หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 46

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    220
    Status
    โพส
    299

มาตรฐาน ท่อพักเดิมตัว 116

น้า ๆ ท่านใดเปลี่ยนท่อพักเดิมของตัว 116 บ้างครับ เปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นงัยบ้าง วิ่งขึ้นไหม ผมเปลี่ยนแล้วเหมือนกัน ลูกไม่ใหญ่มาก เรื่องแรงแยกไม่ออกครับ แต่เสียงน่ะดังขึ้น แต่ผมไปแก้ปลายท่อมันติดสเกิร์ต ช่างที่ร้านท่อเขาบอกว่าท่อพักเดิมวิ่งดีกว่า (2 ร้านแล้วที่บอก) เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันมากไหม ตอนนี้อยากกลับไปเหมือนเดิมเผื่อเสียงจะเบาลงด้วย

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

มาตรฐาน Re: ท่อพักเดิมตัว 116

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forlife ดูโพส
    น้า ๆ ท่านใดเปลี่ยนท่อพักเดิมของตัว 116 บ้างครับ เปลี่ยนแล้วรู้สึกเป็นงัยบ้าง วิ่งขึ้นไหม ผมเปลี่ยนแล้วเหมือนกัน ลูกไม่ใหญ่มาก เรื่องแรงแยกไม่ออกครับ แต่เสียงน่ะดังขึ้น แต่ผมไปแก้ปลายท่อมันติดสเกิร์ต ช่างที่ร้านท่อเขาบอกว่าท่อพักเดิมวิ่งดีกว่า (2 ร้านแล้วที่บอก) เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันมากไหม ตอนนี้อยากกลับไปเหมือนเดิมเผื่อเสียงจะเบาลงด้วย
    ท่อเดิม นะดีเเล้วน้า

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: ท่อพักเดิมตัว 116

ลองหาท่อพักเกลียวเล่นดูครับ ได้ข่าวมีม้าได้มาฟรีๆหลายตัว 2พันก่าๆ
    รอขาแรงมาบอกต่ออีกแล้วกันครับ
    ส่วนผม ยังไม่มีตังค์ใส่ แหะๆ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย coppy42 : 17-04-2011 เมื่อ 22:40

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

มาตรฐาน ตอบ: ท่อพักเดิมตัว 116

อยากรู้เหมือนกันว่าท่อเดิมๆๆดีกว่าเปลี่ยนใหม่หรือเปล่า ท่อพักนะครับ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

มาตรฐาน ตอบ: ท่อพักเดิมตัว 116

ของผม ตัว 140 แรงครับ 4x4 เปลี่ยนพักสูตรร้านแถวๆเมืองพล เจ้าของร้านบอกตัวนี้ใส่ เจ้าโก้วิ่ง 200 ด้วยความอยากลองเอาก็เอา ราคา 1200 พร้อมจัดแจงหาปลายมาใส่เพิ่มความเทห์ ... มาซักพักเอาปลายออก เสียงดังกว่่าเดิม
    แต่ปัจจุบันเอาพักเก่ามาใส่แล้วครับ...เจ้าของร้านถามอ้าวเปลี่ยนออกทำไม?? ผมบอกเมียไม่ชอบมันเสียงดัง (เหอๆ โยนความผิดให้เมียซ่ะงั้น...) แต่ลึกๆแล้วผมว่ามันไม่ดีเท่าพักเดิมน่ะครับ แรงต้นกลางไม่ค่อยได้..ถึงแม้ว่าจะเน้นแรงปลายเจ้าของร้านบอกวิ่งได้ 200 แต่การใช้งานจริงของผม 160 ก็เริ่มหวั่นๆ แล้ว (หลวงพ่อที่หน้ารถกระโดดหนี่หมดแล้ว.....มาเน้นประหยัดดีกว่า)

