็นของน้า kheawdee ที่ใส่ดอกในแค็ปแล้วน้าสนใจดีตีตู้ยังไงหรือคับไม่เห็นเหล็กแค็ปช้ำเลย ขนาดตู้กว้างยาวสูงเท่าไร แล้วใช่ ซับบางหรือเปล่าครับ

User ID
    7270
    Status
    โพส
    70

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องการตีตู้ในแค๊ปข้างที่ไว้เก็บของ ดอก 10 นิ้ว รถไม่ช้ำทำไงอะครับ

แล้วเสียงเบสเป็นไงบ้างครับ ตอนนี้สนใจมาก

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

มาตรฐาน Re: ถามเรื่องการตีตู้ในแค๊ปข้างที่ไว้เก็บของ ดอก 10 นิ้ว รถไม่ช้ำทำไงอะครับ

ว่างๆ จะชำแหละออกมาเป็นชิ้นให้ผู้ที่สนใจดูนะครับ
    ตอบแบบคร่าวๆไปก่อนนะ
    * เอาแค่โครงเหล็กตรงช่องเก็บของออกมา (ส่วนโครงเบาะแคปยังคงเดิม)
    ** ตีตู้ตามขนาดของช่อง (ขนาดเท่าไหร่ผมก็ไม่ทราบนะ ร้านทำให้)
    *** ซับบางครับ เสียงพอไปวัดไปวาได้ แต่จะให้เสียงลอยออกมาข้างนอกก็คงหมดสิทธิ์
    แต่ถ้าแค่เปิดฟังในรถไม่อายใครแน่นอน รับรองกระหึ่ม ฮ่าๆๆ
    **** ข้อดีเบาะแคปยังคงสภาพเดิมๆ ไม่เปิดเบาะไม่มีทางรู้ว่ามีตู้ซับอยู่ (ผมแอบเมียติด)

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

รูปแรก ตอนเอาเบาะแคปวาง ( เนียนไมละ อิอิๆ )
    รูปสอง เพาเวอร์สำหรับซับดอกนี้

**** ชุดนี้มือ2 นะครับเอามาจาก น้ามหาจักร ณ.ไร่ขิง

User ID
    7270
    Status
    โพส
    70

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    ว่างๆ จะชำแหละออกมาเป็นชิ้นให้ผู้ที่สนใจดูนะครับ
    ตอบแบบคร่าวๆไปก่อนนะ
    * เอาแค่โครงเหล็กตรงช่องเก็บของออกมา (ส่วนโครงเบาะแคปยังคงเดิม)
    ** ตีตู้ตามขนาดของช่อง (ขนาดเท่าไหร่ผมก็ไม่ทราบนะ ร้านทำให้)
    *** ซับบางครับ เสียงพอไปวัดไปวาได้ แต่จะให้เสียงลอยออกมาข้างนอกก็คงหมดสิทธิ์
    แต่ถ้าแค่เปิดฟังในรถไม่อายใครแน่นอน รับรองกระหึ่ม ฮ่าๆๆ
    **** ข้อดีเบาะแคปยังคงสภาพเดิมๆ ไม่เปิดเบาะไม่มีทางรู้ว่ามีตู้ซับอยู่ (ผมแอบเมียติด)
    โครงเหล็กตรงช่องเก็บของออกใช่ฝาปิดมันหรือเปล่าครับ
    แสดงว่าไม่มีกันตัดเหล็กแค็ปเลยผมเข้าใจถูกไหมครับ
    สงสัยเรื่องตู้อีกนิดนะครับ คือในหลุมที่มีฝาปิดพอเราเอามือล่วงเข้าไปช่องว่างมันจะใหญ่กว่าฝาปิดนิดหน่อย ผมสงสัยตรงนี้ละครับว่า ตู้มันพอดีฝาปิด หรือมันใหญ่เต็มช่องใต้แค็ปเลย ถ้าไม่ลำบากน้าช่วยโชว์ตู้หน่อยได้ไหมครับ
    ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย zerkoo : 01-04-2011 เมื่อ 18:53

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่องการตีตู้ในแค๊ปข้างที่ไว้เก็บของ ดอก 10 นิ้ว รถไม่ช้ำทำไงอะครับ

คงไม่น่าช้ำเท่าไหร่นะครับ ถ้าตู้ออกมาสวยไม่มีใครเข้าไปเปิดดูใต้ตู้แน่ๆครับ ตู้ใบนี้เป็นเวอร์ชั่น 2 ครับ นั่งสบายๆๆ

ต่างจากเวอร์ชั่นแรก ของผมหัวติดหลังคา5555555 ทั้งนี้และทั้งนั้น อยู่ที่เจ้าของรถละครับ
    Attached Images Attached Images          
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kamol : 21-04-2011 เมื่อ 12:00

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่องการตีตู้ในแค๊ปข้างที่ไว้เก็บของ ดอก 10 นิ้ว รถไม่ช้ำทำไงอะครับ

อันนี้สวยครับ หมดงบเท่าไหร่ครับ

User ID
    12969
    Status
    โพส
    48

สวยดีครับ

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tritondum ดูโพส
    อันนี้สวยครับ หมดงบเท่าไหร่ครับ
    ตู้สูตรอคิลิค ไฟแวบๆ หมื่นนิดๆครับ ถ้าตู้ทึบอยู่ราวครึ่งหมื่นครับ

User ID
    37917
    Status
    โพส
    12

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส
    คงไม่น่าช้ำเท่าไหร่นะครับ ถ้าตู้ออกมาสวยไม่มีใครเข้าไปเปิดดูใต้ตู้แน่ๆครับ ตู้ใบนี้เป็นเวอร์ชั่น 2 ครับ นั่งสบายๆๆ

ต่างจากเวอร์ชั่นแรก ของผมหัวติดหลังคา5555555 ทั้งนี้และทั้งนั้น อยู่ที่เจ้าของรถละครับ
    เสียงเบสเป็นไงบ้างครับ น่าสนใจ

ข้อมูลกระทู้