สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

มาตรฐาน ขอบคุณน้า Chaiyasit กลุ่ม OEM ครับ

พอดีว่ามีความต้องการเหมือนในกระทู้นี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=27337&page=2

เกี่ยวกับการอัพเกรดรีโมทอิมโม ให้มีเสียงเวลา เปิด - ปิด ก็เลยได้สั่งซื้อชุดอัพเกรดยี่ห้อ... MotorX แปดร้อยกว่าบาท

หลังจากได้รับกล่องสินค้า ก็เปิดดู โอ้แม่เจ้า ดูวงจรไม่รู้เรื่องเลย

ทำไงดีหว่า ถามน้าโต้ง CONMAN น้าโต้งเลยแนะนำให้ติดต่อน้าชัยเกี่ยวกับคู่มือไฟฟ้าของไทรทัน ก็เลยได้ส่งเมล์ไปสอบถามน้าชัย

และได้รับความกรุณาจากน้าชัย.. ที่อาสาช่วยส่งคู่มือไวริ่งของไทรทัน ซึ่งหลังจากผมได้รับคู่มือก็ยังอ่านไม่ออกอยู่ดี

น้าชัยก็เลยอาสาไวริ่งให้ และตอนนี้ผมก็ได้ทำการติดตั้งเรียบร้อยแล้ว เป็นที่น่าพอใจ

ยังเหลืออีก 1 ฟังชั่นที่ยังสำเร็จ ก็ระบบล็อกอัตโนมัติเมื่อสตาร์ทรถแล้วเหยียบเบรก

อาจจะเป็นเพราะต่อสายผิด กำลังรอไวริ่งจากน้าชัยเพิ่มเติมครับ

ใครที่มองหาคำตอบเรื่องนี้อยู่ รออีกพักครับ ผมว่าประหยัดกว่าชุดอัพเกรดของยี่ห้อดังๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าในระยะยาวจะมีผลกับกล่อง ETAC หรือป่าว

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย webmaster : 04-04-2011 เมื่อ 08:56

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: ขอบคุณน้า Chaiyasit กลุ่ม OEM ครับ

ตาชัย สุดยอดดด

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ขอบคุณน้า Chaiyasit กลุ่ม OEM ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    พอดีว่ามีความต้องการเหมือนในกระทู้นี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=27337&page=2

เกี่ยวกับการอัพเกรดรีโมทอิมโม ให้มีเสียงเวลา เปิด - ปิด ก็เลยได้สั่งซื้อชุดอัพเกรดยี่ห้อ... MotorX แปดร้อยกว่าบาท

หลังจากได้รับกล่องสินค้า ก็เปิดดู โอ้แม่เจ้า ดูวงจรไม่รู้เรื่องเลย

ทำไงดีหว่า ถามน้าโต้ง CONMAN น้าโต้งเลยแนะนำให้ติดต่อน้าชัยเกี่ยวกับคู่มือไฟฟ้าของไทรทัน ก็เลยได้ส่งเมล์ไปสอบถามน้าชัย

และได้รับความกรุณาจากน้าชัย.. ที่อาสาช่วยส่งคู่มือไวริ่งของไทรทัน ซึ่งหลังจากผมได้รับคู่มือก็ยังอ่านไม่ออกอยู่ดี

น้าชัยก็เลยอาสาไวริ่งให้ และตอนนี้ผมก็ได้ทำการติดตั้งเรียบร้อยแล้ว เป็นที่น่าพอใจ

ยังเหลืออีก 1 ฟังชั่นที่ยังสำเร็จ ก็ระบบล็อกอัตโนมัติเมื่อสตาร์ทรถแล้วเหยียบเกียร์

อาจจะเป็นเพราะต่อสายผิด กำลังรอไวริ่งจากน้าชัยเพิ่มเติมครับ

ใครที่มองหาคำตอบเรื่องนี้อยู่ รออีกพักครับ ผมว่าประหยัดกว่าชุดอัพเกรดของยี่ห้อดังๆ แต่ก็ไม่รู้ว่าในระยะยาวจะมีผลกับกล่อง ETAC หรือป่าว

ขอบคุณครับ
    เอาละๆ น้าหยามเราเล่นท่าซะแล้ว เอาเท้าเข้าเกียร์ เค้าเหยียบเบรคกันนะครับน้าหยาม แล้วมันล๊อคประตูนะ เอ มันให้ศูนย์สั่งเปิดมาจากกล่องETAC หรือป่าว น้านุคเคยตอบไว้ผมจำได้แค่เนี้ยละครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    หุหุ ก็ขาเมาด้วยกันนี่หว่าตา2คนเนี่ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 04-04-2011 เมื่อ 09:03

ครับป๋า เหยียบเบรกครับ 555

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รอๆๆอยากได้เหมือนกัน ครับ

ได้คู่มือฉบับแก้ไขจากน้าชัยมาแล้ว

เด๋วพรุ่งนี้ลองใหม่อีกทีครับ วันนี้ลง Os โทสับใหม่ก่อนครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

