หน้า 7 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 161

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกTriton 2.4 CNG เชิญแบ่งปันความรู้กันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    อยากสอบถามน้าๆครับ ว่า Plus CNG วันแรกที่ออกรถมาใหม่ๆเลย น้าวิ่งอะไรกันครับ คือช่วงรันอินนี้ควรวิ่งน้ำมันก่อนสักพักมั้ยครับ หรือว่าวิ่งNได้เลยครับ
    4D Plus CNG ออกรถวันแรก-ช่วงรันอินน้าวิ่งอะไรกันครับ?

User ID
    6434
    Status
    โพส
    150

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกTriton 2.4 CNG เชิญแบ่งปันความรู้กันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ werawat_ton3259 ดูโพส
    ถูกต้องครับ ถัง 100 ลิตรน้ำ เติมได้แค่ 18 กิโล(ประมาณนี้โดยทั่วไป) เพราะมันเหมือนกับต้องมีที่ว่างนิดหน่อยเพื่ออะไรไม่ทราบ และวิ่งได้ 200 โลขึ้นถ้า รถไม่ติด ออกตัวบ่อยและแรง ต้องค่อยไล่รอบ ถ้ารีบเหยียบคันเร่งก็กินแก็สมาก และวิ่งไม่เร็วมาก
    เมื่อวานผมเติมได้ตั้ง20กิโลแน่ะน้า มานจะเป็นไรไหม

User ID
    6434
    Status
    โพส
    150

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tae666 ดูโพส
    4D Plus CNG ออกรถวันแรก-ช่วงรันอินน้าวิ่งอะไรกันครับ?
    ผมวิ่งแก็สตั้งแต่ออกศูนย์เลยอ่ะน้าแต่ผมว่าวิ่งอะไรก้อได้แต่อย่าเพิ่งไปเค้นรอบเครื่องมันมากไปก้อพอครับ

User ID
    35345
    Status
    โพส
    21

ครับผม หลังจากไปลองมาแล้วได้162 โล ระยะทางวิ่งรถติดๆ อะครับ

User ID
    33185
    Status
    โพส
    8

ของผมป้ายแดงใช้มา5เดือน
    เดือนแรก มีเสียงดังช่วงกระบะ
    เข้า0 ไปครั้งแรกหาย ใช้ไป2อาทิตย์ ดังอีก
    ปรากฏว่าที่โรงงานขั้นแหนบไม่สนิท ....อุ!!!!!!แม่เจ้าเป็นไปได้เนอะ
    ตอนนี้มีเสียง แก๊กๆๆๆ ดังตอนดับเครื่องไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นเป็นหรือป่าวครับ
    ตอนนี้มีปัญหาใหม่มาคือ ซีลยางหัวฉีดก๊าซ มีคราบน้ำมันซึม ออกมาแต่ไม่มากนะครับ
    รถใช้ไม่ถึง 5เดือน นะครับ
    ช่วยวิเคราะห์หน่อยนะครับ ซักหวั่นแล้วละครับ ขนาดไม่ถึงปีเป็นไปได้ขนาดนี้
    เลยประกันไปคงจ่ายค่าซ่อมบานเลย
    มาตราฐานของมิตซู อยู่ตรงไหนเนี่ย.......?

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ noobombam ดูโพส
    ผมวิ่งแก็สตั้งแต่ออกศูนย์เลยอ่ะน้าแต่ผมว่าวิ่งอะไรก้อได้แต่อย่าเพิ่งไปเค้นรอบเครื่องมันมากไปก้อพอครับ
    ชื่อ:  Picture 022.jpg
ครั้ง: 641
ขนาด:  174.4 กิโลไบต์

