หน้า 13 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 553

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: Mcu ไมโครคอนโทรเลอร์ ทำอะไร ๆ ก็ทำได้ ถ้าทำเป็น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    น้าจี ทำจูน scv ให้หน่อยดิครับ
    น้า Wut บอก โครงสร้างแนวทางที่ต้องการมาครับ
    ผมทำให้ฟรี ๆ อยากลอง แต่ น้าเป็นนายทุน
    งบอุปกรณ์ไม่เกิน 800 ครับ OK ป๊ะ
    yanyongs@preformed.asia

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

มาตรฐาน ตอบ: Mcu ไมโครคอนโทรเลอร์ ทำอะไร ๆ ก็ทำได้ ถ้าทำเป็น

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ w-ut ดูโพส
    น้าจี ทำจูน scv ให้หน่อยดิครับ
    ยังไม่รู้หลักการของกล่องจูน scv เลยครับว่ามันหลอกสัญญาณแบบไหนที่เคยได้ยินผ่านหูมามันไม่ได้หลอกโวลท์เหมือนดันราง ขอเวลาศึกษาดูก่อนนะครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    น้า Wut บอก โครงสร้างแนวทางที่ต้องการมาครับ
    ผมทำให้ฟรี ๆ อยากลอง แต่ น้าเป็นนายทุน
    งบอุปกรณ์ไม่เกิน 800 ครับ OK ป๊ะ
    yanyongs@preformed.asia
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ยังไม่รู้หลักการของกล่องจูน scv เลยครับว่ามันหลอกสัญญาณแบบไหนที่เคยได้ยินผ่านหูมามันไม่ได้หลอกโวลท์เหมือนดันราง ขอเวลาศึกษาดูก่อนนะครับ
    จัดให้สิครับแบบนี้
    เอาตรงนี้คร่าวๆก่อนนะครับ
    ทีแรกจะให้น้องที่ทำกล่องโปรมันทำให้ มันบอกว่า ไม่คุ้ม ไทรทันรถน้อยถ้าทำน้อยราคาก็แรง..ดูมันพูด
    ปัญหาแรงดันตกนั่นเองครับ
    ตอนแรกผมหลอกกล่องหลักโดยทำ scv ผีมาตัวนึงน้าอาจจะงง ว่าทำไมต้องผี
    ผมทำให้ มันติด ครับเพื่อเปิดแรงดัน ให้สูงเข้าไว้ เดินเบา
    crp 45-55 แรงดันไฟ 2.5 v แรงมากครับวิ่งไม่เป็นไรวิ่งดีมากๆ แต่เดินเบา มันชอบติดโค๊ด แรงดันสูง ผมก็เอาสมาทร์เกจ ลบเอาเรื่อยสักพัก ผมก็เอา svc ตัว ที่ไม่ติดใส่แทน กล่องหลักก็จะจำค่าเดิม ตอนที่แรงดันสูง บางคันมันก็สร้างแรงดันได้ดีมากๆ ระดับ 4.5-4.7 vกดคันเร่งนิดเดียวแบบอีสุๆ แรงดันมาพรวดเลยนี่เป็นสาเหตุที่ผมทำการหลอกกล่องหลักครับ
    แก้ไขให้ปกติโดยเลินนิ่งกล่องและปรับตั้งค่ากล่องหลัก ใหม่มันหายดี แต่การสร้างแรงดันก็ทำได้ไม่ดีนัก
    แนวทางจูน scv ที่อยากได้นะครับ เรื่องระบบ ไฟ แบบเป็นเรื่องเป็นราวไม่ได้จริงๆครับ
    เคยจะให้น้าโร๊ะทำเล่นกันดู แต่งานแกเยอะมากและอีกอย่างน้าโร๊ะโดน scv ผีเข้าไป จาก 2.3 v มา 4.5 สบายๆ แกเลยเลิกคิดครับ

