หน้า 38 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 741 ถึง 760 จากทั้งหมด 1384

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

4x2 จะโหลด 2 นิ้ว พร้อมเปลี่ยนโช๊ค 4 ตัว และสปริงหน้าเอาแบบนุ่มหนึบไม่ร่อนดัดแหนบด้วยครับ อยากทราบราคาครับ boonchai56@gmail.com

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

บุชโช้คของผมที่เป็นยางแตกหมดแล้วครับ เคยไปหาพี่พรตครั้งนึง เจอแฟนพี่

เค้าบอก Amanda ไม่มีของเปลี่ยนให้ แฟนพี่ถามเปลี่ยนโช้คเลยมั้ย ผมจ๊ากเลย

แก้ยังไงได้บ้างครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    รายงานผลหลังติดตั้งทั้งชุดตามคำแนะนำของร้าน (ครบ 1000km.)
    -นุ่มและทรงตัวดีมาก พอใจมากกับการทำครั้งนี้ครับ
    ทางร้านขอขอบคุณครับ และยินดีให้บริการครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poonploy ดูโพส
    บุชโช้คของผมที่เป็นยางแตกหมดแล้วครับ เคยไปหาพี่พรตครั้งนึง เจอแฟนพี่

เค้าบอก Amanda ไม่มีของเปลี่ยนให้ แฟนพี่ถามเปลี่ยนโช้คเลยมั้ย ผมจ๊ากเลย

ถ้าต้องการเปลี่ยนบุชโช้คทางร้านแจ้งว่าต้องสั่งบุชจากบริษัทโช้ค amada มาก่อนถึงจะเปลี่ยนให้ได้ แต่เนื่องจากทางร้านหวังดีเลยเสนอว่าจะเปลี่ยนโช้คใหม่เลยไหมถ้าลูกค้าไม่ต้องการเปลี่ยนใหม่ยืนยันว่าจะเปลี่ยนบุชอย่างเดียวทางร้านก็จะสั่งบุชให้แต่ต้องใช้เวลานิดหนึ่งเพราะสั่งแค่บุชอย่างเดียวเขามาส่งให้ช้า
    ถ้าต้องการบุชรบกวนโทรสั่งได้ครับที่เบอร์ 087-1251009 ทางร้านจะสั่งบริษัทมาให้ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonchai56 ดูโพส
    4x2 จะโหลด 2 นิ้ว พร้อมเปลี่ยนโช๊ค 4 ตัว และสปริงหน้าเอาแบบนุ่มหนึบไม่ร่อนดัดแหนบด้วยครับ อยากทราบราคาครับ boonchai56@gmail.com
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้ทางเมลแล้วนะครับ

User ID
    12202
    Status
    โพส
    102

พลัสเดิมๆ ยางเดิม อยากยก 2-3 นิ้ว รบกวนขอรายละเอียดราคาด้วยครับ
    ขอราคาแบบแยกชุดนะครับเผื่องบไม่ถึงจะได้ตัดสินใจเอาออกได้ครับ
    รบกวนที่ jum-036@hotmail.com ขอบคุณครับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนเฉพาะโช้ค 4 ต้นจะเห็นผลชัดเท่าเปลี่ยน 4 ต้นบวกชุดกันโคลงหลัง super sapace arm ไหมครับ พอดีนานออกตจว.ที แต่ชอบขับเร็วรู้สึกได้ว่าท้ายมันร่อนแล้วไม่มั่นใจครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Poonploy ดูโพส

5555 +หุๆๆๆๆ บู๊ทหูโช๊คแตก แต่จะให้เปลี่ยนโช๊คทั้งชุด 55555+ คิดได้ไง โทรมาครับ ผมมีขายเป็นกองๆ หูโช๊คข้างนึงใช้ 2 ตัวประกบเข้าหากัน ตัวละ40 บาท ใช้2 ตัวเท่ากับ 80 /หูโช๊คข้างนึงครับ
    ปล.ยังงงไม่หายบูทยางหูโช๊คขาด ให้เปลี่ยนโช๊คทั้งต้น 5555+
    ด้วยความเคารพครับ...

boonchai56
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้ทางเมลแล้วนะครับ
    ยังไม่ได้รายละเอียดครับ รอนะครับขบคุณครับ Boonchai56@gmail.com

