สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

มาตรฐาน หาร้านติดแก๊สครับช่วยที

คือผมอยุ่เมืองทองครับอยากหาร้านติดแก๊สใกล้ๆครับพอจะมีที่แนะนำบ้างใหมครับ แล้วรถผมวิ่งมาจะ5000โลแล้วควรถ่าย นมค ก่อนเอาไปติดแก๊สใหมครับขอบคุณครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: หาร้านติดแก๊สครับช่วยที

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball07077 ดูโพส
    คือผมอยุ่เมืองทองครับอยากหาร้านติดแก๊สใกล้ๆครับพอจะมีที่แนะนำบ้างใหมครับ แล้วรถผมวิ่งมาจะ5000โลแล้วควรถ่าย นมค ก่อนเอาไปติดแก๊สใหมครับขอบคุณครับ
    ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยครับ จะได้บอกกล่าวกันได้ถูก
    เช่น รถเบ็นซิล หรือดีเซล อะไรประมาณนี้
    งบประมาณด้วยครับ ว่าสู้ได้เท่าไหร่
    ฯลฯ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน Re: หาร้านติดแก๊สครับช่วยที

สวัสดีครับถ้าดีเซล เชิญที่ เทพไทรทั่น"ต้น"คลอง3ครับไม่ผิดหวัง ดูรถน้าkamoซิtriton 3.2 110 กม/ชม ดีเซลได้ตั้ง20กม/ลิตรสโลแกนของผมคือ (แรง+ประหยัด) ชมผลงานได้ทุก ห้อง

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

ถ้าเครื่อง เบนซิน www.gasincar.com ครับ LPG ไปดูในเวปเอาเองครับเป็นลูกค้าเข้าอยู่ ตัดสินเอาครับ อู่ติดต้ังมันเยอะครับ แต่ติดตั้งแล้วมาตราฐานที่นี้ ok. ราคา เป็นกลาง ไม่ เวอร์.........................ครับ

พอและเดียวหาว่า เชียร์.............

User ID
    15131
    Status
    โพส
    672

เบนซินผมติที่ช่า่งโอ พระราม5ออโต้แก๊สตรงเชิงสะพานพระราม5ในเวปก็พระราม5ออโต้แก๊สครับ ติด civic fdโฉมปัจจุบันก่อนเปี่ยนเป็นไฟ8เหลี่ยม ติดตั่งแต่ปี2551ใช้จนถึงวันนี้ยังไม่เคยจูนเลย

User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

ครับ รถผมเครื่องเบนซินครับ งบประมาณ 3 หมื่นต้นๆครับ ขอบคุณนะครับน้า...

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

เบนซิล...แนะนำครับ..ร้านแถวแจ้งวัฒนะ
    http://www.jautogas.com/
    เคยเอาเจ้าเหมียวไปติดมาครับ

User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

ขอบคุณครับน้าแต่ jautogas คิวเค้ายาวมากเลยถึงกลางเดือนหน้าเลยครับน้าลองสอบถามดูแล้วครับ..คือถ้าเป็นไปได้ผมอยากติดก่อน สงกรานต์หนะครับ ขับรถกลับบ้านแล้วเติมเบนซินมันโหดร้ายมากครับ อิอิ...

User ID
    15604
    Status
    โพส
    220

ขอให้เจอร้านติดตั้งเร็วๆ ครับ แต่ตอนติดตั้งเสร็จ จูนก็าซด้วยคอมพิวเตอร์อย่างเดียวไม่พอนะครับ ต้องมีอุปกรณ์ AF METER ไวด์ แบนด์ วัดแลมบ์ดาความหนา-บาง ระหว่างเชื้อเพลิงกับอากาศ ถ้าร้านติดตั้งไหนไม่มีใช้ หลังติดตั้งเสร็จ ไม่เข้าขั้นครับ แต่ที่ผมแนะนำ เข้ามีครับเพื่อให้สามารถใช้ก็าซ ใกล้เคียงน้ำมัน บ้างทีใช้ก็าซกลับดีกว่า น้ำมันอีกครับ บ้างร้านบอกว่าใช้คอม ถ้าใช้คอมจูนอย่างเดียว เด็กมัธยมก็ทำเป็นครับ เพราะว่า เจ้า AF มันมีราคาแพงครับ เฉพาะหัวอ่านค่าใช้ 2-3 คันต้องเปลี่ยนหัวอ่านค่าแลมบ์ดา ครับ หัวหนึ่งหลักพันบาทครับ ................ อย่าพึ่งเชื่อครับ การติดตั้งก็าซเป็นงาน จูนนิ่งครับ ต้องการความละเอียด

User ID
    16403
    Status
    โพส
    20

ขอบคุณครับน้า Path ลองติดต่อแล้วครับ คิวยาวพอดู แต่พอดีผมไปเจอร้านนี้ครับ มีน้าคนไหนเคยไปติดบ้างครับ http://www.gasnon.com/?cid=1015274 เห็นเค้าว่าติดให้0บางใหญ่หนะครับ ราคา 30000 บาท เองครับวันนี้จะเข้าไปดูครับ

art_auto gas rama2 TTC-Member
    User ID
    17043
    Status
    โพส
    11

มาตรฐาน ตอบ: Re: หาร้านติดแก๊สครับช่วยที

ลองเข้าไปดู IWEBGAS ครับ ecu fobos + magix3 + real 1.5

ข้อมูลกระทู้