ผมอยากได้แบบตอนติดเครื่องแรงดันปกติ แต่ตำแหน่ง scv ไม่รู้ว่ามันอยู่ยังไงแต่พอ 1000 รอบ ไปแล้ว ให้เปิดสุดอ่ะครับน้า

ในกล่องแสตนโปรสามารถกำหนดได้ในตารางจูนเลย ครับ เร่งอยู่กับที่ แรงดันมา 4.5
    v 238 mpa เลยครับ ตามสมาทร์เกจ
    ในตัวใหม่ๆยังไม่เจอแรงดันตกสักคันจูนเรียกได้ มาดีสะด้วย โวล์ขึ้นเร็วมากครับ
    เดี๋ยวคุยกันในนี้ก่อนนะครับน้าเดี๋ยว ปลายๆเดือนจะโอนตังค์ ไปให้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 09-08-2012 เมื่อ 22:57

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

แบบนี้คงไม่ยากครับ ฝากน้ายงค์สานต่อนะครับเพราะผมไม่มีรถทดสอบ อิอิ( ยังใหม่อยู่ยังไม่ยากตัดสาย) จากข้อมูลที่น้าวุฒิให้แสดงว่ารับสัญญาณมาเพิ่มค่าก่อนจ่ายไฟให้ SCV ก่อนที่จะเขียนโปรแกรมคงต้องวัดค่าแรงดันไฟที่จ่าย SCV ที่รอบเครื่อง 1000 rpm ก่อนเพื่อใช้เป็นเงื่อนไขในการเขี้ยนโปรแกรม ยกตัวอย่างแรงดันที่ 1000 รอบเท่ากับ 2V ก็เขี้ยนโปรแกรมเลยว่าถ้าแรงดันน้อยกกว่า 2V รับค่าแรงดันจาก SCV มาเท่าไรก็ให้ส่งออกไปเท่านั้นและเมื่อแรงดันมากกว่า 2V ก็ให้ส่งค่าไปที่ SCV ที่ 4.5V เลย ว่าแต่แรงดัน 238 Mpa ไม่เป็นอันตรายกับปั้มในรอบต่ำๆประมาณ 1000-2000 รอบ ใช่มั้ยครับเพราะผมกลัวว่ามันจะสูงไปในรอบต่ำถ้าเอาแบบปลอดภัยคงต้อง step แรงดันไปเรื่อยๆเอาฟังเสียงปั้มด้วยว่าเขกมั้ยสำหรับรถใช้งานแต่ถ้ารถแข่งก็จัด step ตามน้าวุฒิเลย เกิน 1000 รอบ สั่งสร้างแรงดัน 238 เลย

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ไปหาดูข้อมูลมาแลมันจะไม่ใช่แค่ปรับ Volt แล้วหละมันน่าจะเล่นเกี่ยวกับค่า dutycycle
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 10-08-2012 เมื่อ 23:29

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ไปหาดูข้อมูลมาแลมันจะไม่ใช่แค่ปรับ Volt แล้วหละมันน่าจะเล่นเกี่ยวกับค่า dutycycle
    ครับน้าจีต่อเลย น้าเบียร์ เป็นอีกคันที่ทำ scv ผี มันไม่มีเสียงเขกครับน้า อีกอย่างเดินเบา ค่ามันน้อยนะผมว่าที่เคยลองกล่องหมุน ปล่อยแรงดันเดินเบาสูงมากครับ ระดับ 2.5 v ยังมี เลย ที่สำคัญมันเกี่ยวที่เกรนปั้มด้วย ถ้าเราเพิ่มเกรนปั้ม มากV สูงตาม ครับ ตารางจูนโปร สามารถจูนได้ ครับ
    คร่าวๆเลยครับตามนี้ เดินเบาเอาแค่ 1.5 v ครับ ส่วนใหญ่รถที่เล่นแนวนี้ กล่อง 2 ใบ เอาเเรงดันสูงตอนรอบ สัก 3000 ไปแล้วก็ดีอ่ะครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

