หน้า 27 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 521 ถึง 540 จากทั้งหมด 553

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: Mcu ไมโครคอนโทรเลอร์ ทำอะไร ๆ ก็ทำได้ ถ้าทำเป็น

มีท่านใดเขียน Android เป็นมาช่วยทำใหมครับ กำลังเรียนยังไม่เป็นครับ
    คือการจูน รูปแบบใหม่โดยใช้ มือถือสมาร์ทโฟน หรือที่ผมแสดงนี่คือ แท๊ปเล็ต ครับ ใหม่ที่สุดในการจูนดันราง แม็ป และคันเร่ง ยังไม่พร้อมจะขายครับแต่เพื่อกระตุ้นนักพัฒนากล่องดันราง เพื่อให้ง่ายต่อผู้ใช้ต่อไปครับ เอามาให้ดู เรียกน้ำลายครับ เพิ่งทำ แพ็ทฟอร์มเสร็จ ใช้ยังไม่ได้ 555
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Yanyong : 15-12-2013 เมื่อ 12:47

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

มาตรฐาน ตอบ: Mcu ไมโครคอนโทรเลอร์ ทำอะไร ๆ ก็ทำได้ ถ้าทำเป็น

ถ้าน้าจี แวะมาแถวนี้ ขอรายละเอียดนี่เคยให้น้อง ๆ น้าจีทำครั้งหนึ่ง ตอนนั้นเป็นใงบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    -ตอนนั้นเห็น ที่น้ามาโชว์เป็น VB
    -ใช้ MCU ค่ายใหน กี่ bit ครับ
    -ถ้าเป็น PIC32 Bit เขียน Bootloader เป็นใหมครับ
    -VB ส่ง Hex ออกไปที่ mcu ใช้ อะไรส่งครับ
    รอครับ 555
    น้า ๆ ที่มีความรู้เรื่องที่ว่านี้ ก็มาแชร์ ๆ ความรู้กันนะครับ ผมก้แค่เริ่มต้นครับ ยังไม่ได้ถึงครึ่งทางเลยครับ
    รอ ทุก ๆ คนนะครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yanyong ดูโพส
    ถ้าน้าจี แวะมาแถวนี้ ขอรายละเอียดนี่เคยให้น้อง ๆ น้าจีทำครั้งหนึ่ง ตอนนั้นเป็นใงบ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
    -ตอนนั้นเห็น ที่น้ามาโชว์เป็น VB
    -ใช้ MCU ค่ายใหน กี่ bit ครับ
    -ถ้าเป็น PIC32 Bit เขียน Bootloader เป็นใหมครับ
    -VB ส่ง Hex ออกไปที่ mcu ใช้ อะไรส่งครับ
    รอครับ 555
    น้า ๆ ที่มีความรู้เรื่องที่ว่านี้ ก็มาแชร์ ๆ ความรู้กันนะครับ ผมก้แค่เริ่มต้นครับ ยังไม่ได้ถึงครึ่งทางเลยครับ
    รอ ทุก ๆ คนนะครับ
    คิดถึงอ่ะครับ อิอิ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    คิดถึงอ่ะครับ อิอิ
    คิดถึงผม หรือ น้าจีครับ ท่านน้าวุฒิ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

ไม่ได้มาตามแป๊บเดียว มีอะไรใหม่ๆ มาเพรียบ

User ID
    7708
    Status
    โพส
    1,114

น้า ธน มาอัปเดด หน่อยครับเป็นไงบ้าง กับกล่อง diy นักเรียน ห้องเรียนนี้

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

Wink ตอบ: Mcu ไมโครคอนโทรเลอร์ ทำอะไร ๆ ก็ทำได้ ถ้าทำเป็น

Virus ลงเครื่อง ฟอร์แม็ต ใหม่ ลืมระหัส เข้าชื่อเดิมไม่ได้ เลยต้อง ลงทะเบียนใหม่ครับ

boss triton TTC-Member
    User ID
    7421
    Status
    โพส
    14

ชื่อ:  af116 (1).jpg
ครั้ง: 1890
ขนาด:  246.0 กิโลไบต์ลองต่อแล้วครับ แต่ทำใมผมไม่ต่อแบตเข้ามันยังมีไฟวิงผ่านตัวทรานซีสเตอร์ตามสัญญาณคันเร่งอยู่ครับไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าครับ

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sunyar ดูโพส
    ลองต่อแล้วครับ แต่ทำใมผมไม่ต่อแบตเข้ามันยังมีไฟวิงผ่านตัวทรานซีสเตอร์ตามสัญญาณคันเร่งอยู่ครับไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าครับ
    เดี๊ยวผม หาเบอร์ ที่ใช้ได้ดี มาบอกอีกทีละกันครับ เพราะที่จริงต้องใช้ เป็น fet ครับ เพราะ ทรานซิสเตอร์ไม่ค่อยตรงกับความต้องการใช้งาน ผมแค่ลองเล่น ๆ เป็นแนวทางเท่านั้น (ผมเองใช้ ไมโครฯ คุมครับ )แต่สำหรับ คนชอบเล่น ชอบลอง ก็จัดหาได้ ในราคา ที่ถูก ๆ ก่อนจะมีพัฒนาการ ต่อไป
    *** สาเหตุที่ ทรานซิสเตอร์ไม่เหมาะคือ มันทำงานโดย อาศรัยกระแส ซึ่งถ้า มาก มันก็ปล่อยกระแสผ่านได้มาก
    *** ส่วน fet นั้นถูกต้องกับงาน มากที่สุด คือ รับแรงดัน จากคันเร่ง แล้วยอมให้ กระแสผ่านตัวมันได้
    ต่างกัน ตรงนั้น

