สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

มาตรฐาน ถ้าโลกนี้.....ไม่มีผู้ชายเสี่ยว ๆ

วันนี้เราจะมาพูดเรื่อง "ความเสี่ยว" กัน
    คำว่า "เสี่ยว" เป็นคำคู่ขนานของคำว่า "โรแมนติก" การกระทำแบบเดียวกัน คำพูดแบบเดียวกัน ถ้าออกมาจากปากของหนุ่มหล่อ ล่ำ หน้าตาดี สาว ๆ ก็อ่อนระทวยพร้อมกับครางว่า "โอย ผู้ชายอบอุ่น" หรือ "โอย โรแมนติกจัง"
    แต่ทำไมพอกรูทำบ้าง มันกลายเป็น "เสี่ยว" ไปได้ฟะ!!
    เมื่อก่อนผมก็เคยคิดว่าผมเป็นคนโรแมนติกนะครับ แต่พอพูดหวาน ๆ ทีไร คนรอบข้างก็จะชอบหาว่าผมเสี่ยวทุกที ผมพยายามเถียงว่าผม "โรแมนติก ๆ ๆ" แต่ก็มีแต่เสียงด่ากลับมา "เสี่ยว ๆ ๆ"
    อยากจะขึ้นไปยืนอยู่บนยอดเขา แล้วตะโกนถามคนทั้งโลกดัง ๆ สามครั้งว่า "อุ๊ยผิดตรงไหน อุ๊ยผิดตรงไหน อุ๊ยผิดตรงไหน"
    ใช่สิเรามันเสี่ยว ก็ได้ หลังจากนี้อุ๊ยจะไม่เสี่ยวก็ได้
    ผมเชื่อว่ามุกเสี่ยวทำให้โลกนี้สดใส ถ้าไม่เชื่อก็ลองคิดกันเล่น ๆ ว่า "ถ้าโลกนี้.....ไม่มีผู้ชายเสี่ยว ๆ" จะเป็นอย่างไร
    ชาย: คุณช่วยยกเท้าขึ้นหน่อยได้ไหม
    หญิง: อั่นแน่ จะบอกว่าชั้นเหยียบหัวใจคุณอยู่เหรอคะ
    ชาย: เปล่า นี่เมิงเหยียบตีนกรูอยู่เนี่ย ไม่รู้ตัวเลยเหรอ

ชาย: ขอดูบัตรประชาชนหน่อยได้ไหม
    หญิง: ไม่ต้องดูหรอกค่ะ ชั้นเป็น "นางสาว" ไม่ใช่ "นางฟ้า"
    ชาย: เปล่าครับ จะดูว่าเป็น "นางสาว" หรือว่าเป็น "นาง"

ชาย: ขอเงินซัก 5 บาทได้ไหม
    หญิง: จะโทรบอกแม่ล่ะสิ ว่าเจอเนื้อคู่แล้ว
    ชาย: เปล่าครับ พอดีช่วงนี้สภาพคล่องไม่ค่อยดี เลยอยากยืมเงินไปใช้ซักสองสามวัน

ชาย: นี่ ๆ มาเล่นโยนหัวก้อยกัน
    หญิง: อั้นแน่ ถ้าออกหัวคุณจะมาเป็นแฟนชั้น ถ้าออกก้อยจะให้ชั้นเป็นแฟนคุณใช่ไหม
    ชาย: เปล่าครับ มาเล่นพนันกัน เอาเงิน 5 บาทที่คุณให้มานั้นมาทำทุนเนี่ยแหละ

ชาย: นี่ ๆ หน้าตาคุณเหมือนเด็กช่างนะ
    หญิง: ช่างน่ารักใช่มั้ยล่า
    ชาย: ช่างกล!!

ชาย: นี่ ๆ ขอยืมลายมือหน่อยได้ไหม
    หญิง: จะเอาไปจดทะเบียนสมรสเหรอ
    ชาย: เปล่าครับ จะเอามาค้ำประกันการกู้ยืม

ชาย: ที่บ้านคุณมีน้ำมันไหม
    หญิง: จะเอามาทอดสะพานรักระหว่างเราเหรอคะ
    ชาย: เปล่าครับ จะยืมมาใช้ที่ครัวหน่อย ช่วงนี้น้ำมันปาล์มขาดตลาดนะครับ

ชาย: คุณรู้ไหม เวลาทำข้อสอบวิชาคณิตศาสตร์ ผมไม่เคยใช้เครื่องคิดเลขหรือกระดาษทดเลย
    หญิง: แปลว่าคุณไม่เคยคิดนอกใจใช่ไหมคะ
    ชาย: ผมลอกเพื่อนตลอดเลยครับ

ชาย: คุณครับ คุณช่วยเขยิบมาทางขวาหน่อยได้ไหม
    หญิง: ใจของเราสองคนจะได้ตรงกันเหรอคะ
    ชาย: เปล่าครับ ช่วยนั่งบังแดดให้หน่อย แดดมันแยงตา