กำลังลองครับ
    รอฟังผลซักพัก

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    กำลังลองครับ
    รอฟังผลซักพัก
    น้ายงให้หลักการอะไรครับ SCV เปิดปิดตาม pulse duty cycle น้ายง ลองใช้หลักการนี้ดูนะครับ จะทำให้น้ำมันเข้าปั้มมากต้องให้สัญญาณ pulse ที่เป็น low มากด้วย ลองใช้หลักการรับสัญญาณที่มาจาก ECU ที่เป็น pulse มาแปลงให้เป็นสัญญาณ analog แล้วเข้า MCU จากนั้นใช้หลักการเพิ่มหรือลดค่าแรงดันอันนี้ต้องดูว่า duty cycle low หรือ high จะต้องให้ไฟเข้ามามากหรือน้อย project นี้ถ้ามี สโคปท จับสัญญาณ input output จะทำให้งานง่ายขึ้น โดยให้ MCU ส่งค่า PWM ออกมาตาม duty cycle ที่เราอยากปรับแต่งครับลองทำดู แต่ก็ยากนิดนึงครับงานนี้เพราะเครื่องมือเราไม่พร้อม

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

น้ายงให้หลักการอะไรครับ SCV เปิดปิดตาม pulse duty cycle น้ายง ลองใช้หลักการนี้ดูนะครับ จะทำให้น้ำมันเข้าปั้มมากต้องให้สัญญาณ pulse ที่เป็น low มากด้วย ลองใช้หลักการรับสัญญาณที่มาจาก ECU ที่เป็น pulse มาแปลงให้เป็นสัญญาณ analog แล้วเข้า MCU จากนั้นใช้หลักการเพิ่มหรือลดค่าแรงดันอันนี้ต้องดูว่า duty cycle low หรือ high จะต้องให้ไฟเข้ามามากหรือน้อย project นี้ถ้ามี สโคปท จับสัญญาณ input output จะทำให้งานง่ายขึ้น โดยให้ MCU ส่งค่า PWM ออกมาตาม duty cycle ที่เราอยากปรับแต่งครับลองทำดู แต่ก็ยากนิดนึงครับงานนี้เพราะเครื่องมือเราไม่พร้อม
    แม่นแล้วครับ ท่านอาจารย์

TTC - .... Wait.... TTC-Member
    User ID
    22939
    Status
    โพส
    135

มาแว้ว หายไปนานไม่ใด้เข้าเลย งานเยอะ ขอรายงานความคืบหน้าครับ โปรเจ๊ก โบว์อ๊อพดีเซล สำเร็จแล้วครับเทสภายนอกโดยการต่อ vr แทนขาคันเร่งผ่านครับ รอติดตั้งใส่ในรถจริงวันมะรืนนี้ครับ ต้องต่อท่อโบว์อ๊อพอีก คันแรกนี่ผมเอาต้นแบบใส่เลยครับ ส่วนบรอดจริงก่ะลังขัดเกลาความงามนิดหน่อยครับ เด๋วผมส่งไฟล์ที่เสร็จแล้วให้จารย์วาดบรอดให้งามอีกทีครับ โปรเจ๊กต่อไป แจมทำscvด้วยครับ การสั่งเปิดscvน่าจะสั่งด้วยสัญญาณที่จารย์จีว่าครับ เราต้องสั่งเปิดเป็นดิวตี้ไซเคิลครับ ให้ช่วงไฟยาวๆถึงจะเปิดนานครับ
    http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=50324780b36be (ไฟล์โบว์อ๊อพ)
    ****เด๊วรูปแบบการต่อโซลินอยล์ผมวาดลายส่งให้อีกทีครับโซลินอยล์ผมจะใช้แบบ3ทางครับเพราะขณะปกติผมจะให้แรงดันท่อร่วมมาดันที่หัวโบว์อ๊อฟครับกัวแรงดันมันดันเปิดเองเพราะผมจะตั้งให้โบว์อ๊อพอ่อนหน่อยกัวแรงดูดปั้มดูดไม่เปิดครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pokneed : 20-08-2012 เมื่อ 21:28

