สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

มาตรฐาน จะซื้อรถใหม่อย่าบ้าของแถม(สำหรับมือใหม่)

เป็นอุทาหรณ์ สำหรับคนเพิ่งเคยซื้อรถใหม่ อย่างผมเป็นต้น ที่คิดว่าได้ของแถมเยอะๆจะดี พอได้รถแล้วกลับมานั่งคิดว่า แบบนี้ดีกว่าเอาแค่นี้พอ
    -ประกันภัยชั้นหนึ่ง+พรบ
    -ค่าจดทะเบียน
    -น้ำมัน
    ที่เหลือขอเป็นส่วนลดเงินสดเอาให้หนักๆไปเลย ของแต่งเรามาแต่งข้างนอกเอา ได้เลือกยี้ห้อ คุณภาพสินค้า ขอราคาส่วนลดได้อีก
    หมายเหตุ เพื่อเป็นเคสศึกษาสำหรับมือใหม่

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน Re: จะซื้อรถใหม่อย่าบ้าของแถม(สำหรับมือใหม่)

ดันไป ถูกต้องนะคร้าบบบบบ
    คันแรก พลัส 2010 ผมเอาของแถมเต็มสูบ ได้ส่วนลด สี่หมื่น
    คันที่สองพลัส 2011 วีจี ผมไม่เอาแถมเลย แต่ได้จีพีเอส ได้สี่หมื่นห้า

แต่ไม่เอาแถมเลย ผมว่าคุ้มกว่าครับ (ในส่วนตัวนะ)

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

มาตรฐาน Re: จะซื้อรถใหม่อย่าบ้าของแถม(สำหรับมือใหม่)

เห็นด้วยครับ ผมออกรถตอนเปลียนโฉม มิย 09 จาก Plus 4D เบนซิน 09 เป็น 10 (ต่างกันตรงกะจังหน้า ขนาดของยาง 205 > 245 , ไม่มีกันชนท้ายให้) ได้สวนลด ไป 90,000
    ขอแถม ประกันศรีเมือง+พรบ ฟีลม์ ไลเนอร์ ตัดหมอก ร่ม บังแดด พวงกุญแจ กรอบทะเบียน คูปองน้ำมันราคา 5,000 บาท (จ่าย 2,500 บาท ของ ปตท.) ล๊อกเทค

มาซี้อของแต่งเพิ่มข้างนอก กะจังหน้าใหม่ 900 กันชนพลัส 3,800 ติดกล้องใส่จอ 4,000 ไม่ถึงหมื่น อิอิ
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lXl : 11-04-2011 เมื่อ 17:46

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อันนี้กะจังหน้าเก่าครับ

aumuro
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ขอแต่ส่วนลด จร้า โห น้า ข้างบนได้ส่วนลดตั้ง 90000 เยอะจัง

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

+100 like

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อีกอย่างนะครับ ได้ส่วนลดเยอะๆๆไม่ใช่จะดีนะครับ ระวังภาษีจะมาเยือนครับ เจอมาแล้ว

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamol ดูโพส

อีกอย่างนะครับ ได้ส่วนลดเยอะๆๆไม่ใช่จะดีนะครับ ระวังภาษีจะมาเยือนครับ เจอมาแล้ว
    กรณีของผมคือซี้อรถตกรุ่นครับ เพราะคนที่รับรถเดือน กค. 09 จะได้เป็นโฉมใหม่ ส่วนผมรับรถเดือน มิย ส่วนลดไปเพิ่มในเงินดาวน์แทนครับ เชลเค้าจัดการให้ ตอนเสีบภาษีปีที่แล้วก้อไม่มีปัญหาอะไรครับ

TTC-02584 TTC-Member
    User ID
    16602
    Status
    โพส
    912

ขอถามน้าๆครับ
    จะออกตัว plus 2.5 4D 140HP M/T
    เอาแค่ ประกับ+พรบ ค่าจดทะเบียน
    น่าจะได้ลดเท่าไรครับ
    แล้วถ้าไม่เอาบันได้ข้าง กันชนหลัง ได้ลดอีกป่าวครับ (ชอบบันไดแบบปาเจโร่ กับกันชนท้ายเหล็กอ่ะครับ)
    แล้วอีกอย่างครับ ที่ผมเช็คหลายๆที่แล้ว เห็นว่ามีบ้างที่ ส่วนลดที่เราได้ เราต้องจ่ายVATด้วยเหรอครับ งงอ่ะครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bait ดูโพส
    ขอถามน้าๆครับ
    จะออกตัว plus 2.5 4D 140HP M/T
    เอาแค่ ประกับ+พรบ ค่าจดทะเบียน
    น่าจะได้ลดเท่าไรครับ
    แล้วถ้าไม่เอาบันได้ข้าง กันชนหลัง ได้ลดอีกป่าวครับ (ชอบบันไดแบบปาเจโร่ กับกันชนท้ายเหล็กอ่ะครับ)
    แล้วอีกอย่างครับ ที่ผมเช็คหลายๆที่แล้ว เห็นว่ามีบ้างที่ ส่วนลดที่เราได้ เราต้องจ่ายVATด้วยเหรอครับ งงอ่ะครับ
    บันได กับกันชนหลังถ้าเอาออกก็ไม่ได้ลดเพิ่มครับ
    เเล้วเเต่ศูนย์ ครับอยุ่ที่ต่อรองเอาส่วนลดเงินสด ขั้นต่ำ 35,000+คับ

User ID
    16443
    Status
    โพส
    92

มาตรฐาน ตอบ: จะซื้อรถใหม่อย่าบ้าของแถม(สำหรับมือใหม่)

เห็นด้วยอย่างยิ่งนะคะ ขอเป็นส่วนลดเงินสดดีกว่า
    เอาไปแต่งเองข้างนอกน่าจะถูกกว่า......ดีกว่า....
    แต่ตอนตัวเองออกมาก็เอาของแถมแบบเต็มที่
    ยังเสียใจอยู่เลย...แต่ก็เปลี่ยนแปลงไม่ได้แล้วอ่ะ
    ประสบการณ์นี้เก็บไว้กับคันใหม่ละกันเนอะ

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

มาตรฐาน ตอบ: จะซื้อรถใหม่อย่าบ้าของแถม(สำหรับมือใหม่)

อีกเสียงครับ เอาเงินมาแต่ง เลือกที่ดี เลือกที่ถูกใจ

ข้อมูลกระทู้