หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 60

กระทู้: Plus Auto Black Edition 4D + lpg + save plus by Ton gas

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

มาตรฐาน ตอบ: Plus Auto Black Edition 4D + lpg + save plus by Ton gas

น้าตู่ครับ เสีย 350 ครับผมในศูนย์ mitsu ครับ มีใบเสร็จให้ด้วย

มารายงานความเคลื่อนไหว แต่ไม่ใช่ความประหยัดครับ เนื่องจากมีโอกาสได้วิ่ง motorway มาเมื่อ 30 นาทีที่แล้ว จึงเกิดอาการอยากรู้ขึ้นมา ไอ้ที่ตั้งใจว่าจะขับประหยัดเลยต้องรอครั้งหน้า แต่ก็ประทับใจ 200+ มาได้ในขณะที่ยังไม่หมด รอบอยู่ที่ 4100 (รู้สึกได้ว่าแรงยังมีแต่อัตราทดต่างๆน่าจะหมดเพียงเท่านี้ ถ้าได้ยางใหม่ขนาดใหญ่กว่าเดิม น่าจะแจ่มกว่านี้) ก็พอก่อนดีกว่า เกรงใจยาง (ชุดเดิมติดรถ) กลับมาถึงบ้านก็มาคิดว่า ทำไปทำไมหว่าเรา เปลืองก็เปลือง อันตรายด้วย แต่ตอนนั้นก็ใจมันอยากรู้นิ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: Plus Auto Black Edition 4D + lpg + save plus by Ton gas

อูวววว..200..ผมยังไม่มีโอกาสเลยครับคุณเบิร์ด..ถ้าได้โช๊คดีๆซัก4ต้น+ยางหน้ากว้างกว่าเดิมซัก 265 จะมั่นใจกว่านี้ครับ..ตัวอะมานด้าที่ผมถอดออกแต่ความสูงแตนๆก็ไม่เลวน๊ะครับ..

User ID
    11031
    Status
    โพส
    486

ทำที่ศูนย์ไหนมาเหรอครับ ผมเคยไปบอกเขาไม่ลงให้นะ น้าพูดยังไงเขาถึงลงให้ครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

ตอบน้า sek_0080 ผมทำที่ mitsu (รบกวนหลังไมค์นะครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย surawat007 : 23-09-2011 เมื่อ 23:17

User ID
    5013
    Status
    โพส
    31

หวัดดีเพื่อนๆ ครับ คุณSURAWAT007 ผมอยากบอกว่าอยากบอกหน้าเวปเลยครับว่าไปอัพที่ไหน ขอให้บอกกันทางเมล์ เดียวช่างที่เค้าอัพให้จะเดือดร้อน ส่วนเรื่องเวอร์ชั่นตัวล่าสุดของ Plus มีปัญหามากครับผมใช้แล้วเกิดปัญหากับรถผมมากมีอาการเกียร์ดึง กินน้ำมันมาก และเวลาแซงยิ่งน่ากลัวใหญ่ ปัจจุบันอัพ 3.2 V7 ปัญหาทุกอย่างหายหมดแล้วครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

เข้ามารายงานล่าสุด เปลี่ยนยางเป็น BF KO 265/70/16 กดสุดๆได้ที่ 190 หมดแล้ว รถไม่ไหลตันอยู่แค่นี้ ไม่เหมือนตอนที่ใส่ยางติดรถ 245/70/16 อาจเป็นเพราะยาง A/T จึงมีแรงต้านที่หน้ายางมากกว่ายาง H/T แต่ไมล์ใกล้ความจริงมากขึ้น gps 100 ไมล์รถ 101 ถ้าจูนน้ำมันเพิ่มน่าจะวิ่งดีกว่านี้แต่ ต้องการประหยัดด้วยจึงต้องหยุดเท่านี้ดีกว่า เติมน้ำมันเต็มถัง กดทดสอบ ลงมาอยู่ที่ขีดแรก ได้ 280 กม.

