หน้า 5 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 81 ถึง 100 จากทั้งหมด 1384

abloy
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ขอด้วยครับ ตอนนี้คนนั่งหลังบ่นกันแย่แล้ว 4ประตู 4x2 จ้า

a_hypersony
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

โชคหลัง precision รุ่น RM-9 ที่ปรับ 9 ระดับ ขอถามเป็นข้อ นะครับ
    1. ปรับระดับใหนครับ ที่ใช้สำหรับบรรทุก ไม่เกิน 300 กก. ครับ ให้นุ่ม หนึบ และเกาะถนนครับ
    2. ปรับระดับใหนครับ สำหรับรถที่ไม่บรรทุก ให้นุ่ม หนึบและเกาะถนนครับ
    3. ถ้าปรับระดับ ตั้งแต่ ระดับ 1 - 9 อาการตั้งแต่ 1-9 เป็นยังไงครับ ไล่ตั้งแต่ เบอร์ 1 - 9 เลยนะครับ
    4. RM-9 ต่างกับโช็คเดิมติดรถยังไงครับ ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะมีอาการกระด้าง มากกว่าเดิมหรือเปล่า หรือไม่มีเลย ทั้งความเร็วต่ำและสูง
    5. ถ้าใสร่วมกับ สปริงกันเซ ประสิทธิภาพจะเป็นยังไงครับ
    6. เปรียบเทียบกับ AZTEX FORCE 9 ระดับ ต่างกันอย่างไรครับ เห็นมีเพื่อนสมาชิกบอกว่าไม่ดีครับเลย
    ( ไทรทัน 4*2 4 ประตูครับ )

ขอโทษนะครับที่ถามเยอะ เพราะไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ถ้าได้ข้อมูลก็จะไปติด ที่ร้าน PP yanyont เลยครับ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย a_hypersony : 07-04-2008 เมื่อ 01:39

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

สนใจ สปริงกันเซครับ
    4x4 ถ้าติดเองจะได้มั้ยครับ
    ราคาเท่าไรครับ PM มาก็ได้ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iGnUs ดูโพส
    สนใจ สปริงกันเซครับ
    4x4 ถ้าติดเองจะได้มั้ยครับ
    ราคาเท่าไรครับ PM มาก็ได้ครับ
    ติดตั้งเองได้ครับ มีวิธีการตั้งและขั้นตอนบอกครับ
    ราคาชุดละ 3,500 บาทครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 09-01-2012 เมื่อ 10:22

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

ขอคำแนะนำด้วยคับ ของผม 4x2 4doors auto เดิมๆๆ อยากเปลี่ยนโช๊คคู่หลังนะคับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรอะคับ รวมค่าติดตั้งด้วยนะคับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ errorman ดูโพส
    ขอคำแนะนำด้วยคับ ของผม 4x2 4doors auto เดิมๆๆ อยากเปลี่ยนโช๊คคู่หลังนะคับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรอะคับ รวมค่าติดตั้งด้วยนะคับ
    ขอแนะนำโช้คอัพ 2 ชุด
    1.โช้คอัพหลังปรับ 9 ระดับครับ โช้คสามารถปรับได้ 3 ระบบ ในตัวเดียวกัน มีระบบน้ำมัน / ระบบแก๊สกึ่งน้ำมัน และระบบแก๊ส ท่านสามารถปรับความนุ่มนวล หนืบของโช้คได้เองตามที่ท่านต้องการ ราคาคู่ละ 7,xxx ส่วนลด 10 %
    2. โช้คอัพแบบวาล์ว AUTO เป็นโช้คอัพที่ไม่ยุ่งยากในการใช้งาน ซึ่งสามารถปรับความนุ่มนวลเองตามสภาพถนนในขณะที่ท่านขับรถ ราคาคู่ละ 3,xxx บาท มีส่วนลด 10 %
    สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ คุณพรต 087-1251009 / 087-0255382

manpattaya
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไทรทั่น cab 4x4 2500 ใส่ยาง..มัด..265-75-16-....เวลาขับแล้งเจอทางขรุขะ..จะออกอาการสบัดรถดิ้นแถ...ไม่นิ่งเลยครับ....กลัวว่าถ้าเกิดมาด้วยความเร็วแล้วเบรคหลบหลุมไม่ทันกลัวว่าจะลงไปนอนขางทาง....อีกอย่างครับ...รถใช้บรรทุกหนักมากจนแหนบออกอาการล้าไปหมดแล้วครับ....ตอนนี้ต้องการปรับปรุงช่วงล่างใหม่...
    สนใจแบบนุ่มหนึบ..
    ขับบนถนนคอนกรีตไม่กระด้าง....
    เวลาเจอหลุมแล้วไม่ออกอาการไม่สบัด
    อยากให้คุณ ppyanyont ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอราคาด้วยครับ....ถ้าราคาอยู่ในระดับที่รับได้...จะไปติดตั้งครับ

