หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11348
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

พอดีวันนี้ไปเอาป้ายขาวมา โดยที่โทรไปถาม sale เมื่อวันศุกร์ บอกว่าได้แล้วเข้ามาเอาได้เลย ก็เลยลางานเข้าไปเอาวันนี้ ปรากฎว่าไม่เจอ sale ก็เลยโทรไปหาบอกว่าอยู่ข้างนอกจะให้น้องที่อยู่ในออฟฟิตหาให้ เค้าหาเท่าไหรก็ไม่เจอ ก็เลยโทรไปหา sale คนนั้นอีก ก็ยังยืนยันว่ามี สุดท้ายก็เลยรอให้ sale เข้ามาออฟฟิต แล้วผมก็ไปทำธุระที่อื่นก่อน พอกลับเข้ามาอีกรอบ เจอคุณ sale กับคำตอบคือ ทะเบียนของคุณยังไม่ได้นะครับ ต้องรออีกซักหน่อย ผมอึ้งเลยครับ แล้วผมก็เลยถามว่า แล้วซักหน่อยนะวันไหน sale บอกว่าถ้าได้แล้วจะโทรบอกอีกที่ ผมทำอะไรไม่ถูก โมโหมาก ก็เลยเดินออกมาขึ้นรถ ก็เลยคิดว่าทำไมไม่ด่า sale ไปเลยวะ ทั้งเสียเวลา ต้องลางานไปเอา ทั้งเสียค่าน้ำมัน ผมว่าถ้าเป็นคนอื่น sale คนนี้คงโดนด่ายับไปแล้ว ก็เลยอยากถามทุกท่านว่าถ้าเจอแบบนี้ทุกท่านจะทำยังไง

User ID
    14411
    Status
    โพส
    190

มาตรฐาน Re: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

วันนี้ผมพึ่งไปที่ 0 มาเหมือนกัน ผมไม่รู้ว่าเค้าจะดำการยังไงถึงไหนแล้ว...แต่มันก็ยังไม่ได้อ่ะ บอกว่าจะรีบดำเนินการให้ทุกทีที่ไปถาม เบื่อเหมือนกันครับ มีน้าคนนึงเดินสวนกับผมออกมา เห็นบ่นว่า บริการห่วยมาก แล้วหันมายิ้มกับผม เฮ้อ...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

ระวังอีกเรื่องนะครับ ตอนคืนป้ายแดงให้เขา เงินไม่มาป้ายแดงก็ยังไม่ต้องคืนครับ (ต้องยื่นหมูยื่นแมวกัน)ขอให้เด็ดขาดกับเรื่องแบบนี้กันหน่อย

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

โดนอีกคนและ เพื่อนผมก็เพิ่งโดนไป นั่งคุยกันเมื่อเช้านี่เอง ด่ากันยับ

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

บอกไปเลยครับ ได้เมื่อไหร่เอามาติดให้ด้วย ที่ทำงานหรือที่บ้านก็ได้แล้วแต่เราสะดวกพร้อมเงินมัดจำป้ายแดง ลองดูครับ ของผม ผจก 0 เอาป้ายขาวมาติดให้ถึงบ้านเลยครับพร้อมเช็คมัดจำป้ายแดง

