หน้า 8 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 141 ถึง 160 จากทั้งหมด 1384

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

ผมขับพลัสอยากให้สูงกว่าเดิมสัก 2" ต้องใส่อะไรบ้างครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ? เอาแบบนิ่ม หนึบ เพราะตอนนี้เข้าโค้ง กับเจอขอบสะพาน เป๋ เลยครับ ขอแบบนิ่ม หนึบ ทน ไม่เป๋นะคับ
    (ถ้าไม่เกิน 20,000 เจอกันเลยคับผมอยู่ที่กาฬสินธุ์) อ๋อ ขอทราบรุ่นของอุปกรณ์ ต่างๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณ ล่วงหน้า ขอให้ขายได้เยอะ รวยนะครับพี่

User ID
    3148
    Status
    โพส
    143

มาตรฐาน Re: อุปกรณ์ช่วงล่าง สำหรับรถ Triton ทุกรุ่น

แก้ไขคับ..งบมีอยู่ 25,000 ครับพี่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Meaw ดูโพส
    ผมขับพลัสอยากให้สูงกว่าเดิมสัก 2" ต้องใส่อะไรบ้างครับ ราคาอยู่ที่ประมาณ? เอาแบบนิ่ม หนึบ เพราะตอนนี้เข้าโค้ง กับเจอขอบสะพาน เป๋ เลยครับ ขอแบบนิ่ม หนึบ ทน ไม่เป๋นะคับ
    (ถ้าไม่เกิน 20,000 เจอกันเลยคับผมอยู่ที่กาฬสินธุ์) อ๋อ ขอทราบรุ่นของอุปกรณ์ ต่างๆ ด้วยนะครับ ขอบคุณ ล่วงหน้า ขอให้ขายได้เยอะ รวยนะครับพี่
    ขอแนะนำโช้คอัพ 2 เซ็ท ครับ
    1. โช้คอัพหน้าปรับ 9 ระดับ ยกสูง 2 นิ้ว ยี่ห้อ AZTEX FORCE ส่วนโช้คอัพหลังเป็นโช้คอัพปรับ 9 ระดับยี่ห้อ RM 9 ครับ ราคาหน้า - หลัง ชุดละ 14,700 บาท
    2. โช้คอัพหน้า- หลัง ยี่ห้อ AMADA XTREME แกน 20 มิล. ราคาชุดละ 12,500 บาท

ส่วนด้านหลังขอแนะนำให้ใส่ชุดแหนบเสริม ADD-A-LEAF ช่วยทำให้สูงขึ้น 2 นิ้ว นิ่ม หนืบ ราคาชุดละ 3,000 บาท และชุดสปริงกันเซหลังจะช่วยทำให้รถท้ายไม่เหวี่ยง เข้าโค้งได้ดี นิ่ง ราคาชุดละ 3,000 บาท
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ ( พรต ) 087-1251009
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_1687.jpg   IMG_2056.jpg   IMG_1767.jpg   IMG_1680.jpg  

Tong & Nan
    ผู้เยี่ยมชม

รับโหลดรถด้วยหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

beb2e@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: text

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ thirty6 ดูโพส
    up ให้อีกคนครับ ยืนยันจากรูป Cab แม็กขาว พี่พรตจัดให้ แจ๋วจริงๆ วิ่งหนึบ ไม่กระด้างครับ
    อยากทราบว่า Cab แม็กขาว ลงแม็กกี่นี้ว หน้ากว้างเท่าไร off เท่าไร ลงยาง size ไหนคับ จะเปลี่ยนแม็ก แต่ยังไม่มีความรู้เลยคับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tong & Nan ดูโพส
    รับโหลดรถด้วยหรือเปล่าครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    รับโหลดครับ ราคาเป็นกันเองไม่แพงครับ

Tong & Nan
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    รับโหลดครับ ราคาเป็นกันเองไม่แพงครับ
    ตัดสปิง 2 นิ้ว ลองกล่อง 3 นิ้ว ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าตัดสปิงมันจะดีมั้ยครับ แล้วมีวิธีอื่นอีกมั้ย ราคาเท่าไหร่ พอดีจะกลับบ้านวันแม่นะครับ ผมอยู่แถววัดโกรกกรากนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

TNK
    ผู้เยี่ยมชม

อยากได้คู่หน้าที่หนึบๆกว่าเดิมนะครับ อยากได้เป็นแก๊ส มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ Triton ขับ2 ไม่ Plus ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tong & Nan ดูโพส
    ตัดสปิง 2 นิ้ว ลองกล่อง 3 นิ้ว ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าตัดสปิงมันจะดีมั้ยครับ แล้วมีวิธีอื่นอีกมั้ย ราคาเท่าไหร่ พอดีจะกลับบ้านวันแม่นะครับ ผมอยู่แถววัดโกรกกรากนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ถ้าโหลดตัดสปริงหน้า-หลัง ราคาประมาณ 1,800 บาท ทางร้านขออแนะนำให้เปลี่ยนสปริงหน้าเป็นสปริงโหลดจะดีกว่า เพราะจะช่วยทำให้การขับขี่ที่นุ่นวล ราคาสปริงคู่ละ 2,900 บาท

