หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

TTC - 00028 TTC-Member
    User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มาตรฐาน Re: รถที่ใส่กรองแอร์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ จักร ดูโพส
    น้านัด ตอบคำถามด้วย
    1. ถ้าไม่ใส่กรองแอร์ จะมีผลเสียอะไนหรือไม่ รถผมยังไม่ได้ใส่ เดิมๆ
    2. ในรูปที่เห็น สนิมมันเริ่มขึ้นแล้ว มันจะเป็นทุกคันปะคับ สงสัยว่าทำไมข้างในเขาไม่ได้ชุบกันสนิมมา รึนี่
    1. ถ้าไม่ใส่กรองแอร์ดูรูปที่ผมแนบมาครับ วันนี้ 27 กพ.52 ผมไปเจอที่ศูนย์มาครับ รถ2แสนโล
    เปลี่ยนตู้แอร์มาแล้ว3รอบ เขากำลังใสใบที่4 เลยขอถ่ายรูปมาให้ชม ใบที่เห็น เป็นใบที่3 วิ่งประมาณ 4หมื่นโล
    แต่แปลกใจศูนย์ไม่แนะนำให้ใส่กรองแอร์ตั้งแต่แรกๆๆ แต่วันนี้เค้าใส่ครับ

2.ตามที่เห็นในรูปเลยครับ น้องหนิมมีเป็นหย่อมๆๆ

User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    บ้านน้านัมอยู่ไหนเนี่ย รู้สึกฝุ่นจะมากจริงๆ
    ชนบทครับ

User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้านัท ครับ จากรูปแล้วมันทำเป็นหัว เทเปอร์ไว้ น่าจะต้องใช้การตอกออกนะครับ สำหรับตัวพัดลม อ่ะครับ

น้านัท ทำให้มั่งดิ อยากล้างบ้าง แต่เครื่องมือไม่มีเลยครับ
    มาม่ะหลานปอง ลุงล้างให้

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    118
    Status
    โพส
    236

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    น้านัท ครับ จากรูปแล้วมันทำเป็นหัว เทเปอร์ไว้ น่าจะต้องใช้การตอกออกนะครับ สำหรับตัวพัดลม อ่ะครับ

น้านัท ทำให้มั่งดิ อยากล้างบ้าง แต่เครื่องมือไม่มีเลยครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    มาม่ะหลานปอง ลุงล้างให้
    ด้วยๆๆ เดี๋ยวว่างจะขับรถไปให้ทำถึงที่

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Modelist ดูโพส
    ฝากถามท่านผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ว่าตัวพัดลมสามารถถอดออกได้มั้ย
    ผมลองดึงแล้ว ไม่ออกครับ
    ได้ครับ ทีแรกผมได้ดูกระทู้แล้วกลับไปลองดูพัดลมว่าอยู่ตรงไหน เพื่อจะล้างมั่ง
    พอเอาออกมาแล้ว ก็งงว่าทำใบมันติดมาด้วยครับ จะเปิดเว็บเข้ามาดูใหม่ว่าเอาออกไงก็ ทำเองดีกว่า ก็มันจะพลาสติกที่สามางัดขึ้นมาได้อะครับลองดู ใช้
    ปากแบนงัด แล้วดึงใบออกมาจากฐานมัน
    ลองดูครับ แต่ออกได้ึครับ

User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

1. ถ้าไม่ใส่กรองแอร์ดูรูปที่ผมแนบมาครับ วันนี้ 27 กพ.52 ผมไปเจอที่ศูนย์มาครับ รถ2แสนโล
    เปลี่ยนตู้แอร์มาแล้ว3รอบ เขากำลังใสใบที่4 เลยขอถ่ายรูปมาให้ชม ใบที่เห็น เป็นใบที่3 วิ่งประมาณ 4หมื่นโล
    แต่แปลกใจศูนย์ไม่แนะนำให้ใส่กรองแอร์ตั้งแต่แรกๆๆ แต่วันนี้เค้าใส่ครับ

2.ตามที่เห็นในรูปเลยครับ น้องหนิมมีเป็นหย่อมๆๆ
    น้าครับ ถ้าเราจะถอดตัวนี้ออก ต้องถอดตรงไหนบ้างครับ อยู่ตรงไหน พอดีตอนนี้ของผมมันรั่วอยู่ครับ