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

ผมก็ว่าจะมาใส่ของเดิมๆๆแล้วครับเปลี่ยนมา 2 ใบแล้วก็งั้นๆ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ร่วมแชร์ด้วยคนครับ ผมตัว 116 + ดันราง เมื่อก่อนใส่พักสูตรกลมๆน่าจะประมาณ 6.5 นิ้ว สำหรับคอมมอนเรลโดยเฉพาะ คนขายเค้าว่างั้น ลองครับ ต้น-กลาง เสียทอล์คไปเยอะมันวิ่งแบบเหียวๆ ใส่ได้ 2 เดือนครึ่งไปเจอพี่คนแถวบ้านใส่ ยก+ดัน รถตัวเดียวกับผม ใส่พักเดิม หักลงหน้าเพลา ก็เลยกลับมาลองบ้างผล ยังว่าครับ ต้น-กลาง ดึงแน่นๆ เลยครับ แต่ไม่ได้เสียงโหดๆน่ะ (แฟนผมไม่ชอบเสียงดัง)

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

ตกลงว่าของเดิมๆๆดีที่สุดแล้วใช่ไหมคับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

ถูกต้องเลยครับ เขาคำนวนมาแล้วนี้ ของผมออโต้ 116 โดนมาหลายตัว สเตปแรกอุด egr + แคทแซด ผมว่าเยี่ยมเลย ต้นดีบูสมาไว ปลายผมว่าจริงๆไปที่160 ก็สั่นๆแล้วเหมือนน้าๆว่า ทำให้มันดูตอบสนองเท้าเราให้ไวขึ้นดีกว่าครับบางทีได้มาอย่างก็เสียไปอย่าง อย่างเสตป 2 ของผมก็เอาพักกลางออกยิงยาวออกปลายแบบตัวz แบบนี้ต้นดีมากครับดึงดี แต่ปลายแผ่วแต่ก็ไหลดีครับใจนึกว่ามันคงโล่งไป ไปหาพักกลางมาใส่อีก แบบแลกใช้ใส้ตรงแบบทรงเดิมของรถแบบที่2ใช้แบบทรงกระบอก สรุปไม่ได้เรื่องทั้งสองแบบ ตอนนี้เลยคิดว่าจะเอางัยดีหว่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย beertriton : 20-04-2011 เมื่อ 17:35

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

ดีคับน้าที่เข้ามาร่วมกันแชร์ผมกำลังจะเปลี่ยนอีกครั้ง รอบนี้รอบที่3แล้วกำลังคิดว่าจะใส่ของเดิมดีกว่าไหมออกหน้าเพลาหรือออกหลังเหมือนเดิมดีคับเพราะของเก่าตัดออกยังเก็บไว้อยู่ 116 m/t

User ID
    278
    Status
    โพส
    333

อยากทราบเหมือนกันครับ ตอนนี้รถผม อุดEGR ทะลวงแคท ตัดพักกลางออก 116/mt แม๊กขอบ 17 / ความรู้สึกที่ได้ ผมว่าแรงต้น กลางไม่คอ่ยดึงเท่าไร แต่สิ่งที่ได้คือเสียงเพราะมากครับ ชอบๆ
    ตอนนี้คิดว่าจะหาพักกลางดีๆมาใส่สักใบ ให้รอบต้นมาดีกว่าเิดิม ยังไงก็รอฟังข้อมูลจากน้าๆในคลับนี้ก่อนครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sapatar ดูโพส
    อยากทราบเหมือนกันครับ ตอนนี้รถผม อุดEGR ทะลวงแคท ตัดพักกลางออก 116/mt แม๊กขอบ 17 / ความรู้สึกที่ได้ ผมว่าแรงต้น กลางไม่คอ่ยดึงเท่าไร แต่สิ่งที่ได้คือเสียงเพราะมากครับ ชอบๆ
    ตอนนี้คิดว่าจะหาพักกลางดีๆมาใส่สักใบ ให้รอบต้นมาดีกว่าเิดิม ยังไงก็รอฟังข้อมูลจากน้าๆในคลับนี้ก่อนครับ
    รองใส่แคทแซดดดดูสิครับ ส่วนพักเห็น mt ส่วนใหญ่เขาถอดกันนะครับ แล้วรถทำไรไปบ้างครับ ท่อถ้าไม่ได้สูตรจริงๆมันก็ยากที่จะได้ความแรงกลับมาครับ คือเราก็รองไปเรื่อยครับ เจ็บไปเรื่อย ถ้าอยากได้การตอบสนองที่ดีขึ้น รองดูพวกกล่องดันรางครับ แต่จริงผมว่าท่อมันก็ช่วยให้การขับขี่ดีขึ้นแต่ยังหาที่ใช่ไม่ได้สิครับ ใครทำท่อแบบไหนแล้วรู้สึกดีขึ้นช่วยมาแนะนำหน่อยนะครับ

