หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน ตอบ: ท่อพักเดิมตัว 116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    รถเดิม พักเดิมครับ

พักเดิมน่ะน้าผมเชื่อ แต่รถเดิมนี่ดิใม่ใช่แล้ว.

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ตอบ: ท่อพักเดิมตัว 116

วันนี้ลองไปทำท่อดูพอดีไปเจอพักกลาง ไส้เยื้องตัวนึงก้อตัดหน้าแปลนมาต่อทำหูยึด2 จุด หมดไป 500 แหนะทีแรกจะซื้อของน้าท่านนึงแต่เดี๋ยวขอลองอาการก่อนดีกว่าพอลองแล้วก้อยังไม่โอ ไส่พักกลางแล้วยิงลงหน้าเพลาเลย ผลคือ สตาทเครื่องเสียงโบหาย!! เสียงท่อก็ไม่ออกคาดว่าพักคงอั้น พอลองขับ เสียงออกที่ 3พันรอบแซดเลย เกียร์สองลองกดล้อเอี๊ยดดดดดยาวเลยเหมือน รอบมาไวจิงๆเรื่องต้น ถือว่าผ่านแต่พอเบิ้ลเบาๆเสียงกับไม่ออกเหมือนพักเดิมเลย จากนั้นลองทางยาวๆกันบ้างขึ้นมอเตอร์เวย์จากพระราม9ไปสุวรรณภูมิ คราวนี้รู้เรือ่ง มันไม่อั้นเท่าที่ควรเหมือนจะโล่งเกินไปหรือป่าวไม่ทราบสาเหตุรอบขึ้นไปสูงแต่รถยังไม่วิ่งเท่าที่ควร ประมานว่า เกียร์2 จะไปสาม 3 ต้องรอช่วง 3 จะไปสี่รอบสูงปรี๊ด พอเข้า4 ไหลสรุประยะทางประมานนี้ได้ความเร็วสูงสุด 160 km เพราะทางหมดถือว่าพอรับได้ จิงๆอยากหาทางออกเรือ่งท่อให้กับรถที่ไม่ได้มีกล่องดัน ดูแล้วมันจบยากจังครับ ตอนนี้มีเตรียมเหลด 2.5 ไว้ละไม่รู้ทำไมเค้าต้อง 2.5 กะจะเดินจากล้อหน้าถึงหน้าเพลาดูอยากรู้มันจะเป็นไงอ่านจากหน้าหลายๆท่านมาไม่ค่อยเข้าใจต้องลองเอง ปัญหาทั้งหมดผมว่าคือ อยากได้เสียงที่มันไพเราะแต่รถมันดันไม่วิ่ง หรือว่ารถเดิมคงไม่เหมาะกับเรือ่งแบบนี้

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จากอาการข้างบน ผมถอดพักเดิมออกไปแล้วไส่พักกลางใหม่ลงไป ลงหน้าเพลา พอดีมีท่ออยู่ผมจะเดินตั้งแต่หน้าแปนมาที่ล้อหน้ามันจะดีขึ้นป่ะครับซึ่งท่อมันเป็นขนาด 2.5

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

อืม ของผมนะ มี+ อุดegr +คันเร่งไฟฟ้า ครับ

มีแคท ถอดพักกลางออก(แล้วใส่แสตนเลส 2.5 ยิงลงหน้าเพลา) ต้นโอเคครับ ปลาย ประมาณ 120 ขึ้นช้าหน่อย
    ถอดแคท (ใส่แสตนเลส 2.5 ยิงลงหน้าเพลา) เสียงดังโครต รถอืด เหยียบไม่ขึ้นเลยครับ วันเดียวเปลี่ยนทิ้งเลยครับ
    ถอดแคท พักเดิม อุด egr มีปลายท่อ ต้นมาไวดีครับ 0-100 ได้ใจมากครับ ว่าจะทำพักกลางอยู่ พี่ที่ร้านท่อแนะให้ใส่พักกลางขิงวินเนอร์มั่ง
    ไม่รู้ดีป่าว 55+

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมคิดว่าถ้ารถเดิมสนิทจากโรงงานอืดแน่นอนครับทำแบบนี้ อย่างน้อยถอดแคต + บิดหอย หรือ อัฟโปร ประมาณนี้ช่วยหน่อยหน้าจะดีขึ้น

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ได้ออกมาเป็นแบบนี้ มาถูกทางแต่ยังไม่ลงตัว สงสัยต้อง 2.5