ครับน้า พอดีกำลังจะไปรับลูกชายกลับบ้าน เลยอยากรู้ว่าควรวิ่งน้ำมันก่อนมั้ย เพื่อให้เครื่องยนต์ได้รันอินด้วยน้ำมันก่อน ก่อนที่จะดมgasครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ janasis ดูโพส
    ของผมป้ายแดงใช้มา5เดือน
    เดือนแรก มีเสียงดังช่วงกระบะ
    เข้า0 ไปครั้งแรกหาย ใช้ไป2อาทิตย์ ดังอีก
    ปรากฏว่าที่โรงงานขั้นแหนบไม่สนิท ....อุ!!!!!!แม่เจ้าเป็นไปได้เนอะ
    ตอนนี้มีเสียง แก๊กๆๆๆ ดังตอนดับเครื่องไม่ทราบว่าสมาชิกท่านอื่นเป็นหรือป่าวครับ
    ตอนนี้มีปัญหาใหม่มาคือ ซีลยางหัวฉีดก๊าซ มีคราบน้ำมันซึม ออกมาแต่ไม่มากนะครับ
    รถใช้ไม่ถึง 5เดือน นะครับ
    ช่วยวิเคราะห์หน่อยนะครับ ซักหวั่นแล้วละครับ ขนาดไม่ถึงปีเป็นไปได้ขนาดนี้
    เลยประกันไปคงจ่ายค่าซ่อมบานเลย
    มาตราฐานของมิตซู อยู่ตรงไหนเนี่ย.......?
    อันแรกน่าจะแหนบดังเปล่าครับน้า
    เสียงแก๊กๆตอนดับเครื่องคือเสียงความร้อนของท่อที่คลายตัวเปล่าครับน้า
    ซีลยางนี้ถ้าเยอะน่าจะเข้าไปให้0เช็คดีกว่าครับน้า
    แบบนี้แหละผมว่าถึงประกัน3ปีแสนโล

User ID
    38972
    Status
    โพส
    5

ของผมอยากทราบว่า ถ้า ช่วงแก๊ซ หมด จะเปลี่ยนเป็น เบนซิน เครื่องยนต์ กระตุก ป่าวคับ ของผม พึ่งถอยมากระตุกคับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ BEERTAI ดูโพส
    ของผมอยากทราบว่า ถ้า ช่วงแก๊ซ หมด จะเปลี่ยนเป็น เบนซิน เครื่องยนต์ กระตุก ป่าวคับ ของผม พึ่งถอยมากระตุกคับ
    กระตุกครับ

User ID
    33185
    Status
    โพส
    8

เข้าครั้งแรก ก็บอกแบบที่ท่านว่านะครับใช้ไปได้อาทิตย์เดียวดังอีก
    เข้า 0 อีก2รอบ หาไปหาหามา บอกว่าน๊อตยึดกระบะขันไม่แน่น....โห?????
    ส่วนเสียงที่ดังแก๊กๆๆเนี่ย วันเสร์นี้เข้า 0 ครับ พร้อมเปลี่ยนซีลยางหัวฉีดแก๊ส
    ได้ความยังไงจะมาบอกอีกทีนะครับ

สมาชิกถาวร : TTC-03749 TTC-Member
    User ID
    38918
    Status
    โพส
    38

ได้รถมาเมื่อวานนี้ 0 มิตซู สาย 5 ครับ ออกจาก 0 เติมก๊าชเลยครับเติมถัง 58 ฿ เลขไมล์ออกจาก 0 29 เที่ยวย่านศาลายา สาย 2 เพพชรเกษม ขากลับมาเติม ย่านวัดนครอินทร์ จ.นนทบุรี (รู้เหมือนจะแรงดันไม่ดี) เพราะเติมเต็มจากศาลายา วิ่งทั้งวัน 154 km. เติมเสร็จเสียเงินไป 102฿ ก่อนเติมเหลือๆไฟอีก สองดวงยังไม่หมด สรุปวิ่งทั้งวัน จาก เพชรเกษม-ศาลายา-สาย2-รัชดาภิเษก
    ขากลับลงสลับมาใช้น้ำมันวิ่งประมาณ10 km.
    รบกวนขอคำชี้แนะจากพี่ๆด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