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

ช่ายครับน้าๆท่านใดทำมาแล้วดีช่วยเข้ามาแนะนำกันหน่อยคับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

Lightbulb ตอบ: ท่อพักเดิมตัว 116

สรุปของเดิมดีแล้วใช่ไหมครับ กำลังจะเปลี่ยนท่อพักกลางใส่ตรงอยู่เหมือนกัน.

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

โทรถามใด้เรื่องท่อไททันทุกรุ่น เรื่องท่อมันมีหลายอย่างเเละหลายรูปเเบบให้เลือกใช้บ้างอย่างก็ลงตัวบ้างอย่างก็ใด้อย่างเสียอย่าง จะไม่กัน บ้างท่อจะใด้ตันบ้างท่อจะใด้ปลายไม่กัน สมัยก่อนเวลาเราใส่เฮดเดอร์รถท่อมันก็โล้งก็ได้แค้ต้นๆ แต่เราต้องมาทำปัมคายน้ำมันให้มากขึ้นแต่รถสมัยนี้ไม่มีปัมให้คายแล้ว มีแต่กล่องคอมพิมเตอร์ซึ่งเราต้องใช้กล่องเพิ้ม รถถึงจะวิ่ง จริงๆแล้วท่อพักจะ 116-140 หรือ 3.2 ท่อจะเท่ากันหมดไม่ต้องดัดแปลงอะไร ข้างในก็เหมือนกันหมดไม่แตกต่างกัน เรื่องแต่งท่อโทรถามได้ 02-990-8837 ช่าง ปรีชา

User ID
    9327
    Status
    โพส
    789

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TONGKUB ดูโพส
    ช่ายครับน้าๆท่านใดทำมาแล้วดีช่วยเข้ามาแนะนำกันหน่อยคับ
    ใส่ท่อเดิมบวกกับท่อเสริมเเรงม้าเป็นใงบ้างครับน้า

User ID
    14686
    Status
    โพส
    834

Cool ตอบ: ท่อพักเดิมตัว 116

ต้น กลางมาดีมากดึงดีคับน้าปลายก็ ok คับสรุปโดยรวมโดนใจมากคับน้าชาขอบคุณมากคับ

User ID
    4820
    Status
    โพส
    325

ผมเคยลองถอดพักปลายออกขันนอต 2 ตัวเสียงเพราะจับใจ แต่วิ่งไม่ไปไหนเรยโล่งเกิน มีวิธีแนะนำไหมครับ ถ้าหาอ่ะไรมาต่อเพิ่มสักฟุตนึงไห้มันอั้นๆหน่อยน่าจะมาดี ไม่อย่ากเสียงเงินเดินท่อหนะครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมก็เปลี่ยนมาเหมือนกันครับพักกลางใส้ตรงเป็นพักสูตรของทางร้านทำเองปลายกดลงหน้าเพลา การตอบสนอง ต้น กลาง ปลาย มาไวดีมาก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

รถเดิม พักเดิมครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้