สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

กระทู้: เปลี่ยนโช้ค Hotbits ติดตั้งต่างจังหวัดต้องสั่งร้านยังไง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11045
    Status
    โพส
    49

มาตรฐาน เปลี่ยนโช้ค Hotbits ติดตั้งต่างจังหวัดต้องสั่งร้านยังไง

พลัสสี่ประตูสาเหตุที่อยากเปลี่ยนเพราะเปลี่ยนล้อมาครับ 265/50/20 (nitto)
    ผมว่าจะโทรสั่ง โช้ค hotbits 4 ต้น+สปริง hotbits (เอามาติดตั้งเอง อยู่ ขอนแก่น) มีคำถามน้าๆที่ใส่อยู่ครับ

1. คนที่ร้านขาย hotbits เค้าแนะนำว่าให้เปลี่ยนแหนบบรรทุกให้มันบางลงเค้าบอกถ้าใส่ไปมันอาจจะยังเด้งอยู่เพราะโช้ค สามารถยุบตัวได้มากกว่านี้ถ้าแหนบแข็งไปโช้อาจซับแรงกระแทกไม่ดี น้าๆว่าจำเป็นมั้ย

2. รถผมใส่ล้อ 20" ติดกล่องเพิ่มแรงม้า เค้าจะเซ็ตโช้คใหม่ให้ตรงกับสเป็ครถมั้ยครับแล้วส่วนมากจะจบมั้ยครับถ้าเซ็ตมาจากร้าน

3. ติดตั้งยากมั้ยครับ ว่าจะให้ศูนย์ติดตั้งให้

4. อาการล้อ 20" สะท้านถึงเท้าเวลาวิ่งคอสะพานจะดีขึ้นมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย anurak2527 : 06-05-2011 เมื่อ 17:41

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนโช้ค Hotbits ติดตั้งต่างจังหวัดต้องสั่งร้านยังไง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anurak2527 ดูโพส
    พลัสสี่ประตูสาเหตุที่อยากเปลี่ยนเพราะเปลี่ยนล้อมาครับ 265/50/20 (nitto)
    ผมว่าจะโทรสั่ง โช้ค hotbits 4 ต้น+สปริง hotbits (เอามาติดตั้งเอง อยู่ ขอนแก่น) มีคำถามน้าๆที่ใส่อยู่ครับ

1. คนที่ร้านขาย hotbits เค้าแนะนำว่าให้เปลี่ยนแหนบบรรทุกให้มันบางลงเค้าบอกถ้าใส่ไปมันอาจจะยังเด้งอยู่เพราะโช้ค สามารถยุบตัวได้มากกว่านี้ถ้าแหนบแข็งไปโช้อาจซับแรงกระแทกไม่ดี น้าๆว่าจำเป็นมั้ย

2. รถผมใส่ล้อ 20" ติดกล่องเพิ่มแรงม้า เค้าจะเซ็ตโช้คใหม่ให้ตรงกับสเป็ครถมั้ยครับแล้วส่วนมากจะจบมั้ยครับถ้าเซ็ตมาจากร้าน

3. ติดตั้งยากมั้ยครับ ว่าจะให้ศูนย์ติดตั้งให้

4. อาการล้อ 20" สะท้านถึงเท้าเวลาวิ่งคอสะพานจะดีขึ้นมั้ยครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

...1.ผมก็เปลี่ยนแหนบออกเลยนะ ก็นุ่มดีครับ...

...2.ผมก็จูนกล่องหลักนะ มาเร็วๆโค้งก็นิ่ง แต่ไม่โคลงเหมือนโช๊คเดิมนะ...

...3.เรื่องติดตั้งผมว่าหาร้านยางใหญ่ๆทำให้ดีกว่าครับ...

...4. ผมก็ล้อ20ครับ อาการที่บอกมานั้นเด็กๆไปเลยครับ มันจะสนุกก็ตอนมาเร็วๆเหิรจั้มสะพานสูงๆดีกว่า แล้วจะรู้ว่าของดีมันนิ่งยังไง อิอิ...