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เท่าที่ทำไทรทันมา ติดกล่องต่างๆ ถ้าเป็นดันรางใบเดียวหรือทั้งยกทั้งดัน หม้อพักเดิม ขับดี แรงบิดดีๆมาไว ปลายไม่ห้อย คุมบูสท์นิ่ง ไม่ฟาดไปฟาดมา น้าๆหลายคนที่มาติดกล่องกับผม บางทีต้องให้แก้ท่อใหม่ก็หลายคันครับ
    แต่ถ้าเอามันส์ เอาโหด บูสท์หนัก กดประเภท จึ๊กเดียวจอด ใส้ตรงลงหน้าเพลา หรือแป๊ปตรง กวาดไว มาเร็ว รอบสูงดีครับ
    หม้อพักเดิมแต่ตัดลงหน้าเพลาครับ 100 %
    อย่าเชื่อผมนะต้องลองเอง

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    เท่าที่ทำไทรทันมา ติดกล่องต่างๆ ถ้าเป็นดันรางใบเดียวหรือทั้งยกทั้งดัน หม้อพักเดิม ขับดี แรงบิดดีๆมาไว ปลายไม่ห้อย คุมบูสท์นิ่ง ไม่ฟาดไปฟาดมา น้าๆหลายคนที่มาติดกล่องกับผม บางทีต้องให้แก้ท่อใหม่ก็หลายคันครับ
    แต่ถ้าเอามันส์ เอาโหด บูสท์หนัก กดประเภท จึ๊กเดียวจอด ใส้ตรงลงหน้าเพลา หรือแป๊ปตรง กวาดไว มาเร็ว รอบสูงดีครับ
    หม้อพักเดิมแต่ตัดลงหน้าเพลาครับ 100 %
    อย่าเชื่อผมนะต้องลองเอง
    น้ามาเองเชื่อได้แน่นอน แล้วเรื่องเสียงหละครับ น้ามีลิ้งเรื่องการ รองแหวน ไหมครับหาไม่เจอ และสอบถามเรื่องการควักโบหน่อยครับ เห็นว่ามันมาดีกว่าดันรางอย่างเดียวอีกหรอครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ v_vespa ดูโพส
    น้ามาเองเชื่อได้แน่นอน
    ส่วนมากจะเมาจำอะไรไม่ค่อยได้อะน้า..อิอิ
    แล้วเรื่องเสียงหละครับ
    เสียงถ้าไม่มีกล่องก็หวานหูนิดนึง แต่ถ้ามีกล่องเสียงก็ไม่ดังอะไรมากมายครับ จะดังตอนติดบูสท์นิดนึง(หม้อพักเดิมลงหน้าเพลา)
    น้ามีลิ้งเรื่องการ รองแหวน ไหมครับหาไม่เจอ
    ห้อง diy กระทู้แหวนกลึง 4 มม.17.5
    และสอบถามเรื่องการควักโบหน่อยครับ เห็นว่ามันมาดีกว่าดันรางอย่างเดียวอีกหรอครับ
    คว้านปาก..ให้มันกว้างขึ้น ทำได้ แต่ได้ไม่เยอะครับดูๆแล้วทางใจมากกว่า แต่ก็น่าทำนะ ได้ข้างละมิล...ก็ดีครับ อากาศเข้ามามากกว่าเดิม ในเวลาดูดเท่าเดิม
    ควัก..คำนี้ ผมคิกว่าน้า หมายถึงการเปลี่ยนใบหน้า อาจต้องมีการล้วงโข่งไอดี ให้ใส่ใบเทอร์โบอันใหม่ลง ได้พอดี ถ้าเป็น tf-035 ใน 3. เพราะปากทางเข้ามันใหญ่กว่า 116 การหาใบหน้ามาใส่ก็ง่ายหน่อย ผมเห็นมากะตาว่าทำกัน จ๋งครึ่ม เลย ร้านดังย่านสาย 2
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 14-12-2011 เมื่อ 23:00

