หน้า 4 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 161

ไข่หวาน
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกTriton 2.4 CNG เชิญแบ่งปันความรู้กันครับ

หาปั๊มเติม cng ยากมากเลยครับ แถมต่อแถวนานด้วย ตอนซื้อก็ไม่ได้ดูว่ามีปั๊มมากน้อยแค่ไหน
    ซวยจริงๆ ตอนนี้ก็เติมน้ำมันเบนซิลเพียวๆไปก่อน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17215
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน ตอบ: สมาชิกTriton 2.4 CNG เชิญแบ่งปันความรู้กันครับ

อยู่แถวไหนครับ

User ID
    20934
    Status
    โพส
    167

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไข่หวาน ดูโพส
    หาปั๊มเติม cng ยากมากเลยครับ แถมต่อแถวนานด้วย ตอนซื้อก็ไม่ได้ดูว่ามีปั๊มมากน้อยแค่ไหน
    ซวยจริงๆ ตอนนี้ก็เติมน้ำมันเบนซิลเพียวๆไปก่อน
    น่าเห็นใจคับ ผมอยู่บุรีรัมย์ ตอนออกใหม่ๆผมก็หวั่นใจเรื่องแก๊สอยู่เพราะรับรถมาอาทิตย์นึ่ง ปั๊มถึงเพิ่งเปิดให้บริการ
    ไปลองเติมมา2ครั้งแล้ว แรงดันน่าจะประมาณ 3000psi ส่วนราคาก็ 10บาทกว่า
    ยังไม่ต้องต่อคิว ไปถึงเติมได้เลย ส่วนอนาคตก็ภาวนาให้มีแก๊สให้เติมตลอดล่ะกัน55
    ชื่อ:  020920112485.jpg
ครั้ง: 1381
ขนาด:  191.4 กิโลไบต์

จะดีชั่วอยู๋ที่ใจ TTC-Member
    User ID
    17481
    Status
    โพส
    35

มีสมาชิกท่านใดจูนแก๊สได้บ้างช่วยที เวลานี้ 1 ถัง 53 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 300 หน่อย ๆ เอง ออกมาจาก 0 คงจูนหนาไป

User ID
    21789
    Status
    โพส
    49

ปัญหา ของ ผม คือ หาเติม แล้ว วิ่ง ได้ แค่ ร้อย กว่า โล ก้อหมดถึง ครับ cng แล้ว แต่ ละปั๊ม แรงดันแค่ 2500-2800 ไม่ค่อยมี ปั๊ม ไหน ถึง 3200 เลย เติมที ประมาณ 130 บาท แล้ว ตัด แต่ พอ ออก จากปั๋ม แป๊ป นึง วิ่ง ประมาณ 1 โล ไฟ หาย ไป 1 เม็ด แระ เลย งง อยู่ ยังคิดไม่ ออก ว่า หา ปั๊ม ที่ ไหน เติม ดี ของ ผม ไป สุพรรณ วัน เสาร์ วิ่ง ไป กลับ 300 โล เติม แก๊ส ไป 250 บาท ไฟกระพริบ พอดี ครับ น่า จะ ประหยัด ดีครับ จากพระราม 2 ไป เดิมบาง ครับ

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

ของผมมีปัญหาเวลาวิ่งมาแล้วเบรคพอออกตัวต่อมันตื้อๆไปต้องรอรอบ ไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือป่าว

User ID
    16439
    Status
    โพส
    113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kru_k6 ดูโพส
    ของผมมีปัญหาเวลาวิ่งมาแล้วเบรคพอออกตัวต่อมันตื้อๆไปต้องรอรอบ ไม่รู้เป็นเหมือนกันหรือป่าว
    ของผมเป็นเหมือนกันครับ ไม่รู้แก้ไขยังไงรอผู้รู้มาช่วยชี้แนะครับ