...อ้ออีกอย่าง แรงดันโช๊ค หน้ามาตรฐานก็12บาร์ หลังก็ 8หรือ9 บาร์ หน่วยเป็นบาร์นะครับไม่ใช่ปอนด์...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11045
    Status
    โพส
    49

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนโช้ค Hotbits ติดตั้งต่างจังหวัดต้องสั่งร้านยังไง

ของมาแล้วติดตั้งเรียบร้อย อยากรู้ของน้า dsign ความสูงหน้ากับหลังต่างกันกี่เซนครับ รบกวนหน่อยครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anurak2527 ดูโพส
    ของมาแล้วติดตั้งเรียบร้อย อยากรู้ของน้า dsign ความสูงหน้ากับหลังต่างกันกี่เซนครับ รบกวนหน่อยครับ

...เอาจากพื้นดินเลยนะครับ หน้าวัดได้ 95 Cm. หลังวัดได้99Cm. ...

...อ้อผมยกหน้า 2" หลังรองก้อนยก 2" นะครับ...

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

ขุดขึ้นมาหน่อย รบกวนสอบถามน้า dsign

...1.ผมก็เปลี่ยนแหนบออกเลยนะ ก็นุ่มดีครับ...

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับว่าทำอย่างไรกับแหนบบ้างครับ ???

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ siriwan3699 ดูโพส
    ขุดขึ้นมาหน่อย รบกวนสอบถามน้า dsign

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับว่าทำอย่างไรกับแหนบบ้างครับ ???
    ...เปลี่ยนเอาของเดิมออกไปทั้งชุดเลยครับ ใส่ของเฮียคี้เข้าไปใหม่ทั้งตับแทนเลย...

สมาชิกถาวร : TTC-02650 TTC-Member
    User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อะจื๊ย!!! ทั้งตับ ขอบคุณครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เปลี่ยนเอาของเดิมออกไปทั้งชุดเลยครับ ใส่ของเฮียคี้เข้าไปใหม่ทั้งตับแทนเลย...
    มีอีกวิธีคือให้เฮียคี้จัดแหบใหม่ เสียค่าจัดเพิ่มอีกหน่อยครับ

User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ก็ลองดูครับมันมีหลากหลายวิธี อยู่ที่ว่าเราจะทำยังไงให้ถูกใจเราที่สุด เราใช้เองนี่ครับเราก็รู้เอง ไม่มีใครรู้กับเราหรอกครับ ลองศึกษาดูครับร้านช่วงล่างทั่วๆไปก็น่าจะทำได้อยู่ช่างไทยเจ๋งอยู่แล้ว ไม่ต้องทำตามผมนะครับมันเปลืองตัง อิอิ...

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ก็ลองดูครับมันมีหลากหลายวิธี อยู่ที่ว่าเราจะทำยังไงให้ถูกใจเราที่สุด เราใช้เองนี่ครับเราก็รู้เอง ไม่มีใครรู้กับเราหรอกครับ ลองศึกษาดูครับร้านช่วงล่างทั่วๆไปก็น่าจะทำได้อยู่ช่างไทยเจ๋งอยู่แล้ว ไม่ต้องทำตามผมนะครับมันเปลืองตัง อิอิ...
    ใช่ครับกำลังศึกษาอยู่ ขอบคุณครับ

User ID
    21742
    Status
    โพส
    423

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    มีอีกวิธีคือให้เฮียคี้จัดแหบใหม่ เสียค่าจัดเพิ่มอีกหน่อยครับ
    คล้ายเคยอ่านเจอ จำชื่อกระทู้ไม่ได้แระ
    น้าตั้มจัดการกับแหนบอย่างไร รบกวนฉายอีกรอบนะครับ

ข้อมูลกระทู้