สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

มาตรฐาน มีใครไขข้อข้องใจให้ผมและเพื่อนได้มั่ครับ

คือว่าถ้าเราจองรถใว้แล้วว่างเงินจองเรียบร้อยนัดวัน รับรถแล้ว แล้วถ้าเราไม่ผ่านไฟน์แน้นหรือจากสาเตอื่นๆที่ทำให้เ รารับรถไม่ได้เราจะโดนยึดเงินจอง แต่ถ้าเราผ่านหมดพอถึงวันรับรถแล้วเซลล์ส่งรถให้เราไ ม่ได้ไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุใดก็แล้วแต่ ทางบริษัทหรือเซลล์จะมีอะไรชดเชยให้กับเราบ้างครับ (ในเมื่อเวลาเราไม่ผ่านไฟน์แน้นหรือไม่ไปรับรถตามสัญ ญาเราจะถูกยึดเงินจอง) เพื่อนผมรอรถมาเป็นเดือนแล้วตั้งแต่ motor show จนถึงปัจจุบัน โทรถามเซลล์ก็ผลัดแล้วผลัดอีก สติกเกอร์ Thaitritonclub ของเพื่อนผมจะเปื่อยอยู่แล้ว

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: มีใครไขข้อข้องใจให้ผมและเพื่อนได้มั่ครับ

ในใบจองเลยกำหนด รับรถเรารับมัดจำคืนได้อยู่แล้ว แต่ดอกไม่ต้องถามครับ อด

สมาชิกถาวร TCC-0576 TTC-Member
    User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

มาตรฐาน ตอบ: มีใครไขข้อข้องใจให้ผมและเพื่อนได้มั่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ในใบจองเลยกำหนด รับรถเรารับมัดจำคืนได้อยู่แล้ว แต่ดอกไม่ต้องถามครับ อด
    แต่เพื่อนผมชอบ triton ครับ เซลล์โทรมาขอเลื่อนไปอีก2อาทิตย์พอครบก็ไม่ได้ ผลัดไปอีก เจอแบบนี้มันก็เซ็งครับ
    คนมันอยากขับ triton

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16063
    Status
    โพส
    56

แจ้งทางไฟแนน ว่าทางศูนย์ที่เราจองไว้ไม่สามารถจะส่งมอบรถให้เราตามเวลาที่กำหนดได้
    แล้วเปลี่ยนไปเอาที่ศูนย์อื่นได้เลยนะครับ
    ถ้าจะให้ดีในเมื่อไฟแนน เราผ่านแล้ว ลองเช็คดูหลายๆ ศูนย์ว่ามีรถรุ่นที่เราต้องการอยู่ไหม ถ้ามีก็ให้ไฟแนน ย้ายหัวสัญญาเป็นศูนย์อื่นได้ครับ

User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

พอดีเพื่อนสั่งติดแก๊สครับ แต่มีอีกคนก็สั่งเหมือนกันแต่หลังเพื่อนผมแต่กลับได้รถก่อน

User ID
    14280
    Status
    โพส
    226

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ virun ดูโพส
    แจ้งทางไฟแนน ว่าทางศูนย์ที่เราจองไว้ไม่สามารถจะส่งมอบรถให้เราตามเวลาที่กำหนดได้
    แล้วเปลี่ยนไปเอาที่ศูนย์อื่นได้เลยนะครับ
    ถ้าจะให้ดีในเมื่อไฟแนน เราผ่านแล้ว ลองเช็คดูหลายๆ ศูนย์ว่ามีรถรุ่นที่เราต้องการอยู่ไหม ถ้ามีก็ให้ไฟแนน ย้ายหัวสัญญาเป็นศูนย์อื่นได้ครับ
    ตามนี้เลยครับ

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

รักแล้วรอหน่อยครับ เดี่ยวโดนยึดสินสอด

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

บอกจะร้อง สคบ. ครับ ขู่มันไปก่อน 555 ช่วงนี้รู้สึกมีปัญหาหลายคันแระ

User ID
    4052
    Status
    โพส
    1,067

ช่ายครับ ปัญหาเยอะมากช้าอีกต่างหาก

User ID
    16063
    Status
    โพส
    56

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ akarat_tom ดูโพส
    ตามนี้เลยครับ
    พอดีพึ่งโดนกับตัวเองนะครับ นัดรับรถ 2/6/54 ที่จะถึงนี้นะครับ
    ตอนเช้าโทรหาเซลถามว่ารถรุ่นของผมจองไว้จะมาถึงศูนย์วันไหน
    เซลตอบง่ายๆ ว่า ยังไม่ทราบครับ ทางโรงงานยังไม่แฟกซ์เอกสารแจ้งมายังศูนย์
    ผมเลยบอกว่าถ้าหากเกิดเลยวันที่นัดส่งรถให้ผมแล้วยังไม่มีรถให้ผมจะไปเอารถที่ศูนย์อื่น
    พูดแค่นี้แหละครับ ตอนเที่ยงเซลโทรหาผมอีกที บอกว่า รถจะมาวันที่ 31/5/54 ครับ

อีกอย่างครับถ้าเราไม่รู้ระบบภายในของศูนย์จำหน่ายรถนะครับ เรื่องพวกนี้ก็เป็นเรื่องปกติที่เซลจะเลื่อนไปเรื่อยๆ
    เพราะบางครั้งรถที่เราจองไว้มาแล้วแต่เค้าอาจจะตัดให้คนอื่นก่อนได้ครับ

ระบบการผลิตรถทุกยี่ห้อ (เท่าที่ผมพอจะรู้นะครับ) ตั้งแต่การประกอบ จนวันที่ส่งรถออกจากโรงงาน
    ทางผู้จัดการศูนย์หรือผู้จัดการฝ่ายขายรู้เรื่องตั้งแต่ต้นเลยนะครับ ส่วนคนที่รู้มากที่สุดคือผู้จัดการเขตครับ
    คนนี้เค้าจะรู้สต๊อกศูนย์ทุกศูนย์ว่ามีรถรุ่นไหนอยู่ที่ศูนย์ไหนบ้าง ซึ่งเค้าสามารถตัดรถมาให้เราได้นะครับ

.....ผมก็กะว่าจะไม่พูดถึงเรื่องพวกนี้ล่ะครับ...แต่ทำไงได้เจอกับตัวเอง....แล้วผมดันเคยเป็นสมุห์บัญชีของศูนย์รถมาก่อนเลยไล่ตามทันนะครับ 555+++

ข้อมูลกระทู้