User ID
    15408
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ระวังอีกเรื่องนะครับ ตอนคืนป้ายแดงให้เขา เงินไม่มาป้ายแดงก็ยังไม่ต้องคืนครับ (ต้องยื่นหมูยื่นแมวกัน)ขอให้เด็ดขาดกับเรื่องแบบนี้กันหน่อย
    รอมาสองเดือนกว่าแล้วคับ ไม่เห็นแววป้ายขาวเลย แจ้งเคลมไว้ก็สุดๆคับ ประกันอนุมัติตั้งแต่21/3/54 บอกว่าโทรแจ้งก็ไม้แจ้ง พอโทรไปตามเมื่อ28/3/54ถึงรู้ว่าอนุมัติแล้วและแจ้งผมว่าต้องรอหลังสงกรานจึงเอารถเข้าซ่อมได้ พอถามว่าประมานวันไหน บอกเดี๋ยวโทรมาแจ้งเอง เซ็งมากๆๆคับ
    ปล.ลืมบอกไป0รุ่งเจริญเทพารักษ์คับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    รอมาสองเดือนกว่าแล้วคับ ไม่เห็นแววป้ายขาวเลย แจ้งเคลมไว้ก็สุดๆคับ ประกันอนุมัติตั้งแต่21/3/54 บอกว่าโทรแจ้งก็ไม้แจ้ง พอโทรไปตามเมื่อ28/3/54ถึงรู้ว่าอนุมัติแล้วและแจ้งผมว่าต้องรอหลังสงกรานจึงเอารถเข้าซ่อมได้ พอถามว่าประมานวันไหน บอกเดี๋ยวโทรมาแจ้งเอง เซ็งมากๆๆคับ
    ปล.ลืมบอกไป0รุ่งเจริญเทพารักษ์คับ
    โห ศูนย์นี้อีกแล้ว ที่ใกล้วัดหนามแดงใช่ไหมครับ เลิกกัน

User ID
    11348
    Status
    โพส
    17

ของผมนี้จะสามเดือนแล้วนะครับ สงกรานต์จะต้องกลับบ้านอีก สงสัยต้องได้เตรียมตังไว้หลายร้อย

User ID
    11348
    Status
    โพส
    17

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong93 ดูโพส
    บอกไปเลยครับ ได้เมื่อไหร่เอามาติดให้ด้วย ที่ทำงานหรือที่บ้านก็ได้แล้วแต่เราสะดวกพร้อมเงินมัดจำป้ายแดง ลองดูครับ ของผม ผจก 0 เอาป้ายขาวมาติดให้ถึงบ้านเลยครับพร้อมเช็คมัดจำป้ายแดง

เดี๋ยวผมจะทำแบบนั้นแหละ ให้เอามติดให้ที่ ที่ทำงานเลย

User ID
    13697
    Status
    โพส
    427

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yanyong k ดูโพส
    อย่างที่เคยบอกครับน้า ต้องตามเองรอให้โทรตามไม่ได้ ประกันอนุมัติไม่ช้าครับแต่0คิวเยอะใครไม่ตามเองแสดงว่ายังรอได้ก็รอไปก่อน ถ้าใครเข้าไปจี้ก็จะจัดคิวให้ก่อน(แสดงว่ารีบ 555+)
    ปล.ตามเองเลยครับอย่าไปรอ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย T-black : 04-04-2011 เมื่อ 22:31

flank
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

กรรมดันไปออกรถกับศูนย์นี้อีก อยู่ในช่วงแจ้งเคลมประกันเหมือนกันครับผ่านมา 2 สัปดาห์แล้ว ตอนนี้ทุกอย่างยังเงียบ เหมือนเดินผ่านป่าช้า

User ID
    16458
    Status
    โพส
    631

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าทุกท่านเจอเหมือนผมจะทำยังไง

ผมคงอาจจะโชคดีครับที่ได้ sale ดี ตามให้ทุกอย่างได้ป้ายขาวแบบไม่ถึงเดือนอ่ะครับ (แต่ถ้าเจอแบบนี้ก้อต้องตามจี้เช้าเย็นเหมือนกันครับ)

อ้อ ผม ออกที่มิตซูวิภาวดีครับ

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ของผมขอจดปีหน้า อยากแดงซัก2ปี พอดีรถติดตัวตลอด