User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Modelist อ่านข้อความ

น้าครับ ถ้าเราจะถอดตัวนี้ออก ต้องถอดตรงไหนบ้างครับ อยู่ตรงไหน พอดีตอนนี้ของผมมันรั่วอยู่ครับ

คงต้องถึงมือช่างแล้วหล่ะครับ
    เห็นว่าถอดชิ้นส่วนออกหลายชิ้นอยู่ครับ

User ID
    9
    Status
    โพส
    1,355

มีเวลาว่าง หรือหาเวลาว่าง ล้างๆ เปลี่ยนๆ กันมั่งเน้อครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ขอบคุณมากมายครับน้านัทที่มาให้ความรู้อีกรอบ เรื่องตัวพลาสติคสีขาวๆ จริงๆแล้วมันถอดออกได้แน่นอน 100% ครับ ถอดเคี่ยวแล้วก็ดึงได้เลย ที่ดึงไม่ออกเนื่องจากสนิม ผมเคยดึงออกมาฉีดน้ำมันใส่มอเตอร์และเอาไปล้างครั้งแรกๆ หลังจากนั้น ดึงไม่ออกเลยครับ เหอะๆ กำลังปวดหัวอยู่เหมือนกัน เรื่องฟิวเตอร์ น้าลองหาของ 3 เอ็มมาเปลี่ยนใช้ดูสักครั้งครับแล้วจะติดใจ แต่ขอบอกแพงดีจริงๆ ขนาดที่ใช้ได้คือขนาดราคาประมาณ300บาท พอเราตัดแล้วจะวางได้ลงตัวระหว่างตรงกลาง ข้างๆที่เหลือประมาณ 1 นิ้วหาอะไรปิดเพื่อช่วยในการที่ฝุ่นแทรกเข้าข้างๆได้น้อยลงแต่ก็ตองแลกมากับเสียงลมที่ดังขึ้นกับแรงลมที่ลดลงครับ ผมเปลี่ยนทุกเดือนเลย ว่างๆจะเอามาลงรูปให้ดูว่ามันสุดยอดดีจริงๆครับ ขอบอก ขนาดใช้รถไม่ทุกวันน๊ะเนี่ย

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

อาทิตย์ใหน ว่าง มาถอดล้างให้นำแนเด้อลุงนัท

User ID
    2994
    Status
    โพส
    1,378

เห็นด้วยครับน้าปอง... ว่าง ๆ มาทำให้ผมมั่งดิน้านัท... ไม่มีเวลาสำหรับเธอ..เลย 5555555

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

แวะมาอัฟรูปให้ดูกันครับ 1 เดือนในกรุง + กลับบ้านต่างจังหวัด กับฟิวเตอร์ 3 เอ็ม ผลที่ได้และตัวอย่างของเก่าและใหม่ตามนี้เลยครับพี่น้อง อิอิ ลองดูครับว่าน่าสยองขนาดไหน ขอบอก ไม่ลองไม่รู้ อิอิ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ด้วยความที่ขี้เกียจบีบๆ จนเมื่อยแขน ผมเลยถอยเจ้าตัวนี้มาเลยครับ 550 - ง่านนี้ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่างครับอย่างแรกเล่นสงกรานต์ อย่างสองรดน้ำต้นไม้ อย่าง 3 ลดอุณภูมิภายในบ้าน อย่าง 4 ล้างแอร์รถ อย่าง 5 ช่วยให้แอร์เย็นขึ้นโดยพกติดรถไปฉีดที่หน้ารถตรงรังผึ้งต่างๆ ฯลฯ นึกมุขไม่ออกและ ใครถอยมาก็คิดวิธีใช้ให้คุ้ม 550 - แล้วกันครับ ส่วนผม คิดว่าไปเที่ยวเทค คืนเดียวก็แพงกว่าแล้วละครับ อิอิ แล้วฟิวเตอร์ 3 M ผมเห็นขายที่ เซ็นทรั้นพระราม 3 ในราคา 300 - ซื้อ 1 แถม 1 แฟนขัดเลยไม่ได้ซื้อ ใครสนใจก็รีบจับจองกันน๊ะครับ โปรดีๆแบบนี้ถ้าพลาดหน้าเสียดายครับ ผมกลับจากสงกรานต์ถ้ามันยังจัดอยู่ เสร็จผมแน่ ต้องตุนไว้ก่อนก่อนจะไม่มีโปรดีๆแบบนี้ เหอะๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

