หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 42

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16341
    Status
    โพส
    42

มาตรฐาน Re: ยกสูงใช้งบเท่าไร่

แล้วร้าน Pp อยู่แถวไหนครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

อยากเจ็บตัวกันหรือครับ

User ID
    313
    Status
    โพส
    20

อยู่แถว ถนนเอกชัย - บางบอน เป็นผู้สนับสนุนเว็บเราด้วยนะครับลองเลื่อนไปดูด้านบน - ขวามือครับ ลองเข้าไปดูได้ครับ เค้ามีเว็บด้วยนะ

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

จาก ตัว 116 hp ยกเท่าๆ พลัีส มี 6 -7 นิ้ว น่ะครับ ต้อง ชุดยก แล้วน่ะครับ

มีหลักหมื่น แน่นอนครับ
    -ชุดยก
    -โช๊คอัพชุดใหม่ หรือ ของเก่าใช้ตัวต่อโช๊ค (แนะนำ ชุดใหม่ที่หนึบๆขึ้น รถมันสูงน่ะ)
    -ยางใหม่ขนาด 30 Up อาจมีพร้อมแม็ค ด้วย

หลายๆ สำนัก รองโทรสอบถามได้ครับ

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hareluya ดูโพส
    ของผมไปทำที่ Pp-ยานยนต์มา ค่าชุดยกประมาณ 20,000 ครับ
    ยาง Yoko / Geolandar 265/70-r15 = 4 เส้น 16,000
    ชุดยก20,000 จบเลยปะคับ แล้วยางในกรณีทางร้านไม่มี เราควรเปลี่ยนมาก่อนยกสูงหรือยกสูงแล้วไปเปลี่ยนยางคับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nonsing ดูโพส
    ชุดยก20,000 จบเลยปะคับ แล้วยางในกรณีทางร้านไม่มี เราควรเปลี่ยนมาก่อนยกสูงหรือยกสูงแล้วไปเปลี่ยนยางคับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้

ยกแล้วค่อยเปลี่ยน หรือ เตรียมไว้ก่อนยกก็ได้น่ะ

แต่ ใส่ก่อนยกคงไม่ได้น่ะ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    มาหาข้อมูลครับ
    อยากยกเหมือนกันครับ
    ไม่เคยยกครับ
    แต่เจ็บมาพอควรครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ยกยังไงก็ได้ครับ
    แต่องศาต่างๆต้องอ้างอิงจากพื้นฐานเดิมๆดีที่สุดครับ
    ไม่แนะนำการลองก้อนดีดปีกนกครับสูงจริงแต่วิ่งไม่ดีครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

งบไม่ถึง ร้านฝีมือไม่ถึง เจ็บตัวเปล่า ๆ ผมโดนมาแล้วยกเล่น ๆ รวมยาง 3 หมื่นปลาย ๆ ยางหน้ากินใน 2 ล้อ การทรงตัวไม่ดี ถอดอุปกรณ์ขายทิ้งขาดทุนบาน ตอนนี้กลับมาโหลด แล้วก้อกำลังจะกลับที่เดิมอีกไม่นาน ของเดิมดีอยู่แล้วครับ แต่ถ้าเป็นตัวสูงอย่างพลัส หรือ 4x4 จะยกเพิ่มน่าจะง่ายกว่า

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ถ้าพลัสเดิม ว้อนท์เพิ่ม 3 นิ้ว สักเท่าไรครับ ต้องเปลี่ยน ใส่อะไรเพิ่มบ้างครับ แล้วฟีลในการขับขี่จะดีขึ้นไหมครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ลองดูรถ น้องชาย ผมเอง สูงเท่ารถผม(พลัส) เห็นมันเปลี่ยนโชค Robust4ต้น + กล่อง Boost Speed ECU-Shop ด้วยมั้งเลยไม่อืด
    ผมลองขับดูใกล้เคียงพลัสเดิมๆ นุ่ม+หนึบ ดีทีเดียว (ส่วนตัวนะ) แต่เห็นมันเล็งชุดยกไว้แล้วครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=26063&page=2
    Attached Images Attached Images      

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน ตอบ: Re: ยกสูงใช้งบเท่าไร่

