หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

มาตรฐาน เบนซิน หรือ ดีเซล

พอดีว่าจะออกรถใหม่นะครับ แต่ยังลังเล ว่าจะออกเบนซินหรือดีเซลดีนะครับ
    อยากฟังหลายๆความคิดเห็นของเพื่อนๆ ทุกท่านครับ
    2.4 Plus 4D 722000
    กับ 2.5MT plus 4D (140ม้า) ขาวมุข 772000 ผ่อนต่องวดส่วนต่าง 500บาทครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

มาตรฐาน ตอบ: เบนซิน หรือ ดีเซล

เบนซิน 1 เสียงครับ
    1.คุ้ม
    2.เงียบ
    3.มีตัวเลือกติดตั้งพลังงานทางเลือกได้มากกว่า
    4.ได้อารมณ์ใกล้เคียงรถเก๋ง
    5.อยากครับไปไหนก็ไม่ต้องคิดมาก เพราะติดตั้งพลังงานทางเลือกได้

นึกไม่ออกละครับ อย่าลังเลเลยครับ จัดเต็มไปเลยครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน ตอบ: เบนซิน หรือ ดีเซล

ตามลักษณะการใช้งานของน้าครับ
    เรื่องค่าใช้จ่าย ถ้าต้องการเซฟ เบนซิล+พลังงานทางเลือก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

แหมถ้าผมตอนน ี้ อยากเบนซิล+แอลลลลล ดีเซลตอนนี้เดือนละ 8000 เง้อๆๆๆๆๆๆ

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

ขับเตี้ยไม่เอาตัวพลัสเลือก เบนซินครับ
    ขับลุยโหดๆๆตัวพลัสชอบอัตราเร่งดีๆๆ ดีเซล ครับ

User ID
    7225
    Status
    โพส
    297

เห็นด้วยกับน้า ๆ ทุกท่านเลยครับ

เลือกให้เหมาะกับการใช้งานของเราให้มากที่สุดครับ (ของผมชอบเบนซิน ครับ)

User ID
    16053
    Status
    โพส
    38

เบนซิลก้ดีนะเงียบดี.สบาย ๆๆ ชิว ๆๆ ของเราก้ เบนซิล Cng

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    แหมถ้าผมตอนน ี้ อยากเบนซิล+แอลลลลล ดีเซลตอนนี้เดือนละ 8000 เง้อๆๆๆๆๆๆ
    ของชั้นนี่พอ ๆ กับค่างวดรถเลยว่ะ 11000

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

เบนซิน+ติดแก๊สด้วย N หรือ L แล้วแต่สะดวกในการหาที่เติม.

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    1.คุ้ม
    2.เงียบ
    3.มีตัวเลือกติดตั้งพลังงานทางเลือกได้มากกว่า
    5.อยากครับไปไหนก็ไม่ต้องคิดมาก เพราะติดตั้งพลังงานทางเลือกได้

นึกไม่ออกละครับ อย่าลังเลเลยครับ จัดเต็มไปเลยครับ
    สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ ถ้าเปลี่ยนรถได้ผมเปลี่ยนแล้ว

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ผมชอบดีเซลอะ แรงบิดเยอะดี เรี่ยวแรงดี

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

เบนซิลกับดีเซลมีข้อดีและเสียอยู่ในตัวมันทั้งคู่นะครับ
    เบนซิล 1.ออกมาต้องติดแก็สแน่นอน + 30000 บาทอย่างต่ำ แต่ได้ความประหยัด lpg ผมทำได้ 1.5 บาทต่อกม.
    2. มีพลังงานทางเลือก ทั้ง lpg ngv แต่ต้องแลกกับเรี่ยวแรงที่ออกตัว อืด มากๆ ออกตัวอืดกว่า wave 100 อีกนะครับเปรียบเทียบให้เข้าใจความเร็วสูงสุดที่ผมทำได้ 170 กม./ชม.
    3. เสียงเครื่องที่เงียบมากๆเวลาจอด นึกว่ารถดับ แต่เวลาวิ่งเกิน 100 กม./ชม.เสียงเครื่องดังเหมือนกันครับ
    4.เบนซิล ดีกว่าดีเซลข้อเดียวครับคือประหยัดตังในกระเป๋าเวลาเติมแก็สนี่ละครับ นอกนั้นดีเซลดีกว่าทุกอย่างครับ
    5.ออกดีเซลออกขับ 4*4 เลยครับทีเดียวจบ
    ถ้ารับข้อเสียเบนซิลได้ก็จัดเบนซิลเลยครับ

User ID
    12488
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    1.คุ้ม
    2.เงียบ

เห็นด้วยอีกเสียงครับ ยิ่งติดแก็สยิ่งคุ้มครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