User ID
    4046
    Status
    โพส
    132

ตอนนี้รถผมมีปัญหาที่ ลูกหมากปีกนกบน ด้านขวาหน้า เวลาขยับรถ
    จะมีเสียงดัง แอ๊กกกก ถามที่ บีควิก บอกว่า ถ้าเปลี่ยนศูนย์มิตซู
    ต้องยกชุด ราคาก็ เกือบ 4000 ที่ร้านมีเปลี่ยนเฉพาะลูกหมากอย่างเดียวไหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ klongla ดูโพส
    ตอนนี้รถผมมีปัญหาที่ ลูกหมากปีกนกบน ด้านขวาหน้า เวลาขยับรถ
    จะมีเสียงดัง แอ๊กกกก ถามที่ บีควิก บอกว่า ถ้าเปลี่ยนศูนย์มิตซู
    ต้องยกชุด ราคาก็ เกือบ 4000 ที่ร้านมีเปลี่ยนเฉพาะลูกหมากอย่างเดียวไหมครับ
    ต้องเปลี่ยนยกชุดเลยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum_047 ดูโพส
    พลัสเดิมๆ ยางเดิม อยากยก 2-3 นิ้ว รบกวนขอรายละเอียดราคาด้วยครับ
    ขอราคาแบบแยกชุดนะครับเผื่องบไม่ถึงจะได้ตัดสินใจเอาออกได้ครับ
    รบกวนที่ jum-036@hotmail.com ขอบคุณครับ
    แล้วถ้าเปลี่ยนเฉพาะโช้ค 4 ต้นจะเห็นผลชัดเท่าเปลี่ยน 4 ต้นบวกชุดกันโคลงหลัง super sapace arm ไหมครับ พอดีนานออกตจว.ที แต่ชอบขับเร็วรู้สึกได้ว่าท้ายมันร่อนแล้วไม่มั่นใจครับ
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boonchai56 ดูโพส
    ยังไม่ได้รายละเอียดครับ รอนะครับขบคุณครับ Boonchai56@gmail.com
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้ใหม่แล้วนะครับ

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

พอดีไม่มีความรู้เรื่องช่วงล่างรถจะ 4 ปีแล้วมีโครงการจะอัพเกรดช่วงล่างเสียหน่อย อยากรบกวนให้ช่วยแนะนำปรับปรุงให้ช่วงล่างเกาะถนนดีขี้น และไม่เด้งมากเวลาเจอลูกระนาดนะครับ ช่วงล่างเป็นของเดิมจากโรงงานหมดครับ เป็นรุ่น ธรรมดาขับ 2 4 ประตู AUTO ช่วยแนะนำด้วยนะครับ หลายๆ ทางเลือก เอาแบบราคาไม่แรงมากนะครับ ส่งที่ tum1311@hotmail.com ครับ ขอบคุณครับ

Tritonclubsing ttc-2001 TTC-Member
    User ID
    12382
    Status
    โพส
    891

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ที่ร้านมีบริการส่งของทางไปรษณีย์อยู่ต่างจังหวัด สนใจกันโคลงกับโตงเตงของลายละเอียดหน่อยคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nonsing : 28-04-2011 เมื่อ 08:37

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nonsing ดูโพส
    ที่ร้านมีบริการส่งของทางไปรษณีย์อยู่ต่างจังหวัด สนใจกันโคลงกับโตงเตงของลายละเอียดหน่อยคับ
    ชุดกันโคลงหลัง super space arm ช่วยอาการโคลงร่อนท้ายสะบัดครับ ราคาชุดละ 5,800 บาท ส่วนชุดโตงเตงแหนบซ้อนฯ ช่วยในเรื่องระบบแหนบให้อิสระไม่ฝืน ปลายแหนบสวิงตัวได้ช่วยทำให้รถขับขี่นุ่มนวลขี้นครับ ราคาชุดละ 3,800 บาท สินค้าทางร้านจัดส่งทางขนส่งเอ็กซ์เพรส ส่งถึงบ้านครับ ส่วนเรื่องราคาสั่งซื้อติดตั้งเองต่างจังหวัดทางร้านมีส่วนลดให้ครับ
    รบกวนโทรสอบถามเรื่องรายละเอียดและราคาเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 087-1251009
    ทางร้านยินดีให้บริการครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ errorman ดูโพส
    พอดีไม่มีความรู้เรื่องช่วงล่างรถจะ 4 ปีแล้วมีโครงการจะอัพเกรดช่วงล่างเสียหน่อย อยากรบกวนให้ช่วยแนะนำปรับปรุงให้ช่วงล่างเกาะถนนดีขี้น และไม่เด้งมากเวลาเจอลูกระนาดนะครับ ช่วงล่างเป็นของเดิมจากโรงงานหมดครับ เป็นรุ่น ธรรมดาขับ 2 4 ประตู AUTO ช่วยแนะนำด้วยนะครับ หลายๆ ทางเลือก เอาแบบราคาไม่แรงมากนะครับ ส่งที่ tum1311@hotmail.com ครับ ขอบคุณครับ
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ

User ID
    6049
    Status
    โพส
    78

ตอนนี้ชุดยกตัว 116 at ได้โช๊คยี่ห้ออะไรครับ คู่หน้า+หลัง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Pitbullman : 14-05-2011 เมื่อ 10:51

User ID
    6049
    Status
    โพส
    78

ตอนนี้ชุดยกตัว 116 4d ได้โช๊คหน้า หลังของยี่ห้ออะไรครับ

ake411
    ผู้เยี่ยมชม

triton cng จะยกสูงได้ไหม ขอทราบรายละเอียด และราคาด้วยนะ ต้องเปลียนอะไรบ้าง มือใหม่นะครับ ขอละเอียดๆ หน่อยนะครับ akepon_41@hotmail.com

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

หน้า 38 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้