หน้า 47 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 921 ถึง 940 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21119
    Status
    โพส
    141

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

plus 4 d อยากยกสัก 2 นิ้ว มีชุดยกแบบนุ่มนึบ ไหมครับงบประมาณเท่าไรครับ เอาแบบจบเลยนะครับ ขอบคุณครับผม

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

มาตรฐาน ตอบ: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 1000plus ดูโพส
    plus 4 d อยากยกสัก 2 นิ้ว มีชุดยกแบบนุ่มนึบ ไหมครับงบประมาณเท่าไรครับ เอาแบบจบเลยนะครับ ขอบคุณครับผม
    ทางร้านแนะนำชุดอัพเกรดช่วงล่างยกสูง 2 "
    1 . ด้านหน้าเปลี่ยนโช้คอัพหน้าปรับเกลียว บน-ล่างระบบไนโตรเจน monotube ยกสูง ยี่ห้อ PM 9 พร้อมเสริมเหล็กรองลูกหมากปีกนกบน
    2. ด้านหลังยกสูงเสริมแหนบ addฯ พร้อมเปลี่ยนโช้คอัพหลังระบบไนโตรเจน monotube subtack ยี่ห้อ PM 9
    3. เสริมสมรรถนะช่วงล่างด้วยชุดกันโคลงหลังฯ + ชุดโตงเตงแหนบซ้อนฯ
    ทางร้านรับประกันการขับขี่นุ่มหนืบ ไม่กระด้าง ไม่โคลง ราคาพร้อมติดตั้งรวม 31,400 บาทสอบถามรายละเอียดเพิ่มที่ 087-1251009

Bim_tcb129 TTC-Member
    User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

สปริงหน้าโหลดซักสองนิ้วมีไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bim_tritonchonburi ดูโพส
    สปริงหน้าโหลดซักสองนิ้วมีไหมครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
    สปริงโหลดราคาคู่ละ 3,800 บาทรวมค่าติดตั้งครับ

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

TRITON PLUS 2008 4Dr.M/T ตอนนี้ช่วงล่างและ ล้อ สภาพเดิมๆ ต้องการ ยก 2 นิ้วครับ
    ช่วยเสนอรายละเอียดอุปกรณ์และราคามาให้หน่อยครับ เน้น feeling นุ่ม style plus
    b.sutat@gmail.com

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ membiz ดูโพส
    ผมใช้ plus 4 ประตู รู้สึกว่ามันนิ่มไปที่ความเร็วสูงโคลงเคลงเหมือนกัน ยิ่งเวลาเจอถนน เช่นปะยางมะตอย รถจะโยกไปมาแรง ส่วนเมื่อขับช้าๆ เช่นขึ้นหลังเต่า รู้สึกนุ่มดี หากต้องการเปลี่ยนช็อค ให้ดีขึ้นที่ความเร็วสูง แต่ขับช้าให้นิ่มๆเหมือนเดิม เป็นไปได้หรือไม่ หรือรถมันเป็นอย่างนี้เอง ต้องทำใจ

บางคนแนะนำให้ใช้ procom mx6 เขาบอกคล้ายๆ westcoast มีวาวล์อัตโนมัติ และเพิ่มปรับความแข็งได้ ทางร้านแนะนำหรือไม่ กลัวเปลี่ยนแล้ว กระโดดมากกว่าเดิม ราคาเท่าใด

ผมก็รู้สึกแบบนี้ครับ และผมว่า กรณีถนนไม่เรียบ รถก็จะขย่มครับ ผมเข้าใจว่านี่คือ รถกระบะ แต่ผมอยากได้ช่วงล่างที่นุ่ม หนึบ ไม่ขย่ม เพราะรถอิกคันของผม crv ก็เลยอยากให้ช่วงล่างใกล้เคียงกันอ่ะคับ