TTC - .... Wait.... TTC-Member
    User ID
    22939
    Status
    โพส
    135

จารย์ครับ ผมว่ามันต้องช่วงhiต้องนานครับถึงจะเปิดเยอะ ถ้าlowนานจะเปิดน้อยครับ อันที่จริงเราทำแบบดันที่SCVเลยแล้วถอดกล่องดันรางออกเลยครับ เพราะเราดันที่ต้นตอเลยครับ เราจูนที่SCVตั้งแต่แรกเลยไม่ต้องไปหลอกให้กล่องดันให้ แต่เราต้องจำกัดโวล์ที่แจ้งกล่องแค่นั้นเองครับ (เซ็นเซอร์ท้ายราง) เด๊วผมกลับไปศึกษาการเขียน DUTY CYCelด้วยครับ บะจะถอดดันรางออกให้หมด จัดหนักที่ต้นตอเลยดีกว่า

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pokneed ดูโพส
    จารย์ครับ ผมว่ามันต้องช่วงhiต้องนานครับถึงจะเปิดเยอะ ถ้าlowนานจะเปิดน้อยครับ อันที่จริงเราทำแบบดันที่SCVเลยแล้วถอดกล่องดันรางออกเลยครับ เพราะเราดันที่ต้นตอเลยครับ เราจูนที่SCVตั้งแต่แรกเลยไม่ต้องไปหลอกให้กล่องดันให้ แต่เราต้องจำกัดโวล์ที่แจ้งกล่องแค่นั้นเองครับ (เซ็นเซอร์ท้ายราง) เด๊วผมกลับไปศึกษาการเขียน DUTY CYCelด้วยครับ บะจะถอดดันรางออกให้หมด จัดหนักที่ต้นตอเลยดีกว่า
    อันนี้ไม่แน่ใจครับน้าว่า high หรือ low เปิดมากลองตรวจสอบดูนะครับผมแค่เล่าหลักการทำงานคร่าวๆ อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pokneed ดูโพส
    มาแว้ว หายไปนานไม่ใด้เข้าเลย งานเยอะ ขอรายงานความคืบหน้าครับ โปรเจ๊ก โบว์อ๊อพดีเซล สำเร็จแล้วครับเทสภายนอกโดยการต่อ vr แทนขาคันเร่งผ่านครับ รอติดตั้งใส่ในรถจริงวันมะรืนนี้ครับ ต้องต่อท่อโบว์อ๊อพอีก คันแรกนี่ผมเอาต้นแบบใส่เลยครับ ส่วนบรอดจริงก่ะลังขัดเกลาความงามนิดหน่อยครับ เด๋วผมส่งไฟล์ที่เสร็จแล้วให้จารย์วาดบรอดให้งามอีกทีครับ โปรเจ๊กต่อไป แจมทำscvด้วยครับ การสั่งเปิดscvน่าจะสั่งด้วยสัญญาณที่จารย์จีว่าครับ เราต้องสั่งเปิดเป็นดิวตี้ไซเคิลครับ ให้ช่วงไฟยาวๆถึงจะเปิดนานครับ
    http://www.tempf.com/getfile.php?id=...=50324780b36be (ไฟล์โบว์อ๊อพ)
    ****เด๊วรูปแบบการต่อโซลินอยล์ผมวาดลายส่งให้อีกทีครับโซลินอยล์ผมจะใช้แบบ3ทางครับเพราะขณะปกติผมจะให้แรงดันท่อร่วมมาดันที่หัวโบว์อ๊อฟครับกัวแรงดันมันดันเปิดเองเพราะผมจะตั้งให้โบว์อ๊อพอ่อนหน่อยกัวแรงดูดปั้มดูดไม่เปิดครับ
    รอชมครับอยากเห็น DIY ดีเซล blow off valve แล้วครับ ว่าแต่ได้ลองเทสเสียงยังครับแหล่มมั้ย

