หน้า 41 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 801 ถึง 820 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22711
    Status
    โพส
    22

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ผมพลัสสี่ประตูใส่ล้อ 20" กระด้างมาก
    เบื้องต้นเปลี่ยนแหนบซ้อนคู่ จะลดความกระด้างลงเยอะไหมครับ
    ขอราคาและค่าจัดส่งต่างจังหวัดด้วยครับ
    zaiful30@gmail.com

User ID
    22711
    Status
    โพส
    22

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ผมพลัสสี่ประตูใส่ล้อ 20" กระด้างมาก
    เบื้องต้นเปลี่ยนโตงเตงแหนบซ้อนคู่
    จะลดความกระด้างลงเยอะไหมครับ
    ขอราคาและค่าจัดส่งต่างจังหวัดด้วยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zaif ดูโพส
    เบื้องต้นเปลี่ยนโตงเตงแหนบซ้อนคู่
    จะลดความกระด้างลงเยอะไหมครับ
    ทางร้านส่งเมลให้แล้วนะครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

น้าครับรบกวนแนะนำโช๊คหน้าสำหรับตัว116 ที่ยกด้านหน้าเท่าพลัสหน่อยครับ ขอราคาทางเมลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

รบกวนสอบถามข้อมูลเตรียมหนีน้ำด้วยครับน้าพรต
    ผมใช้ Triton cab 116 หน้าใส่สปริงโหลด H&R น่าจะ 2 นิ้วครึ่ง หลังดัดแหนบ+รองกล่อง 2 นิ้ว ใส่โช๊ค Winner หน้าหลัง ถ้าหากผมต้องการจะยกสูง แบบว่าให้สูงกว่า Standard อาจจะใกล้เคียงกับ Triton Plus ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนและเพิ่มอุปกรณ์อะไรบ้างครับ เอาแบบขับนิ่ม ๆ ซิ่ง ๆ หนึบ ๆ นะครับ ขอราคาประมาณการด้วยนะครับน้า ขอบคุณครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DeXter ดูโพส
    รบกวนสอบถามข้อมูลเตรียมหนีน้ำด้วยครับน้าพรต
    ผมใช้ Triton cab 116 หน้าใส่สปริงโหลด H&R น่าจะ 2 นิ้วครึ่ง หลังดัดแหนบ+รองกล่อง 2 นิ้ว ใส่โช๊ค Winner หน้าหลัง ถ้าหากผมต้องการจะยกสูง แบบว่าให้สูงกว่า Standard อาจจะใกล้เคียงกับ Triton Plus ไม่ทราบว่าต้องเปลี่ยนและเพิ่มอุปกรณ์อะไรบ้างครับ เอาแบบขับนิ่ม ๆ ซิ่ง ๆ หนึบ ๆ นะครับ ขอราคาประมาณการด้วยนะครับน้า ขอบคุณครับ
    คิดเหมือนกันเลยน้า ขอรายละเอียด+งบ ทางเมลก็ได้ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DeXter ดูโพส
    ด้านหน้าถ้าสปริงเดิมมีใช้สปริงเดิมยกสูงหน้า - หลังใช้แหนบadd +โตงเตงยกสูงรวมค่าแรง ส่วนแหนบหลังต้องดัดแหนบคืนครับราคาประมาณ 7,000 บาท เปลี่ยนโช้คอัพหน้า-หลังระบบmonotube ไนโตรเจน ยี่ห้อ Pm9 ราคาคู่ละ 5,500 บาท เสริมด้วยชุดกันโคลงหลัง super space arm ราคาชุดละ 5,800 บาท
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มที่ 087-1251009

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    คิดเหมือนกันเลยน้า ขอรายละเอียด+งบ ทางเมลก็ได้ครับ
    ทางร้านส่งเมลให้แล้วนะครับ

User ID
    6880
    Status
    โพส
    60

รถผม4x2 แค็บเดิมๆใส่หลังคาแคร์รี่บอย g3 ว่าจะเปลี่ยนของเดิม 215 70 R15 แต่มีโครงการจะเปลี่ยนเป็น 225 70 R15 ถามว่าจะทำอย่างไรให้การขับดีกว่าที่เป็นอยู่และให้นุ่มกว่าเดิมไม่กระด้างต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ จากคนชอบรถเดิมๆๆ