User ID
    33346
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน ตอบ: Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tooknavy ดูโพส
    รายงานผลหลังติดตั้งทั้งชุดตามคำแนะนำของร้าน (ครบ 1000km.)
    -นุ่มและทรงตัวดีมาก พอใจมากกับการทำครั้งนี้ครับ
    ใช้ชุดของยี่ห้อรัยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thanat ดูโพส
    ผมก็รู้สึกแบบนี้ครับ และผมว่า กรณีถนนไม่เรียบ รถก็จะขย่มครับ ผมเข้าใจว่านี่คือ รถกระบะ แต่ผมอยากได้ช่วงล่างที่นุ่ม หนึบ ไม่ขย่ม เพราะรถอิกคันของผม crv ก็เลยอยากให้ช่วงล่างใกล้เคียงกันอ่ะคับ
    ใช้ชุดของยี่ห้อรัยครับ
    ทางร้านอัพเกรดช่วงล่างรถ Triton Plus STD มีชุดอัพเกรดช่วงล่าง
    1 . โช้คอัพหน้า-หลัง ระบบไนโตรเจน Monotube Subtack ด้านหน้าปรับเกลียว ยี่ห้อ Pm9 ระบบช่วยซับช่วงล่างได้ดี ไม่กระด้าง เวลาลงคอสะพานอยู่นิ่ง ไม่โยน ราคาท15,000 บาท
    2. เสริมสมรรถนะช่วงล่างด้วยชุดกันโคลงหลังฯ เพื่อป้องกันอาการโคลง ร่อน ช่วยเกาะถนน ราคา 5,800 บาท
    3. ชุดโตงเตงแหนบซ้อนฯ ช่วยปรับสภาพปลายแหนบให้ทำงานอิสระไม่ฝืน ยืดหยุ่นได้ดีลดอาการกระด้าง ราคา 3,800 บาท
    ทางร้านรับประกันการขับขี่นุ่มหนืบ ไม่กระด้าง
    สอบถามรายละเอีดเพิ่มที่ 087-1251009
    ดูสินค้าและผลงานเพิ่มที่ www.pp-yanyont.com

User ID
    34268
    Status
    โพส
    115

ของผมplusสี่ประตูแหนบมีเสียงดังออกมาได้สามเดือนมีอุปกรณ์อะไรไหมครับที่จะทำให้แหนบไม่ดังอ่ะครับ

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ STB ดูโพส
    TRITON PLUS 2008 4Dr.M/T ตอนนี้ช่วงล่างและ ล้อ สภาพเดิมๆ ต้องการ ยก 2 นิ้วครับ
    ช่วยเสนอรายละเอียดอุปกรณ์และราคามาให้หน่อยครับ เน้น feeling นุ่ม style plus
    b.sutat@gmail.com
    ยก 2 นิ้ว จำเป็นต้อง ต้องเสริมตัวยึดสายนำมันเบรกที่แถวเพลาขับเฟืืองท้าย และปลั๊ก ABS เพิ่มขึ้น 2 นิ้ว ตามด้วยหรือป่าวครับ เคยอ่านเจอตอนยก hoist ขึ้น สายมันจะตึงทำให้ขาดได้ ที่ร้านน้าทำให้ลูกค้าหรือป่าวครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ STB ดูโพส
    ยก 2 นิ้ว จำเป็นต้อง ต้องเสริมตัวยึดสายนำมันเบรกที่แถวเพลาขับเฟืืองท้าย และปลั๊ก ABS เพิ่มขึ้น 2 นิ้ว ตามด้วยหรือป่าวครับ เคยอ่านเจอตอนยก hoist ขึ้น สายมันจะตึงทำให้ขาดได้ ที่ร้านน้าทำให้ลูกค้าหรือป่าวครับ
    ทางร้านไม่ได้ต่อเพิ่ม ถ้าจะขึ้น hoist ช่างก็ต้องถอดออกก่อนครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maruthkit ดูโพส
    ของผมplusสี่ประตูแหนบมีเสียงดังออกมาได้สามเดือนมีอุปกรณ์อะไรไหมครับที่จะทำให้แหนบไม่ดังอ่ะครับ
    โทรสอบถามกับทางช่างโดยตรงเรื่องวิธีการแก้ไขที่087-1251009

