หน้า 12 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 221 ถึง 240 จากทั้งหมด 1384

TNK
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaaaa1 ดูโพส
    พี่ครับ แนะนำด้วยครับ...4x2 เกียร์ auto 4 ประตู ของเดิมผมใช้ westcost คู่หน้าคู่หลัง...ใกล้เวลาต้องเปลี่ยนแล้ว...
    แหนบ เจ้าของ westcost เค้าดัดให้ผม...แล้วเปลี่ยนแหนบไปชิ้นนึง...เป็นแบบของเค้า ถ้าเปลี่ยนโช้คอย่างเดียวไม่เปลี่ยนแหบได้มั้ย ตังค์น้อย...

ความรู้สึก westcost มันแข็งไป อ่ะครับ...มันเลยรู้สึกสะเทือนๆ แต่มันหนึบดี ลงสะพานนนี่ใส่ได้เต็มที่...แต่ไม่ค่อยนุ่มนวลเท่าไร รู้้สึก สั่นๆสะเทือนๆ คนนั่งข้างหลังบ่น...มา

อยากได้คู่หลังแบบน้ำมัน จะได้นุ่มๆหน่อย หรือเอาแบบแก้สดี...เพราะ westcost เป็นแก้สเลยรู้สึกว่ามันแข็งผมเข้าใจถูกมั้ยครับ...
    คู่หน้าเป็นแก้สเหมือนเดิมก็ได้...เอาแบบไม่ต้องแพงมากนะครับ...จะครบ 50000โล แล้วต้องไปเปลี่ยนยาง แนะนำเรื่องยางด้วยนะครับ...

หรือมีอะไรแนะนำที่ดีกว่า...บอกได้เลยนะครับ...
    ขอบคุณนะครับ...
    ของเดิมจะขายเปล่าครับ ถ้าขายบอกด้วยนะครับสนใจครับ

tel 086-655-5671

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2932
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ลืมถามอีก แล้วแหนบผมต้องเปลี่ยนมั้ยครับ...

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaaaa1 ดูโพส
    ลืมถามอีก แล้วแหนบผมต้องเปลี่ยนมั้ยครับ...
    ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ครับ ถ้าจะให้ดีว่างๆนำรถมาเช็คที่ร้านดูก่อนก็ได้นะครับ

catgo
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบมีโช๊คคู่หน้าใส่ วีโก้ขับสอง
    มั้ยครับ ยี้ห้อ ราคา

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ catgo ดูโพส
    ไม่ทราบมีโช๊คคู่หน้าใส่ วีโก้ขับสอง
    มั้ยครับ ยี้ห้อ ราคา
    มีครับ มีหลายยี่ห้อ ไม่ทราบว่าโช้คสเป็ครถแบบไหนครับ โหลด / ยกสูง หรือว่าสแตนดาร์ด ครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

สวัสดีครับเฮีย ผมมีคำถามที่หลายคนเคยถามกันมามากแล้วละ แต่ขอเป็นคำถามที่ผมตั้งเองสักครัง นะครับ

ผมใช้ 4*2 4d ล้อ 17" ยาง 245/65/17 ต้องการจะยก 3 นิ้ว โดยใช้ชุดยกของทางร้านเฮีย + สปริงกันเซ

ขอราคา ด้วยครับ

อีกข้อครับ 3 นิ้ว กับ 4 นิ้ว ค่าใช้จ่ายแตกต่างกันไหมครับ สิ่งที่จะได้มาและสิ่งที่จะเสียไป ความนิ่มนวนของรถมีอะไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ ได้ราคาแล้วจะเข้าไปประมาณวัน เสาร์-อาทิตย์ ที่ 11-12 ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    สวัสดีครับเฮีย ผมมีคำถามที่หลายคนเคยถามกันมามากแล้วละ แต่ขอเป็นคำถามที่ผมตั้งเองสักครัง นะครับ

ผมใช้ 4*2 4d ล้อ 17" ยาง 245/65/17 ต้องการจะยก 3 นิ้ว โดยใช้ชุดยกของทางร้านเฮีย + สปริงกันเซ

