ไฟล์แนบ 106048

ได้มาจาก Fwd mail

พ่อมีลูกชายคนเดียว วันหนึ่งลูกชายแอบขโมยเงิน 1 บาท�
คุณพ่อไปเจอขณะที่ลูกกำลังแกะกระเป๋าสตางค์คุณแม่ พ่อจึงหยิบไม้เรียวตีลูกอย่างแรง 1 ครั้ง�

ลูกร้องไห้ด้วยความเจ็บปวดและคืนเงินให้กับพ่อ�

วันหนึ่งขณะพ่อดูมวยที่กำลังชกกันอยู่

พ่อจึงถามลูกว่า มุมแดงเจ็บมั๊ยลูก เจ็บครับ.. มุมน้ำเงินเจ็บมั๊ยลูก..เจ็บครับ กรรมการเจ็บมั๊ยลูก�

ไม่เจ็บครับ.. แล้วหนูจะเลือกเป็นใคร ผมจะเป็นกรรมการครับ...

วันที่พ่อตีผมคือวันที่พ่อมอบสิ่งที่มีค่าให้กับผม ซึ่งทำให้ผมรู้ว่าเส้นทางชีวิตนั้นเราควรเลือกอะไรให้กับชีวิต