User ID
    24620
    Status
    โพส
    88

ถ้าติดตั้งแค่กล่อง Safe Plus จะประหยัดน้ำมันเพิ่มขึ้นประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนพี่ๆน้าๆช่วยชี้แจงหน่อยครับ อยากทราบข้อมูลจัง ขอบคุณครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

Update 9/3/12 ไปโดนกล่องดันราง Prospeed จากน้าวุฒิ บางแคมา ผลเป็นที่น่าพอใจมาก ใส่ได้ มาดีด้วย

ต้องท้าวความก่อนว่า หลังจากติดแก็สกับ อ.ต้น มาก็พอใจมากๆขับสนุกจริงๆ แต่หลังจากเปลี่ยนยางมาเท่านั้น ความสนุกก็หายไป ต้นไม่ค่อยมา อาการขับสนุกไม่มีให้เห็นเลย

ต้องทำอะไรซักอย่างแล้ว ก็ศึกษา สอบถาม จนมาลงเอยที่ น้าวุฒิ Prospeed ประทับใจดังนี้
    - วิเคราะห์ และไม่ไปยุ่งกับแก็สที่ อ.ต้น ติดมา
    - รู้จริง เข้าใจอาการ ไม่หวงภูมิ
    - ให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์
    - ไม่เน้นขาย เน้นจุดประสงค์ของลูกค้ามาก่อน
    - จูนใจเย็น ไม่รีบส่งงาน

และที่ขาดไม่ได้ จุดนัดพบ ร้านน้าโย่ง ทำไปก็หลายอย่าง ติดวัด boost ,ท่อ ,ล้าง EGR ,SCV ,ทำท้ายราง ในราคาที่สุดแสนประทับใจไม่รู้จะไปหาที่ไหนได้

หลังจากติดมาแล้ว กดเป็นมา มายาวๆ ประทับใจสุดๆ คิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกน้าวุฒิ
    - ก่อนติด คันเร่ง 40 ได้ความเร็ว 100 หลังติด คันเร่ง 35 ได้ความเร็ว 100
    - กดเป็นมา เร่งแซงมั่นใจ
    - boost 17 ปอนด์
    สำหรับผม พอใจที่อัตราเร่งดี ทันใจ และที่สำคัญ ผมยังใช้แก็สได้อยู่ โดยไม่ต้องถอดใจ แล้วหันไปใช้แต่ดีเซลอย่างเดียว

Confirm Plus auto 4D + LPG + Prospeed สามารถทำงานร่วมกันได้ดี
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย surawat007 : 10-03-2012 เมื่อ 11:34

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

update ที่นี่นะครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=39641

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

save plus คืออันนี้ใช่มั้ยครับ http://www.saveplusoil.com/saveplus/index.php/home

ผมพยายามหาคำตอบว่า ใช้หลักการสร้าง O3 ยังไง
    หรือการปลอกสายไฟ 3 สาย ตรงท่อไอดีนั้น สร้างไฟสปากแบบฟ้าผ่าเพื่อให้ได้ O3

http://variety.teenee.com/science/3945.html
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย iamday : 19-03-2012 เมื่อ 14:31

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surawat007 ดูโพส
    Update 9/3/12 ไปโดนกล่องดันราง Prospeed จากน้าวุฒิ บางแคมา ผลเป็นที่น่าพอใจมาก ใส่ได้ มาดีด้วย

ต้องท้าวความก่อนว่า หลังจากติดแก็สกับ อ.ต้น มาก็พอใจมากๆขับสนุกจริงๆ แต่หลังจากเปลี่ยนยางมาเท่านั้น ความสนุกก็หายไป ต้นไม่ค่อยมา อาการขับสนุกไม่มีให้เห็นเลย

ต้องทำอะไรซักอย่างแล้ว ก็ศึกษา สอบถาม จนมาลงเอยที่ น้าวุฒิ Prospeed ประทับใจดังนี้
    - วิเคราะห์ และไม่ไปยุ่งกับแก็สที่ อ.ต้น ติดมา
    - รู้จริง เข้าใจอาการ ไม่หวงภูมิ
    - ให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์
    - ไม่เน้นขาย เน้นจุดประสงค์ของลูกค้ามาก่อน
    - จูนใจเย็น ไม่รีบส่งงาน

และที่ขาดไม่ได้ จุดนัดพบ ร้านน้าโย่ง ทำไปก็หลายอย่าง ติดวัด boost ,ท่อ ,ล้าง EGR ,SCV ,ทำท้ายราง ในราคาที่สุดแสนประทับใจไม่รู้จะไปหาที่ไหนได้