ขอราคา ด้วยครับ

อีกข้อครับ 3 นิ้ว กับ 4 นิ้ว ค่าใช้จ่ายแตกต่างกันไหมครับ สิ่งที่จะได้มาและสิ่งที่จะเสียไป ความนิ่มนวนของรถมีอะไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ ได้ราคาแล้วจะเข้าไปประมาณวัน เสาร์-อาทิตย์ ที่ 11-12 ครับ
    1.ชุดยก 3 นิ้ว หน้า-หลัง (ด้านหลังใช้แหนบยก) อุปกรณ์ยกสูงครบชุด 5,000 บาท
    2. โช้คอัพสำหรับรถยกสูง หน้า - หลัง โช้ควาล์ว AUTO คู่ละ 3,500 บาท
    3. ชุดสปริงกันเซหลัง 3,500 บาท
    สิ่งที่ได้มา คือ ความนิ่มนวล ความทรงตัวเป็นเยี่ยม ไม่กระด้าง
    ทางร้านรับประกันความพอใจ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ อยู่ถนนเอกชัย-บางบอน
    034-852163 / 087-1251009 ( พรตครับ )
    เรียนเชิญที่ร้านได้ครับ มาดูสินค้าและมาปรึกษาเรื่องรถได้ครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ขอบคุณครับเฮีย ยังอยู่ในงบประมาณครับ ติดตั้งนานไหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ขอบคุณครับเฮีย ยังอยู่ในงบประมาณครับ ติดตั้งนานไหมครับ
    ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง ครับ ยินดีให้บริการครับ

User ID
    3444
    Status
    โพส
    12

ไม่ทราบว่าเพื่อนที่พอษณุโลกไปทำช่วงล่างกันร้านไหนครับ

User ID
    804
    Status
    โพส
    22

สวัสดีครับ
    รถผมโหลดหน้า 2 นิ้ว ตอนนั้นเค้าตัดสปริงและดัดคอม้า แล้วถ้าหากเราจะเปลี่ยนสปริงโหลดของทางร้าน จะต้องดัดคอม้าให้เหมือนเดิมไหมครับ แล้วต้องตั้งศูนย์ใหม่หรือเปล่า ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ทาง ร้าน พี.พี.ยานยนต์ ขอแนะนำสินค้าตัวใหม่ของทางร้านครับ
    " ชุด SUPER ARM "
    ซึ่งทางร้านได้ทดสอบสมรรถนะของสินค้าชุดนี้แล้วในระยะทางไกลไม่ต่ำกว่า 1,000 กม. เป็นเส้นทางที่ลัดเลาะ ขึ้น - ลงเขา ทางโค้งหักศอก ผลปรากฎว่าการทรงตัวของรถไม่หนีศูนย์ การขับขี่ที่นุ่มนวลขึ้น ท้ายไม่โคลง ไม่ร่อน การขับขี่ปลอดภัยทุกสภาพถนน ทางร้านพิสูจน์แล้วสินค้าดีจริงๆ ชุด SUPER ARM เหมาะสำหรับรถกระบะ TRITON ทุกรุ่น ทั้งโหลดเตี้ย , ยกสูง , 4x4 และสแตนดาร์ต

สินค้ารับประกันคุณภาพ 1 ปี
    ทางร้านมีรถที่ติดตั้งสินค้าชุดนี้ให้ทดลอง
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ( ถนนเอกชัย-บางบอน)
    เบอร์โทร 034-852163 / 087-1251009 พรตครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2071.jpg  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 20-10-2008 เมื่อ 10:59

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dee007e ดูโพส
    สวัสดีครับ
    รถผมโหลดหน้า 2 นิ้ว ตอนนั้นเค้าตัดสปริงและดัดคอม้า แล้วถ้าหากเราจะเปลี่ยนสปริงโหลดของทางร้าน จะต้องดัดคอม้าให้เหมือนเดิมไหมครับ แล้วต้องตั้งศูนย์ใหม่หรือเปล่า ขอบคุณครับ
    ตามความเป็นจริงแล้วถ้าใส่สปริงโหลดของทางร้านไม่ต้องดัดคอม้าเลยครับ ไม่ทราบว่าอยู่ไกลหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ไกลและมีเวลาว่างรบกวนนำรถมาที่ร้านดีกว่าครับ จะได้ช่วยดูรถให้ว่าเขาดัดคอม้ามาเยอะหรือเปล่า

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

โช๊คหลัง Old manฯ คู่เท่าไหร่ครับ+กันเซ และอยากสูงจากเดิมสัก 2" วันนี้เจอลูกระนาด
    เกือบตายครับความเร็ว100เอง เป๋ไม่เป็นถ้าเอาเกือบไม่อยู่ ไม่ไหวแล้วครับอันตรายมาก
    แล้วโช๊คหน้าแนะนำตัวไหนบอกด้วยครับ สัก 25,000 จบป่าวครับ ผมมีตัวหนุนโช๊คหน้าอยู่
    แล้วนะใช้ทำไรได้มั่งครับ

