หน้า 17 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 321 ถึง 340 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ยินดีให้บริการครับสินค้ามีพร้อมบริการที่ร้านแล้วครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ไปติดมาเรียบร้อยครับ วันนี้เอง ถูกใจมากครับลองโดดคอสะพานดู นุ่มหนึบกว่าเดิมครับ ติดตั้งง่ายแป๊บเดียวครับ พี่พรตเค้าลงมือเองเลย

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ร้านพี.พี.ยานยนต์ขอโชว์รถ2ล้อยกสูงเป็นรถ4ประตูสีดำใส่อุปกรณ์ช่วงล่างแบบfull-setครับสำหรับล้อแม็กช์ใช้ขอบ 15"หน้ากว้าง7.5นี้วส่วนยาง31"r15atครับดูแล้วสมส่วนใกล้เคียงกับพลัสแถมไม่ต้องดัดแปลงช่วงล่างเวลาต้องการจะเอารถลงแบบเดิมก็ง่ายใช้เวลาไม่ถึง1-2ช,มสนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ เบอร์โทร.087-1251009ร้านพี.พี.ยานยนต์ครับมีรูปรถที่ทำวันนี้ให้ชมครับ
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2304.1.jpg  

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ตัองการขายยาง+แม็กช์ขอบ17" ยาง255/55/R15.ใส่รถTRITON4x2ครับเนื่องจากลูกค้าเปลี่ยนใจอยากยกสูงซื่อมายังไม่ถึงเดือนสภาพใหม่เลยครับลูกค้าฝากขาย 25,000บาทต่อลองได้ครับมีรูปให้ดู

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อีกรูปครับ

seven007
    ผู้เยี่ยมชม

อยากถามคุณพรตครับ ไม่ทราบว่า ถ้าปกติเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว และเข้าโค้งแรง ตัว Super Arm จะช่วยได้มากมั้ยครับ (รถผม 2.5 4wd 4ประตู แม็กซ์ 18 ยาง 265/60/18 โช้คเดิม)

แล้วในกรณีที่เอาเข้าไปลุยในป่า ทางทุรกันดาร การให้ตัวของช่วงล่างจะเป็นยังไงครับ คือมันจะฝืนหรือเปล่า (แทนที่มันจะให้ตัวได้อย่างอิสระเหมือนเดิม) ถ้ามันฝืน เวลาที่ติดตั้งแล้ว เราสามารถที่จะถอดประกอบออกเองได้มั้ยครับ (ยุ่งยากมั้ย ต้องมีเครื่องมือพิเศษหรือเปล่า)

หรือว่า มันไม่เหมาะกับรถ 4wd หรือเปล่าครับ อาจจะเหมาะกับ 2wd อย่างเดียว (แบบว่า 4wd ก็อยากซิ่งบ้างครับ)

ขอบคุณมากครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ seven007 ดูโพส
    อยากถามคุณพรตครับ ไม่ทราบว่า ถ้าปกติเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็ว และเข้าโค้งแรง ตัว Super Arm จะช่วยได้มากมั้ยครับ (รถผม 2.5 4wd 4ประตู แม็กซ์ 18 ยาง 265/60/18 โช้คเดิม)

แล้วในกรณีที่เอาเข้าไปลุยในป่า ทางทุรกันดาร การให้ตัวของช่วงล่างจะเป็นยังไงครับ คือมันจะฝืนหรือเปล่า (แทนที่มันจะให้ตัวได้อย่างอิสระเหมือนเดิม) ถ้ามันฝืน เวลาที่ติดตั้งแล้ว เราสามารถที่จะถอดประกอบออกเองได้มั้ยครับ (ยุ่งยากมั้ย ต้องมีเครื่องมือพิเศษหรือเปล่า)

หรือว่า มันไม่เหมาะกับรถ 4wd หรือเปล่าครับ อาจจะเหมาะกับ 2wd อย่างเดียว (แบบว่า 4wd ก็อยากซิ่งบ้างครับ)

ขอบคุณมากครับ
    ชุดกันโคลงSUPER-ARMเป็นชุดที่สามารถใช้ได้ในทางทุรกันดารได้ตลอดเส้นทางล้อไม่แขวนครับช่วงล่างยังทำงานอิสระไม่มีปัญหาเพราะว่าระบบแขนARMจะทำหน้าที่ไปพร้อมๆกับระบบแหนบไม่ฝืนมันทำหน้าที่ช่วยบรรเทาไม่ให้แหนบดีดขึ้นลงไวในขณะใช้ความเร็วหรีอช่วยไม่ให้รถเกิดอาการหนี้0ในช่วงจังหวะเข้าโค้งหรือทางไม่เรียบอุปกรณ์ชุดนี้จะช่วยรถจากหนักไปหาเบาครับขึ้นอยู่กับทักษะในการขับรถแต่ละท่านรถ4WDก็มาติดตั้งกันเยอะนะครับส่วนวิธีการถอดประกอบไม่ยากครับแค่ใช้กุญแจ2เบอร์ 17และเบอร์ 19ก็ถอดประกอบได้แล้วครับผมเป็นคนหนึ่งที่ขับรถใช้ความเร็วในช่วงรีบเร่งไม่ต้องห่วงชุดนี้เอาอยู่ติดตั้งได้เลย