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ semiblack ดูโพส
    ของผมเป็นเหมือนกันครับ ไม่รู้แก้ไขยังไงรอผู้รู้มาช่วยชี้แนะครับ
    ตอนนี้หายแล้วครับอัตราเร่งดีเหมือนน้ำมันเลยครับ เข้าไปจูนที่ร้านมาใหม่ครับหัวหน้าช่างเข้ามาดูให้เลย คือของผมไม่ได้ติดจากโรงงานครับ มาติด3ถังใต้ท้องจากโชว์รูมครับ วิ่งได้ไกลกว่าครับ ตอนนี้สบายใจแล้วไม่มีปัญหาอะไรนอกจากเรื่องแหนบ อิอิ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

กำลังจะมีแผนการเอา cng ที่ติดจากศูนย์ออกไปติด lpg แทน อยากทราบว่ากล่อง cng กับกล่องเคร่องมันกล่อยเดียวกันหรือแยกกันครับ ถ้าแยกจะได้ให้ที่ร้านเอาออกให้เลย แต่ถ้ารวมคงต้องไปศูนย์ - -

มีใครสนใจ ชุด cng ที่ถอดจากรถตัวติดมากับ ศูนย์มังครับ ขายยกชุดเลย ^^
    เหตุผลที่เปลียนนะครับ รถผมวิ่งทางไกล ทางที่วิงแก๊สไม่ค่อยมี

User ID
    27822
    Status
    โพส
    597

ว่าจะเพิ่มถึง ขอจ้อมูลด้วยครับ กำลังคิดอยู่ว่าจะเพิ่มเป็นCNGหรือLPG เหมือนน้าsemiblackดี ยังไงรบกวนขอข้อมูลจากน้าsemiblackและน้าๆทุกท่านด้วยนะครับ

User ID
    29290
    Status
    โพส
    135

ผมกำลังจะได้ มาขับครับ แต่ผมขอถามพี่ๆ นิดนึงว่า เลาเติมแก๊สแล้วแก้มข้างหน้าซ้ายของรถขูดกับสายเติมใหมครับ ตอนที่จองรถลืมถามเซลล์ อะครับ

User ID
    23874
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ampnarak ดูโพส
    ผมกำลังจะได้ มาขับครับ แต่ผมขอถามพี่ๆ นิดนึงว่า เลาเติมแก๊สแล้วแก้มข้างหน้าซ้ายของรถขูดกับสายเติมใหมครับ ตอนที่จองรถลืมถามเซลล์ อะครับ
    ขูดไม่ขูดอยู่ที่เด็กปั้มครับ แต่ของผมสองข้างโดนไปเรียบร้อยครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

จากที่ผมเปลียนจาก cng เป็น lpg ผลที่ได้ก็คือ
    รถแรงขึ้นมีกำลังมากขึ้น
    ถังเดียววิ่งได้มากขึ้น ถ้าเพิ่มถังcngจะวิ่งได้เกือบๆเท่าlpgแต่รถจะหนักมาก
    lpg ผมจูนประหยัดสุดตอนนี้อยู่ที่ 7-8 โลลิตร cng จะประหยัดกว่า cngจะกินอยูที่ 9-10โลลิตร
    ติด lpg มีเพิ่มที่กระบะเหลือด้วยนี้แหละที่ผมต้องการ
    ที่สำคัญ จะเพิ่มถัง หรือเปลียนชนิดแก๊ส ราคาพอๆกันเลยครับ

ลองดูครับ ชอบแบบไหน ประหยัดสุดๆก็ cng สบายๆแรงแบบเดิมๆlpg

User ID
    31435
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    บ้าไปแล้ว 0 ไหนครับ 5000 เปลี่ยนทิ้งเถอะครับ ล้อหมุน 5000 จริง
    แต่เครื่องปาไปเท่าไหร่ครับ ถ้าวิ่งทาง ตจว.รถไม่ติด ระยะก็ใกล้เคียง 1 ต่อ 1
    ก็เพิ่มได้ +อีกสัก 2000 ไปถ่ายที่ 7000 ครับ
    แนะนำว่าถ่ายทิ้งไปเถอะครับ 5000 เนี่ย