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

น้าพรตครับ ช่วยอธิบายข้อดี-ข้อเสีย การยก 2" แบบลองก้อนแหนบ กับ แบบใส่ แหนบ add a leaf ให้หน่อยครับ

User ID
    21556
    Status
    โพส
    126

Plus 4d เดิมๆ เสริมกันโครง กับ โตงเตง โดยไม่เปลี่ยนโช๊ค จะดีกว่าของเดิมมากไหมครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cygnus ดูโพส
    Plus 4d เดิมๆ เสริมกันโครง กับ โตงเตง โดยไม่เปลี่ยนโช๊ค จะดีกว่าของเดิมมากไหมครับ
    ชุดกันโคลงหลังฯจะช่วยในเรื่องป้องกันอาการโคลง ร่อน ท้ายสะบัด ชุดโตงเตงแหนบซ้อนฯ ช่วยในเรื่องการปรับสภาพปลายแหนบให้ทำงานอิสระไม่ฝืน ช่วยให้รถนุ่มนวลขึ้นครับ เปลี่ยนสองอย่างการขับขี่จะดีขึ้นครับ ส่วนการเปลี่ยนโช้คอัพจะช่วยในเรื่องการซับช่วงล่าง ลดอาการกระด้าง เวลาขึ้นลูกระนาดและคอสะพานจะอยู่นิ่งครับ
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มที่ 087-1251009

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

น้าพรตครับ ช่วยอธิบายข้อดี-ข้อเสีย การยก 2" แบบลองก้อนแหนบ กับ แบบใส่ แหนบ add a leaf ให้หน่อยครับ
    ข้อดี ของการยกสูงทั้งสองวิธีคือการได้ความสูงเหมือนกัน
    ส่วนการรองก้อนจะทำให้แหนบตรงเวลานานๆจะทำให้แหนบล่าเร็วและจะทำให้รถกระด้างส่วนการยกแหนบๆaddจะอุ้มแหนบในตับไม่ให้ชิดกับแหนบไม้คานจะช่วยให้รถนุ่มนวลกว่ายกก้อนครับ

User ID
    4826
    Status
    โพส
    25

ขอทราบงบประมาณชุดยก 4 นิ้ว แบบแน่นหนึบ เมล์มาได้ที่ oodtharua@hotmail.com ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oodtharua ดูโพส
    ขอทราบงบประมาณชุดยก 4 นิ้ว แบบแน่นหนึบ เมล์มาได้ที่ oodtharua@hotmail.com ขอบคุณครับ
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

รถผม plus 4 d อยากยกสูงเพิ่ม 2 นิ้ว เป็นคนขับรถเร็ว ต้องการความนุ่มหนึบ ขอรายละเอียดทั้งหมดทั้งข้อดีข้อเสียที่จะเกิดขึ้นหลังติดตั้งรวมทั้งราคาและรายละเอียดของอุปกรณ์
    ที่จะต้องใช้ทั้งหมด อยากให้จบในครั้งเดียวไม่ต้องมาตามแก้ปัญหาอีกน่ะครับ ผมอยู่รังสิตอยากเข้าไปดูร้านและติดตั้งที่ร้านเลยครับ รบกวนส่งรายละเอียดมาตามเมลนี้นะครับ kitkw2521@hotmail.co.th ขอบคุณครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    รถผม plus 4 d อยากยกสูงเพิ่ม 2 นิ้ว เป็นคนขับรถเร็ว ต้องการความนุ่มหนึบ ขอรายละเอียดทั้งหมดทั้งข้อดีข้อเสียที่จะเกิดขึ้นหลังติดตั้งรวมทั้งราคาและรายละเอียดของอุปกรณ์
    ที่จะต้องใช้ทั้งหมด อยากให้จบในครั้งเดียวไม่ต้องมาตามแก้ปัญหาอีกน่ะครับ ผมอยู่รังสิตอยากเข้าไปดูร้านและติดตั้งที่ร้านเลยครับ รบกวนส่งรายละเอียดมาตามเมลนี้นะครับ kitkw2521@hotmail.co.th ขอบคุณครับ
    ทางร้านส่งรายละเอียดให้แล้วนะครับ

หน้า 47 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้