คันที่ 2 คงจะเล่นดีเซลบ้างครับ รอให้ lpg ส่งค่างวดเครื่องเบนซินให้หมดก่อนสครับ ว่าแต่ใช้เครื่องดีเซลคงต้องส่งค่างวดเองแล้วละ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ก่อนจะออกรถใหม่ใส่
    ดีเซล+LPgas เข้าไปเป็นอีกตัวเลือกครับ

แรงน้องๆพ่วงกล่อง และความประหยัดที่อยู่ระหว่าง LPGเพียวๆ(โลละ1.5บาท) กับดีเซล(โลละ3บาท)
    แต่เห็นน้าๆหลายคนใช้เชื้อเพลิงร่วมดีเซล+LPG ได้ค่าใช้จ่ายต่อโลแตะๆ LPG เพียวๆแล้ว

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ถ้าขนของหนักด้วย ดีเซล ดีกว่าอึดกว่าเซปกว่า เเรงเหลือๆครับ
    ถ้าไม่ขนของเลย พลัส เบนซิล ติดlpg หัวฉีด เอาอยู่ครับ เเต่ต้อเล่นเกียร์หน่อยครับ เปลี่ยนที่ 3000rpm. ช่วยได้ครับ ขึ้นเนินสูง ต้องเล่นเกียร์หน่อย ครับ

User ID
    13858
    Status
    โพส
    877

อยู่ที่การใช้งานมากกว่านะผมว่า

ถ้าเน้นประหยัด ก็เบนซิน+lpg ประหยัดแน่ๆ

ถ้าดีเซลก็ต้องบู้ๆ ลุยๆ หน่อย เรี่ยวแรงดี แต่เปลืองถ้ารับได้ก็ไม่มีปัญหา

ปล. ดีเซล+กล่อง 2 ใบ ถ้าพ่วง lpg ได้มั้ยเนี่ย อิอิ อยากประหยัดมั่งแล้ว 555

User ID
    16487
    Status
    โพส
    123

Smile ตอบ: เบนซิน หรือ ดีเซล

ตัดสินใจแล้วครับ เป็นเบนซิน+ lpg ครับ เพราะว่าไม่ได้ขนของบรรทุกบ่อยๆ เน้นการเดินทางใช้รถเยอะครับ
    เดือนประมาณ 3000-3500โลครับ อยากได้กระบะเพราะเอาไว้ขนของบ้างนานๆที
    1.อยากได้รถนั่งสบายๆเหมือนรถเก๋ง 2. อยากบรรทุกของบ้างเวลาจำเป็น 3. อยากประหยัดเงินค่าน้ำมัน 4.ใช้เดินทางบ่อยๆ
    5.ความคุ้มค่าอเนกประสงค์ สรุปครับ เบนซินคุ้มกว่าครับ ที่คิดหนักเขาว่า2.4 เบนซินมันอืดในการออกตัวนะครับ
    กลัวไปในทางต้องใช้กำลังเยอะจะไม่ไหวนะครับ แต่ถามเพื่อนในนี้ว่าสบายๆครับ ต้องใช้เกียร์นิดหน่อยครับ
    ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆน้าๆทุกท่านนะครับ ....ขอให้ทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นนี้เจริญในหน้าที่การงานทุกท่านนะครับ

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

ส่วนมากก็ดุการการใช้งานซะมากว่านะครับ ถ้าต้องการประหยัดจะหันไปทางเบนซิน เพื่อปูทางที่จะไปติดแก๊สกันส่วนใหญ่เปิดกระโปรงมาถึงกับร้องโห..เล็กจัง
    ส่วนดีเซลก็ตามที่ทราบกันถึงประสิทธิภาพไม่ต้องพูดถึง เรื่องของราคาไม่รู้จะดันได้30ไว้อีกนานแค่ไหน นั่นล่ะครับข่าวร้ายที่รอๆกันอยู่

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ittichain ดูโพส
    ส่วนมากก็ดุการการใช้งานซะมากว่านะครับ ถ้าต้องการประหยัดจะหันไปทางเบนซิน เพื่อปูทางที่จะไปติดแก๊สกันส่วนใหญ่เปิดกระโปรงมาถึงกับร้องโห..เล็กจัง
    ส่วนดีเซลก็ตามที่ทราบกันถึงประสิทธิภาพไม่ต้องพูดถึง เรื่องขอกมากกว่าคาไม่รู้จะดันได้30ไว้อีกนานแค่ไหน นั่นล่ะครับข่าวร้ายที่รอๆกันอยู่

เบนซิน 91 ใกล้จะแตะ 50 บาทเต็มทีแล้วครับน้า เบนซิน 95 ไม่ต้องเอ่ยนามเลยครับเห็นแล้วหดหู่ครับน้า ดีนะที่ผมเติม เบนซิน 91 เกือบล้นถังตอนราคาไม่ถึง 40 บาืตอนนี้ยังไม่ยุบไปไหนเลยครับ อาศัยพลังงานทางเลือกมากกว่าครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้