ชาย: คุณครับ ๆ คุณเอา "กรรไกร" ไว้ใกล้ ๆ ตัวก็ดีเหมือนกันนะครับ
    หญิง: ทำไมคะ เราสองคนจะได้ไม่ห่าง "กันไกล" ใช่ไหม
    ชาย: เปล่าครับ ขนจมูกคุณแพลม อะครับ

ชาย: คุณเหนื่อยไหม
    หญิง: ที่ชั้นวิ่งในหัวใจคุณเหรอคะ
    ชาย: เปล่าครับ เหนื่อยที่ต้องยืนรับน้ำหนักตัวมากขนาดนี้
    .
    ชาย: คุณช่วยหันซ้ายอีกหน่อยได้ไหมครับ
    หญิง: ปากกับใจชั้นจะได้ตรงกันเหรอคะ
    ชาย: เปล่าครับ ผมผวาทุกครั้งที่มองหน้าคุณตรง ๆ
    มุขปิดท้าย
    หญิง: คุณพอจะมีปืนซักสองกระบอกไหม
    ชาย: เราจะได้มี "กัน" และ "กัน" เหรอครับ
    หญิง: เปล่า กรูจะยิงเมิงเนี่ย อีตาบ้า!!!
    เห็นไหมครับ แค่คิดว่าถ้าโลกนี้ไม่มี "ผู้ชายเสี่ยว ๆ" ก็สยองแล้ว
    เป็นไง หลงรัก "ผู้ชายเสี่ยว ๆ" แล้วหรือยัง ^^

TTC-01188 TTC-Member
    User ID
    6157
    Status
    โพส
    240

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าโลกนี้.....ไม่มีผู้ชายเสี่ยว ๆ

ให้เต็มสิบเลยครับ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

มาตรฐาน ตอบ: ถ้าโลกนี้.....ไม่มีผู้ชายเสี่ยว ๆ

เข้าใจคิดเนาะ

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

โดนๆเด็ดๆ

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

.....................คำพูดดีๆ โดนๆ จาก สมาคมมุกเสี่ยวๆ
    ต่อท้าย #1 24 พ.ค. 2554, 1912
    เพิ่งรู้ตัวว่าตัวเองหน้าด้าน ===>>> ด้านไหนก็ดูดี ^^
    ถ้าจะชวนไปจตุจักร ผมคงต้องขอปฏิเสธ ก็ผมไม่อยากเป็นแค่ "คนที่เดินสวนกับเธอ"
    "คำขอโทษที่ไม่ได้มาจากใจ , คู่กับการให้อภัยตามมารยาท"
    ไอ้เรามันก็แค่คนไม่รักดี... ที่ดีแต่รักเธอ
    ออฟไลน์ไว้ไม่ให้ใครเห็น ดีกว่าออนไลน์แล้วเป็นคนที่ไม่มีใครสนใจ
    หลายคน...ใช้ "ความรู้สึก" พูดคำว่า "รัก"
    แต่มีบางคน...ใช้คำว่า "รัก" ทำลาย "ความรู็สึก"
    เป็นตัวของตัวเอง... แสดงออกถึงความสนิทกัน,
    ไม่สามารถเป็นตัวของตัวเองได้ ไม่ได้แปลว่าเราไม่สนิทกัน แต่แสดงว่า.... ฉันชอบเธอเข้าแล้วสิ
    "หกล้ม" เป็นบทเรียนแรกของวิชา "ลุกขึ้น"
    "ความผิดพลาด" ก็เป็นบทเรียนแรกๆ ของวิชา "ความสำเร็จ" เช่นกัน
    ผู้ชายเจ้าชู้คนเดียว ทำให้ผู้หญิงมากกว่าหนึ่งคนต้องเสียน้ำตา
    ผู้หญิงหา"แฟน"ดีๆไม่ค่อยเจอหรอก เพราะผู้ชายดีๆส่วนใหญ่จะเป็นได้แค่"เพื่อน"
    แม้จะรู้ว่า "ความหวัง"ไม่มี.. แต่ "ความหวังดี"ยังมีให้เสมอ..
    เมื่อก่อนโทรหาเธอบอกดีใจ แต่เดี๋ยวนี้โทรไปเธอถามว่ามีอะไรรึเปล่า
    "รัก"ไม่ต้องการเวลา มิน่าล่ะ ให้เวลาเท่าไรก็"ไม่รัก"
    เธอคือThe Star ที่ไม่ต้องค้นฟ้าฉันก็หาเจอ
    แรงงานหยุดได้ แต่แรงใจ อย่าขาดแล้วกัน
    ถึงผมไม่ใช่เจ้าชายที่สูงศักดิ์ แต่ผมมีรักที่สูงส่ง
    สเตตัสบางสเตตัส มีแค่ 2 คนที่เข้าใจ คือเจ้าของสเตตัสและใครอีกคน
    คนส่วนใหญ่มีแฟนเหมือนใช้ปากกา จะมีสักกี่คนเชียวที่ไม่เคยทำปากกาหาย
    คบใครควรใช้ใจคบ ไม่ใช่เอาไว้ลบสถานะ "โสด"