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

เคยเห็นบางยี่ห้อ เอาสายดันรางมาพ่วงที่กล่องจูน svc ด้วยครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    จัดให้สิครับแบบนี้
    เอาตรงนี้คร่าวๆก่อนนะครับ
    ทีแรกจะให้น้องที่ทำกล่องโปรมันทำให้ มันบอกว่า ไม่คุ้ม ไทรทันรถน้อยถ้าทำน้อยราคาก็แรง..ดูมันพูด
    ปัญหาแรงดันตกนั่นเองครับ
    ตอนแรกผมหลอกกล่องหลักโดยทำ scv ผีมาตัวนึงน้าอาจจะงง ว่าทำไมต้องผี
    ผมทำให้ มันติด ครับเพื่อเปิดแรงดัน ให้สูงเข้าไว้ เดินเบา
    crp 45-55 แรงดันไฟ 2.5 v แรงมากครับวิ่งไม่เป็นไรวิ่งดีมากๆ แต่เดินเบา มันชอบติดโค๊ด แรงดันสูง ผมก็เอาสมาทร์เกจ ลบเอาเรื่อยสักพัก ผมก็เอา svc ตัว ที่ไม่ติดใส่แทน กล่องหลักก็จะจำค่าเดิม ตอนที่แรงดันสูง บางคันมันก็สร้างแรงดันได้ดีมากๆ ระดับ 4.5-4.7 vกดคันเร่งนิดเดียวแบบอีสุๆ แรงดันมาพรวดเลยนี่เป็นสาเหตุที่ผมทำการหลอกกล่องหลักครับ
    แก้ไขให้ปกติโดยเลินนิ่งกล่องและปรับตั้งค่ากล่องหลัก ใหม่มันหายดี แต่การสร้างแรงดันก็ทำได้ไม่ดีนัก
    แนวทางจูน scv ที่อยากได้นะครับ เรื่องระบบ ไฟ แบบเป็นเรื่องเป็นราวไม่ได้จริงๆครับ
    เคยจะให้น้าโร๊ะทำเล่นกันดู แต่งานแกเยอะมากและอีกอย่างน้าโร๊ะโดน scv ผีเข้าไป จาก 2.3 v มา 4.5 สบายๆ แกเลยเลิกคิดครับ

ผมอยากได้แบบตอนติดเครื่องแรงดันปกติ แต่ตำแหน่ง scv ไม่รู้ว่ามันอยู่ยังไงแต่พอ 1000 รอบ ไปแล้ว ให้เปิดสุดอ่ะครับน้า

ในกล่องแสตนโปรสามารถกำหนดได้ในตารางจูนเลย ครับ เร่งอยู่กับที่ แรงดันมา 4.5
    v 238 mpa เลยครับ ตามสมาทร์เกจ
    ในตัวใหม่ๆยังไม่เจอแรงดันตกสักคันจูนเรียกได้ มาดีสะด้วย โวล์ขึ้นเร็วมากครับ
    เดี๋ยวคุยกันในนี้ก่อนนะครับน้าเดี๋ยว ปลายๆเดือนจะโอนตังค์ ไปให้ครับ
    อีกทีครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

เคยเห็นบางยี่ห้อ เอาสายดันรางมาพ่วงที่กล่องจูน svc ด้วยครับ
    เริ่มมีไอเดียแล้วครับน้าวุฒิ เดียวจะช่วยพัฒนาต่อครับเริ่มมีภาพในสมองแล้ว 555+ เด๋วไปป้อนให้น้ายงค์กับน้า pok ต่อ ตอนนี้อย่ากรู้ว่า SCV มันใช้ไฟเท่าไรในการสั่งเปิดปิด 5 หรือ 12 หรือ 100+ เหมือนหัวฉีดมีใครเคยวัดมั้ยครับ