User ID
    13009
    Status
    โพส
    83

ของผม อยู่ลำปางครับแต่ไปออกรถที่ลำพูล เชลล์ บอกว่าจะเอาป้ายจังหวัดอะไร เขาให้เลื่อกเลย ไม่เสียค่าใช้จ่ายเพิ่ม เขาให้เลื่อก เชียงใหม่ ลำพูล ลำปาง ผมเลื่อก ลำปาง ไม่ถึง 20 วันได้ป้ายเลย แถมเชลล์ขายรถยังเอาป้ายมาให้ผมเองถึงที่บ้านโดยที่ผมไม่ต้องไปทำไรเลย คิดดู เชลล์เอาป้ายจากลำพูลมาให้ที่ลำปาง บ้านผม อยู่ห้างจากตัวจังหวัดลำปางประมาณ 120 โล เข้ายังเอามาให้ผมเองเลย สงสัยจะรีบเอาป้ายแดงไปให้รถคันอื่นต่อ โชคดีครับได้เชลล์ที่ดี

kum
    ผู้เยี่ยมชม

ทำไมไม่โทรไปถามฝ่ายทะเบียนจะชัวกว่า

User ID
    11090
    Status
    โพส
    53

ตามตื้อเซลล์มันเลยน้า เดี๋ยวมันก็ลำคาญเองล่ะคับ ของผมออก รู่งเจริญบางบ่อไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยอ่ะคับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รุ่งเจริญ.....

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ terngchew ดูโพส
    พอดีวันนี้ไปเอาป้ายขาวมา โดยที่โทรไปถาม sale เมื่อวันศุกร์ บอกว่าได้แล้วเข้ามาเอาได้เลย ก็เลยลางานเข้าไปเอาวันนี้ ปรากฎว่าไม่เจอ sale ก็เลยโทรไปหาบอกว่าอยู่ข้างนอกจะให้น้องที่อยู่ในออฟฟิตหาให้ เค้าหาเท่าไหรก็ไม่เจอ ก็เลยโทรไปหา sale คนนั้นอีก ก็ยังยืนยันว่ามี สุดท้ายก็เลยรอให้ sale เข้ามาออฟฟิต แล้วผมก็ไปทำธุระที่อื่นก่อน พอกลับเข้ามาอีกรอบ เจอคุณ sale กับคำตอบคือ ทะเบียนของคุณยังไม่ได้นะครับ ต้องรออีกซักหน่อย ผมอึ้งเลยครับ แล้วผมก็เลยถามว่า แล้วซักหน่อยนะวันไหน sale บอกว่าถ้าได้แล้วจะโทรบอกอีกที่ ผมทำอะไรไม่ถูก โมโหมาก ก็เลยเดินออกมาขึ้นรถ ก็เลยคิดว่าทำไมไม่ด่า sale ไปเลยวะ ทั้งเสียเวลา ต้องลางานไปเอา ทั้งเสียค่าน้ำมัน ผมว่าถ้าเป็นคนอื่น sale คนนี้คงโดนด่ายับไปแล้ว ก็เลยอยากถามทุกท่านว่าถ้าเจอแบบนี้ทุกท่านจะทำยังไง
    ผมก็จะพูดว่า ผมคนเดียวนะ

พี่เซลครับ พี่พูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง หรือผมฟังภาษาควายไม่รู้เรื่องครับ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ผมก็จะพูดว่า ผมคนเดียวนะ

พี่เซลครับ พี่พูดภาษาคนไม่รู้เรื่อง หรือผมฟังภาษาควายไม่รู้เรื่องครับ
    แรงอ่ะ...รับบ่ได้ดอก

เซล..พี่แนะนำเพื่อนๆมาซื้อรถที่นี้นะค่ะ จะดูแลอย่างดี
    แฟน..ถ้าบริการแบบนี้ไม่กล้าแนะนำใครมาหรอก อายเค้า คนแนะนำก็เสียอีก และ .....
    ผม..พอเถอะๆๆ
    ไม่บอกว่าที่ใหน ^^ 555+

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

รุ่งเจริญ เทพารักษ์ สุดยอด.................ชั่ว เลิกคบกับมันมานานแล้ว

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้