น้าสยาม ครับ ของผมก็ติดปัญหานี้อยู่ เหยียบเบรกแล้วล็อก ครับ
    ผมให้ช่างเช็คดูแล้ว ไล่สายกันอยู่3ชั่วโมง ช่างแจ้งว่า
    "ระบบล็อกของไทรทัน ใช้ไฟ+เป็น ตัวสั่งใช้ ล็อก หรือ ปลดล็อก
    ต่างจาก พวกวีโก้ จะปล่อยกระแส+เพื่อล็อก และ ปล่อย- เพื่อ คลายล็อก จึงทำไม่ได้"
    แต่มีสมาชิคในเว็บบอกว่า ทำได้ โดยใส่ ดีเลย์ เพิ่ม เข้าไป
    ผมว่าจะลองหาร้าน ระดับยนต์เก่งๆๆทำไห้อยู่

แต่ถ้าน้าสยาม กับ น้าชัย ทำได้ ช่วยแบ่งปัน ความรู้ให้ผมด้วย ครับ

ขอบคุณ(ล่วงหน้า)ครับ

ได้แน่นอนครับ 555+

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    ได้แน่นอนครับ 555+
    ล้วน้าสยาม ทำเสร็จ ยังครับ ขอข้อมูลหน่อย ครับ

รอพรุ่งนี้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

รอพรุ่งนี้ครับ
    สยามวายกระเจิง

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สยามวายกระเจิง

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

เรื่องจริงเลย ตาชัย สุดยอดดดดดดด

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้าสยาม ครับ ของผมก็ติดปัญหานี้อยู่ เหยียบเบรกแล้วล็อก ครับ
    ผมให้ช่างเช็คดูแล้ว ไล่สายกันอยู่3ชั่วโมง ช่างแจ้งว่า
    "ระบบล็อกของไทรทัน ใช้ไฟ+เป็น ตัวสั่งใช้ ล็อก หรือ ปลดล็อก
    ต่างจาก พวกวีโก้ จะปล่อยกระแส+เพื่อล็อก และ ปล่อย- เพื่อ คลายล็อก จึงทำไม่ได้"
    แต่มีสมาชิคในเว็บบอกว่า ทำได้ โดยใส่ ดีเลย์ เพิ่ม เข้าไป
    ผมว่าจะลองหาร้าน ระดับยนต์เก่งๆๆทำไห้อยู่

แต่ถ้าน้าสยาม กับ น้าชัย ทำได้ ช่วยแบ่งปัน ความรู้ให้ผมด้วย ครับ

ขอบคุณ(ล่วงหน้า)ครับ
    มาแก้ข้อมูลตัวรีเรย์นิดนึงครับ มันน่าจะมาจากผมไปตอบที่ห้องแจ้งเบาะแสถูกเอาเปรียบจากร้านค้าเป็นแน่แท้ ระบบสัญญาณกันขโมยของผมใช้ของ Silicon ซึ่งมีฟังชั่นใช้ร่วมกับระบบไฟหน่วงเวลาได้ แต่มาเช๊คทีหลังปรากฎว่าเจ้ารีเรย์มันสร้างปัญหาขึ้นมาอย่างนึงคือ เมื่อปลดล๊อคประตูแล้วเปิดทิ้งไว้ ระบบมันกลับมาทำงานเองอัตโนมัติอีก นั่นคือมันกลับมาล๊อคเองทั้งๆที่ประตูเปิดอยู่ เลยกลับไปปรึกษาช่างใหม่บอกอาการที่เป็น ช่างเลยเอารีเรย์ออก แล้วต่อสายกลับตามเดิมแล้วตั้งค่ายกเลิกระบบไฟหน่วงเวลาหัวเก๋ง ตามในคู่มือบอก ปรากฎว่าอาการเพี้ยนๆของมันหายไปครับ ปลดล๊อคเปิดประตูค้างไว้ไม่กลับมาล๊อคเหมือนจอนใส่รีเรย์แล้วครับ
    เอาอย่างงี้ดีกว่าผมว่า น้าๆที่จะติดกันขโมยกับ M10-11 ให้ดูว่าระบบสัญญาณกันขโมยนั้นๆสามารถทำงานร่วมกับระบบไฟหน่วงเวลาได้หรือไม่ จะได้ไม่ต้องปวดหัวกันมากครับ ตอนนี้ผมก็ขอแนะนำ Silicon ก่อนละกัน ABG ก็เห็นว่ามีปัญหาเบรคไม่ล๊อคมั่งอะไรมั่งไม่มีส่วนได้เสียใดๆกับทางตัวสินค้านะครับ เพียงแต่ของผมติดตั้งแล้วมันไม่ต้องติดตั้งมอเตอร์หรืออุปกรณ์อื่นใดเพิ่มเติมครับ

ข้อมูลกระทู้