Modelist : ฝากถามท่านผู้รู้ ช่วยตอบหน่อยนะครับ ว่าตัวพัดลมสามารถถอดออกได้มั้ย
    ผมลองดึงแล้ว ไม่ออกครับ

ไม่รู้ครับเท่าที่รู้ เคยถอดเองกะมือครับ สมัยออกมาปีแรกๆ ถ่ายรูปไว้ ตอนนี้ดึงยังไม่ออกครับ สงสัยน้องหนิม บริโภคแล้ว ครับ ผมแวะเอารูปมาอัฟให้ดูพอดีพึ่งเจอ เผื่อใครไม่มั่นใจจะได้รู้ว่ามันถอดได้จริงๆครับ ขอบอก รูปร่างหน้าตาหลังจากถอดออกมาแล้วก็จะเป็นแบบนี้แหละครับพี่น้อง อิอิ รอบหน้าถ้าถอดออกมาได้ จะอัด จาระบีขาวซะเลย โซแน๊ค สงสัยจะไม่ได้เรื่อง 5555+ ผมเคยลงวิธีไว้สมัยพระเจ้าตากโน่น

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ด้วยความที่ขี้เกียจบีบๆ จนเมื่อยแขน ผมเลยถอยเจ้าตัวนี้มาเลยครับ 550 - ง่านนี้ใช้ประโยชน์ได้หลายอย่างครับอย่างแรกเล่นสงกรานต์ อย่างสองรดน้ำต้นไม้ อย่าง 3 ลดอุณภูมิภายในบ้าน อย่าง 4 ล้างแอร์รถ อย่าง 5 ช่วยให้แอร์เย็นขึ้นโดยพกติดรถไปฉีดที่หน้ารถตรงรังผึ้งต่างๆ ฯลฯ นึกมุขไม่ออกและ ใครถอยมาก็คิดวิธีใช้ให้คุ้ม 550 - แล้วกันครับ ส่วนผม คิดว่าไปเที่ยวเทค คืนเดียวก็แพงกว่าแล้วละครับ อิอิ แล้วฟิวเตอร์ 3 M ผมเห็นขายที่ เซ็นทรั้นพระราม 3 ในราคา 300 - ซื้อ 1 แถม 1 แฟนขัดเลยไม่ได้ซื้อ ใครสนใจก็รีบจับจองกันน๊ะครับ โปรดีๆแบบนี้ถ้าพลาดหน้าเสียดายครับ ผมกลับจากสงกรานต์ถ้ามันยังจัดอยู่ เสร็จผมแน่ ต้องตุนไว้ก่อนก่อนจะไม่มีโปรดีๆแบบนี้ เหอะๆ
    ว่างๆ ไปให้น้าโจ้ฉีดให้มั่งดีกว่า....อิอิ ลีโอนะ.....

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

พกไว้ในรถตลอดละครับ เจอที่ใหนถามฉีดได้ เรื่องน้ำหาเอาข้างหน้าเองครับ 55555+จะฉีดให้ฟองแชมฟูให้ฟ่อนเลย

สมาชิกถาวร : TTC-00542 TTC-Member
    User ID
    5098
    Status
    โพส
    933

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส
    อยู่กลางคอลโซลเลยครับหลังตู้แอร์เคยถามช่างคิด1500ประมาณ3ชม.(ผมมีเวลา1ชม.)ครับเลยกลับบ้านถอดเอง(วันหยุด)ใครจะถอดเองคิดดูให้ดีก่อนนะครับว่าทำได้เองแน่ๆเพราะผมถอดเองตั้งแต่เช้าไปจบที่บ่าย3ครับ ราคา1500สมราคาครับเพราะต้องถอดคานหน้าออกด้วย บอกได้เลยว่าถอดหมดเลยครับ อีก3เดือนจะครบปีแล้วครับไว้จะเก็บภาพไว้(ครั้งที่แล้วไม่ได้ถ่ายไว้)

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sim_m ดูโพส

ตามลิงค์นี้เลยครับ จัดไปง่ายๆแต่อุปกรณ์ต้องพร้อม
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=20115

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้