หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน ถามเรื่อง Wrap Film หน่อยครับ?

ถ้าจะ Wrap ตัว 4 ประตู ทั้งคัน เดี๋ยวนี้ราคาประมาณเท่าไรครับ
    แล้วมันจะป้องกันการขีดข่วนได้มั้ยครับ ประมาณว่าวิ่งถนนลูกรังแคบๆ ที่ข้างทางมีพุ่มไม้ กิ่งไม้เล็กสีข้างตัวรถบ้างเนี่ย มันพอป้องกันได้มั้ยครับ อายุการใช้งานประมาณกี่ปีครับ
    ...แล้วมีร้านรับทำแถวโซนอิสานมั้ย ผมอยู่ขอนแก่นครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

มาตรฐาน Re: ถามเรื่อง Wrap Film หน่อยครับ?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ถ้าจะ Wrap ตัว 4 ประตู ทั้งคัน เดี๋ยวนี้ราคาประมาณเท่าไรครับ
    แล้วมันจะป้องกันการขีดข่วนได้มั้ยครับ ประมาณว่าวิ่งถนนลูกรังแคบๆ ที่ข้างทางมีพุ่มไม้ กิ่งไม้เล็กสีข้างตัวรถบ้างเนี่ย มันพอป้องกันได้มั้ยครับ อายุการใช้งานประมาณกี่ปีครับ
    ...แล้วมีร้านรับทำแถวโซนอิสานมั้ย ผมอยู่ขอนแก่นครับ
    นั้นดิ น้าโย ผมก็ได้แต่Wrap กล่องสินค้าเล็กๆ ไอ้แบบห่อรถทั้งคัน ยังไม่เคยเจอเลยน้า รอผู้รู้มาตอบด้วยคนครับ อัพๆๆๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ถามเรื่อง Wrap Film หน่อยครับ?

ไม่แพงครับ

ประมาณ

15000 บ. ขึ้นไป

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มันพอจะป้องกันการขีดข่วนได้มั้ยครับ ประมาณว่าวิ่งถนนลูกรังแคบๆ ที่ข้างทางมีพุ่มไม้ กิ่งไม้เล็กสีข้างตัวรถบ้างเนี่ย
    ฟิล์มมันจะขาดง่ายมั้ย
    หมื่นห้า ถ้ามันได้หลายปีหน่อย ก็น่าเอาอยู่

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

ถ้าน้าชอบแบบลุยๆ ดิบๆ ขอเสนอสีระเบิดเลยครับ ชาวออฟโรดเล่นกันอยู่

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    ถ้าน้าชอบแบบลุยๆ ดิบๆ ขอเสนอสีระเบิดเลยครับ ชาวออฟโรดเล่นกันอยู่
    โอ้ว ยังไม่ฮาร์ดคอร์ถึงขนาดนั้นครับ
    จริงๆ ปกติ ก็วิ่งในเมืองนี่แหละ แต่จะมีลุยบ้างก็ตอนออกสนามครับ วิ่งทางลูกรัง ทางหิน แล้วเข้าทางแคบๆ มีกิ่งไม้ข้างทาง สีไปตามข้างรถ ดังกี๊ดดดดๆๆๆๆๆ ให้บาดหัวใจเล่นประมาณนั้น ไม่ได้จั้มป์เนิน มุดน้ำ ลุยโคลนครับ
    เลยอยากหาวิธีลดการขีดข่วนบ้างน่ะครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ทำสีด้านไปเลยครับ เปนรอยก้อพ่นทับ ง่ายดีมั้ยล่ะ แต่รถน้าสีขาวใช่มั้ยครับ
    ถ้าสีดำก้อง่าย แต่สีขาวนี่

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mckyparty ดูโพส
    ทำสีด้านไปเลยครับ เปนรอยก้อพ่นทับ ง่ายดีมั้ยล่ะ แต่รถน้าสีขาวใช่มั้ยครับ
    ถ้าสีดำก้อง่าย แต่สีขาวนี่
    บรอนซ์เงิน ตะกั่วครับน้า จริงๆ ผมว่าสีนี้ มันก็มองไม่ค่อยเห็นรอยนะ เห็นยากสุดแล้วละ
    แล้วทำสีด้านมันแพงมั้ยครับ
    ...ออกสนาม ลุยทุ่ง ปีนคันนา ไม่เคยชนเฉี่ยวเลย มีรอยกิ่งไม้บ้างเล็กน้อย
    แต่พอจอดบ้านอยู่ดีๆนี่แหละ หลานก็เอาปืนของเล่น มาเคาะ มาขีดรถเล่นซะงั้น เห็นแล้วเข่าทรุดเลย จนใจ ไม่รู้ทำไง พูดไม่ออก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่อง Wrap Film หน่อยครับ?