ปล.เสริมอีกหน่อยตัวนี้ (((สำหรับผม))) ไม่เวิร์คครับ เทียบกับ 10w40 เพอร์ฟอร์มาธรรมดา 4+1 ลิตร ตัวนี้มันอืดกว่าเยอะและดำเร็ว......สำหรับผมนะ
    เมื่อวานผมเข้า 0ไปติดต่อขอป้ายทะเบียนแดง ขส. มาและไก้สนธนา กับพี่คนหนึ่งที่บางปะกง แก่มาถ่ายน้ำมันเครื่อง ด้วยด้วยความที่ผมอยากรู้รายละเอียดให้มากกว่านี่ก้เลยสอบถามแก่ แก่ชื่อพี่อาคม แก่แนะนำว่า พี่ใช้ตัวนี้ชื่อ:  425750_381638128527658_100000444229189_1351914_1748821669_n.jpg
ครั้ง: 1313
ขนาด:  42.7 กิโลไบต์บวกกับ ห้วเทียนก้านยาว และสารเคลือบ แก่บอกว่า วิ่งมันรับประกัน ประหยัดแก็ส แถมไม่มีปัญหาเรื่องเครื่องอืดด้วยครับ ของแก่ มาถ่าย 50000 โลแล้วครับ ใครมีความคิดเห็นอย่างไรบางช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดี ผมพึ่งมาเล่น cng ไทรทัน ครังแรกครับ กับ 8 วันที่ใช้งาน หนึ่ง แปลงยาว 086-9067215 ร้านเนียนชะอุ่มการเกษตรแอนด์ฟิชชิ่ง

you will never walk alone TTC-Member
    User ID
    31368
    Status
    โพส
    198

ป่วนจิตอย่างหนักพรุ่งนี้จะทำสัญญา cng ปัญหาเยอะเหมือนกันน่ะ ถ้าแรกกับความประหยัด

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ birdobird ดูโพส
    ป่วนจิตอย่างหนักพรุ่งนี้จะทำสัญญา cng ปัญหาเยอะเหมือนกันน่ะ ถ้าแรกกับความประหยัด
    น้าครับ มีปัญหาทุกตัวแหละครับ ดีเซลก็ควันดำปี๋ผมเห็นบางคันติดตูดเลยครับ
    หรือน้าอยากเติมน้ำมันแล้วเอาส่วนต่างมาช่วยผมเติมแก๊ส 5555
    ถ้าใช้รถเยอะก็ติดเลยครับคุ้ม ถ้ากลัววิ่งได้น้อยก็ติดสามถังใต้ท้องแบบผมก็ได้ครับ
    น้ำหนักรถไม่ได้เยอะอย่างที่เค้าพูดกันอัตราสิ้นเปลืองก็ 10 โลลิตรครับ

you will never walk alone TTC-Member
    User ID
    31368
    Status
    โพส
    198

ตัดสินใจแล้ว ค่อยว่ากันทีหลังครับ ที่ทำงานกับที่บ้านห่างกันประมาณ 10 กิโล แต่เดินทางไกลบ่อย(ธุระเยอะ) ที่คิดไว้คือ อนาคต ติดเพิ่มอีกใต้ท้อง แล้วของน้าติดเพิ่มราคาเท่าไรครับ

User ID
    28334
    Status
    โพส
    155

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ birdobird ดูโพส
    ตัดสินใจแล้ว ค่อยว่ากันทีหลังครับ ที่ทำงานกับที่บ้านห่างกันประมาณ 10 กิโล แต่เดินทางไกลบ่อย(ธุระเยอะ) ที่คิดไว้คือ อนาคต ติดเพิ่มอีกใต้ท้อง แล้วของน้าติดเพิ่มราคาเท่าไรครับ
    ของผมเอามาติดเองร้านข้างนอกครับ เพราะไม่ชอบถังบนกระบะมันใช้งานได้ไม่เต็มที่ครับ ราคารวมปรมาณ90000บาทไทยครับ พร้อมเข้าเช็คตามระยะทางฟรีตลอดการใช้งาน

User ID
    31368
    Status
    โพส
    198

9 หมื่น โฮ่่่่่่ !สำหรับผมไม่ไหวแน่ๆ ครับ ได้แค่นี้จริงๆ ครับ ทีแรกใจก็อยากได้ตัวเบนซิล มาติด lpg เอง แต่งบน้อยครับ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

cngไม่ดีหรอกอย่าออกมาเลยครับ(เดี๋ยวแย่งที่เติมก๊าซกัน)

หน้า 4 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้