สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17024
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน รบกวนท่านผู้รู้ครับ เรื่องเกียร์หอน ทำยังไงดีครับ

ผมใช้ trion Plus 4D ปี09 เดือน 8 (เป็นโฉมคอนโซลสีดำ)
    อาการตอนนี้คือ
    1. เกียร์ 1 2 3 หอน ตอนความเร็วประมาณ 40 k/m
    2. เกียร์ 5 หอน ตอนความเร็ว 80-100 k/m
    3. เสียงคลัชดังตอนเวลาจอดรถ ถ้าเหยียบถึงจะเงียบ
    4. ตอนเหยียบคลัชเปลี่ยนเกียร์ จะกระตุก ต้องเลียคลัชเพื่อไม่ให้กระตุก
    5. เสียงเครื่องดังมาจากพัดลมหม้อน้ำ น่าจะเป็นที่ตัวฟรีพัดลมหม้อน้ำ
    ***ตอนนี้ดำเนินการเรื่องเกียร์ถึงโรงงานผลิตเกียร์แล้ว เค้าบอกว่าต้องรอโรงงานผลิตแจ้งกลับมาอีกครั้ง ซึ่งผมดำเนินการมานานแล้วครับ ประมาณ เดือน 9 ปี53 ผมรู้สึกเหมือนขับรถเก่าเลยครับ ไม่ทราบว่าควรดำเนินการยังไงดีครับ ***

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้ครับ เรื่องเกียร์หอน ทำยังไงดีครับ

มันน่าจะเป็นที่เฟืองท้ายครับ หอนทุกเกียร์ คงไม่ใช่ที่เกียร์นะ
    ให้ศูนย์ดำเนินการเคลมครับ ทำเองไม่ไหวแพงทุกชิ้นเป็นสิทธิของเราที่ต้องขอเคลม
    ครัชก็ขอเคลมไป ครัชยังไม่หมดไม่ลื่นแต่สปริงต้วหนอนในดีสครัช มันยุบตัวเลยเขย่ากันดังอ่ะ

ถ้ายังไม่ได้เรื่อง มาโพสใหม่เดี๋ยวสมาชิกจะแนะนะเพิ่มให้ครับหรือโทรไป * สำนักงานศุนย์ใหญ่ วิภาวดี02-529-9500(Call Center)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    17024
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน ตอบ: รบกวนท่านผู้รู้ครับ เรื่องเกียร์หอน ทำยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ
    ตอนนี้ทางศูนย์เค้าประเมินดูแล้วเค้าว่าเป็นที่เกียร์ และในส่วนของแผ่นครัชก็เปลี่ยนใหม่แล้วครับ แต่ก็ยังกลับมาเป็นเหมือนเดิม
    ผมควรไปศูนย์ใหญ่เลยรึเปล่าครับ

ข้อมูลกระทู้