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TNK ดูโพส
    อยากได้คู่หน้าที่หนึบๆกว่าเดิมนะครับ อยากได้เป็นแก๊ส มีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ Triton ขับ2 ไม่ Plus ครับ
    ถ้าเป็นระบบแก๊สทางร้านขอแนะนำโช้คอัพ MAXTER R ครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

รถที่โหลดโดยการเปลี่ยนสปริงโหลด ใส่ล้อขอบ 18
    Attached Thumbnails Attached Thumbnails IMG_2063.jpg  

User ID
    2433
    Status
    โพส
    122

โช๊คพลัสโหลดลง 2 นิ้ว ราคาเท่าไร โดยไม่ต้องตัดสปิงๆเดิม
    โหลดหลังเท่ากับข้างหน้า ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง งบประมาณเท่าไร
    ขอคราบความหนึบ พลัสอยากโหลดลง 2 นิ้ว

TNK
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ppyanyont ดูโพส
    ถ้าโหลดตัดสปริงหน้า-หลัง ราคาประมาณ 1,800 บาท ทางร้านขออแนะนำให้เปลี่ยนสปริงหน้าเป็นสปริงโหลดจะดีกว่า เพราะจะช่วยทำให้การขับขี่ที่นุ่นวล ราคาสปริงคู่ละ 2,900 บาท
    สปริงโหลดของยี่ห้ออะไรครับ โหลดลงกี่นิ้ว

nawattakron
    ผู้เยี่ยมชม

อยากเห็นเหมือนกันครับ เปลี่ยนแล้วอาการสบัดตามขอบถนนหรือทางหลุมจะดีขึ้นไหม ตอนนี้ด้านหน้าผมดังเวลาลงที่กั้นในหมู่บ้านและลงไม่เท่ากัน

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TNK ดูโพส
    สปริงโหลดของยี่ห้ออะไรครับ โหลดลงกี่นิ้ว
    สปริงโหลดยี่ห้อ G&M มีโหลด 1 นิ้ว กับ 2 นิ้วครับ

User ID
    2682
    Status
    โพส
    25

4x4 เครื่อง 2500cc ความสูงเดิมๆ ตอนนี้โช๊คหลังใช้แรนโช่ 9000xl ช่วยจัดคู่หน้า(แก๊ส)ด้วยครับและขอราคา แยกเป็น
    1.ยกสูงด้านหน้า 1 นิ้ว
    2.ความสูงเดิม

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ suteesom ดูโพส
    4x4 เครื่อง 2500cc ความสูงเดิมๆ ตอนนี้โช๊คหลังใช้แรนโช่ 9000xl ช่วยจัดคู่หน้า(แก๊ส)ด้วยครับและขอราคา แยกเป็น
    1.ยกสูงด้านหน้า 1 นิ้ว
    2.ความสูงเดิม
    1. ยกสูงด้านหน้า 1 นิ้ว โช้คอัพPRECISION LINE แกน 20 มิล. ราคาคู่ละ 7,500 บาท
    2. ความสูงเดิม โช้คอัพ OLD MAN EMU ราคาคู่ละ 12,600 บาท

ARCH6020S
    ผู้เยี่ยมชม

ช่างพรต ผมอยากได้แผนที่ครับ ผมเคยโทรหาพี่แล้วยังงง อยู่ครับว่าร้านอยู่ตรงไหน

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

สปริงกันเซที่ร้านมีกี่รุ่นครับ ผมอ่านตั้งแต่หน้าเรกจนหน้าสุดท้าย ราคาไม่เท่ากันเลยครับ หรือว่าของราคาขึ้นครับ แล้วถ้าไปติดตั้งที่ร้านมีส่วนลดให้มั้ยครับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

ตอนนี้รองกล่อง2นิ้ว ด้านหน้ายังเหมือนเดิม ล้อ17นิ้ว ยาง 225/50 อยากลงอีกหน่อยให้พอดูสวย ต้องทำอย่างไรบ้างแนะนำหน่อย งบประมาณเท่าไหร่(ผมเป็นคนขับรถเร็ว) ต้องการทั้งนุ่มและหนึบ
    คลิกเพื่อดูภาพขนาดใหญ่

ชื่อ:	001.jpg
ครั้ง:	1700
ขนาด:	54.1 กิโลไบต์
ID:	15851

หน้า 8 จากทั้งหมด 70 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้