User ID
    2141
    Status
    โพส
    145

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nitrus ดูโพส
    .....................คำพูดดีๆ โดนๆ จาก สมาคมมุกเสี่ยวๆ
    ต่อท้าย #1 24 พ.ค. 2554, 1912
    เพิ่งรู้ตัวว่าตัวเองหน้าด้าน ===>>> ด้านไหนก็ดูดี ^^
    ถ้าจะชวนไปจตุจักร ผมคงต้องขอปฏิเสธ ก็ผมไม่อยากเป็นแค่ "คนที่เดินสวนกับเธอ"
    "คำขอโทษที่ไม่ได้มาจากใจ , คู่กับการให้อภัยตามมารยาท"
    ไอ้เรามันก็แค่คนไม่รักดี... ที่ดีแต่รักเธอ
    ออฟไลน์ไว้ไม่ให้ใครเห็น ดีกว่าออนไลน์แล้วเป็นคนที่ไม่มีใครสนใจ
    หลายคน...ใช้ "ความรู้สึก" พูดคำว่า "รัก"
    แต่มีบางคน...ใช้คำว่า "รัก" ทำลาย "ความรู็สึก"
    เป็นตัวของตัวเอง... แสดงออกถึงความสนิทกัน,
    ไม่สามารถเป็นตัวของตัวเองได้ ไม่ได้แปลว่าเราไม่สนิทกัน แต่แสดงว่า.... ฉันชอบเธอเข้าแล้วสิ
    "หกล้ม" เป็นบทเรียนแรกของวิชา "ลุกขึ้น"
    "ความผิดพลาด" ก็เป็นบทเรียนแรกๆ ของวิชา "ความสำเร็จ" เช่นกัน
    ผู้ชายเจ้าชู้คนเดียว ทำให้ผู้หญิงมากกว่าหนึ่งคนต้องเสียน้ำตา
    ผู้หญิงหา"แฟน"ดีๆไม่ค่อยเจอหรอก เพราะผู้ชายดีๆส่วนใหญ่จะเป็นได้แค่"เพื่อน"
    แม้จะรู้ว่า "ความหวัง"ไม่มี.. แต่ "ความหวังดี"ยังมีให้เสมอ..
    เมื่อก่อนโทรหาเธอบอกดีใจ แต่เดี๋ยวนี้โทรไปเธอถามว่ามีอะไรรึเปล่า
    "รัก"ไม่ต้องการเวลา มิน่าล่ะ ให้เวลาเท่าไรก็"ไม่รัก"
    เธอคือThe Star ที่ไม่ต้องค้นฟ้าฉันก็หาเจอ
    แรงงานหยุดได้ แต่แรงใจ อย่าขาดแล้วกัน
    ถึงผมไม่ใช่เจ้าชายที่สูงศักดิ์ แต่ผมมีรักที่สูงส่ง
    สเตตัสบางสเตตัส มีแค่ 2 คนที่เข้าใจ คือเจ้าของสเตตัสและใครอีกคน
    คนส่วนใหญ่มีแฟนเหมือนใช้ปากกา จะมีสักกี่คนเชียวที่ไม่เคยทำปากกาหาย
    คบใครควรใช้ใจคบ ไม่ใช่เอาไว้ลบสถานะ "โสด"

User ID
    13279
    Status
    โพส
    127

ผมเคยไว้ผมยาว..หญิงบอก...สถุล+โสโครก...

ที่ไอ้ดารามันไว้ผมยาว...หญิงบอก...เซอร์ดี+เทห์มาก....

User ID
    14505
    Status
    โพส
    259

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pirunya ดูโพส
    ผมเคยไว้ผมยาว..หญิงบอก...สถุล+โสโครก...

ที่ไอ้ดารามันไว้ผมยาว...หญิงบอก...เซอร์ดี+เทห์มาก....
    555555555

User ID
    17172
    Status
    โพส
    112

มีความสามารถ ครับ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

สุดยอด....ฮาดีครับ ขอยืมไปเล่นบ้างนะ

User ID
    15626
    Status
    โพส
    628

น่าไปรายการ "เกมเผาขน" เนอะ ช่วง "ฮารูฟรึ่ีบ" อ่ะลองไปเล่าเรื่องฮาๆซิครับ อาจจะไม่ ฟรึ่บ ก็ได้

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pirunya ดูโพส

โดนสุดๆครับน้า555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โดนเต็มๆ คารมสุดตรีนนน

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

5555+

ข้อมูลกระทู้