User ID
    804
    Status
    โพส
    22

สวัสดีครับ ช่างพรต
    ผมอับดุลจากนราธิวาส ของที่สั่งยังไม่ถึงมือผมเลยครับ ผมโทรไปที่ บ.สมชัย เค้าว่าของอยู่หาดใหญ่แล้ว เห็นว่าวันนี้เอาของไปจำหน่ายแต่ดันตกค้างของผมไว้ที่บริษัท ของตั้งหลายชิ้นดันไม่หยิบของผมไปด้วย เศร้าๆๆๆๆๆๆๆเลย พอผมถามไปอีกว่า แล้วของผมจะส่งมาเมื่อไหร เขาว่าต้องรอให้ของเยอะก่อนแล้วจึงจะส่งมา ช่างพรตครับ ช่วยเร่งเค้าหน่อยได้ป่ะครับ
    อยากจะนั่งแบบนุ่มหนึบมานานล่ะ รอจนเหงือกแห้งแล้วนะเนี้ยะ เหอๆๆๆๆ

seven007
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากครับที่ตอบข้อสงสัย สงสัยต้องไปลองรถที่ร้านคุณพรต จะได้เห็นของจริง อ้อ ใช้เวลาติดตั้งนานมั้ยครับ แล้วต้องโทรไปแจ้งล่วงหน้าหรือเปล่า ถ้าจะไปติด (กลัวของไม่มี)

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

Triton 4 ประตู ขับ 2 เกียร์ออโต้ โช๊คหลังเริ่มมีน้ำมันซึม อยากจะเปลี่ยนให้นิ่มขึ้นด้วย ค่าใช้จ่ายเป็นเช่นไรครับ ร้านอยู่ที่ไหน เปิด-ปิด วันเวลายังไง รายละเอียดส่งมาที่ preechawong@hotmail.com ขอบคุณครับ
    รถเคยเปลี่ยนโช๊คหลังและเสริมแหนมมา 3 ปีแล้ว อย่างอื่นเดิมๆ ไม่ค่อยบรรทุก ขับรถเหมือนมนุษย์ทั่วไปที่ไม่ซิ่งคร๊าบ.....
    (ส่งให้ทั้ง 2 กระทู้เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...A%EA%A4&page=4)

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    Triton 4 ประตู ขับ 2 เกียร์ออโต้ โช๊คหลังเริ่มมีน้ำมันซึม อยากจะเปลี่ยนให้นิ่มขึ้นด้วย ค่าใช้จ่ายเป็นเช่นไรครับ ร้านอยู่ที่ไหน เปิด-ปิด วันเวลายังไง รายละเอียดส่งมาที่ preechawong@hotmail.com ขอบคุณครับ
    รถเคยเปลี่ยนโช๊คหลังและเสริมแหนมมา 3 ปีแล้ว อย่างอื่นเดิมๆ ไม่ค่อยบรรทุก ขับรถเหมือนมนุษย์ทั่วไปที่ไม่ซิ่งคร๊าบ.....
    (ส่งให้ทั้ง 2 กระทู้เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...A%EA%A4&page=4)
    ทางร้านส่งเมลล์ให้แล้วนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ seven007 ดูโพส
    ขอบคุณมากครับที่ตอบข้อสงสัย สงสัยต้องไปลองรถที่ร้านคุณพรต จะได้เห็นของจริง อ้อ ใช้เวลาติดตั้งนานมั้ยครับ แล้วต้องโทรไปแจ้งล่วงหน้าหรือเปล่า ถ้าจะไปติด (กลัวของไม่มี)
    ใช้เวลาการติดตั้งไม่นานครับ ส่วนเรื่องสินค้าไม่ต้องห่วงครับสินค้ามีที่ร้านอยู่แล้วครับ มาทดลองรถที่ร้านและติดตั้งได้เลยครับ ยินดีให้บริการครับ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ไปติดมาเรียบร้อยครับ วันนี้เอง ถูกใจมากครับลองโดดคอสะพานดู นุ่มหนึบกว่าเดิมครับ ติดตั้งง่ายแป๊บเดียวครับ พี่พรตเค้าลงมือเองเลย
    เปลี่ยนโช็คด้วยจะแหล่มกว่าเดิมเยอะครับ แนะนำ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    เปลี่ยนโช็คด้วยจะแหล่มกว่าเดิมเยอะครับ แนะนำ
    ขอบคุณครับคุณAeAว่างๆมาเที่ยวที่ร้านบ้างนะครับตอนนี้มีชุดอัพเกรดช่างล่างใหม่ๆหลายตัวเลยครับใกล้จะถึงช่วงเทศกาลสงกรานต์แล้วนะครับอย่าลืมตรวจเช็คช่วงล่างก่อนเดินทางกันะครับจะได้ท่องเที่ยวและเดินทางได้อย่างปลอดภัยไม่มีปัญหาในการขับขี่ตลอดเส้นทาง