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    คว้านปาก..ให้มันกว้างขึ้น ทำได้ แต่ได้ไม่เยอะครับดูๆแล้วทางใจมากกว่า แต่ก็น่าทำนะ ได้ข้างละมิล...ก็ดีครับ อากาศเข้ามามากกว่าเดิม ในเวลาดูดเท่าเดิม
    ควัก..คำนี้ ผมคิกว่าน้า หมายถึงการเปลี่ยนใบหน้า อาจต้องมีการล้วงโข่งไอดี ให้ใส่ใบเทอร์โบอันใหม่ลง ได้พอดี ถ้าเป็น tf-035 ใน 3. เพราะปากทางเข้ามันใหญ่กว่า 116 การหาใบหน้ามาใส่ก็ง่ายหน่อย ผมเห็นมากะตาว่าทำกัน จ๋งครึ่ม เลย ร้านดังย่านสาย 2
    อัพหน่อยค่อยๆดัน

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

แล้วสรุปว่าถ้ารถเดิม ขนาดท่อเดิม พักเดิม ตัดลงหน้าเพลา ให้เสียงเพราะ เเละต้นดีปลายได้ใช่ไหมครับ
    ของผมตอนนี้ถอดแคท+ถอดพัก..แต่ใส่ปลายเเทน ว่าจะเปลี่ยน อยากได้เสียงเพราะๆวิ่งดีดีหน่อยน่ะครับ

User ID
    19298
    Status
    โพส
    192

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    แล้วสรุปว่าถ้ารถเดิม ขนาดท่อเดิม พักเดิม ตัดลงหน้าเพลา ให้เสียงเพราะ เเละต้นดีปลายได้ใช่ไหมครับ
    ของผมตอนนี้ถอดแคท+ถอดพัก..แต่ใส่ปลายเเทน ว่าจะเปลี่ยน อยากได้เสียงเพราะๆวิ่งดีดีหน่อยน่ะครับ

กำลังจะออกรถต้นเดือนมีนา...มาหาความรู้เพื่อเป็นเเนวทางด้วยครับ

User ID
    14888
    Status
    โพส
    717

ใครทำตามน้าวุฒิแล้วมารายงานผลหน่อยครับ

0880038100 TTC-Member
    User ID
    27842
    Status
    โพส
    60

ยิงตรงลงหน้าเพลาจัดไปคับ แคด พักเอาออกให้หมด หนักรถ เปลืองน้ำมัน
    แล้วหากล่องดีๆซักใบ แสสส...ปู้วว สูโค้ยย อันนี้แล้วแต่คนชอบนะคับ อิอิ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tong GLX116 ดูโพส
    ยิงตรงลงหน้าเพลาจัดไปคับ แคด พักเอาออกให้หมด หนักรถ เปลืองน้ำมัน
    แล้วหากล่องดีๆซักใบ แสสส...ปู้วว สูโค้ยย อันนี้แล้วแต่คนชอบนะคับ อิอิ
    เอาออกให้หมด หนักรถ เปลืองน้ำมัน แสดงว่าถ้าเอาคนข้างๆออกเนี่ย สงสัยวิ่งฉิวเลยน่ะเนี่ย5555555555555555+

0880038100 TTC-Member
    User ID
    27842
    Status
    โพส
    60

โอ้ ไม่ได้เลยคับน้า คนเติมน้ำมันอยู่ข้างๆ55+
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    เอาออกให้หมด หนักรถ เปลืองน้ำมัน แสดงว่าถ้าเอาคนข้างๆออกเนี่ย สงสัยวิ่งฉิวเลยน่ะเนี่ย5555555555555555+

User ID
    27716
    Status
    โพส
    127

ของผมเดินท่อใหม่ +ท่อพักจากน้าโต้งยิงลงหน้าเพลา เกียร์ 2-3 ดึงดีมากครับ รอบ 4000 แล้วสับเกียร์รถพุ่งหลังติดเบาะ
    เสียงแซดออกดี 116 hp เครื่องเดิม

User ID
    26345
    Status
    โพส
    120

ของผม 116 ปี 08 ทะลวงแคท อุด egr ตอนปีแรก เอาพักกลางออก ใส่พักตรงอันเล็กๆ ลงหน้าเพลา วิ่งดีเสียงเพราะ

User ID
    18858
    Status
    โพส
    12

ท่อ ยิงสด หน้าเพลา กั้นห้อง สังกัด ม.เจริญ บ้านแพ้ว ชื่อนี้การันตี

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ its ดูโพส
    ใครทำตามน้าวุฒิแล้วมารายงานผลหน่อยครับ
    ผมทำแบบน้าวุฒิครับแต่มีเพิ่มหน่อยหนึ่ง
    ชื่อ:  100_9545.jpg
ครั้ง: 1063
ขนาด:  342.0 กิโลไบต์

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้