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ด้านหน้าถ้าสปริงเดิมมีใช้สปริงเดิมยกสูงหน้า - หลังใช้แหนบadd +โตงเตงยกสูงรวมค่าแรง ส่วนแหนบหลังต้องดัดแหนบคืนครับราคาประมาณ 7,000 บาท เปลี่ยนโช้คอัพหน้า-หลังระบบmonotube ไนโตรเจน ยี่ห้อ Pm9 ราคาคู่ละ 5,500 บาท เสริมด้วยชุดกันโคลงหลัง super space arm ราคาชุดละ 5,800 บาท
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มที่ 087-1251009
    ขอบคุณครับน้า ขอเก็บเงินก่อนนะ

am1885
    ผู้เยี่ยมชม

อยากถามเรื่องการถอดแหนบรถออกครับ คือว่าของผมตัดสปริงหน้า2"ครึ่ง หลังดัดแหนบ2" แล้วรถมันแข็งมากครับ อยากเตี้ยแบบไม่แข็งต้องทำยังงัยครับ(ไม่เน้นบรรทุกครับ) แล้วการถอดแหนบออกช่วยให้นิ่มไหมครับ มีผลเสียอย่างรัยบ้างครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ am1885 ดูโพส
    อยากถามเรื่องการถอดแหนบรถออกครับ คือว่าของผมตัดสปริงหน้า2"ครึ่ง หลังดัดแหนบ2" แล้วรถมันแข็งมากครับ อยากเตี้ยแบบไม่แข็งต้องทำยังงัยครับ(ไม่เน้นบรรทุกครับ) แล้วการถอดแหนบออกช่วยให้นิ่มไหมครับ มีผลเสียอย่างรัยบ้างครับ
    โหลดเตี้ยมาแล้วไม่ทราบว่าเปลี่ยนโช้คสำหรับรถโหลดหรือยังครับส่วนเรื่องถอดแหนบออกมีทั้งข้อดีและเสียครับ โทรสอบถามรายละเอียดโดยตรงจะเข้าใจกว่าครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ 087-1251009

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ขอบคุณครับน้า ขอเก็บเงินก่อนนะ
    ทางร้านยินดีให้บริการครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tom_2121 ดูโพส
    รถผม4x2 แค็บเดิมๆใส่หลังคาแคร์รี่บอย g3 ว่าจะเปลี่ยนของเดิม 215 70 R15 แต่มีโครงการจะเปลี่ยนเป็น 225 70 R15 ถามว่าจะทำอย่างไรให้การขับดีกว่าที่เป็นอยู่และให้นุ่มกว่าเดิมไม่กระด้างต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ จากคนชอบรถเดิมๆๆ
    ถ้าต้องการเปลี่ยนยางไซส์นี้ทางร้านแนะนำให้ยกหน้า-หลังขึ้นสัก 1- 2 นิ้วครับ ด้านหลังใส่แหนบ add-a-leaf และเปลี่ยนโช้คอัพหน้า-หลังระบบไนโตรเจน monotube เพิ่มช่วยซับช่วงล่างได้ดี ขับขี่นุ่มนวล เสริมด้วยชุดกันโคลงหลังฯ+โตงเตงแหนบซ้อนฯ ทางร้านรับประกันการขับขี่นุ่มหนืบ ไม่โคลง สินค้าที่ทางร้านแนะนำท่านสามารถเลือกทำเฉพาะบางอย่างก่อนได้ครับหรือว่าจะทำทั้งเซ็ทก็ได้ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมที่ 087-1251009