manpattaya
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manpattaya ดูโพส
    ผมไทรทั่น cab 4x4 2500 ใส่ยาง..มัด..265-75-16-....เวลาขับแล้วเจอทางขรุขะ..จะออกอาการสบัดของล้อหน้ารถดิ้นแถ...ไม่นิ่งเลยครับ....กลัวว่าถ้าเกิดมาด้วยความเร็วแล้วเบรคหลบหลุมไม่ทันกลัวว่าจะลงไปนอนขางทาง....อีกอย่างครับ...รถใช้บรรทุกหนักมากจนแหนบออกอาการล้าไปหมดแล้วครับ....ตอนนี้ต้องการปรับปรุงช่วงล่างใหม่...
    สนใจแบบนุ่มหนึบ..
    ขับบนถนนคอนกรีตไม่กระด้าง....
    เวลาเจอหลุมแล้วไม่ออกอาการไม่สบัดของล้อหน้า
    อยากให้คุณ ppyanyont ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอราคาด้วยครับ....ถ้าราคาอยู่ในระดับที่รับได้...จะไปติดตั้งครับ

DECH 2008
    ผู้เยี่ยมชม

Triton 4x4 ชุดช่วงล่างหน้า - หลัง Old Man Emu โดยร้านพี.พี.ยานยนต์
    1. ด้านหน้าเปลี่ยนโช้คอัพ+ คอยล์สปริง Old Man Emu
    2. ด้านหลังเปลี่ยนโช้คอัพ Old Man Emu และเพิ่มชุดสปริงกันเซหลังอีก 1 ชุด

หลังจากเซ็ทช่วงล่างใหม่แล้วทำให้รถขับขี่ที่นุ่มนวล เกาะถนนดียิ่งขึ้น

...... PPYANYONT ครับ ขอราคาสำหรับปรุบปรุงช่วงล่างชุดนี้ครับ ... สนใจที่จะใช้บริการในเร็วๆนี้ครับ ขอบคุณครับ

User ID
    2109
    Status
    โพส
    33

4 ประตู 4*2 ธรรมดา ใส่ 17 / 50 /225ช่วงล่างเดิม ครับ แต่อยากให้เตี้ยลงอีกนิด และนุ่ม + หนึบครับทำไงดีครับ รบกวนจัดชุดพร้อมราคาได้ไหม่ครับผม

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manpattaya ดูโพส
    ทางร้านขอแนะนำชุดช่วงล่าง 2 ชุดนะครับ
    1. ชุดช่วงล่างโช้คอัพหน้า - หลัง old mam emu เพราะเป็นระบบแก๊สไนโตร จะช่วยทำให้รถขับหนืบ ส่วนด้านหลังแนะนำให้เปลี่ยนแหนบold man พร้อมชุดบู้ชแหบนหลังเพิ่ม เพราะจะช่วยทำให้ขับขี่นุ่มหนืบ ยิ่งขึ้น เวลาขึ้นคอสะพาน หรือถนนคอนกรีตรถจะไม่กระด้าง ไม่โยน ราคาโช้คอัพหน้าคู่ละ 12,600 บาท ส่วนคู่หลังคู่8,400 บาท ชุดแหนบพร้อมบู้ชชุดละ 15,600 บาท
    2. ชุดช่วงล่างโช้คอัพหน้า precision line แกน16 มิล. โช้คเป็นระบบauto ใช้ร่วมกับสปริงเดิม ส่วนโช้คอัพหลังแนะนำโช้คอัพrm 9 ปรับ 9 ระดับ ท่านสามารถปรับความนุ่มนวล หนืบ ได้ด้วยตัวท่านเองที่ปุ่มวอล์ลุ่มโช้ค และขอแนะนำเพิ่มอีก1 ชุดคือชุดสปริงกันเซหลัง จะช่วยทำให้เกาะถนนได้ดี ท้ายไม่ปัด
    ราคาโช้คอัพหน้าคู่ละ 6,500 บาท ส่วนคู่หลังคู่ละ 7,500 บาท ส่วนลดโช้คอัพ 10 % ส่วนชุดสปริงกันเซหลังชุดละ 3,500 บาท

สนใจโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ คุณพรต 087-1251009 / 034-852163
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 09-01-2012 เมื่อ 10:23