Tong_Triton Blue
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมโหลดแบบตัดสปริงหน้า หลังรองกล่อง4 นิ้ว ตอนนี้จะเปลี่ยนอาชีพไปค้าขาย เลยอยากให้รถเหมือนเดิม ต้องทำอะไรบ้างครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ และถ้ามีสปริงเดิมไปเองต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

User ID
    804
    Status
    โพส
    22

ได้รับของแล้วครับ เมื่อเย็นนี้เอง เย็นพรุ้งนี้กะว่าจะไปเปลี่ยนใส่ครับ ช่างพรตครับ ไม่ทราบว่าสปริงทั้งสองชุด โหลด 2 นิ้ว ไม่ผิดใช่ไหมครับ ผมเอามาเทียบแล้วมันสูงไม่เท่ากันนะ
    ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dee007e ดูโพส
    ได้รับของแล้วครับ เมื่อเย็นนี้เอง เย็นพรุ้งนี้กะว่าจะไปเปลี่ยนใส่ครับ ช่างพรตครับ ไม่ทราบว่าสปริงทั้งสองชุด โหลด 2 นิ้ว ไม่ผิดใช่ไหมครับ ผมเอามาเทียบแล้วมันสูงไม่เท่ากันนะ
    ขอบคุณครับ
    พอดีผมโทรติดต่อคุณอับดุลไม่ได้ขอตอบในนี้ก็แล้วกัน สปริงมีส่งให้2ชุดสปริงตัวที่ยาวกว่าให้ใส่กับรถ4ประตู ส่วนตัวสั้นให้ใส่กับรถที่เป็นแค๊ปครับเพราะว่ารถทั่ง2รุ่นน้ำหนักไม่เท่ากันลองส่ดูตามนี้นะครับถ้ามีปัญหาให้โทรสอบถามได้เลยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tong_Triton Blue ดูโพส
    รถผมโหลดแบบตัดสปริงหน้า หลังรองกล่อง4 นิ้ว ตอนนี้จะเปลี่ยนอาชีพไปค้าขาย เลยอยากให้รถเหมือนเดิม ต้องทำอะไรบ้างครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ และถ้ามีสปริงเดิมไปเองต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ไม่ยากครับถ้ามีสปริงเดิมแล้วก็ใส่เข้าแทนสปริงที่ตัดส่วนด้านหลังถอดกล่องและสาแหรกยาวออกแล้วเปลี่ยนสาแหรกเดิมเข้าไปแทนถ้ายางกันกระแทกถูกตัดก็เปลี่ยนของเดิมเข้าไปเท่านี้ก็สามารถนำรถไปใช้งานค้าขายได้แล้วครับส่วนราคาเปลี่ยนชุดหลังใช้งบประมาณ600 บาทและค่าแรงถอดประกอบสปริงด้านหน้าก็ประมาณ300บาท.ใช้เวลาถอดประกอบ1-2ช.มครับร้านเปิดทุกวัน จันทร์-อาทิตย์ยินดีให้บริการครับสอบถาม รายละเอียดเพิ่เติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ 087-1251009พรตครับ

ทอม2009
    ผู้เยี่ยมชม

มียางมัดหรือเปล่าที่ร้านของอะไรบ้างขอดูรูปด้วยครับ

Tong_Triton Blue
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ไม่ยากครับถ้ามีสปริงเดิมแล้วก็ใส่เข้าแทนสปริงที่ตัดส่วนด้านหลังถอดกล่องและสาแหรกยาวออกแล้วเปลี่ยนสาแหรกเดิมเข้าไปแทนถ้ายางกันกระแทกถูกตัดก็เปลี่ยนของเดิมเข้าไปเท่านี้ก็สามารถนำรถไปใช้งานค้าขายได้แล้วครับส่วนราคาเปลี่ยนชุดหลังใช้งบประมาณ600 บาทและค่าแรงถอดประกอบสปริงด้านหน้าก็ประมาณ300บาท.ใช้เวลาถอดประกอบ1-2ช.มครับร้านเปิดทุกวัน จันทร์-อาทิตย์ยินดีให้บริการครับสอบถาม รายละเอียดเพิ่เติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ 087-1251009พรตครับ
    สปริงของ 4 ประตูกับเม็กกาแค็ปใส่ได้เหมือนกันมั้ยครับ

หน้า 17 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 67 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้