ทำได้ครับ ราคา ก็อย่างที่น้าปองว่า

แต่ต้องรับได้ว่า มันจะไม่เนียนมากมายเหมือนสีติดรถนะ

แรกๆแนบ สักพัก มันจะเริ่มปลิ้น

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่อง Wrap Film หน่อยครับ?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ทำได้ครับ ราคา ก็อย่างที่น้าปองว่า

แต่ต้องรับได้ว่า มันจะไม่เนียนมากมายเหมือนสีติดรถนะ

แรกๆแนบ สักพัก มันจะเริ่มปลิ้น
    นานไปมันจะพองๆเหรอครับ เหมือนรถที่ติดสติกเกอร์โฆษณาเหรอครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ใช่ครับ หลักๆการติดตั้ง Film กันรอย ก็มีอยู่ว่า

ควรใช้ 3M 8519 ในการติด เพราะมันบางมาก และเป็นกาวใส เข้า Curve ได้ดี

หลังการติดไปแล้ว ผิวสีรถ จะได้รับการป้องกันการขีดข่วน ประมาณว่า สกอร์ตไบรท์ล้างรถได้ ยาล้างรถดีดี ก็ไม้จำเป็น เคลือบสี ก็ไม่ต้อง

แต่ ตัวมันจริงแล้วมันก็เป็นฟิล์มสติ๊กเกอร์ที่มีความบางมาก ก็เท่านั้น ถ้าติดตั้งไม่ดี ตอนเข้า Curve จะเป็นแหล่งสะสมฝุ่น

แล้วก็ปลิ้นออกในที่สุดครับ อายุการใช้งานของฟิล์มตัวนี้ อยู่ที่ 5 ปีครับ

อย่าลืมว่า เทรนด์ที่เอามาเล่นๆกันตอนนี้ มันก็คือ สติ๊กเกอร์ครับ มีหลายเกรด หลายราคา

ซึ่งส่วนมากเหมาะกับพื้นเรียบ และตรงมากกว่าครับ การเอามาติดรถ ให้ระวัง ยิ่งเนียน ยิ่งเอาออกยาก

บางชนิด เล่นเอาชั้นแลกเกอร์เสียไปเลยก็มี ถ้ารักเนื้อสีรถเดิม อย่าไปทำ

ถ้ารักจะมันและอินเทรนด์ ก็จัดไปครับ

สำหรับกรณีของน้านั้น การเอาไปเคลือบ คิดสั้น (Crystal) จะเหมาะกว่าครับ ราคาแพงกว่า แต่ดีกว่าแน่นอน

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ใช่ครับ หลักๆการติดตั้ง Film กันรอย ก็มีอยู่ว่า

ควรใช้ 3M 8519 ในการติด เพราะมันบางมาก และเป็นกาวใส เข้า Curve ได้ดี

หลังการติดไปแล้ว ผิวสีรถ จะได้รับการป้องกันการขีดข่วน ประมาณว่า สกอร์ตไบรท์ล้างรถได้ ยาล้างรถดีดี ก็ไม้จำเป็น เคลือบสี ก็ไม่ต้อง

แต่ ตัวมันจริงแล้วมันก็เป็นฟิล์มสติ๊กเกอร์ที่มีความบางมาก ก็เท่านั้น ถ้าติดตั้งไม่ดี ตอนเข้า Curve จะเป็นแหล่งสะสมฝุ่น

แล้วก็ปลิ้นออกในที่สุดครับ อายุการใช้งานของฟิล์มตัวนี้ อยู่ที่ 5 ปีครับ

อย่าลืมว่า เทรนด์ที่เอามาเล่นๆกันตอนนี้ มันก็คือ สติ๊กเกอร์ครับ มีหลายเกรด หลายราคา

ซึ่งส่วนมากเหมาะกับพื้นเรียบ และตรงมากกว่าครับ การเอามาติดรถ ให้ระวัง ยิ่งเนียน ยิ่งเอาออกยาก