User ID
    22939
    Status
    โพส
    135

อันนี้ไม่แน่ใจครับน้าว่า high หรือ low เปิดมากลองตรวจสอบดูนะครับผมแค่เล่าหลักการทำงานคร่าวๆ อิอิ

รอชมครับอยากเห็น diy ดีเซล blow off valve แล้วครับ ว่าแต่ได้ลองเทสเสียงยังครับแหล่มมั้ย
    ยังไม่ใด้ลองเสียงเลยครับจารย์ แต่ผมว่าเรื่องเสียงมันขึ้นอยู่ที่โบว์อ๊อพอ่ะครับ จะซุปเปอร์ซาวก้อคงดังน่ะครับ แต่ผมจัดใว้แล้วครับ เป็นhkครับ

User ID
    22939
    Status
    โพส
    135

เริ่มมีไอเดียแล้วครับน้าวุฒิ เดียวจะช่วยพัฒนาต่อครับเริ่มมีภาพในสมองแล้ว 555+ เด๋วไปป้อนให้น้ายงค์กับน้า pok ต่อ ตอนนี้อย่ากรู้ว่า scv มันใช้ไฟเท่าไรในการสั่งเปิดปิด 5 หรือ 12 หรือ 100+ เหมือนหัวฉีดมีใครเคยวัดมั้ยครับ
    จารย์12vน่ะ 5vไม่สามารถเปิดscvใด้แน่ครับ อุปกรณ์ในตัวรถ99%ใช้12v ครับมีที่ใช้5v ก้อ แอร์โฟว์ ,แม๊พ ,คันเร่งไฟฟ้า ,tps ขนาดiscvวาวล์ยังใช้12vเลยครับ หรือง่ายๆอะไรที่กล่องต้องการสัญญาณส่งกลับกล่องจะส่งไฟเลี้ยงมา5vครับ แต่ถ้าเป็นอะไรที่กล่องต้องสั่งการ จะสั่งด้วยไฟ12vครับ

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

12V ก็พอทำเล่นได้หาอุปกรณ์ drive คงราคาไม่แพงกลัวจะเป็น 100+ อย่างพวก drive หัวฉีดคงจะหลายตัง
    น้าครับพอจะมี wiring ของ VG มั้ยครับจะทำดันรางใส่เล่นๆดูครับไม่มีแบบขี้เกียจไล่สายจาก sensor
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jee4x4 : 20-08-2012 เมื่อ 23:18

User ID
    22939
    Status
    โพส
    135

ไม่มีเลยครับ คงต้องไล่สายเอาอ่ะครับ เอ จารย์ก่ะจะคุมVgโดยตรงเลยเหรอครับ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

SCV 12 V ครับผม
    ตอนนี้กำลังลองอยู่โดยใช้ Mosfet ครับ
    เปิดเผยกันเช่นเคยครับ
    งบ IRF540N 25 บาท อิอิ
    ตามคันเร่งครับ ไม่อยากได้เงิน น้า Wut
    เป็น น้องเป็น พี่ เป็นเพื่อน ดีกว่าครับ
    * การทำงานของ IRF540 คือ การทำงานโดยแปลผันตามแรงดัน (ถ้าเป็น ทรานซิสเตอร์จะทำงาน โดยกระแสเช่นตามภาพ 2N2222 จำลองการทำงานของ ECU รถเท่านั้นไม่ต้องต่อ)
    แรงดันเข้าที่ขา G (ขากำหนดการทำงาน )สูง
    สรุป คือเร่งมาก โวทย์คันเร่งมามาก กระแส scv จะใหลมาก ทำให้ เปิดน้ำมันมากครับ
    * ภาพแรกเป็น การทำงานของระบบ
    * ภาพที่ 2 การต่อใช้งานจริงต่อแค่นั้น
    *ภาพ 3 วงจรและตำแหน่งการต่อกับ ECU จร้าาาาา
    DATA
    IRF540 DATASHEET
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 21-08-2012 เมื่อ 10:44

หน้า 13 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้