User ID
    7421
    Status
    โพส
    14

ดีใที่มีคนตอบครับ แต่ผมลองกับรถดูก็แรงพอได้นะครับ ล้อผม 245-35-20 กดแรงๆท้ายออกเหมือนกัน

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ทำมันไปเรื่อย ๆครับ จนกว่าจะขายออก 5555
    http://www.youtube.com/watch?v=QhgNfBMSNFg
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 09-02-2014 เมื่อ 17:10

User ID
    7421
    Status
    โพส
    14

เสร็จแล้วจะอุดหนุนสักตัวนะครับ เมื่อใหร่จะออกจำหน่ายครับ

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sunyar ดูโพส
    เสร็จแล้วจะอุดหนุนสักตัวนะครับ เมื่อใหร่จะออกจำหน่ายครับ
    ขอบคุณครับ ตอนนี้เสร็จแล้วครับ เดี๊ยว รอ สมช. ภูเก็ต ลองดูก่อน ครับ สัปดาห์หน้า ถึงจะได้ลองครับ
    เวอร์ชัน ใหม่ ล่าสุด( อีกแล้ว) ใหม่ทุกเดือนครับ อิอิอิ
    ..รอดูกันว่า....ของถูก....มันจะดีใหม....
    อ่อ...บอกก่อน ว่า TTพลัท ยังปราบมันไม่ลงครับ ได้เฉพาะ 116 -128 ละก็ เชฟวี่ -E-su
    ..มีท่านใด จะ กระซิบได้ใหม ว่า มันจะแก้ P0089 ของ Plus ด้วยวิธีการใด ???
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 13-02-2014 เมื่อ 09:02

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

Wink ตอบ: Mcu ไมโครคอนโทรเลอร์ ทำอะไร ๆ ก็ทำได้ ถ้าทำเป็น

ตอนนี้ วันนี้ 17/02/57
    จัดการกับอาการ P0089 ได้แล้วครับ แถมได้เรื่องแรงดันที่ไม่ตกมาเพิ่ม นิดหน่อย
    หลังจากที่เล่นกะ พลัท จน เสีย SCV ไป 1 ชีวิต ลองจูนต่อหาวิธีแก้ปัญหาต่อ
    ไป ๆ มา ๆ รถผม ติดเหมือนกัน เวรละซิ ถอดออกมาดู รอยสึกรอบเลย
    ลองจั๊ม + - สลับไป ๆ มา ๆ ก็ไม่หาย เดินเบาดับ จอดเป็นดับ อ่าววววว ซวยละ.!!!
    เลยจัดการเอา SCV ตัวของ พลัท ที่ สละชีพ มาก่อนหน้านี้ มา ต่อเข้าไป เพื่อ ลดกระแส SCV ที่ ECU คอยจับผิดอยู่ เนื่องจาก จูนต้น ต่ำ ๆ ....
    หลังจากติดตั้ง สตาร์ทเครื่อง....ตึกตัก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ...
    ผ่านไป 30 วิเนียนนนนน เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ทิ้งไว้ 2 นาที เย้ ๆ ๆ เรียบร้อย
    ออกไปวิ่ง เงียบดี ลองถอดดันรางออก เช็คค่า Rail ก็ไม่แปลก นี่น่า อยู่ที่ 4700-5000 psi( ค่าจาก โปรแกรมส์ Touch scan Obd )
    เท่า ๆ กะตอนที่ไม่ใส่ เฮอ ๆ อัดดู ก็ ok กลับมาบ้าน จอด 2 นาที ก็ไม่ดับ 55555
    จบกันซักพักนะ P0089 *** SCV ตัวที่ 3 ครับ รถ 7 ปี ***
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 17-02-2014 เมื่อ 12:55

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

รอ...รีวิล ครับ ..กล่อง ดันราง+ปลดบู๊ช+จูนแม็ป+จูนแอร์โฟร์+คันเร่งไฟฟ้า+แปลผัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย yong2 : 09-04-2014 เมื่อ 20:21

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ตอนนี้ ย้ายที่อยู่ จาก กรุงเทพ มาอยู่ ภูเวียง ขอนแก่น มี สมาชิกใกล้ ๆ ใหมหน่ออออ

User ID
    7421
    Status
    โพส
    14

ผมอยู่หนองบัวลำภูครับน้า

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

ผมอยู่หนองบัวลำภูครับน้า
    น้า สัญญา ใช้รุ่นใหนครับ ถ้า ไม่ใช่พลัท ก็มาคุยกันได้ครับ ที่ภูเวียงครับ น้าก็องก็อยู่ หนองบัว เหมือนกันนี่ครับ ว่างมาแถวภูเวียง มีมันส์ครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yong2 ดูโพส
    น้า สัญญา ใช้รุ่นใหนครับ ถ้า ไม่ใช่พลัท ก็มาคุยกันได้ครับ ที่ภูเวียงครับ น้าก็องก็อยู่ หนองบัว เหมือนกันนี่ครับ ว่างมาแถวภูเวียง มีมันส์ครับ
    อ้าวน้ายงค์กลับมาอยู่บ้านแล้วเหรอครับ

User ID
    52390
    Status
    โพส
    82

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    อ้าวน้ายงค์กลับมาอยู่บ้านแล้วเหรอครับ
    รอน้า ก็อง ไปเยี่ยม อยู่เหมือนกันครับ 555 ภูเวียง

หน้า 27 จากทั้งหมด 28 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้