บางชนิด เล่นเอาชั้นแลกเกอร์เสียไปเลยก็มี ถ้ารักเนื้อสีรถเดิม อย่าไปทำ

ถ้ารักจะมันและอินเทรนด์ ก็จัดไปครับ

สำหรับกรณีของน้านั้น การเอาไปเคลือบ คิดสั้น (Crystal) จะเหมาะกว่าครับ ราคาแพงกว่า แต่ดีกว่าแน่นอน
    กรณีผม ไม่ได้ต้องการมันวาวครับ ออกจะต้องการด้านๆด้วยซ้ำ ที่ต้องการที่สุดคือวิธีป้องกันหรือลดการขีดข่วน เวลาทำงานสนามครับ ไม่เอานิ้งๆ วาวๆครับ

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

ทำสีระเบิดทั้งคันไปเลยครับน้า กันรอยขูดข่วนได้แน่นอน ถ้าถลอกมากๆ ก็เอาสีสเปร์ยมาพ่นก็ได้ ผมกำลังสนใจอยู่เลย

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CrazyKat ดูโพส
    ทำสีระเบิดทั้งคันไปเลยครับน้า กันรอยขูดข่วนได้แน่นอน ถ้าถลอกมากๆ ก็เอาสีสเปร์ยมาพ่นก็ได้ ผมกำลังสนใจอยู่เลย
    สีระเบิด มันทำสีอะไรได้บ้างครับ สีบอรนซ์เงิน ตามสีรถเดิมได้มั้ย แล้วราคามันแรงกว่าทำสีปกติมากมั้ยครับ

User ID
    16133
    Status
    โพส
    536

ผมอยากทำสีส้ม แบบของ น้าโจ เสียดายสีเก่าเผื่ออยากขายต่อ เอาตัวใหม่ในอนาคต ภาคใต้ รับ Wrap ที่ไหนบ้างครับน้าๆ

TTC-000125 TTC-Member
    User ID
    93
    Status
    โพส
    303

ภูเก็ตก้อมีน่ะน้า Gzcomputer แต่ราคาสูง

AirmaN
    ผู้เยี่ยมชม

ป้องกันรอยขีดข่วน รอยขนแมว ได้แน่นอนครับ แต่ถ้าโดนกระแทกแรงๆก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน
    ตัวฟิล์มจะมีอยู่หลายเกรดหลายราคาครับ ถ้าเป็น 3M จะแพงมาก และก็มีฟิล์มเยอรมัน ญี่ปุ่น และจีน ราคาก็ลดลงมาตามลำดับครับ
    อายุการใช้งานอยู่ที่ประมาณ 5 ปีครับ การเข้ามุมเข้าโค้งที่ร้านผมใช้การตัดและต่อฟิล์มครับ แก้ปัญหาการเด้งคืนตัวของฟิล์ม
    สำหรับการลอกออก ถ้าเป็นสีจากโรงงานคือไม่เคยมีการนำไปทำสีที่อู่ การลอกออกจะไม่ทำลายสีรถอาจจะมีคราบกราวบ้างแต่เช็ดออกได้เงาวิ้งๆเลยครับ แต่ถ้าเคยทำสีจากอู่มาแลคเกอร์อาจหลุดตามฟิล์มมาได้ครับอันนี้ขึ้นอยู่กับคุณภาพสีที่อู่ทำมาครับ ถ้าสนใจเข้ามาคุยกันครับบัดดี้แร๊พคาร์สาขาบุรีรัมย์ครับhttp://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=30586

TTC-00158 TTC-Member
    User ID
    6114
    Status
    โพส
    47

ขอนแก่นทำที่โฟกัสแอ๊ดนะครับลองไปสอบถามดูครับราคาก็ตามข้างบนว่าเลยครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,381

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pokin ดูโพส
    ขอนแก่นทำที่โฟกัสแอ๊ดนะครับลองไปสอบถามดูครับราคาก็ตามข้างบนว่าเลยครับ
    โฟกัสแอด เคยถามแล้วละครับ แหะๆ ถอยกรูดเลย เหงื่อแตกเลย

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    สีระเบิด มันทำสีอะไรได้บ้างครับ สีบอรนซ์เงิน ตามสีรถเดิมได้มั้ย แล้วราคามันแรงกว่าทำสีปกติมากมั้ยครับ
    ทำได้ทุกสีครับ ราคา 3xxxx ติดต่อ ป๋าอ๊อดได้เลย MP 107

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้