User ID
    804
    Status
    โพส
    22

Smile Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ตามความเป็นจริงแล้วถ้าใส่สปริงโหลดของทางร้านไม่ต้องดัดคอม้าเลยครับ ไม่ทราบว่าอยู่ไกลหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ไกลและมีเวลาว่างรบกวนนำรถมาที่ร้านดีกว่าครับ จะได้ช่วยดูรถให้ว่าเขาดัดคอม้ามาเยอะหรือเปล่า
    ขอบคุณนะครับที่จะช่วยดูให้ แต่ผมอยู่ไกล คงไปไม่ได้อ่ะ แต่ไงก้อยังสนใจสปริงโหลดอยู่อ่ะครับ สปริงโหลด 2 นิ้ว 2900 บาทใช่ไหมครับ บวกค่าส่งเป็นเท่าไรครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dee007e ดูโพส
    ขอบคุณนะครับที่จะช่วยดูให้ แต่ผมอยู่ไกล คงไปไม่ได้อ่ะ แต่ไงก้อยังสนใจสปริงโหลดอยู่อ่ะครับ สปริงโหลด 2 นิ้ว 2900 บาทใช่ไหมครับ บวกค่าส่งเป็นเท่าไรครับ
    สปริงโหลด 2 นิ้ว ราคา 2,900 บาท รวมค่าส่งแล้วครับ
    สนใจติดต่อมาได้เลยครับ 087-1251009 ( พรตครับ)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Meaw ดูโพส
    โช๊คหลัง Old manฯ คู่เท่าไหร่ครับ+กันเซ และอยากสูงจากเดิมสัก 2" วันนี้เจอลูกระนาด
    เกือบตายครับความเร็ว100เอง เป๋ไม่เป็นถ้าเอาเกือบไม่อยู่ ไม่ไหวแล้วครับอันตรายมาก
    แล้วโช๊คหน้าแนะนำตัวไหนบอกด้วยครับ สัก 25,000 จบป่าวครับ ผมมีตัวหนุนโช๊คหน้าอยู่
    แล้วนะใช้ทำไรได้มั่งครับ
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ ขอแนะนำอุปกรณ์ช่วงล่าง ดังนี้ครับ
    ถ้าต้องการยกสูง 2 นิ้ว ขอแนะนำให้ใช้โช้คยกสุงจะดีกว่าตัวหนุนครับ เพราะจะช่วยทำให้รถขับขี่ที่นุ่มนวลกว่า และสปริงจะได้ทำงานยืดหยุบได้เต็มที่
    แนะนำโช้คหน้า AMADA X-TREM แกนโช้ค 20 มิล. ราคาคู่ละ 6,500 บาท
    โช้คอัพหลัง OLD MAN ราคาคู่ละ 8,400 บาท
    ด้านหลังยกโดยการใช้แหนบยก 2 นิ้ว ราคาชุดละ 3,000 บาท
    ส่วนชุดเสริมสมรรถนะด้านหลังมีให้เลือก 2 ชุด คือ
    1. ชุดสปริงกันเซหลัง ราคาชุดละ 3,000 บาท
    2. ชุด SUPER ARM ราคาชุดละ 5,500 บาท
    ลองตัดสินใจดูนะครับว่าชอบชุดไหนต้องการข้อมูลเพิ่มเติมโทร
    087-1251009 ( พรตครับ )
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_1767.jpg   IMG_2071.jpg  

Tong_Triton Blue
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมไปโหลดมาโดยการตัดสปริงหน้า 2 นิ้ว หลังลองกล่อง 4 นิ้ว แต่รู้สึกว่ามันแข็งน่ะครับ มีวิธีแก้ไขยังไงครับ งบประมาณเท่าไหร่ครับ เอาแบบประหยัดหน่อยนะครับ.... งบน้อย ...

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tong_Triton Blue ดูโพส
    รถผมไปโหลดมาโดยการตัดสปริงหน้า 2 นิ้ว หลังลองกล่อง 4 นิ้ว แต่รู้สึกว่ามันแข็งน่ะครับ มีวิธีแก้ไขยังไงครับ งบประมาณเท่าไหร่ครับ เอาแบบประหยัดหน่อยนะครับ.... งบน้อย ...
    1 เปลี่ยนสปริงโหลด2นิ้วราคาคู่ละ 2,900 บาท
    2 รีดแหนบรองกล่องชักแหนบ 1,500 บาท
    3เปลี่ยนโช้คสำหรับโหลด 4 ตัว คู่ละ 1,800 บาท

ยินดีให้บริการครับ

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

ขอบคุณพี่พรตครับ ให้ข้อมูลแบบไม่หวง เด๋วหาเวลาได้ก่อนเจอกันครับ

หน้า 12 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้