หลังจากติดมาแล้ว กดเป็นมา มายาวๆ ประทับใจสุดๆ คิดไม่ผิดจริงๆที่เลือกน้าวุฒิ
    - ก่อนติด คันเร่ง 40 ได้ความเร็ว 100 หลังติด คันเร่ง 35 ได้ความเร็ว 100
    - กดเป็นมา เร่งแซงมั่นใจ
    - boost 17 ปอนด์
    สำหรับผม พอใจที่อัตราเร่งดี ทันใจ และที่สำคัญ ผมยังใช้แก็สได้อยู่ โดยไม่ต้องถอดใจ แล้วหันไปใช้แต่ดีเซลอย่างเดียว

Confirm Plus auto 4D + LPG + Prospeed สามารถทำงานร่วมกันได้ดี
    สวัสดีครับ น้าsurawat007 นี่เอง เพื่อนวุฒิโทรมาหาผมแต่เช้าเลยว่ามีน้าจากห้องพลังงานติดแก๊สกับอ.ต้น จากชลบุรี มาติดกล่องดันราง แล้วประทับใจมากๆน่ะครับ ยินดีที่หาจุดลงตัวได้น่ะครับ โฆษณาอู่พี่โย่ง ให้ด้วย อิอิ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

สวัสดีครับน้าเมทครับ ว่าแต่รถน้าเมทประหยัดจริงๆครับ ยอมเลย

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surawat007 ดูโพส
    สวัสดีครับน้าเมทครับ ว่าแต่รถน้าเมทประหยัดจริงๆครับ ยอมเลย
    ยินดีครับน้าsurawat007 เรื่องประหยัดคือเป้าหมาย แต่ความแรงนี่ขอยกให้น้า หนึ่งเมาครับ อิอิ อย่าลืมรายงานความแรงด้วยน่ะครับ หลายท่านรอลอกการบ้านอยู่ อิอิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ happymet ดูโพส
    ยินดีครับน้าsurawat007 เรื่องประหยัดคือเป้าหมาย แต่ความแรงนี่ขอยกให้น้า หนึ่งเมาครับ อิอิ อย่าลืมรายงานความแรงด้วยน่ะครับ หลายท่านรอลอกการบ้านอยู่ อิอิ
    ติดกล่องคันเร่ง ของอะไรครับน้าเมท.....อิอิอิ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ติดกล่องคันเร่ง ของอะไรครับน้าเมท.....อิอิอิ
    นั่นสิ..น้าวุฒิ กล่องคันเร่งของอะไรประหยัดม๊ากกกมากกก...เลยยอ่ะ

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ว่าไปเพื่อนวุฒิ ได้ข่าวว่าจะไปสุรินทร์ กับพี่โย่ง เหรอไงอย่างลืมบอกพี่โย่งมารับไปด้วยน่ะ คิดถึงๆๆ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

อยากรู้ด้วยคนครับ น้าเมท กล่องคันเร่ง

User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อยากรู้ด้วยคนครับ น้าเมท กล่องคันเร่ง
    ก็ของโปรสปีด น่ะล่ะครับเพื่อนวุฒิ มันแซวครับน้าsurawat007 โดนเพื่อนวุฒิ บังคับข่มขืนจิตใจ เอ้ยไม่ใช่ครับ เพราะตอนออกรถวันแรกไปหาเพื่อนวุฒิ และพี่โย่ง เพื่อมาแสดงความยินดีกับรถใหม่ เพื่อนวุฒิเลยแนะนำกล่องคันเร่งไฟฟ้า มาให้ใส่เพราะบอกว่าประหยัดน้ำมันและอัตราเร่งดีกว่าเดิม จึงจัดไปครับบบบ เพื่อนดีๆอย่างงี้หาได้ซะที่ไหนครับ ยี่สิบกว่าปีผ่านมาแต่ความสัมพันธ์ยังเหมือนเดิมครับ...

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

สงสัยต้องรีวิวไหม่แล้วอะนะทู้นี้ เอาใจช่วยครับ

User ID
    13957
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    สงสัยต้องรีวิวไหม่แล้วอะนะทู้นี้ เอาใจช่วยครับ
    ครับผมไปที่นี่เลยครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=40523

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้