มารอจร้าๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ตอบ: Re: ยกสูงใช้งบเท่าไร่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    มารอจร้าๆๆๆๆ
    ตาโจ้ แกหายไปไหนมา

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: ยกสูงใช้งบเท่าไร่

เรื่องยกนี่ต้องปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น เพราะจากประสบการณ์ใส่ชุดยกและกระเป๋าที่แหกไปกว่าจะพอใจได้ ก็ไม่ใช่น้อย

จริงมั้ยจ๊ะ น้า...3 วิ, น้า...ตู้เย็น, น้า...8 นิ้ว

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    555 ไม่เจอกับตัวคงไม่เชื่อ หาข้อมูลกันให้ดีก่อนนะครับ อย่าเพิ่งใจร้อน ปรึกษาหลาย ๆ ท่านที่มีประสบการณ์ เอาข้อมูลมาตัดสินใจอีกครั้ง

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,382

มาตรฐาน ตอบ: ยกสูงใช้งบเท่าไร่

หวานปาก ร้านแต่งเลย

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    เรื่องยกนี่ต้องปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น เพราะจากประสบการณ์ใส่ชุดยกและกระเป๋าที่แหกไปกว่าจะพอใจได้ ก็ไม่ใช่น้อย

จริงมั้ยจ๊ะ น้า...3 วิ, น้า...ตู้เย็น, น้า...8 นิ้ว
    กำลังต่อว่ากันอยู่หรือป่าวเนี่ยพี่เอก 555

TTC-01947 TTC-Member
    User ID
    11850
    Status
    โพส
    320

น้าครับ ถ้า plus4D อยากยกขึ้น 2"
    - ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    - ค่าใช่จ่ายเท่าไหร่
    - อัตราการกินน้ำมันเพิ่มขึ้นมากไหมครับ
    - มีผลกับการทรงตัวของรถและมีปัญหาจุกจิกอื่นๆตามมามากน้อยแค่ไหนครับ

User ID
    313
    Status
    โพส
    20

ร้าน พีพียานยนต์ อยู่แถวบางบอน ครับ
    ของผมนี่ ซื้อยางติดไปด้วยเลย ครับ เป็น 265/70-R15 YOKOHAMA GEOLANDAR
    แต่รู้สึกว่าทางร้านเขาก็พอจะหายางให้เราได้นะครับ
    ลองเข้าไปดูที่ www.pp-yanyont.com ครับ (เจ้าของร้านชื่อพี่พรต)
    ของผมใส่แล้วสูงขึ้นแต่ยังไม่เท่า Plus นะครับ
    ส่วนสมรรถนะรถนั้นต้องอืดลงแน่ๆ ครับ เพราะ + ยางใหญ่เข้าไปด้วย (รถผม Auto นะ) แต่ปลายไหลดีนะครับ
    ส่วนการบริโภคน้ำมันผมทำใจไว้แล้วครับ (เนื่องจากอยากหล่อ)
    แต่ปัจจุบันผมติดแก๊สกับ อ.ต้นไปแล้วนะก็ช่วยได้ดีขึ้นมากทีเดียวครับ
    ยังไงลองศึกษาหรือโทรไปสอบถามข้อมูลก่อนก็ได้ครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Omaoey ดูโพส
    น้าครับ ถ้า plus4D อยากยกขึ้น 2"
    - ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    - ค่าใช่จ่ายเท่าไหร่
    - อัตราการกินน้ำมันเพิ่มขึ้นมากไหมครับ
    - มีผลกับการทรงตัวของรถและมีปัญหาจุกจิกอื่นๆตามมามากน้อยแค่ไหนครับ
    เปลี่ยนโช้ค เบอร์ สำหรับยกสูง 2นิ้ว 4ต้น ราคาก็เริ่มที่ 10000-38000 บาท
    สปริง อันนี้เเล้วเเต่
    ด้านหลัง รองก้อน 2นิ้ว สาแหรกใหม่
    ถ้าร้านมีฝีมือ จบครับไม่ต้องมาเเก้งาน
    ยาง 265/75 r16 เเล้วเเต่งบ
    ยกเเล้วกินน้ำมันมากขึ้นเพราะมันด้านลม มากขึ้น
    ยก 2นิ้ว ปัญหาน้อย คับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้