สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1547
    Status
    โพส
    77

Exclamation พบปัญหา ละอองสี ติดรถ ช่วยแนะนำด้วยครับ

เรื่องคือ เจ้าเหมียวพลัสสี่ประตูของผม ไปโดน ละอองสี มาทั่วทั้งคันเลย เล็กๆ เห็นไม่ชัด แต่ถ้าล้างแล้ว หรือเอามือไปลูบ จะให้ความรู้สึกที่ชัดเจนว่าเยอะมาก (ทั่วทั้งคัน + กระจก + ขอบยางกันน้ำ)

น้าๆท่านใดเคยโดนบ้างครับ? เข้า คาร์แคร์ หายไหม? ร้านที่ดูแลเกี่ยวกับสีมีไหม? ช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่จำกัดงบครับขอดีๆ เหมือนเดิม แต่ไม่อยากทำสีใหม่ครับ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่มีปัญหา เพราะผู้รับเหมายินดีรับผดชอบครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้านะครับ

User ID
    15814
    Status
    โพส
    89

มาตรฐาน Re: พบปัญหา ละอองสี ติดรถ ช่วยแนะนำด้วยครับ

คาแลค 68 รัตนาธิเบตครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: พบปัญหา ละอองสี ติดรถ ช่วยแนะนำด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newgundum ดูโพส
    เรื่องคือ เจ้าเหมียวพลัสสี่ประตูของผม ไปโดน ละอองสี มาทั่วทั้งคันเลย เล็กๆ เห็นไม่ชัด แต่ถ้าล้างแล้ว หรือเอามือไปลูบ จะให้ความรู้สึกที่ชัดเจนว่าเยอะมาก (ทั่วทั้งคัน + กระจก + ขอบยางกันน้ำ)

น้าๆท่านใดเคยโดนบ้างครับ? เข้า คาร์แคร์ หายไหม? ร้านที่ดูแลเกี่ยวกับสีมีไหม? ช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่จำกัดงบครับขอดีๆ เหมือนเดิม แต่ไม่อยากทำสีใหม่ครับ เรื่องค่าใช้จ่ายไม่มีปัญหา เพราะผู้รับเหมายินดีรับผดชอบครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้านะครับ
    ขัดตามคาร์แคร์ ออกอยู่แล้ว แต่ว่าไปโดนที่ไหนมาครับ ให้่เขารับผิดชอบสิครับ

User ID
    1547
    Status
    โพส
    77

โดนมาแถวใต้สะพานแขวนครับ แถวนั้นลมมันแรง -_-" ผู้รับเหมาเค้าออกเงินให้ครับน้า
    พอดีประสานงานกับการทางพิเศษ ให้เค้าช่วยดูแลให้ครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ newgundum ดูโพส
    โดนมาแถวใต้สะพานแขวนครับ แถวนั้นลมมันแรง -_-" ผู้รับเหมาเค้าออกเงินให้ครับน้า
    พอดีประสานงานกับการทางพิเศษ ให้เค้าช่วยดูแลให้ครับ
    งั้นเข้า พวก คาแล็ค คาร์โปร พรีเมียมอะไรพวกนี้เลยจ๊ะ ประมาณ 1400 บาทครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ใช้เครื่องขัดๆออกครับ

User ID
    14280
    Status
    โพส
    226

ผมก็เพิ่ง ไปขัดออกมาเหมือนกันครับ (โดนทั้งคันเหมือนกันครับ)
    ขัดเคลือบสีธรรมดา ไม่ออกครับ
    ต้องมีกระบวนการลอกละอองสีออกก่อน แล้วค่อยขัดเคลือบสีอีกที

สอบถามข้อมูลที่ Car-Lack 68
    ลอกละอองสี = 1,700 บาท
    ขัดเคลือบสีตามขั้นตอน = 2,200 บาท
    รวม 3,900 บาท (ต่อรองแล้วลดได้อีก 200 บาทครับ)
    เหลือ 3,700 บาท

สอบถามข้อมูลที่ Meguiar’s
    รวมลอกละอองสี และขัดเคลือบ 5,000 บาท

คาร์แคร์แถวบ้าน ใช้น้ำยาของ Car-lack 68
    ล้างอัดฉีด+ทำความสะอาดห้องโดยสาร และพรม
    ลอกละอองสี+ขัดเคลือบ
    รวม 3,500 บาท (แถมเคลือบสีครั้งต่อไปฟรีอีก 1 ครั้ง)

เลยเลือกคาร์แคร์แถวบ้าน
    ผลออกมาโดยรวมแจ่มเหมือนเดิม
    แต่ชิ้นส่วนที่เป็นโครเมียม ยังออกไม่หมด
    ทางร้านบอกไม่กล้าขัดมาก กลัวโครเมียมที่ชุบไว้จะลอก

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ไปให้ร้านขัดให้ครับ ผมเคยทำสีรถ เม็ดสีเต็มเลยให้เขาขัดใหม่ทั้งคันก็เป็นปกติครับ

User ID
    1547
    Status
    โพส
    77

สรุปผมไปที่ motorspaplus แถวรัชดาครับ
    เป็นสมาชิกของ Meguiar’s
    รวมลอกละอองสี และขัดเคลือบ 3,900 บาท ครับ สำหรับ Triton 4 Doors
    น้าไปถามแถวไหนครับ 5,000 บาทนะ? แพงจริงๆ

ทิ้งไว้ตั้งแต่เช้าวานนี้ เดี๋ยววันนี้จะไปรับกลับ+ดูผลงานด้วยครับ
    ต้องออกเงินไปก่อน เพราะผู้รับเหมาแจ้งว่า บริษัทปิดทำการตั้งแต่เมื่อวาน
    เดี๋ยวจันทร์หน้าจะให้บัญชีติดต่อมาเพื่อโอนเงินคืนให้ (แอบเสียวกลัวไม่ได้เงินคืน) -_-"

ข้อมูลกระทู้