User ID
    33185
    Status
    โพส
    8

สรุปว่าเปลี่ยนโอลิงหัวฉีดครับ
    แล้วเสียงที่ดังแก๊กๆๆ เนี่ย ช่างเขาบอกว่าเป็นการเช็คระบบ Start ครับ (มีด้วยเหรอ)
    เพราะฉนั้น คนที่ใช้ 2.4 CNG หรือระบบอื่น ดูด้วยนะครับว่ามีคราบน้ำมันไปจับที่หัวฉีดหรือปล่าว
    ช่างบอกว่าเปลี่ยนไป หลายคันละ
    อยู่ในประกันก็เปลี่ยนไปเหอะ
    ลืมบอก
    ครัชผมมันก็ดัง เซ็งเป็ด แต่ใช้ไปก่อน 20000โลค่อยเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ไปแค่ 8000 โล
    มิตซูเนี่ย ครัชดังเป็นเรื่องปกติเลยนะ

User ID
    29290
    Status
    โพส
    135

ปัญหาใหญ่ตอนนี้เลยก็คือ ไม่มีก๊าศเติมครับ และรอคิวนานมาก

User ID
    33185
    Status
    โพส
    8

นี่แระ ปัญหา ? ของคนใช้ cng

User ID
    29290
    Status
    โพส
    135

ไม่ไหวละครับน้าๆ เดือนมีนาปีหน้า ผมเปลี่ยนเป็น lpg แล้วครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ janasis ดูโพส
    สรุปว่าเปลี่ยนโอลิงหัวฉีดครับ
    แล้วเสียงที่ดังแก๊กๆๆ เนี่ย ช่างเขาบอกว่าเป็นการเช็คระบบ Start ครับ (มีด้วยเหรอ)
    เพราะฉนั้น คนที่ใช้ 2.4 CNG หรือระบบอื่น ดูด้วยนะครับว่ามีคราบน้ำมันไปจับที่หัวฉีดหรือปล่าว
    ช่างบอกว่าเปลี่ยนไป หลายคันละ
    อยู่ในประกันก็เปลี่ยนไปเหอะ
    ลืมบอก
    ครัชผมมันก็ดัง เซ็งเป็ด แต่ใช้ไปก่อน 20000โลค่อยเปลี่ยน ตอนนี้ใช้ไปแค่ 8000 โล
    มิตซูเนี่ย ครัชดังเป็นเรื่องปกติเลยนะ
    ต้องดูคราบน้ำมันบ้างซะแล้ว
    ครัชผมยังไม่ดังครับน้า ต้องรองดูต่อไป แต่แหนบดังวันแรกที่รับรถกลับมาบ้านเลยครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ampnarak ดูโพส
    ปัญหาใหญ่ตอนนี้เลยก็คือ ไม่มีก๊าศเติมครับ และรอคิวนานมาก
    น้าอยูแถวไหนครับ ที่จัดnมาเพราะแถวที่ผมวิ่งมีเยอะครับ แต่การรอนานเนี่ย คือngvจริงๆครับ

User ID
    38446
    Status
    โพส
    149

ส่วนมากเจอปัญหาเดียวกันครับ การรอเติมแก๊ส ผมว่าจะเปลี่ยนเป็น lpg เนื่องจากแถวบ้านปั๊มน้อย ครับผม ถ้ามีใครสนใจชุด ngv จากศูนย์ขายให้ทั้งระบบเลยว่าจะเอาลงเดือนพฤศจิกายนครับ รถไททันพลัส 4d ครับ 0863691527 แถมแม็กลายเนอร์ครอบถังด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Stay Doo Dee : 10-10-2012 เมื่อ 08:09

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

รับรถมาเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้500โล ตอนใช้n ที่เกียร์2 เหมือนกับมีอาการรอรอบนิดหน่อยครับ และมีเสียงดังกึ๊กๆประมาณ3ครั้งเวลาปล่อยครัชครับ กำลังสงสัยว่าเสียงครัชแน่ๆครับ

User ID
    6434
    Status
    โพส
    150

ถามหน่อยครับน้า ผมเติมเต็มถังได้้20.15วิ่งยันหมดวิ่งได้ไม่เกิน150โลนี่ผิดปกติไหมอ่ะครับน้า ยางbf 265/70/16

แต่ไม่เคยเติมน้อยกว่า19โลเลยครับ วิ่งได้ก้อไม่เคยเกิน150 ผมวิ่งยันมันตัดน้ำมันเลยนะครับไม่ได้เติมก่อน

หน้า 7 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้