User ID
    1097
    Status
    โพส
    129

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ด้านหน้าถ้าสปริงเดิมมีใช้สปริงเดิมยกสูงหน้า - หลังใช้แหนบadd +โตงเตงยกสูงรวมค่าแรง ส่วนแหนบหลังต้องดัดแหนบคืนครับราคาประมาณ 7,000 บาท เปลี่ยนโช้คอัพหน้า-หลังระบบmonotube ไนโตรเจน ยี่ห้อ pm9 ราคาคู่ละ 5,500 บาท เสริมด้วยชุดกันโคลงหลัง super space arm ราคาชุดละ 5,800 บาท
    น้าพรตครับ รบกวนเพิ่มเติมนิดครับ ไม่ทราบว่า โช๊ค pm9 ตัวนี้สามารถรองรับได้ทั้งโหลดและยกหรือป่าวครับ

User ID
    16348
    Status
    โพส
    17

คุณพรตครับ
    ผมสนใจรูปรถที่ยกสูงจากที่ร้านลงให้ชมในกระทู้หน้า17triton 4 d สีดำที่มีนายแบบสองคน
    ขอรายละเอียดหน่อยครับ รวมถึงเรื่องยางที่ใส่ด้วยครับ
    ช่วงกลางเดือน ตุลา ว่าจะพารถไปขอคำปรึกษาเรื่องยกสูงหน่อย
    น้ำท่วมช่วงนี้จะมีผลไปถึง รึเปล่า
    ...จาก ลป. น่ะครับ ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kop_peamai : 26-09-2011 เมื่อ 12:20

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dexter ดูโพส
    น้าพรตครับ รบกวนเพิ่มเติมนิดครับ ไม่ทราบว่า โช๊ค pm9 ตัวนี้สามารถรองรับได้ทั้งโหลดและยกหรือป่าวครับ
    โช้คอัพยี่ห้อpm9 รถยกสูงและรถโหลดเตี้ยจะคนละสเต็ปครับ ทางร้านมีทั้งยกและโหลดครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kop_peamai ดูโพส
    คุณพรตครับ
    ผมสนใจรูปรถที่ยกสูงจากที่ร้านลงให้ชมในกระทู้หน้า17triton 4 d สีดำที่มีนายแบบสองคน
    ขอรายละเอียดหน่อยครับ รวมถึงเรื่องยางที่ใส่ด้วยครับ
    ช่วงกลางเดือน ตุลา ว่าจะพารถไปขอคำปรึกษาเรื่องยกสูงหน่อย
    น้ำท่วมช่วงนี้จะมีผลไปถึง รึเปล่า
    ...จาก ลป. น่ะครับ ...
    รถคันที่กล่าวอ้างถึงนั้น ยกสูงใส่ยาง 31 นิ้วครับ ด้านหน้ายกสูงใส่ตัวยกส่วนหลังใส่แหนบadd+โตงเตง เสริมด้วยโช้คอัพยกสูงหน้า-หลังพร้อมด้วยชุดกันโคลงหลังฯ
    ทางร้านยินดีให้การบริการและคำปรึกษาครับ โทรสอบถามที่ 087-1251009

TTC-00290 TTC-Member
    User ID
    601
    Status
    โพส
    159

มาตรฐาน ตอบ: Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ร้านพี.พี.ยานยนต์ ขอแนะนำโช้คอัพหน้าสำหรับรถ 4x2 ยกสูง เพราะรถที่ยกสูงต้องเปลี่ยนโช้คที่ยาวตามด้วย หลังจากเปลียนโช้คอัพหน้าเซ็ทนี้แล้วรับประกันได้เลยว่าท่านจะได้รับความนุ่มนวล หนืบ ไม่โคลง ลดความกระด้างได้แน่นอน
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ( พรต )087-1251009 /034-852163
    คู่หน้า คู่กี่บาทครับน้าพรต ตอนนี้ใส่ kayaba superred ครับ มันแข็งมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย crazyman99 : 10-10-2011 เมื่อ 00:26

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน ตอบ: Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ crazyman99 ดูโพส
    คู่หน้า คู่กี่บาทครับน้าพรต ตอนนี้ใส่ kayaba superred ครับ มันแข็งมากครับ

โช้คอัพยี่ห้อ pm 9 ราคาคู่ละ 5,500 บาท สั่งซื้อติดตั้งเองมีส่วนลดครับ โทรสอบถามที่ 087-1251009 ( พรตครับ )

หน้า 41 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้