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DECH 2008 ดูโพส
    Triton 4x4 ชุดช่วงล่างหน้า - หลัง Old Man Emu โดยร้านพี.พี.ยานยนต์
    1. ด้านหน้าเปลี่ยนโช้คอัพ+ คอยล์สปริดหวังง Old Man Emu
    2. ด้านหลังเปลี่ยนโช้คอัพ Old Man Emu และเพิ่มชุดสปริงกันเซหลังอีก 1 ชุด

หลังจากเซ็ทช่วงล่างใหม่แล้วทำให้รถขับขี่ที่นุ่มนวล เกาะถนนดียิ่งขึ้น

...... PPYANYONT ครับ ขอราคาสำหรับปรุบปรุงช่วงล่างชุดนี้ครับ ... สนใจที่จะใช้บริการในเร็วๆนี้ครับ ขอบคุณครับ
    ร้านพี.พี.ยานยนต์ รับรองว่าท่านเปลี่ยนชุดนี่แล้วท่านไม่ผิดหวัง ชุดนี้ราคา
    1. โช้คอัพหน้าราคาคู่ละ 12,600 บาท คอยล์สปริงหน้าคู่ละ 9,500 บาท
    2. โช้คอัพหลังคู่ละ 8,400 บาท ส่วนชุดสปริงกันเซหลังชุดละ 3,500 บาท
    สนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะครับ พรต 087-1251009
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 09-01-2012 เมื่อ 10:23

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zook-zone ดูโพส
    4 ประตู 4*2 ธรรมดา ใส่ 17 / 50 /225ช่วงล่างเดิม ครับ แต่อยากให้เตี้ยลงอีกนิด และนุ่ม + หนึบครับทำไงดีครับ รบกวนจัดชุดพร้อมราคาได้ไหม่ครับผม
    1. ด้านหน้าแนะนำให้เปลี่ยนสปริงโหลดส่วนด้านหลังรีดแหนบรองกล่อง ราคา 5,000 บาท
    2. เปลี่ยนโช้คหน้า- หลัง เป็นโช้คแก๊สกึ่งน้ำมัน ราคาคู่ละ 3,800 บาท ส่วนลดโช้คอัพ 10 %
    สอบถาทข้อมูลเพิ่มเติม ราคา ได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ คุณพรต 087-1251009
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_1950.jpg  

User ID
    2402
    Status
    โพส
    44

ผมต้องการยกรถให้สูงเท่าตัว 4*4 ของผมเป็นตัว 4*2 คัรบต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thong9696 ดูโพส
    ผมต้องการยกรถให้สูงเท่าตัว 4*4 ของผมเป็นตัว 4*2 คัรบต้องใช้งบประมาณเท่าไรครับ
    งบประมาณ 12,000 บาท ( สำหรับชุดยกหน้า - หลัง + โช้คอัพ 4 ตัว สำหรับรถยกสูง )

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ร้านพี.พี.ยานยนต์ ขอแนะนำโช้คอัพหน้าสำหรับรถ 4x2 ยกสูง เพราะรถที่ยกสูงต้องเปลี่ยนโช้คที่ยาวตามด้วย หลังจากเปลียนโช้คอัพหน้าเซ็ทนี้แล้วรับประกันได้เลยว่าท่านจะได้รับความนุ่มนวล หนืบ ไม่โคลง ลดความกระด้างได้แน่นอน
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ( พรต )087-1251009 /034-852163
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ppyanyont : 29-04-2008 เมื่อ 11:43

ทวี
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

อขากทราบว่าทางร้าน พี พี นี้มีโช้ค sx9000xl ที่ปรับได้ 9 ระดับของแรนโชค ปละช่วงล่างหน้าของอะไรที่นิ่ม หนึบและข้างล่างตัวไหนหน้าเล่นครับ รถโหลด 2 นิ้ว หลัง 2.5 นิ้ว เป็นเจ้าเหมียว 4 ประตู

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ทวี ดูโพส
    อขากทราบว่าทางร้าน พี พี นี้มีโช้ค sx9000xl ที่ปรับได้ 9 ระดับของแรนโชค ปละช่วงล่างหน้าของอะไรที่นิ่ม หนึบและข้างล่างตัวไหนหน้าเล่นครับ รถโหลด 2 นิ้ว หลัง 2.5 นิ้ว เป็นเจ้าเหมียว 4 ประตู
    ที่ร้านมีSX9000XL จำหน่ายครับ

thirty6
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up text

มา Up ให้ คุณ พรต พี พี ยาน ยนต์ ใช้ บริการ มา แล้้วหลาย ครั้ง ฝี มือ ดี บริการ เยี่ยม ครับ

:Triton Cab 0510 ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย thirty6 : 30-04-2008 เมื่อ 23:42

ไข่ขาว
    ผู้เยี่ยมชม

ดีครับเปลี่ยนสปริงโหลดมา up ให้คับ

หน้า 5 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 55 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้